[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chả hiểu gì về nước Mỹ cả :)
Đã thuyết âm mưu với suy diễn thì cần mẹ gì hiểu! Với lại trước sự kiện 6/1 rất nhiều bang cộng hoà tuyên bố đứng về phía Trump. Nếu Trump tính toán kỹ , chơi tất tay lập căn cứ địa chuẩn bị kháng chiến thì biết đâu đấy! Mỹ mà! Chỉ cần mấy nhà sản xuất công nghiệp quốc phòng ngả về phe Trump thì phe thổ tả đi tong, quân nhân thì hầu như theo phe Trump mẹ nó rồi!

Nhạc

Xe container
Mấy ông quân đội nói rõ họ huy động để bảo vệ lễ nhậm chức của Biden đó thôi cụ.
Chấp nhận việc Trump bị bịt miệng, Biden thành tổng thống đi cụ. Chúng nó còn định luận tội anh Trump dù còn vài ngày nữa cơ
Cứ phải nhìn thấy e mới tin :P
Còn tập 3 sau 20.1, các cụ cứ kiên nhẫn đi. Chém gió như ofer mà thạo hết cả đường đi nước bước của chính giới Mỹ thì đội ăn lương của Mỹ nuôi phí tiền à.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ:
_ ông ta nói khi tranh cử, này, tao sẽ đánh thuế quan TQ, vì TQ cướp vc làm, ăn cắp...
_ tao sẽ xây tường Mễ vì lắm bọn nhập cứ bất hợp pháp,....

Đấy, chả ai trách đc Trump. Vì ông ta đã nói rồi.

Vĩ đại chỗ ấy đấy, các tt như Bi đần, có dám tuyên bố gì đâu. Nói chung chung. Đơn giản là sợ nói ko làm đc.

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ cho vào Photoshop chọn adjust contrast xong tăng lên cao tí là ra nhé. Ảnh này cố tình up mờ mờ ảo ảo để không nhận ra là đã bị photoshop, nhưng trình còn non lắm ạ.

5167859-aa213ebac086f364fc0903e9879ec16b copy.jpg
Phiền cụ cho link em tìm đến ảnh gốc mà cụ kia đưa lên (do cụ kia chụp từ màn hình điện thoại), chứ cái ảnh này là của cụ sau đưa lên. Biết đâu cụ sau lấy ảnh gốc rồi chèn các thứ vào thì sao? :D

kvboto

Xe container
Câu trả lời là có cụ ạ.

Vì Trump cũng như Hitlle. Bọn luật sư Tây nó nói là, dù bắt đc Hitlle cg ko thể xét xử đc ông ta.

Lí do rất đơn giản, vì ông ta đã viết thành sách, tuyên bố trc khi tranh cử, sẽ làm gì, làm gì rồi. Trump cũng vậy, các chính sách ông ta đưa ra, ông đã nói và tuyên bố rõ ràng.

Đó là người vĩ đại. Làm cái gì đều nói rõ lí do và tuyên bố công khai. Kể cả làm 0 đồng và chơi golf.
Đã yêu thì đánh chết cũng yêu
Đã là thần tượng thì xá gì tấm thân
Yêu nhau cởi áo ấy à cho nhau
Về nhà, ra đường, đứa nào ấy a
đụng vào thần tượng, ấy a, cứ là
cứ là, cứ là quên thân, cứ là, cứ là
mứt thần tượng cũng thơm và ngon,
:D :D :D

tratida

Xì hơi lốp
Thằng nó biết thuật toán mã hóa thì nó mở phút mốt hoặc nó biết mật khẩu lưu ở đoạn nào trên file thì nó xử phát một. Email thì mấy thằng chủ nắm mail server thì cái méo gì nó không có. Đĩa cứng cũng tương tự :))
Thằng bẻ khóa phút mốt thì mấy thằng làm khóa dẹp tiệm hết à cụ?

sthd

Xe lăn

thief_fighter

Xe buýt
Big tech các kiểu nó chẳng lấy thông tin này mà khuấy lòng dân nhỉ, DC truyền thông nắm cả mà không lợi dụng :)) em mà có quyền chắc mời cụ về làm cố vấn để đi đánh phá đối thủ
À các cụ pro-trump có tin big tech với truyền thông đâu ạ... cụ thích thì tự google nhé, có mà cả chục trang

