bintao

Xe tải
Người nghèo giờ nhiều ng lâm vào cảnh khốn cùng rồi. Tiếp diễn nữa thành bất ổn xã hội. Vn đúng là đi trước về sau, nổ thì ko ai bằng nào là cả thế giới toàn mây đen thì mặt trời vẫn mọc ở VN=))=))=))=))
Vừa rồi có vụ VOV chơi bẩn bà Hằng bị cả chục ngàn ng tấn công. Vậy là biết bất mãn xã hội nó ntn rồi

Các tỉnh khác kể cả những vùng tâm dịch đang cho mở lại một số dv du lịch, ăn uống...rồi mà ông HN vẫn im thế các cụ nhỉ? Khoanh vùng ĐA lại, các khu vực khác ko có ca nhiễm mới nên cho nới dần lệnh cấm để dân còn thở chứ sắp chết ngạt hết cả rồi:D
Đợt này thấy lừ đà lừ đừ, thời gian không gian diệt dịch cứ như vô tận vậy, chả rõ ràng gì, ngột ngạt thật sự @_@

vcons

Xe máy
Chắc phải tới khi tiêm vaccine được 50% thì mới ổn

Kia_fote

Xe điện
Mỹ tung ra 1.900 tỉ USD cứu 300 triệu dân, Úc tiêu hơn 200 tỉ cứu 25 triệu dân mà vẫn còn lao đao. Trong khi 62.000 tỷ VND của mình mới giải ngân được 20% thì cứu 100 triệu dân kiểu gì. Vài năm tới sẽ còn khó khăn nữa.
Ai biết giải ngân đc bao nhiêu. Bây giờ còn đang kêu gọi toàn dân góp tiền mua vaccine. Giãn cách toàn xã hội, lấy đâu ra tiền mà sống đây. Chỗ em cách ly 21 ngày, đóng 80k/ngày mà còn có người ko có tiền đóng, tối ra hành lang đứng khóc 1 mình. Thực sự thấy gay go quá cụ ạ!

bintao

Xe tải
Ai biết giải ngân đc bao nhiêu. Bây giờ còn đang kêu gọi toàn dân góp tiền mua vaccine. Giãn cách toàn xã hội, lấy đâu ra tiền mà sống đây. Chỗ em cách ly 21 ngày, đóng 80k/ngày mà còn có người ko có tiền đóng, tối ra hành lang đứng khóc 1 mình. Thực sự thấy gay go quá cụ ạ!
Chỗ gần nhà em có dãy trọ cho thuê. Ông chủ trọ tới ghi tiền điện nc rồi nc với ng thuê
Ng thuê: Em tháng này đóng 1tr đc ko a. Trong tài khoản e giờ còn 1tr689. Giờ đóng 1tr682 + 5k tiền phí thì em hết sạch tiền
Chủ trọ: Em thông cảm chứ tháng này a phải trả chục triệu ngân hàng, ngân hàng ko giảm cho anh em ạ. Mà anh làm khách sạn giờ cũng chỉ nhận lương 2tr/tháng. Em trả vậy a cũng ko biết làm sao.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em may hơn cụ là có thể bố trí làm tại nhà mình. Nhưng cả ngày cứ từ phòng khách ra phòng ăn, lên gác xuống nhà, chán không tả được :(
Cụ cứ nghĩ nhiều ng còn khổ hơn mình, thế là cụ hết chán ngay í mà.

Kia_fote

Xe điện
Chỗ gần nhà em có dãy trọ cho thuê. Ông chủ trọ tới ghi tiền điện nc rồi nc với ng thuê
Ng thuê: Em tháng này đóng 1tr đc ko a. Trong tài khoản e giờ còn 1tr689. Giờ đóng 1tr682 + 5k tiền phí thì em hết sạch tiền
Chủ trọ: Em thông cảm chứ tháng này a phải trả chục triệu ngân hàng, ngân hàng ko giảm cho anh em ạ. Mà anh làm khách sạn giờ cũng chỉ nhận lương 2tr/tháng. Em trả vậy a cũng ko biết làm sao.
Chứng kiến những cảnh đó đau lòng quá cụ ạ. Kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra. Thấy buồn!

