[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AlphaOne

Xe máy
Chi bộ Hoa K
Cụ lại cùn rồi. Người cho phép họ trật tự vào trong là cảnh sát. Còn ai hô hào làm gì bên trong thì chưa ai biết.
Cảnh sát QH thông đồng, mở cửa bọn nổi loạn vô, 1 cảnh sát chụp selfie chung và 1 cảnh sát khác đội nón MAGA vẽ đường cho hươu chạy đã bị tạm thôi việc; ít nhất là có 10 cảnh sát QH khác cũng đang bị điều tra. Cũng có nhiều cảnh sát ở những bang khác xuống DC tham gia biểu tình và cũng đang bị điều tra.

Hoàng A Mã

Xe điện
Cụ Bom béo đang họp với Giám đốc tình báo ISAREL, ko biết nội dung gì.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ nghĩ 2 đảng CH, DC nó để cho mỹ nội chiến à,một loạt các cá mập tư bản nó để mỹ nội chiến à. Cụ nhìn thẳng vào thực tế: các vụ kiện đã bị bác bỏ và phán xử thua(mặc dù có cụ nào đó nói thành phần gồm phần lớn đảng cộng hòa ). nhân dân ư, hic,các cụ có tư tưởng như toàn dân mỹ ủng hộ trum ấy,cứ làm như hồi xưa dân đi theo cụ Hồ. giờ là thời đại nào rồi. Nếu trum thành biểu tượng như giáo chủ thì sẽ có một nhóm cuống tìn theo đấy, nhưng đừng nói là được sự ủng hộ của dân Mỹ nhé. Đến cái mạng XH nó hò nhau vào khóa luôn thì biết đội cố vấn của Trum rồi.. Đảng CH nơi đồng đội của Trum thì thôi rồi, giờ chia rẽ . Mà thôi để coi tiếp,Trum có bằng chứng nào đáng để lật lại ko? hoặc đường cùng liều xem trum làm gì, trum liều thì cả 2 đảng nó đập cho nát bét
Em ko nói DC hay CH có tìm cách giảm nhiệt tránh xung đột bạo lực hay không!
Em nói rằng mxh không mang tính quyết định khi có chính biến thực sự.

moly

Xe tăng
Em ko nói DC hay CH có tìm cách giảm nhiệt tránh xung đột bạo lực hay không!
Em nói rằng mxh không mang tính quyết định khi có chính biến thực sự.
tùy vào người vận dụng và cách dùng, vụ tổng thống nước nào đó,đi công tác bị bọn ở nhà đảo chính, cát truyền thông mà thông qua mạng xã hội giải quyết được đấy,nếu em ko nhầm hình như cũng ko đổ máu mấy đâu. theo quan điểm của cá nhân em là trum và đội cố vấn đánh giá sai tình hình và đi nước cờ vừa rồi sai, còn tiếp theo ko rõ

AD118

Xe buýt
Cụ Bom béo đang họp với Giám đốc tình báo ISAREL, ko biết nội dung gì.
Cụ Bom béo còn có mấy hôm làm cố trách nhiệm ghê cụ nhỉ,
Theo tin đồn thì có tình báo Isarel, Úc, Nhật vẫn đứng về phía cụ Trump,
còn bọn đâm sau lưng đông lắm: Đức, Ý, Tây ba nha + iran, Trung cộng, vene,

YellowBird21

Xe máy
Cụ Bom béo còn có mấy hôm làm cố trách nhiệm ghê cụ nhỉ,
Theo tin đồn thì có tình báo Isarel, Úc, Nhật vẫn đứng về phía cụ Trump,
còn bọn đâm sau lưng đông lắm: Đức, Ý, Tây ba nha + iran, Trung cộng, vene,
Thôi anh ơi, Venezela ăn uống còn chưa xong, lật kèo gì ai???

provtc

Xe container
Ông Trump tuyên bố tình trạng khẩn cấp ở thủ đô để bảo vệ lễ nhậm chức của ông Biden

Chả nhẽ tất cả kịch bản được dựng lên để giăng lưới tát cạn đầm lầy, vệ binh quốc gia lượn như cá cảnh