Screen Shot 2021-01-11 at 11.50.36.png

thief_fighter

Xe buýt
Phiền cụ cho link em tìm đến ảnh gốc mà cụ kia đưa lên (do cụ kia chụp từ màn hình điện thoại), chứ cái ảnh này là của cụ sau đưa lên. Biết đâu cụ sau lấy ảnh gốc rồi chèn các thứ vào thì sao? :D
mời cụ tìm ảnh gốc rồi em phét chếch photoshop cho chứ em có phải thánh đâu mà biết cụ ý moi tin từ chỗ nào :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Phét vừa thôi ba. Thử móc ổ cứng đc encrypt bằng bitlocker đi chỗ khác đi, xem có đọc đc dữ liệu không? Thời đại nào rồi mà mật khẩu lưu plain text ở file.
Pelosi mất cả cái laptop chứ không phải mất riêng đĩa cứng. Còn trường hợp chỉ có cái đĩa cứng như cụ nói, nếu ở VN thì bộ phận kỹ thuật của Công an tỉnh nó bẻ trong vài nốt nhạc, chưa cần đến mấy cơ quan lớn hơn. 😎

Cái "encrypt bằng bitlocker" của cụ đấy nó phải được lưu ở đâu trên đĩa cứng chứ? Nó gỡ cái đó ném đi hoặc thay bằng cái khác của nó vào thì xong phim cụ nhé. Đó là em nói đến trường hợp phải xử lý đến thiết bị vật lý, còn mấy cái mã hóa này thông thường nó dùng phần mềm và thiết bị đọc đĩa cứng chuyên dụng nó xóa từng bit dữ liệu thì cái mã hóa của cụ cũng đi thôi.

Hoàng A Mã

Xe điện
Em khẳng định lại là Đạo luật phục sinh đã được TT ký.

Hỡi những người yêu nước, Tôi tin rằng ngày mà tất cả chúng ta chờ đợi giờ đã diễn ra. Hôm nay là Chủ nhật, 10/1/2021 và một trong những nguồn tin rất đáng tin cậy của tôi đã nói với tôi rằng anh ấy đã đến Trại Pendleton do Đạo luật Phục sinh đã được ký kết.

Trong khi thông tin này được đưa ra, tôi đã chứng kiến sân bay ở Washington Dulles bị cách ly hoàn toàn. Nội bất xuất, ngoại bất nhập. Điều này thường chỉ ra rằng Tổng Thống đang di chuyển. Tôi cũng đã xem hai máy bay bay ra khỏi khu vực cùng một lúc - không hiển thị là máy bay AF1 - mà là một cái gì đó rất khác. Mà không chỉ rất có khả năng họ sẽ không loan tin trên truyền thông sự di chuyển của TT Trump mà còn hiển thị như một cái gì đó hoàn toàn khác.

Chúng ta đã chứng kiến cựu TT GW Bush làm điều tương tự khi ông ấy đến Bagdad trong chiến tranh, chiếc AF1 747 của ông ấy thực sự đang hoạt động như một chiếc máy bay Gulfstream.

Vậy Đạo luật Phục sinh là gì? Đạo luật Phục sinh năm 1807 là luật liên bang của Hoa Kỳ trao quyền cho Tổng thống Hoa Kỳ triển khai quân đội Hoa Kỳ và lực lượng Vệ binh Quốc gia liên bang trong Hoa Kỳ trong các trường hợp cụ thể, chẳng hạn như để trấn áp các cuộc rối loạn dân sự.....

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Đã yêu thì đánh chết cũng yêu
Đã là thần tượng thì xá gì tấm thân
Yêu nhau cởi áo ấy à cho nhau
Về nhà, ra đường, đứa nào ấy a
đụng vào thần tượng, ấy a, cứ là
cứ là, cứ là quên thân, cứ là, cứ là
mứt thần tượng cũng thơm và ngon,
:D :D :D
Như ô nhọ đấy cụ. Chả ai quan tâm, vì sao ? Vì lão ấy bọn Mĩ nó có đặt tiêu chuẩn gì đâu ?

Trump lại khác, tất cả đều so đo lão từng chút. Mấy ak wuan tâm tới lời hứa Ô nhọ, kiểu như rút wuan khỏi Af năm 14, đóng cửa nhà tù Guan,...lão đen này hứa lèo hết.

Nên chả ai buồn nói. Trump thực hiện hứa cao, nên người ta lại càng soi kĩ.

