Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

trinhhunghb

Xe lăn
Tất cả các trại tạm giam không có buồng nào có quạt điện cả vì để phòng ngừa phạm nhân dùng điện, dùng dây điện tự sát hay thủ tiêu nhau. Buồng tạm giam cũng không có giường, chỉ có phản bê tông thôi.
Các đồ vật bị nghiêm cấm đem vào buồng giam là: đồ kim loại (như dao cạo râu, kim chỉ, bấm móng tay), đồ sành sứ, bật lửa, bút viết...

Tất nhiên là những phạm nhân như anh Chung, Thăng, Vĩnh...sẽ không bị giam chung với đám lưu manh hổ lốn, nhưng chắc chắn là không có chuyện được giam riêng trong buồng rộng rãi có điều hòa, quạt điện, giường đệm...đâu.
Cụ kể buồng tạm giam tương đối chuẩn nhưng còn thiếu cái bô nữa Cụ ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ đùa hả? Cụ có biết nhà thơ Tố Hữu không chỉ làm chính trị mà còn làm kinh tế không?
Cụ hóm thế, nhờ bác nhà thơ làm kinh tế mà em mới hay tờ 3 đồng là có thật :D
Còn sức tàn phá kéo lùi kinh tế nước nhà thì khỏi phải bàn ;))

Kuu

Xe lăn
Cụ này chắc mới đi tù về nên thạo =)) =))
Đợt trong ấy cụ nằm mấy viên gạch ?
Ka ka ka.
Em đại ca 1 mình 1 chiếu, có quạt cơm 24/24, có tẩm quất đấm bóp nhá :))
nói chung nhiều ông không biết gì cứ commnets.
Tam giam là quá trình người ta điều tra, nên cần giam buồng kín, thậm chí kín mít ngẩng maĩ mới thấy lỗ thông hơi, và cũng không biết mình đang ở sơn la, lai châu hay HN. Vì cần tránh thông cung, tránh ném phao vào báo tin, tránh tội phạm biết tình hình, hay tự tử... có người giết
Nó cũng cần đối xử với ông như những con chó... để ông khai cho nhanh.
Cụ đang nói về phòng tạm giam, các cụ khác đang bàn về phòng giam khi thành án, hoặc chém mà không phân biệt 2 thứ đó.
Tạm giam thì như cụ nói
Thành án rồi thì giam giữ sẽ dễ thở hơn, nhưng cũng méo lấy đâu ra điều hòa thung thướng như một số cụ nghĩ.
Buồng tạm giam hay buồng kín là sợ nhất, nhiều trại đông phạm nhân phải nằm úp thìa mới đủ chỗ. Các ô thoáng ở mức tối thiểu nên không khí trong buồng rất ngột ngạt toàn hơi người. Buồng vừa nhỏ vừa kín lại giam chật người nên mùa hè nóng khủng khiếp, nhiệt độ trong buồng có khi phải đến 36-38 độ.
Giam trong buồng kín vài tháng lúc ra ngoài là lơ ngơ mất phương hướng.

Sau khi án có hiệu lực thì phạm nhân được chuyển đi đến trại lao động. Trại lao động thì được ở buồng rộng rãi và thoáng hơn nhiều. Có trại còn có quạt trần, ti vi cho phạm nhân. Sinh hoạt ở trại lao động cũng thoải mái hơn, đc gặp thân nhân dễ hơn, được hút thuốc lào thuốc lá thậm chí vụng trộm uống cả riệu bia, vụng trộm dùng điện thoại...

Matizcoi

Xe cút kít
Bớt tưởng tượng đi mấy cụ, đã đi thăm trại bao giờ chưa?

Ở ngoài là cỡ gì thì vào đó cũng là thằng tù, có tiền lo lót còn đỡ khổ, không có tiền nhục quá con chó.

Có chỗ nằm sạch sẽ chút là tốt rồi, đợi đấy mà điều hoà ti vi.
Cụ thăm Hỏa Lò bao giờ chưa, đã ra ngoài thành bao của Hỏa Lò xem đội phạm làm kinh tế chưa :D
Cán bộ trại làm kinh tế giỏi lắm hị hị, gần 20 niên em chưa quay lại xem sự thay đổi thế nào, chứ 20 năm trước thì .... ;))
Trại khác ở Thanh Hóa hiện em có ông bạn đang công tác, nằm ở rừng rú nó cũng có khác, rõ ràng hơn thổ đu nhiều :D

H1975

Xe tải

Anh CC và a# mà thu xếp xin được chung buồng thì chuyện trò rôm rả vui phải biết các cụ nhỉ.

