Hoàng_Trần

Xe tăng
Báo chí nó đăng đầy cái phát ngôn của ông ấy (mà nhà iem trích ở trên). Việc gì ông ấy phải gửi thư để chưởi. 600 cái máy thở - báo Nga đăng đầy rẫy. Anti cũng nên thông minh một chút.
Báo chí thì cần kiểm chứng. Tôi đã nói nếu bác cần tôi có thể quăng lên đây hàng ngàn link ca ngợi nước Nga như là anh hùng của thế giới. Còn đây là những nguồn uy tín, đầu tiên chính tờ báo này chỉ trích Nga và lá thư ông đại sứ Nga tại Ý gửi thư cho tòa soạn được đăng công khai. Đây là những thông tin chính xác.

Lelong1411

Xe tăng
Ngành thiết yếu là ngành ntn các cụ nhỉ, khách hàng của e là các ngân hàng, họ nghỉ e mới dc làm việc tại nhà, ko rõ ngân hàng có dc xếp vào ngành thiết yếu không nữa
Cái này tùy lãnh đạo cơ quan cụ thôi.Ngân hàng thì nó đúng là ngành thiết yếu đó cụ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chưa cho các công ty, khu CN nghỉ thì sao hạn chế tập trung đông đc các cụ nhỉ
Mà "cách ly toàn xã hội" là như nào ko thấy giải thích rõ? Có cho di chuyển từ tỉnh nọ sang tỉnh kia ko?
Không được cụ nhé, trừ khi đi làm.

Trung

Xe điện

Ngày 30-3, ************* TP Hà Nội Nguyễn Đức Chung chỉ đạo Sở Y tế lập 10 tổ công tác, bố trí 10 trạm test nhanh COVID-19 trên địa bàn, trước mắt sẽ thực hiện ở các phường quanh bệnh viện Bạch Mai.

Phòng xét nghiệm nhanh này có sử dụng bộ kit test nhanh của Việt Nam sản xuất không hở các cụ?
Không nha bác, dùng kit 10p của Hàn (có nhõn 5k chắc xài hết trong nay mai, đang nhập thêm). Kit của VN tuy nói có kq trong 70p, nhưng cần máy móc nhiều, cần chuyên gia kỹ thuật cao, và còn tốn cả cây swab phết dịch họng nữa, trong khi kit của Hàn lấy máu như thử đường huyết, ai cũng làm dc
Nhảm quá đi ông.
Vụ nói kit VN không được sử dụng, khi mọi người cho mớ dẫn chứng thì lặn mất tăm.
Giờ lại nổi phềnh lên.
Có biết kit test nhanh (10min) nó khác với kit Việt Nam thế nào không?
Thuê 6~7tr là thuê cái lều đó bố.
Em thấy cái ảnh này có hộp trên bàn, chắc hộp kit test nhanh. Cụ nào tinh mắt nhìn giúp.

Nghe cụ nào đó nói test nhanh mà âm tính thì yên tân, dương tính thì đem đi test lại. Nghĩ tự nhiên bị dương tính giả cũng ghê phết.

bearbie

Xe điện
Em cách ly xong hôm nay là vừa đủ 14 ngày rồi cụ, thế lại cách tiếp ạ? Thế khác gì chị Tiệp
Cho tới nay VN chỉ có giãn cách xh - social distancing - là tự nguyện tránh xa nhau ra và không tụ tập, cũng khó nói là cách ly hay không. Giờ vẫn vậy, thêm 14 ngày nữa là ít.

Theo tui chỉ có thể nới lỏng khi nào gom hết các ca lây cộng đồng, hoặc ít nhất trong 14 ngày không có ca nào "độc lạ".