Vị Biển

Xe buýt
Mình mà là phe Dân chủ thì sẽ cho người xâm nhập vào các nhóm cuồng tín Cộng hòa rồi phao tin lung tung, hô hào tụ tập liên tục, nay chỗ này mai chỗ kia.
Các vị này có đặc tính là nói gì cũng tin cho nên dễ dụ :D
Đàn cừu rất đông nhưng khi chạy tán loạn tứ phía thì chả húc đổ được cái gì cả.
Cần gì phải cài cắm, các báo lề phải đánh tổng lực bấy lâu nay mà cụ. Trump vẫn đâu có khuất phục.

tratida

Xì hơi lốp
Cty cũ của em là một trong những cty hàng đầu ở thị trường chứng khoán Mỹ, mấy cái chuyện mã hoá hơi bị dữ đó bác !
Khi bạn báo admin cái về bảo mật, việc đầu tiên của nó là khóa/đổi mật khẩu, giảm tối đa quyền tất cả các acc của cụ. Việc hủy dữ liệu trên máy tính/điện thoại cũng thực hiện nhưng hoặc nó phải theo cơ chế tự hủy hoặc lên truy nhập mạng để có thể điều khiển từ xa. Tóm lại nhóm admin chả làm gì được cái ổ cứng của cụ đâu.

Vị Biển

Xe buýt
Em khẳng định lại là Đạo luật phục sinh đã được TT ký.

Hỡi những người yêu nước, Tôi tin rằng ngày mà tất cả chúng ta chờ đợi giờ đã diễn ra. Hôm nay là Chủ nhật, 10/1/2021 và một trong những nguồn tin rất đáng tin cậy của tôi đã nói với tôi rằng anh ấy đã đến Trại Pendleton do Đạo luật Phục sinh đã được ký kết.

Trong khi thông tin này được đưa ra, tôi đã chứng kiến sân bay ở Washington Dulles bị cách ly hoàn toàn. Nội bất xuất, ngoại bất nhập. Điều này thường chỉ ra rằng Tổng Thống đang di chuyển. Tôi cũng đã xem hai máy bay bay ra khỏi khu vực cùng một lúc - không hiển thị là máy bay AF1 - mà là một cái gì đó rất khác. Mà không chỉ rất có khả năng họ sẽ không loan tin trên truyền thông sự di chuyển của TT Trump mà còn hiển thị như một cái gì đó hoàn toàn khác.

Chúng ta đã chứng kiến cựu TT GW Bush làm điều tương tự khi ông ấy đến Bagdad trong chiến tranh, chiếc AF1 747 của ông ấy thực sự đang hoạt động như một chiếc máy bay Gulfstream.

Vậy Đạo luật Phục sinh là gì? Đạo luật Phục sinh năm 1807 là luật liên bang của Hoa Kỳ trao quyền cho Tổng thống Hoa Kỳ triển khai quân đội Hoa Kỳ và lực lượng Vệ binh Quốc gia liên bang trong Hoa Kỳ trong các trường hợp cụ thể, chẳng hạn như để trấn áp các cuộc rối loạn dân sự.....
Bia em đã rót sẵn cho Trump!

tratida

Xì hơi lốp
Pelosi mất cả cái laptop chứ không phải mất riêng đĩa cứng. Còn trường hợp chỉ có cái đĩa cứng như cụ nói, nếu ở VN thì bộ phận kỹ thuật của Công an tỉnh nó bẻ trong vài nốt nhạc, chưa cần đến mấy cơ quan lớn hơn. 😎

Cái "encrypt bằng bitlocker" của cụ đấy nó phải được lưu ở đâu trên đĩa cứng chứ? Nó gỡ cái đó ném đi hoặc thay bằng cái khác của nó vào thì xong phim cụ nhé. Đó là em nói đến trường hợp phải xử lý đến thiết bị vật lý, còn mấy cái mã hóa này thông thường nó dùng phần mềm và thiết bị đọc đĩa cứng chuyên dụng nó xóa từng bit dữ liệu thì cái mã hóa của cụ cũng đi thôi.
Vâng, mấy cái mã hóa nó giống vụ virus tống tiền đó, mất cả đống tiền xin đội an ninh mạng nó khôi phục cũng bó tay. Cụ hơi ảo tưởng. Tất nhiên cái gì cũng có kẽ hở về mặt con người, sử dụng không phải dễ cũng không phải khó (nếu may mắn). Laptop mà tắt nguồn, ngắt kết nối, mất quyền ngay thì ko khác gì cả ổ cứng cả, cái thân máy chả có nghĩa gì.
Tuy nhiên chả có gì tuyệt đối, chính trị, bầu cử, tòa nhà quốc hội bị xâm phạm can thiệp thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, biết đâu gõ mật khẩu mặc định mở được :))

Trạng thái
Thớt đang đóng