Ballantine

Xe hơi
Hàn Quốc sáng nay thông báo 47 ca nhiễm, bằng hôm qua. Tin tốt nữa cho Hàn là lợi nhuận quý 1 của Samsung lại tăng so với năm trước, đạt hơn 5,2 tỷ USD, chủ yếu do tăng doanh thu bán chíp trong khi doanh số smartphones giảm.

Gcar

Xe container
TT Anh Boris Johnson đã phải sử dụng máy thở khi nhập viện, Daily Mail đưa tin ông đã "mạo hiểm sức khỏe" khi duy trì khối lượng công việc nặng nhọc. Các chuyên gia còn cho rằng ông có nguy cơ bị viêm phổi.
https://www.nzherald.co.nz/world/news/article.cfm?c_id=2&objectid=12322956

Nghe các cụ đồn Daily mail là báo lá cải ko rõ đúng ko? :-?
Báo này hóa ra còn hơn lá cải, nó là công cụ tuyên truyền, sản xuất tin giả và đã được thưởng Giải thưởng báo chí của Anh nhiều lần.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tỷ lệ Việt kiều hay nhà chồng bên nước ngoài nhờ mua hộ BĐS ở Việt nam khá lớn. Nếu dịch kéo dài họ sẽ phải bán đi để trang trải bên kia. Chưa kể ko có nguồn tiền DN cũng ko vay đc ngân hàng và phải bán đất để tồn tại
Năm nay kiều hối sụt thê thảm là chắc rồi, ai ôm bds cũng chết chắc luôn vì nhu cầu bán ra quá cao.
Ai có tiền ôm thì ngon, từ giờ tới cuối năm còn thảm nữa.
Con em gái em còn ôm 3 mảnh cơ, rồ quá đi! Em khuyên kiểu gì cũng ko nghe, bảo đừng có cho tất trứng vào 1 giỏ, nếu có mua thì 1 + 1 có nguồn tiền thu ngay như cho thuê, mà ko thèm nghe. Vay tiền em lén mua, giờ em cần mà đòi thì nó còn khóc ko nổi :(

vitngoc

Xe điện
Em thấy ca 243 này không nguy hiểm. Vì 243 kháng lại virut khá tốt trong thời gian dài, vậy nên hàm lượng virut thấp. Nguy cơ gây nhiễm cộng đồng không cao. Còn việc cách ly BS thì cứ phải làm theo quy trình cho chắc.
Cụ nhầm nhé! Đài loan mới báo case mới + hôm qua có đi uống rượu 1 lần với case 301, Case 301 là 1 giảng viên ở Đài loan 24 ngày mới dương tính từ khi có triệu chứng.
Case 301 này cũng thuộc diện không phải theo dõi vì quá hạn dù đã qua vùng dịch, ông là giảng viên và có ý thức tốt nên vẫn đi khám lấy xét nghiệm đủ 4 lần.
Từ lúc cụ ấy về cũng tự ý thức và tiếp xúc gần với 30 người thôi. Cụ có thể vào CDC Đài loan lấy số.

kites1

Xe điện
cụ cho em hỏi tí: Nước Mỹ sẽ cho lây tràn lan để sớm Miễn dịch cộng đồng hay cứ cò cưa như bây giờ đến khi nào?
CP Mỹ không có nói là cố tình để cho người dân lây lan để có miễn dịch cộng đồng. Nhưng tình trạng dịch bệnh đã lan tràn hết nguyên nước Mỹ rồi thì cũng giống như đang có tình trạng miễn dịch cộng đồng (dù vô tình hay cố ý). Đó là phán đoán của riêng em .

Chuyện dịch bệnh bây giờ, không phải họ cù cưa đâu. Nhưng ngoài cách hạ lệnh bán phong toả và social distancing để hệ thống y tế không quá tải thì không có cách nào tốt hơn .

Em cũng như các người khác, đều thấy CP đang làm chậm dịch bệnh lại để chờ vaccine thôi . Chừng nào có Vaccine thì nghe đoán là nhanh nhất cũng phải 1 năm hay 18 tháng nữa. Chứ không ai biết bao giờ cơn dịch sẽ đi qua và chấm dứt .

hhnd

Xe tăng
CP Mỹ không có nói là cố tình để cho người dân lây lan để có miễn dịch cộng đồng. Nhưng tình trạng dịch bệnh đã lan tràn hết nguyên nước Mỹ rồi thì cũng giống như đang có tình trạng miễn dịch cộng đồng (dù vô tình hay cố ý). Đó là phán đoán của riêng em .