raisomoon

Xe tăng
Chứng kiến những cảnh đó đau lòng quá cụ ạ. Kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra. Thấy buồn!
Lo nhất là các em công nhân khu chế xuất, thu nhập các em bình thường đã thấp, giờ nghỉ dịch, giảm ngày công hoặc đen đủi dính vô vùng dịch vừa cách ly vừa mất việc nữa thực sự thấy tối tăm.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chắc chỉ buôn hóa chất

Chỉnh sửa cuối:
Giờ chắc chỉ buôn hóa chất như Wax, Carbon black, BaS04 và Acid Stearic của Wilmar hay Dua Kuda là vẫn ổn, không bị ảnh hưởng bởi dịch gì cả. Giá vẫn luôn tăng, không mua thì không có nguyên liệu để sản xuất.
Ông này ngáo hoá chất à, suốt ngày a xít a xoét @_@

bintao

Xe tải
Trong sự việc đó có 2 ng
Ng thuê trọ đc 600k để ăn mỳ tôm đến hết tháng. Tháng sau ko biết còn đc ở ko vì dãy trọ 12 phòng thì còn lại 4 phòng sống lay lắt, tiền nó ở BĐS chứ tiền mặt bn, đã bung ra bù cả 2 năm nay rồi, có khi tháng sau bị ngân hàng nó xiết nợ dãy trọ ko biết chừng.

bibibin

Xe buýt
bác chủ nhà trọ cũng có lý của họ, ngân hàng ló đâu có giãn nợ.... điện nước ló đâu có cho nợ 1-2 tháng.... nhất là bọn bank ló hút máu kinh nắm :(

Dream 100

Xe ngựa

quần rách

Xe máy
EMA khuyến cáo nên dừng AZ

Điều cốt yếu hiện tại bây giờ muốn nền kinh tế ổn định là PHẢI TIÊM CHO HƠN 50% DÂN SỐ VỚI SỐ LƯỢNG VẮC XIN LỚN, TIÊM THỜI GIAN NHANH CHÓNG TRƯỚC THU ĐÔNG. Vậy phải tiêm vắc xin Trung Quốc , dù tỉ lệ chống virus chỉ 70% nhưng lại có số lượng lớn, tiêm ào ạt cho đa số dân sẽ chống được dịch.

Còn chậm chạp chờ vắc xin Anh, Mỹ, nhỏ giot về vài triệu thì không ăn thua. Hổng chỗ này bịt thì lại bung dịch chỗ khác nhất là chuỗi sản xuất quyết định đến nền kinh tế nước nhà.

Các nước khác như Trung Quốc ổn định dịch sản xuất hàng liên tục, chúng ta mà đứt gãy chuỗi sản xuất do dịch thời gian dài thì các nhà đầu tư chạy hết và nền kinh tế xác định chìm trong đêm tối.

Vì vậy hãy nghĩ đến tình thế nguy cấp mà nhập vắc xin Trung Quốc ngay để chống dịch và ổn định sản xuất, ổn định kinh tế trước THU - ĐÔNG sắp tới.

winnghiepdu

Xe điện
E vẫn quan sát xem ls tăng thế nào, trờ đất giảm mua cái chui ra vào.

Coltplus2008

Xe điện
Tiêm astra đầy ra rồi cụ ơi.nguy cơ thì vaccin nào cả có kể cả trẻ con tiêm chủng vẫn có trường hợp dị ứng biến chứng
Em không muốn bị dính rủi ro đã được báo trước thôi.

Vacxin AZ hay Pfizer đều test trên cơ thể người châu âu chứ k phải châu á, mấy nữa về Pfizer mà tỉ lệ biến chứng sau tiêm cao cụ lại đki tiêm AZ nhỉ. Quan trọng nhất là nếu k tiêm thì nên hạn chế đi lại chứ nhiều ng e thấy tâm lý là những ng xung quanh mình tiêm hết rồi mình k tiêm cũng k bị sao, đây là tâm lý ỷ lại và ích kỷ. Hy vọng cụ k phải thế.
Em chỉ bảo không tiêm Astra vs hàng Tàu thôi. Hàng Nga là tiêm liền.
Hôm trận Nga - Bỉ, sân bóng của Nga vẫn đông nghịt là biết hiệu quả như nào - nên rất tin tưởng.