MAGIC LIFE

Xe buýt
Văn bản chung chung với doanh nghiệp đặc biệt sản xuất hiểu thế nào thì hiểu.
Nếu nghỉ, sau NN bảo tự nghỉ nhé, NN có bắt nghỉ đâu nên đừng xin miễn giảm này nọ.
Nếu ko nghỉ, sau có chuyện gì, NN bảo, đã bảo nghỉ cách ly rồi, sao vẫn cho đi, ko đảm bảo an toàn -> chịu trách nhiệm -> vật tế thần.
Theo các cụ thì nên thế nào?
Các cơ sở sản xuất tự quyết định việc hoạt động sản xuấttự chịu trách nhiệm

Anycar

Xe tăng
Em có câu hỏi, giả sử toang như Ý, như Mỹ thì Đông Lào có ổn định được nữa không các cụ, hay loạn cào cào lên, vỡ cả lọ?
Bằng 1/10 họ thì trên of chỉ còn 1 comment: kak, kak, kak

Anhtraj

Xe tăng

TKK

Xe tăng
Lại vừa họp xong, TTg chính thức len tiếng: CP chưa tính đến việc phong tỏa các thành phố lớn :)

duccong799

Xe buýt
Đúng rồi!
Mỗi nước cóp truyền thống lịch sử văn hóa khác nhau.
Mỗi nước có điều kiện kinh tế , chính trị xã hội và phong tục khác nhau.
Vì vậy mỗi nước tùy theo tình hình mà có cách xử lý sao cho tốt nhất ,hợp lý nhất với hoàn cảnh đó. Lấy phương pháp xử lý của nước này áp dụng triệt để cho nước kia là cực đoan và phi logic.
Hãy tôn trọng sự khác biệt, chính phương Tây là những người dương cao khẩu hiệu này!
Vì vậy, mỗi khi nói về thể chế , về chính trị, văn hóa xã hội, an ninh quốc phòng, ngoại giao mong các cụ Pro Tây đừng có lấy những giá trị của Phương Tây mà đòi áp dụng triệt để rồi chê bai các phương pháp xử lý của Vn nhé!
VN vẫn với tiêu chí: Không can thiệp vào công việc nội bộ của các nước, và mong các nước cũng đừng chõ mỏ vào công việc nội bộ của VN.
Hãy tôn trọng sự khác biệt và ngừng phê phán như khẩu hiệu của các bạn Tây nhé các bạn Pro Tây!
Cụ Sầu mũi cụ khỏi chưa? Cụ làm ơn cho cháu hỏi, cụ râu rậm với cụ hói người Phương Đông hả?

bilic

Xe buýt
Công ty em vừa công bố làm việc ở nhà thấy mọi người vui lắm

UWBothell

Xe tải
Trò mị dân mà bọn 3/ nó hít hà kinh thật.

3 triệu USD so với cái khoản 2000 tỷ USD được bao nhiêu %?

Ngay trong 1 cái làng, khi làng gặp họa cháy cả làng, thì thằng giầu mạnh nhất làng nó phải có trách nhiệm không chỉ lo cho bản thân nó, mà phải giúp làng dập lửa thì nó mới yên được chứ.
Cụ nói giống như xắn áo qua hàng xóm chất vấn “ ông cho hồi môn con ông 50 cây vàng mà sao mừng đám cưới tôi có 500 k” ấy nhỉ. Nó có trách nhiệm lo cho con nó nhiều nhất chứ sao lại phải dồn hết vào cho thằng ất ơ. Mà đâu phải nó chỉ bỏ ra $3 trieu cho mỗi VN? Còn bao nhiêu nước khác nữa cơ mà.

Anhtraj

Xe tăng
Ra được cái văn bản xong lại phải lên mạng giải thích câu chữ, chán. Các cụ yên tâm là vẫn đi làm bình thường nhé.