Lái Ngựa

Xe buýt
Vụ này nhớ lại có vụ tổng thống của một nước, bị đảo chính đã dùng MXH đảo ngược lại thành công.Nhưng Trum dùng bài này cuối cùng lại đi và ngõ cụt. chưa có một tổng thống nào lại bị mxh khóa miệng như trum, bị bọn bigtech nó coi thường đến nỗi thủ tướng Đức cũng phải lên tiếng giùm. Lúc đầu trum ko tin mấy bọn cnn,..mà sử dụng MXH là môt kênh truyền thông riêng nhưng cuối cùng bị bọn nó gét đến nỗi nó cắt luôn. Haiz túm lại là Trum mở mọt mạng xh hoặc kênh của riêng mình mà làm truyền thông thôi, hoặc mua đứt lại của bọn nào đấy. qtua vụ này thấy bọn cố vấn của Trum có vấn đề, mà cố vấn tháy toàn con gái,con trai gì đâu. thằng nói ý trái chiều bị đuổi rồi. Nên các cụ rút kinh nghiệm có lên làm tổng thống thứ nhất là phải bỏ tiền ra mua kênh truyền thông của riêng mình. thứ 2 là bọn cố vấn là phải có thằng phản biện chứ toàn thằng đồng ý là mệt lắm.
Làm Ct là phải nắm truyền thông, anh Chump lên Tt chỉ chăm chăm
Ông Trump tuyên bố tình trạng khẩn cấp ở thủ đô để bảo vệ lễ nhậm chức của ông Biden

Chả nhẽ tất cả kịch bản được dựng lên để giăng lưới tát cạn đầm lầy, vệ binh quốc gia lượn như cá cảnh
Chump điều binh bảo vệ lễ nhậm chức của Biden em thấy có vẻ sai sai :D

Vị Biển

Xe buýt

Trump thật là quân tử, chỉ sợ BiDen nhận chức tt bị phá, thế mà các phan cụ Bi cứ dìm cụ Trum tới bùn.

kvboto

Xe container
Không phải tin nước Mỹ,
Không biết comment gì,
Để đây,

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tùy vào người vận dụng và cách dùng, vụ tổng thống nước nào đó,đi công tác bị bọn ở nhà đảo chính, cát truyền thông mà thông qua mạng xã hội giải quyết được đấy,nếu em ko nhầm hình như cũng ko đổ máu mấy đâu. theo quan điểm của cá nhân em là trum và đội cố vấn đánh giá sai tình hình và đi nước cờ vừa rồi sai, còn tiếp theo ko rõ
Mạng nước ngoài ko cấm đc. Mạng chính cuốc cấm phải chịu. Hầu hết đều của tư nhân. Theo em dân giờ này mua bỏng ngô xem phim.
Ra đường hỗn loạn có khi chết oan.

Vị Biển

Xe buýt

moly

Xe tăng
Trump thật là quân tử, chỉ sợ BiDen nhận chức tt bị phá, thế mà các phan cụ Bi cứ dìm cụ Trum tới bùn.
Caí nàpy thì sẽ có 2 phán đoán. các cụ theo thuyết âm mưu,và các cụ pro trum hy vọng ;đây là lúc Trum cất vó cả loạt. Còn 1 cách nhìn kháccó thể là đã đàm phán xong xuôi để đẹp mặt nước mỹ,hòa gắn bất đồng bằng cách cho mợ gì đó tuyên bố bo phiếu luận tội với phế truất tum vắng mặt,cùng với một loạt đòn đánh trum từ các doanh nghiệpj ,Trum ngoan như cún, chấp nhận. việc này được đẹp mặt các bên, nước Mỹ lại giữ thể diện, trum cũng giữ được thể diện của mình. Thôi, giải tán, phim kết thúc có hậu

• Vodka
Reactions: Fvb

trantien

Xe tăng
Caí nàpy thì sẽ có 2 phán đoán. các cụ theo thuyết âm mưu,và các cụ pro trum hy vọng ;đây là lúc Trum cất vó cả loạt. Còn 1 cách nhìn kháccó thể là đã đàm phán xong xuôi để đẹp mặt nước mỹ,hòa gắn bất đồng bằng cách cho mợ gì đó tuyên bố bo phiếu luận tội với phế truất tum vắng mặt,cùng với một loạt đòn đánh trum từ các doanh nghiệpj ,Trum ngoan như cún, chấp nhận. việc này được đẹp mặt các bên, nước Mỹ lại giữ thể diện, trum cũng giữ được thể diện của mình. Thôi, giải tán, phim kết thúc có hậu
Như thế Trump chịu thua chứ đẹp mặt gì. Mợ kia cũng đâu có thôi. Đang hùng hổ như ăn tươi nuốt sống mà. Nên khả năng dàn xếp được hơi thấp. Đến tầm này chả ai tin ai. Ko dễ về làm người tử tế như ở mình đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng