Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

f1_hn

Xe container
Cái dự án sll điện tử lên quan đến 90% Gia Đình HN mà anh chỉ đạo cho thằng buôn điện thoại làm thì biết anh tham và khôn ntn rồi. Thế mà khối ông bênh, tội lộ bí mật Quốc gia nếu là dân thường có mà mọt gông.
Bao nhiêu ông làm SLL từ đời ơ kìa cay lém cụ :)

QMintech

Xe tăng

LeTai1979

Racing Boy
anh báo TP này làm như trên mạng hổng có ai ở kề cận 88 Trung Liệt.

Bẩu sao càng ngày người ta càng khinh khi báo chí

Trích từ anh Tp đây

Được hỏi về vụ việc, bà H - một người bán hàng cách nhà ông Chung khoảng 100 mét chia sẻ: “Không nghĩ có ngày thấy Chủ tịch Hà Nội bị bắt. Chúng tôi là dân đen, không quen biết hay quan hệ gì với gia đình ông Chung và cũng không biết ông ấy bị bắt vì tội gì. Thật sự rất bất ngờ”.

Một người cho biết là hàng xóm của ông Chung nói thêm: “Ông ấy sống với hàng xóm láng giềng xung quanh rất tốt còn ông ấy làm gì ngoài xã hội chúng tôi không thể biết được. Khi nghe tin bắt ông ấy, tất cả hàng xóm chạy ra xem thế nào nhưng thấy rất đáng thương. Chúng tôi là người dân và thấy ông ấy làm được nhiều cái tốt, còn vi phạm thế nào chúng tôi chưa biết”.

Cạnh đó, một phụ nữ chia sẻ thêm: “Ở tổ dân phố cũng vậy, ông ấy hay quan tâm những người già cả, khó khăn, rất tình cảm. Sáng nào cũng có lái xe đến đón bác đi làm, ông ấy vẫn chủ động chào hỏi mọi người xung quanh, rất gần gũi. Cá nhân tôi đánh giá ông Chung là người tốt, sống chan hòa với mọi người, gần gũi với nhân dân còn công việc của ông ấy chúng tôi không biết”.
Lại kiểu ở nhà cháu nó rất ngoan hả Cụ? :))

7years

Xe điện
Anh í mà không hí hí... thì 2.9 này tù nhân án kinh tế lừa đảo thả hết. 100% trong sạch như nước cất ợ

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ bàn liều bcm:

Với Uvtw, ko đi lấy cung mà mời làm việc, trong buổi "làm việc" có nguyên một ban, trong đó có người ghi nội dung, thành phần buổi làm việc nhằm làm rõ vđ gì, người ghi hình, bác sĩ trực, mệt thì nghỉ, có đồ ăn lót dạ đàng hoàng.

Mọi bb lv đều đc niêm phong và đánh dấu tối mật, có nội dung cần xác minh khẩn, có nội dung cần báo cáo khẩn.

Do là Uvtw nên ko khai trừ khi Ubtw chưa họp, nên hiện tại anh ấy vẫn Uvtw, vẫn Đv, nên các cụ toàn phỏng đoán linh tinh cảm tính hết
Em tranh luận với cụ ý về vấn đề khác, nên không cụ thể em nói chung chung, bóng gió đến lúc cần cụ thể em dùng từ nhóm, cụ dùng từ Ban.
Với trường hợp cụ thể, như với CT em dùng từ làm việc, cụ có thể lội còm xem lại.

Anyway cụ ý không hiểu, cũng chẳng quan trọng. Có gì đâu ạ!

Kiểu gì thì những hàng cây xanh tốt trổ lá khắp nơi trên đường phố, các dải phân cách .... là điều người dân Hanoi biết ơn nhất, dù với bất kỳ lý do gì, ăn bẩn ăn sạch.... thì trồng cây vẫn hơn chặt cây, xén lấn vườn hoa, công viên, hoặc .... ko trồng gì như mấy đời chủ tịt trước. Dẹp loa phường làm khổ bao người cũng là 1điều đáng ghi nhận.
Còn cái BRT tuyến GV- Tố Hĩu ko biết đẻ ra thời thằng nào, giờ có cách nào dẹp cái của nợ đó đi thì dân HN đúc tượng vàng ghi công!
Nói thật em thấy nhiều cụ lý luận dùng chữ “biết ơn” nó quá thối.
Tiền lương lãnh đạo từ thuế của dân, tiền mua cây, làm đường... từ thuế của dân, cái tiền chi tiêu mẹ gì cũng thế. Lãnh đạo được bầu lên để làm việc, không phải để ban ơn.
Cùng lắm có thể khen là còn làm được vào việc chứ ơn ơn cái ccc.

twbando

Xe hơi
Hôm nay nhà nhà ăn Rằm sớm - Chúng iem cắn những miếng thịt gà béo ngậy và nhắp những lon bia mát lạnh mà lòng ... tự nhiên nhớ đến thủ Chưởng Riêng kon ! ... trong phòng tối không biết giờ này thủ Chưởng Cc thèm Rì ?