********* Mai Tiến Dũng: 'Cách ly xã hội chưa phải là phong tỏa đất nước'
“Không có chuyện phong toả”, ông Dũng nhấn mạnh, đồng thời nói thêm: “Chỉ thị nhằm tiếp tục đưa ra các giải pháp mạnh để hạn chế tiếp xúc đông người, ngăn ngừa nguy cơ lây bệnh, nhưng chưa phải là lệnh cấm người dân ra đường”.
“Các cửa hàng bán đồ thiết yếu vẫn hoạt động. Các nhà máy vẫn sản xuất nhưng phải có phương án bảo vệ công nhân, người lao động. Xe cá nhân vẫn đi từ Hà Nội về các tỉnh lân cận nhưng phải thật cần thiết, nếu không, người dân không nên rời khỏi nhà, nơi đang cư trú. Những nhu cầu đi lại này Chỉ thị không cấm, nhưng nên hết sức hạn chế”, ông Dũng nói thêm.
Về danh mục các nhà máy, cửa hàng thiết yếu mở cửa, theo ông Dũng, sẽ do ************* tỉnh, thành phố lênh danh mục, nhưng tinh thần là bán hàng thiết yếu như xăng dầu, gạo, thực phẩm sẽ mở cửa liên tục.
“********* chỉ thị như vậy là muốn làm gắt để giảm tiếp xúc cộng đồng, tụ tập. Như vậy mới giảm được nguy cơ lây lan trong cộng đồng, nếu không sẽ mất thời cơ vàng. Cách ly là biện pháp quan trọng để chống lây chéo, lây lan trong cộng đồng”, ông Dũng cho biết thêm.
Gớm, em nói thật là tại người đọc ngu, ảo tưởng thôi, em đọc văn bản kĩ càng, chả nhầm lẫn gì cả. :)

moly

Xe tăng
Lại vừa họp xong, TTg chính thức len tiếng: CP chưa tính đến việc phong tỏa các thành phố lớn :)
Cứ dập dà dập dòm. Chắc là kết quả test nhanh ở khu vực bạch mai ổn nên hôm nay thấy có vẻ giảm căng thẳng xuống.

xegiacmo

Xe container
Mình có phải công dân nước họ đâu mà quan tâm :D

hd-vt

Xe container
Thế thôi, giờ các BV vứt hết máy thở xâm lấn đi cụ nhở. Đằng nào chả chết, mua máy tỉ bạc làm gì, tốn tiền.
Biết ngay sẽ như thế này, chán nhỉ.
Cái cần hơn là trợ thở (rẻ hơn như cụ RF nói) còn chưa đủ, lại còn hoang.... Chọn cái có thể hơn mà thôi.
Có vẻ tinh thần mọi người bấn loạn hơn bình thường nhỉ.
Đã xin bi bô trước cụ RF mà vẫn không thoát.
Thôi nhé ạ.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Dịch bệnh ko biết bao giờ mới hết . Vc sx ra các thiết bị y tế dù mất thời gian cũng vẫn phải dồn sức mà làm . Các nc trên thế giới cũng do ko kịp trở tayb, nhưng nước thì cải tiến 1 máy thở cho nhiều ng dùng , dù ko hoàn hảo , nhưng có còn hơn ko . Có nc thì chế tạo phần cứng máy thở đi mua phần mềm của các hãng làm chủ phần mềm... vn có thể ko sx đc hoàn hảo nhưng học kinh nghiệm các nc khác mà làm . Máy thở là t bị rất cần ko chỉ cho chống dịch mà còn cả khi ko có dịch vẫn nhiều ng nguy kịch cần nó . Nhớ trc kia ông Vượng nói với bọn làm thuê người tây rằng : 9 tháng 10 ngày chúng ta có thể sinh ra 1 con người ... vậy các ông cũng phải cố 9 tháng 10 ngày làm ra 1 chiếc xe ô tô... Máy thở ko thể dễ mà sx ra ngay nhưng dồn sức , dồn trí tuệ các cao thủ vn vào thì nó sẽ làm đc nhanh hơn .... còn hơn ngồi chờ chết khi máy thì ít , nc ngoài thì ko bán cho vì còn chống dịch nc họ .