Chuyện dịch bệnh bây giờ, không phải họ cù cưa đâu. Nhưng ngoài cách hạ lệnh bán phong toả và social distancing để hệ thống y tế không quá tải thì không có cách nào tốt hơn .

Em cũng như các người khác, đều thấy CP đang làm chậm dịch bệnh lại để chờ vaccine thôi . Chừng nào có Vaccine thì nghe đoán là nhanh nhất cũng phải 1 năm hay 18 tháng nữa. Chứ không ai biết bao giờ cơn dịch sẽ đi qua và chấm dứt .
tức là kinh tế Mỹ sẽ cứ dặt dẹo thế này trong khoảng 12 -18 tháng nữa hả cụ?

tung1311

Xe tải
Khả năng Việt Nam sẽ kiểm soát xong dịch sớm. nhưng sau đó là gì nhỉ? Đóng cửa và chơi với nhau hay sẽ mở cửa? Trên thế giới chắc sẽ còn lâu hơn nhiều, phải tầm tháng 6-7 may ra. Vậy các ngành kinh doanh và dịch vụ hướng nội sẽ đc vực dậy trước rồi đến các lĩnh vực ngoại thương ?

tung1311

Xe tải
Tình hình ca 243 căng phết ... nhiễm sau 24 hôm mới biết. Giờ khoanh vung nhiều quá cả viện Phụ sản HN. Mệt đây...
Phụ sản HN ngay cạnh Nhi, ít nhiều chắc cũng có ca chuyển viên......

moly

Xe tăng
Em nghĩ ý của cụ ấy là con của cụ ấy, và nhiều cháu khác vẫn học bình thường (hoặc nhiều hơn bình thường), vẫn theo chương trình tốt, vậy tại sao lại bắt bọn trẻ đúp một năm vừa tội cho bọn nhỏ, vừa gây thêm gánh nặng khó khăn cho trường lớp, các cô và nhà nước nói chung. Các cháu nào không có điều kiện (hoặc có điều kiện nhưng không thích học online vì lí do abcxyz gì đó) học đủ kiến thức chương trình để lên lớp thì phải chịu vậy, chứ các cháu kia có bị vấn đề gì đâu?

Chưa kể nhiều chuyên gia quốc tế vẫn dự đoán dịch có thể trở lại lần nữa vào mùa thu / đông cuối năm 2020. Thế giới chắc sẽcẩn thận hơn, nhưng ngộ nhỡ chẳng may lại phải cách ly, nghỉ học tiếp thì chẳng lẽ lại bắt các cháu đúp thêm năm nữa? :P
Em nghĩ gióng cụ, làm sao phai đúp. Đúp 1 năm rất nhiều thiệt thòi cho các cháu. Đúp thế mẫu giáo lớn cũng pải đúp à ko lấy đâu chỗ cho lớp 1. thời chiến các cháu còn khắc phục đi học đc. giờ công nghệ có, bố mẹ chịu khó tý theo sát con , nhắc con. Bộ giáo dục giảm tải là ok thôi mà, sang năm đuối tý chịu khó kèm cặp thêm

kites1

Xe điện
tức là kinh tế Mỹ sẽ cứ dặt dẹo thế này trong khoảng 12 -18 tháng nữa hả cụ?
Em không biết được kinh tế Mỹ ảnh hưởng như thế nào. Có các bài báo viết là một số lảnh đạo của các công ty vùng Silicon valley đang có ý nghĩ sa thải bớt nhân viên .

Bao nhiêu công ty sẽ làm việc đó và bao nhiêu người ( sa thải ) thì phải chờ khi tin loan ra mới biết con số, mới biết ảnh hưởng như thế nào đến kinh tế nước Mỹ . Chưa có số lượng rỏ ràng thì không thể phán đoán được .

Em chỉ hy vọng CP Mỹ có thể khống chế dịch ở các nơi bị nặng như NY. Và nếu như mọi người có thể trở lại làm việc được bình thường vào giữa tháng 5 hoăc chậm nhất là đầu tháng 6, thì tình hình kinh tế sẽ không đến nổi bị khủng hoảng to lớn .

Bây giờ thì không ai biết được vì vẫn còn đang trong thời gian bán phong toả đến đầu tháng 5 .

hhnd

Xe tăng
Em không biết được kinh tế Mỹ ảnh hưởng như thế nào. Có các bài báo viết là một số lảnh đạo của các công ty vùng Silicon valley đang có ý nghĩ sa thải bớt nhân viên .

