VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Cảm ơn ông đã cho biết. Tôi hết tiêu chuẩn vodka để mời ông. Có ông bà nào ở đường Hiệp Bình, P. Hiệp Bình Chánh, Q. Thủ Đức và đường Trần Quốc Tuấn P1 Gò Vấp cho tôi hỏi tình hình 2 nơi này đang thế nào? Vì tôi có thời gian khá lâu từng sống ở hai nơi này nên muốn biết.
Mấy chỗ cụ hỏi toàn điểm nóng của TP. HCM

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
E nghe nói càng cao tuổi càng ít bị phản ứng. Cty 20 người tiêm AZ mà bọn trẻ đa số có phản ứng. Còn cánh già (40t trở lên) chả sao. E đoán cánh già bị cúm nhiều nên ít phản ứng.
E cũng đọc tin thấy người lớn tuổi ít bị phản ứng phụ hơn khi tiêm AZ. Hiệu quả lại cao hơn giới trẻ. Vậy thì quá tốt rồi

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bà già em tiêm AZ về chả sốt, chả mệt gì luôn.
Cậu hàng xóm sn 91, gv thể dục, to khoẻ. Tiêm AZ về sốt nằm co giật. Mà v/c nhà đấy cũng liều. Co giật mà cũng chả thèm ra bs. May chưa tạch
Tuỳ cơ địa cụ ạ. Thường người già phản ứng sẽ nhẹ hơn so với thanh niên.

vandinh

Xe container
Nhà em 2 người tiêm AstraZeneca đầu tháng 8,(cách nhau 3 ngày .) .Một người thì hơi đau chỗ tiêm,nhức đầu 2 ngày.
Còn em thì cũng cảm thấy hơi nhức đầu,thể nhẹ.Ngoài ra may là không có triệu chứng gì khác.
E thấy bên Đức, Anh, Pháp nó dừng k cho đàn ông tiêm AZ vì bị to cờ him. Cụ theo dõi nhé:D

traiHNcodon

Xe tăng
Nhiều ca ở ngoài và những ca fo ko đến bv cũng ko thống kê đc ở các ca mất cụ nhỉ
Vân thống kê bình thuờng các cụ nhé, khi chêt phải báo với phường, nếu nhiễm covid thì phường làm chứng tử chết vì covid và cho vào sổ thống kê, không có chứng tử thì chỗ nào nhận thiêu nhận chôn cho người mất nên không thể nói là không có thông kê

cunhoang

Xe tăng
có cụ nào có thông tin vụ ng nhật tiêm vc tử vong ở đồng nai ko ạ
hqua em ko kịp save.sếp em đang hỏi mà e đưa link mở ra bị xóa r.kêu tin vịt hả :((

thienlv01

Xe buýt
E nghe nói càng cao tuổi càng ít bị phản ứng. Cty 20 người tiêm AZ mà bọn trẻ đa số có phản ứng. Còn cánh già (40t trở lên) chả sao. E đoán cánh già bị cúm nhiều nên ít phản ứng.
Có thể đúng, E 44 xuân tiêm xong cũng chỉ bị sốt nhẹ, không phải dùng thuốc, cơ thể hơi mệt mất 2 hôm, chỗ tiêm hơi đau chút.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Kinh vậy hả cụ? Thế ko thấy đưa tin lên báo nhỉ? Giờ chả biết đằng nào mà lần. Nhưng có vẻ Pfizer ít tác dụng phụ hơn. Mong là sau đợt giãn cách này thì tìm đc hết F0 ngoài cộng đồng
Vụ ở Việt Đức cũng Pfizer. Hên xui thôi.

Lenhung85

Xe máy
Dân đen như em chắc chờ vaccin việt thôi, không biết liệu bảo vệ được bao nhiêu % nữa.

Matxech

Xe container
E sáng qua tiêm chả thấy phản ứng phụ ji
Nếu 2 bố con ko tiêm cùng lọ chắc e bẩu nước cất
F1 nhà e về sốt nhẹ 3,5o 2 lần h chắc ok rồi

cunhoang

Xe tăng
im tịt cụ ơi chỉ phát trên báo miệng, có lòn j mà phải giấu sợ bà con ko dám tiêm.
hqua e cũng kể với sếp vụ ng nhật tiêm xong tèo,quên ko save lại ảnh.nay sếp hỏi link báo đâu thì ú ớ :))
ổng nghĩ ng vn kì lạ,sao lại dấu..làm em ra sức giải thích :))

Kính các bác,

Từ đầu thớt đến giờ nhiều bác đề nghị BĐH giữ thớt, nhiều bác đề nghị khóa thớt, nhiều bác hoài nghi thớt bao lâu thì xóa.
Về góc độ cá nhân em hay các thành viên BĐH khác. Cũng giống các bác, cũng muốn biết thêm về tình hình dịch bệnh một cách "khách quan" nhất. Nhất là thông tin đến từ chính những thành viên diễn đàn đang sống ở tâm dịch Sài Gòn - Bình Dương và các tỉnh xung quanh. Nên các bác có thể yên tâm, thớt này sẽ không bị xóa, và sẽ được dọn dẹp trông nom của nhiều thành viên BĐH.

Để BĐH không phải liên tục xóa còm, rút thẻ, cũng như để các thành viên khác không khó chịu khi đọc những còm không liên quan.
BĐH đề nghị các bác vào thớt không đưa các vấn đề, không liên quan đến thớt, đưa những thông tin về chính quyền, về dịch bệnh các nơi khác, về chữa trị, về vaccine vvv... Và đặc biệt không đưa tin ảnh từ các hội nhóm, FB, Zalo hay kể cả các tin, ảnh từ báo chí chính thống. Các bác muốn đưa, bàn luận các vấn đề đấy thì mời các bác vào các thớt đã có sẵn, để đưa tin, để bàn., để tránh bị thẻ phạt.

BĐH mong muốn đây là thớt đưa tin, ảnh chân thật nhất, người thật, việc thật về cuộc sống, con người, về tình hình dịch bệnh trong tâm dịch.

Ngoài tin, bài, ảnh của bác chủ thớt. BĐH đề nghị, mong muốn các bác đang ở trong tâm dịch cố gắng đưa những tin, bài, ảnh chân thật nhất do chính các bác thấy, chứng kiến, chụp. Để các thành viên ở diễn đàn được rõ hơn về dịch bệnh. Xin trân trọng cảm ơn các bác!
Em đồng ý với cụ, nói ra thì nhiều cụ tự ái đây là thớt tự thuật của người ta rất cần cho những người muốn biết thông tin ăn ở, đi lại như thế nào vì hiện có người thân trong đó, nhiều cụ vào toàn luyên thuyên tin không đâu làm loãng thớt, chủ thớt mất hứng.

EPL

Xe tăng
Giờ nay kén chọn gì nữa, có gì tiêm đấy trừ Tàu khựa, còn biến chứng thì VC nào cũng có hết, VN vừa rồi có người tiêm Astra xong tạch, tiêm Pfizer cũng tạch, do xác xuất chứ không phải do VC, nhưng các cụ phải biết vài nghìn người chết do không tiêm VC thì không thấy ai lăn tăn nhỉ

tuongminhtsc

Xe tăng
Em tiêm AZ chiều qua, cả ngay ko thấy gì, sáng ngủ dậy hơi nhức bắp tay và đau người.