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay anh Phúc nhà em bảo Biện pháp cách ly xã hội vừa ban hành mang tính "tiền khẩn cấp", dừng ở mức vận động người dân tự giác chấp hành.

Vận động tự giác thì có bắt buộc phải chấp hành không các cụ?

Mỹ _Tân

[Tịch thu bằng lái]
Vì không có thông tin về việc triển khai thực thi nên tạm không bàn tới chuyện Trump có phải chém gió hay không..nhưng ít nhất cũng phải ghi nhận/không nên bóp méo thiện chí của nguyên thủ nước Mỹ đối với nước Ý và TG... Tuyên bố đối ngoại của TT nước Mỹ không thể là chuyện bốc đồng/chém bừa vô trách nhiệm của cá nhân ông Trump được đâu Kụ ?!:-o
Ngay ở VN vẫn đề cao tinh thần LÁ LÀNH ĐÙM LÁ RÁCH, thậm chí LÁ RÁCH ĐÙM LÁ NÁT... Dù khó khăn nhưng vẫn sẻ chia giúp nhau... Chẳng lẽ Kụ cũng đánh giá việc CP/NN VN ủng hộ giúp đỡ (cả vật chất, nhân lực) Lào, Cam phòng chống Covid19 cũng là ngu hoặc vô nhân đạo với đồng bào Việt hay sao?:-s
P/S: Truyền thông chính thống mới đây đã đưa tin Mỹ (trong khi dịch bệnh đang bùng phát) đã ủng hộ TG để phòng chống Covid19 hơn 200 Tr$ (trong đó giúp VN 3 tr$)... #-o
Vn nói là làm :))

jazzzzz

Xe lăn
2 tuần tới là hiểu cho giai đoạn dịch này (vì giai đoạn 1 từ TQ về có thể coi là xong rồi), nếu số ca không tăng mạnh thì có thể hiểu là vẫn đang khống chế được trận này. Tuy nhiên về lâu dài thì vẫn còn nguy cơ dịch từ các nước khác và mình không thể đóng cửa với thế giới mãi được.

Xem lại dịch SARS 2003, thấy nguy cơ lây nhiễm cũng cao như thế này, tỉ lệ tử vong thì rất cao, thế mà sau vài tháng nó lặng lẽ biến mất hoàn toàn khi chưa kịp tạo miễn dịch cộng đồng. Thật là lạ lùng và may mắn cho thế giới, liệu chúng ta có được may mắn lần nữa như thế không?
Sars2003 khác với em Chinese Virus này ở chỗ nó chỉ lây Khi phát bệnh nên dễ nhận diện và cách ly, em này ủ bệnh nó vẫn lây.

sakai_yo

Xe lăn
Thế là mai vẫn chợ búa ầm ầm mà. Chợ dịch vọng nhà e chiều nay mua tranh bán cướp ghê lắm.

Mũi tên bạc

Xe container
Khi người ta bị bệnh, bị hoạn nạn mà bạn hả hê đó là vấn đề đạo đức của chính bản thân bạn không liên quan đến sự tôn trọng. Bạn có thể không tôn trọng người khác nhưng hả hê lại nằm ở phạm trù khác.
Thế bọn Tây khi chỉ cần đeo khẩu trang nó khinh ra mặt thế ko vấn đề j à? Qua đây mới thấy đạo Đức của bạn cũng chỉ giả cầy thôi. Đồng bào mình bị khinh thì ngó lơ còn đứng về phía Tây!

hd-vt

Xe container
Ý cụ nặng quá thì thôi không chữa nữa hả ?
Những người không tự thở được mà dùng máy sống được là điều kì diệu của khoa học đấy
Em ý gì thì quan trọng gì. Vì thấy cụ RF phân tích hai loại máy và máy trợ thở có vẻ rẻ, dễ có hơn, thì ưu tiên nó hơn. Chỉ có vậy, bắt bẻ em làm gì, em chỉ là thằng chém gió.