Bao nhiêu công ty sẽ làm việc đó và bao nhiêu người ( sa thải ) thì phải chờ khi tin loan ra mới biết con số, mới biết ảnh hưởng như thế nào đến kinh tế nước Mỹ . Chưa có số lượng rỏ ràng thì không thể phán đoán được .

Em chỉ hy vọng CP Mỹ có thể khống chế dịch ở các nơi bị nặng như NY. Và nếu như mọi người có thể trở lại làm việc được bình thường vào giữa tháng 5 hoăc chậm nhất là đầu tháng 6, thì tình hình kinh tế sẽ không đến nổi bị khủng hoảng to lớn .

Bây giờ thì không ai biết được vì vẫn còn đang trong thời gian bán phong toả đến đầu tháng 5 .
Nếu không phong tỏa thì dịch lại lây lan thôi.

congngo

Xe điện
Kéo dài thời gian giãn cách xã hôi thêm 1 đến 2 tuần theo em là cần thiết, mặc dù nhiều người và doanh nghiệp bị ảnh hưởng, thậm chí không có thu nhập hoặc phá sản nhưng ưu tiên chống dịch là trên hết. Chính phủ đã quyết định đưa nhanh gói cứu trợ 61 ngàn tỷ vào thựu hiện và thời gian kéo dài là 3 tháng thì em nghĩ chính phủ đã tính toán và có phương án cho mọi tình huống rồi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
VN chơi bài ko ăn đc thì đạp đổ
Tuyên bố vùng biển quốc tế, thách kẹo Tàu dám ăn cả
Tuyên bô của mình thì mới có cớ mà qua lại cãi nhau, đánh bắt. Từ bỏ chủ quyền thì k còn cớ gì nữa. Nó lại chăng dây như Philippin khóc k vào được. Chả thấy ai tư véo như cụ cả.

Mr.Alo

Xe lăn
từ đầu tháng cũng xác định ít nhất 2-3 tuần cách ly xã hội rồi , giờ chốt hết tháng chắc cũng ok thôi , dịch bệnh ai cũng mau nó nhanh qua

search

Xe điện
Cả nước Anh đang cầu nguyện cho ông ấy. Tiên lượng ông Boris Johnson ở tình trạng "rất xấu".
Thế ai cầu cho những người đã chết và đang bệnh nặng ở Anh?? Đáng ra chính cụ Johnson này là người phải chịu tn vì để dịch ở Uk bùng và làm chết bao người vì chỉ đạo chống dịch hời hợt. Tuy nhiên bây h bị ốm nặng lại thành cmn anh hùng. Bình đẳng chỉ là lý thuyết thôi, dù gì cụ này cũng sẽ đc chữa trị bằng mọi cách, còn dân đen nặng thì khả năng ra đi là cao và chẳng ai qtam còn cụ Johnson sẽ thành anh hùng :)

LienPhuong

Xe điện
Năm nay kiều hối sụt thê thảm là chắc rồi, ai ôm bds cũng chết chắc luôn vì nhu cầu bán ra quá cao.
Ai có tiền ôm thì ngon, từ giờ tới cuối năm còn thảm nữa.
Con em gái em còn ôm 3 mảnh cơ, rồ quá đi! Em khuyên kiểu gì cũng ko nghe, bảo đừng có cho tất trứng vào 1 giỏ, nếu có mua thì 1 + 1 có nguồn tiền thu ngay như cho thuê, mà ko thèm nghe. Vay tiền em lén mua, giờ em cần mà đòi thì nó còn khóc ko nổi :(
Giá đất chỗ nào rẻ vậy cụ? Em xem qua thấy vẫn thế chưa sụt giảm gì.

toyota219

Xe điện
Sớm tháng 12 đả có bhien, cuối tháng 12 BS Lí cảnh báo. Jan 3, BS Lí lên đồn cs cùng ngày đó có thông báo cho Mẽo. Cuối năm ngoái đường cong ls đả đảo chìu DJ 28,500 Feb 13 29,400 cuối năm dự giữ nguyên ls, năm 2021 sẽ tăng 1.9...Tiền cho dân thì chờ ít nhất đầu tháng 5, mấy cty khác hok biết chứ Boen thì có xin 1 miếng (hok biết vì sao đc) trong QE bự chà bá. Thật vi dịu.