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đồng ý là tìm mọi cách và tạo mọi điều kiện chống dịch, nhưng không phải đâm đầu vào tường, nghiên cứu làm máy thở làm cái gì? Tập trung tiền và nguồn lực làm cái khác có ích và thiết thực, như sắm khẩu trang, cách ly cộng đồng, sản xuất và uống vitamin để tăng sức đề kháng. Việc lớn đấy để NN lo (mua). Cụ nghĩ thằng bán máy thở giờ nó buôn dạo trên này chắc. Tầm này phải tay cực to tầm TG nó mới nắm được hàng mà nó lại phải đi dạo nữa chắc, nó có connec của nó tầm thế giới rồi. Cụ chỉ cần nghe anh 100 nói thế này: TTg Anh Johnson gọi cho tôi, chưa kịp chào hỏi gì cả, câu đầu tiên là máy thở. Ở đó mà nghiên cứu với chế tạo. Có sẵn hết rồi còn làm không kịp cụ ạ. Mấy cái máy trợ thở và máy thở xâm lấn là hai loại khác nhau, công năng khác nhau. Người cần máy thở mà cụ cắm máy trợ thở thì họ tạch như thường, và ai là người chịu trách nhiệm khi gia đình bệnh nhân làm ầm lên? Chỉ định dùng máy thở mà lại cắm máy trợ thở
Cụ đang đem nước đổ đầu vịt :D

Bô nhêk

Xe máy
Báo chí thì cần kiểm chứng. Tôi đã nói nếu bác cần tôi có thể quăng lên đây hàng ngàn link ca ngợi nước Nga như là anh hùng của thế giới. Còn đây là những nguồn uy tín, đầu tiên chính tờ báo này chỉ trích Nga và lá thư ông đại sứ Nga tại Ý gửi thư cho tòa soạn được đăng công khai. Đây là những thông tin chính xác.
"Nguồn tin giấu tên" mà uy tín? Sao không đi kiểm chứng cái "Nguồn tin giấu tên" ấy? Một đòn chính trị bẩn thỉu dưới thắt lưng của media phương Tây mà cũng cố gắng ca tụng cho bằng được.

Chỉnh sửa cuối:

congchi

Xe điện
Em thấy cái ảnh này có hộp trên bàn, chắc hộp kit test nhanh. Cụ nào tinh mắt nhìn giúp.

Nghe cụ nào đó nói test nhanh mà âm tính thì yên tân, dương tính thì đem đi test lại. Nghĩ tự nhiên bị dương tính giả cũng ghê phết.
Em thấy ngược lại, âm tính thì chưa yên tâm, dương tính là bốc đi luôn. Vô kia test theo quy trình chuẩn.

Hn07

Xe tăng
Bên em làm mấy ctr trong các dự án lớn ở Sg, công nhân hay ai cũng muốn giữ việc làm nhưng sức khỏe quan trọng hơn cụ a
Nghỉ được vài bữa thôi , rồi vẫn phải cày vì thu nhập thấp và những việc thủ công đó thì nhân công không thiếu cụ nhỉ .
Mấy ngành liên quan dịch vụ mới phải xác định .

SƠN CƯỚC

Xe điện
Các nc khác họ cũng phải cải tiến thích nghi , đâu cứ phải full option

Hieumos

Xe container
Thiết yếu gồm thực phẩm, y tế, thuốc men. Một số ngành khác như xăng dầu, ngân hàng, điện, cáp... chắc luân phiên nhau để hạn chế tiếp xúc.
Đấy là cụ nghĩ hay có văn bản nào quy định không?

just for fun

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

manchester6868

Xe tăng
Có cái lạ là sáng nay các báo không thông tin về ca nhiễm mới. Chỉ có ca em bé 10 tuổi về từ nước ngoài. Thủ tướng vừa ký công văn hỏa tốc .....
Em đoán lành ít dữ nhiều. Chắc từ ổ Bạch Mai. Thế thì phong tỏa hết tháng 4 rồi

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com

Hoàng_Trần

Xe tăng
"Nguồn tin giấu tên" mà uy tín? Sao không đi kiểm chứng cái "Nguồn tin giấu tên" ấy?
Nó kêu nguồn từ các lãnh đạo chính trị cấp cao. Mà cho dù nó có nói từ bất cứ nguồn nào thì chắc chắn nó phải chịu trách nhiệm cho bài viết của nó. Bài báo này đã có ảnh hưởng tới nỗi ngay thủ tướng Ý còn phải lên tiếng ông ta sẽ công khai những hàng hóa mà Nga đã gửi sang Ý và số tiền phải trả nếu có. Nhưng căn cứ vào lá thư của đại sứ Nga thì tôi thấy ông ta không dám nói rằng những gì tác giả liệt kê là không đúng, cho nên có thể khẳng định những gì tác giả liệt kê là đúng. Ông ta chỉ dám nói nhà báo đang định hướng dư luận thôi.