Chỉnh sửa cuối:

tientung000

Xe điện
Cụ phải nhìn toàn diện chứ cụ, kinh tế, chính trị văn hóa xã hội... tất nhiên có nhiều mặt chưa tốt chẳng hạn như chất lượng sản phẩm cụ vừa nêu, nhưng rõ ràng mỗi ngày một công trình mọc lên, được triển khai xây dựng như đường sá cầu cống tốt hơn, mở rộng hơn, đời sống dân chúng tốt hơn kể ra không hết được nhưng đó là kết quả làm việc của mọi người, một mình chủ tịch không làm được đâu?
Em nhìn toàn diện các công trình hạ tầng, văn hóa, xã hội, và dưới góc nhìn kinh tế luôn.
Chất lượng sản phẩm là tiên quyết cho bất cứ xã hội phát triển nào, và như còm trước của em - cụ phải nhìn nhận là không có sản phẩm hạ tầng nào có chất lượng tốt, bền. Cứ nhìn công trình văn hóa (không có gì mới), xã hội chắc cũng chả có gì, làm cho ra làm...?
Công trình đô thị thì quy hoạch nát thêm rồi. Có quy định khung, còn ai xin dự án đều biết là maraton sẽ ra cái mình mong muốn, không quá khung. Hạ tầng HN bây giờ ai quan tâm bề nổi, mà Cc chỉ toàn duyệt nổi, phần chìm thoát nước thì bắt cmn thằng TGĐ rồi còn gì? Đủ để thấy phần chìm lởm chưa? Mấy cầu vượt nhẹ vài trăm tỷ, chả bõ bèn gì, mà chắc cũng thêm được vài 3 cái.
Đời sống nhân dân tốt hơn từ khi nào? Ăn uống 5 năm nay có gì thay đổi, thậm chí Masan mua lại Vin thì rau cỏ có khi còn kém hơn; chất lượng không khí từ 1 số ngày đỏ, báo động chuyển thành mức ngày nào cũng đỏ, báo động? Nước ăn thì ô nhiễm dầu, vỡ đường ống không có giải pháp thay thế...
5 năm, cụ điểm giúp em 1 công trình VH, XH, hạ tầng nào từ khi bắt đầu đến kết thúc, ghi dấu cá nhân phát?!

Bachsima

Xe lăn
Kiểu gì thì những hàng cây xanh tốt trổ lá khắp nơi trên đường phố, các dải phân cách .... là điều người dân Hanoi biết ơn nhất, dù với bất kỳ lý do gì, ăn bẩn ăn sạch.... thì trồng cây vẫn hơn chặt cây, xén lấn vườn hoa, công viên, hoặc .... ko trồng gì như mấy đời chủ tịt trước. Dẹp loa phường làm khổ bao người cũng là 1điều đáng ghi nhận.
Còn cái BRT tuyến GV- Tố Hĩu ko biết đẻ ra thời thằng nào, giờ có cách nào dẹp cái của nợ đó đi thì dân HN đúc tượng vàng ghi công!
Cây trồng ở đây thì cây chỗ khác thối đi. Không lấn vườn hoa công viên thì cũng khỏi xây công viên vườn hoa.
Loa phường dẹp thì để yên loa kéo.
Thôi đừng khen mới là quý nhau.

Website
talata.uk
Vâng. Nhưng đó là ở bên ngoài, suy nghĩ nó cũng khác. Giờ bị nhốt vào trong 4 bức tường, tiền rất nhiều nhưng không được tiêu, bao nhiêu dự định chưa thực hiện được, nghĩ nó cũng uất cụ ợ. Rồi thì ngày mấy bận hỏi cung, tra khảo (mà toàn lính tráng hỏi cung mới nhục) nên ảnh hưởng đến tâm lý cũng chả biết thế nào mà lường.
Họ có cho đối tượng chuẩn bị tâm lý cả rồi, vấn đề chỉ là xác nhận lại những điều họ đã biết, tâm lý luôn cực thoải mái, thích khi nghỉ ngơi có cờ quạt luôn.

Em biết ngay cụ tóm câu đấy của em, nhưng không phải với em nhé, cụ đọc lại chút chứ đừng cố tình bắt em ôm. Mà với em cũng chẳng to thật, em dân thường sống không vi phạm pháp luật cũng chả phải nhờ vả hay nương tựa gì sao phải to với em!?
Em cũng xin dừng tranh luận với cụ vì cũng biết cụ đến đâu rồi:D.
Công nhận cụ nói Ct Hn nhỏ là ko đúng, uvtw chẳng ông nào "nhỏ" cả, có khi bắt chân tbt vài lần một ngày...

“Em từng làm việc với...”; “ Em từng tiếp xúc...”; “ Bên em trúng thầu 1 dự án mấy nghìn tỷ...”; “ Em 50-60-70 tuổi”; “ Em sinh ra ở thủ đô và em tiếc...” ; “ Em mới chỉ tiếc mà cả lũ bâu vào cắn xé...”... Những cái đấy nó không phải lý lẽ để mang ra bảo vệ quan điểm của mình; nó càng chứng tỏ các bạn hết sức trẻ con và nông cạn trong suy nghĩ và không như những gì mà các bạn tự đánh bóng về mình. Mình nói thật, các bạn mà cùng phe với CC thì cứ xcmn định là đang ái ra áu. Tầm này, xác định lên chùa dâng hương cúng quẩy cho nó thanh thản tâm hồn. Trò chơi chính trị là vậy mà, được ăn cả ngã về không. Anh mới lên lại đường dây mới, phong cách mới. Hị hị
Đã dấn thân là chẳng sợ tù đày.

Ngày xưa thời cha ông vào Đ' xác định là tù ngục lao lý, khổ vợ khổ con, nay thì...

Ngạch xxx làm chó gì có chuyện ân tình. Bạc hơn vôi. Cụ chơi với đội đó đi rồi biết. Em thà ko bạn chứ éo qh với đám đó.
Cụ cứ nói bậy, xxx đâu chỉ có điều tra, giao thông, hành chính... Còn cực nhiều nhà khoa học chân chính trong các viện, nhiều bạn làm cv đời thường như kd, bh, phiên dịch...

Mà đội cụ gặp có sắt máu thì cũng chỉ là một vài thành phần hay tiếp xúc trực tiếp với dân thôi, bản năng của họ ko muốn thân cận, ko thích làm quen trừ trường hợp đb. do liên quan quy định mà thành ra như vậy, chứ cụ thử tưởng tượng có 20 ông bạn thân mà nhờ, làm thì sai ko thì ngại nên tốt nhất là ko thể thân nhiều. Có người ko bao giờ nhờ thì hiếm lắm, vậy mới thân đc.

Còn khi có vc, chắc cụ hay ai đó vẫn phải gặp họ thôi, và cụ phải hiểu là họ luôn nghĩ mọi người đang dấu diếm cái gì đó nên họ phải ra oai, phải lạnh lùng các thể loại, cũng chỉ là công việc thôi, tôn trọng nhau là đc.

f1_hn

Xe container

hoviethung

Xe lăn
Em nhìn toàn diện các công trình hạ tầng, văn hóa, xã hội, và dưới góc nhìn kinh tế luôn.
Chất lượng sản phẩm là tiên quyết cho bất cứ xã hội phát triển nào, và như còm trước của em - cụ phải nhìn nhận là không có sản phẩm hạ tầng nào có chất lượng tốt, bền. Cứ nhìn công trình văn hóa (không có gì mới), xã hội chắc cũng chả có gì, làm cho ra làm...?
Công trình đô thị thì quy hoạch nát thêm rồi. Có quy định khung, còn ai xin dự án đều biết là maraton sẽ ra cái mình mong muốn, không quá khung. Hạ tầng HN bây giờ ai quan tâm bề nổi, mà Cc chỉ toàn duyệt nổi, phần chìm thoát nước thì bắt cmn thằng TGĐ rồi còn gì? Đủ để thấy phần chìm lởm chưa? Mấy cầu vượt nhẹ vài trăm tỷ, chả bõ bèn gì, mà chắc cũng thêm được vài 3 cái.
Đời sống nhân dân tốt hơn từ khi nào? Ăn uống 5 năm nay có gì thay đổi, thậm chí Masan mua lại Vin thì rau cỏ có khi còn kém hơn; chất lượng không khí từ 1 số ngày đỏ, báo động chuyển thành mức ngày nào cũng đỏ, báo động? Nước ăn thì ô nhiễm dầu, vỡ đường ống không có giải pháp thay thế...
5 năm, cụ điểm giúp em 1 công trình VH, XH, hạ tầng nào từ khi bắt đầu đến kết thúc, ghi dấu cá nhân phát?!
Đó là cách nhìn của cụ thôi. Mình đang nói chung chứ không nói dấu ấn cá nhân của CT? Nhờ cụ đọc kỹ đoạn kết còm trước của mình nhé

Nhóc voz

Đi bộ
Đã đi tù thì đầy rượu đầy hoa cũng chả bao giờ là sướng.
Có phòng riêng,điều hòa.K phải ở chung với các phạm nhân khác.Hàng ngày vẫn có báo đọc,xem TV.chỉ k được về nhà thôi

Rong Ruổi

Xe container
Chém!!! Với vị trí của cc, đến cụ tổ ông trưởng trại sống lại cũng kg dám để anh ấy về nhà.
Công nhận. Nhiều thắng chém gió nhưng chả hiểu biết quái gì. Đến bố thăng chết xin về để chịu tang còn chả được về kia kìa. Làm gì có thằng nào dám cho phạm về nhà. Nếu như
Cụ làm doanh nghiệp thì cụ có biết, mỗi dự án xây lắp chỉ vài tỷ trở lên, nếu ko có bút phê của Cc, thì còn lâu sang Sở kế hoạch mới tiếp. Đấu thầu tập trung nếu ko phải nhà thầu của Cc hoặc thân quen nhờ Nhật Cường dắt mối thì còn lâu mới vào được. Cc làm việc có năng lực, quyết liệt, ko ai phản đối. Nhưng ăn tham ăn bẩn thì cũng vô đối. Người yêu HN như cụ vẫn thích khen ct như vậy à :)
Chắc cũng có nhặt được tí rơi rớt thì khen cũng là điều dễ hiểu mà cụ. Chả có ai đi khen mấy thằng ăn cắp tiền nhà nước ngoài mấy đứa đó đâu

Bemagauvn

Xe điện
Công nhận cụ nói Ct Hn nhỏ là ko đúng, uvtw chẳng ông nào "nhỏ" cả, có khi bắt chân tbt vài lần một ngày.
Ý em là chưa có gì phải đặc biệt cả. Em biết là uvtw rồi nên dẫn chứng ra sau là chưa phải là UVBCT hay gì gì mà các cụ cứ nhất định không hiểu :D.

vnptvinaphone

Xe buýt
anh báo TP này làm như trên mạng hổng có ai ở kề cận 88 Trung Liệt.

Bẩu sao càng ngày người ta càng khinh khi báo chí

Trích từ anh Tp đây

Được hỏi về vụ việc, bà H - một người bán hàng cách nhà ông Chung khoảng 100 mét chia sẻ: “Không nghĩ có ngày thấy Chủ tịch Hà Nội bị bắt. Chúng tôi là dân đen, không quen biết hay quan hệ gì với gia đình ông Chung và cũng không biết ông ấy bị bắt vì tội gì. Thật sự rất bất ngờ”.

Một người cho biết là hàng xóm của ông Chung nói thêm: “Ông ấy sống với hàng xóm láng giềng xung quanh rất tốt còn ông ấy làm gì ngoài xã hội chúng tôi không thể biết được. Khi nghe tin bắt ông ấy, tất cả hàng xóm chạy ra xem thế nào nhưng thấy rất đáng thương. Chúng tôi là người dân và thấy ông ấy làm được nhiều cái tốt, còn vi phạm thế nào chúng tôi chưa biết”.

Cạnh đó, một phụ nữ chia sẻ thêm: “Ở tổ dân phố cũng vậy, ông ấy hay quan tâm những người già cả, khó khăn, rất tình cảm. Sáng nào cũng có lái xe đến đón bác đi làm, ông ấy vẫn chủ động chào hỏi mọi người xung quanh, rất gần gũi. Cá nhân tôi đánh giá ông Chung là người tốt, sống chan hòa với mọi người, gần gũi với nhân dân còn công việc của ông ấy chúng tôi không biết”.
Ở nhà cháu nó ngoan lắm, trọng án nào về quê hỏi gia đình, làng xóm cũng văn này

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận. Nhiều thắng chém gió nhưng chả hiểu biết quái gì. Đến bố thăng chết xin về để chịu tang còn chả được về kia kìa. Làm gì có thằng nào dám cho phạm về nhà. Nếu như

Chắc cũng có nhặt được tí rơi rớt thì khen cũng là điều dễ hiểu mà cụ. Chả có ai đi khen mấy thằng ăn cắp tiền nhà nước ngoài mấy đứa đó đâu
Lúc bố chết Thăng chưa có án. Mà Thăng còn ra toà nhiều lần nữa nên anh em cũng chả dám liều.
Báo chí cũng chỉ quan tâm trước khi xử thôi chứ thành án rồi thì có thể chết ở nhà như thường. Trường hợp này là được “cho về” hay “trốn trại”?

Trạng thái
Thớt đang đóng