trauxanh

Xe lăn
Cụ thăm Hỏa Lò bao giờ chưa, đã ra ngoài thành bao của Hỏa Lò xem đội phạm làm kinh tế chưa :D
Cán bộ trại làm kinh tế giỏi lắm hị hị, gần 20 niên em chưa quay lại xem sự thay đổi thế nào, chứ 20 năm trước thì .... ;))
Trại khác ở Thanh Hóa hiện em có ông bạn đang công tác, nằm ở rừng rú nó cũng có khác, rõ ràng hơn thổ đu nhiều :D
Hỏa Lò nào cụ?
Nếu đúng Hoả Lò thì cụ phải kể chuyện tầm 30 năm trước chứ. :D

Matizcoi

Xe cút kít
Ka ka ka.
Em đại ca 1 mình 1 chiếu, có quạt cơm 24/24, có tẩm quất đấm bóp nhá :))

Buồng tạm giam hay buồng kín là sợ nhất, nhiều trại đông phạm nhân phải nằm úp thìa mới đủ chỗ. Các ô thoáng ở mức tối thiểu nên không khí trong buồng rất ngột ngạt toàn hơi người. Buồng vừa nhỏ vừa kín lại giam chật người nên mùa hè nóng khủng khiếp, nhiệt độ trong buồng có khi phải đến 36-38 độ.
Giam trong buồng kín vài tháng lúc ra ngoài là lơ ngơ mất phương hướng.

Sau khi án có hiệu lực thì phạm nhân được chuyển đi đến trại lao động. Trại lao động thì được ở buồng rộng rãi và thoáng hơn nhiều. Có trại còn có quạt trần, ti vi cho phạm nhân. Sinh hoạt ở trại lao động cũng thoải mái hơn, đc gặp thân nhân dễ hơn, được hút thuốc lào thuốc lá thậm chí vụng trộm uống cả riệu bia, vụng trộm dùng điện thoại...
Hỏa Lò là trại tạm giam nhưng vẫn khá đông phạm ở lại cải tạo cụ ợ, tại sao được ở lại thì em ko rõ lắm, em đoán chắc nhân thân tốt :))

bentley8

Xe điện
Các offer hầu như chỉ nghe đồn mà ít chịu suy luận việc này, nhìn anh # để xem có được ưu đãi gì không. XX nào mà dám làm liều tạo ĐK, tất nhiên ko phải ko có, thì xác định mạo hiểm mất nghề cộng ô nhục chả khác gì phạm, nên ít ai dám lắm. Thời nay là thời nào rồi.

Không có chuyện đó đâu cụ nhé, chỉ có thể xin nằm viện chịu quản thúc thì may ra, vào trại thì phải theo trại, mà trại thì buồng giam theo quy định rồi. méo thằng nào dám ngồi xổm xây cho ai đó 1 cái buồng riêng đâu

• Vodka
Reactions: Kuu

Hai_75

Xe điện
k chỉ riêng quan chức mà phạm thường mà nhà có điều kiện thì đi tù như đi nghỉ dưỡng . Nhiều trường hợp còn về đc nhà chơi .
Nói chung là có tiền thì có nhiều cái hay
E dự là a CC này cũng như a # sẽ bị kịch khung 30 năm , Với nhiều bệnh lý nền hiện có k biết a có cơ hội đc tự do về XH k nữa .
Anh Riêng là dạng phải chăm sóc đặc biệt rồi. Tiền không dám nhận đã đành, để anh ấy xảy ra cơ sự gì thì đi tong sự nghiệp. Em dự 24/24 phải có người canh chứ anh ấy uất lên anh ấy đi luôn thì toi.

coixay13

Xe tăng
Anh ấy tham hay không em không rõ, vì em chưa có cơ hội làm việc với anh ấy.
Nhưng em nghe các GĐ Sở, Phó GĐ Sở... kể lại là anh ấy làm việc theo lối mệnh lệnh, chỉ đạo từ A-Z theo kiểu áp đặt.
E cũng nghe thế ạ, các S cứ theo lệnh mà thực hiện, có dateline lun.

Matizcoi

Xe cút kít
Hỏa Lò nào cụ?
Nếu đúng Hoả Lò thì cụ phải kể chuyện tầm 30 năm trước chứ. :D
20 năm trước thôi cụ, em ăn ở đó gần 2 năm mà, đợt í thằng bạn em làm quản giáo nhận khoán làm kinh tế ngoài thành bao của trại mà :))

Tiger Hunter

Xe container
Tất cả các trại tạm giam không có buồng nào có quạt điện cả vì để phòng ngừa phạm nhân dùng điện, dùng dây điện tự sát hay thủ tiêu nhau. Buồng tạm giam cũng không có giường, chỉ có phản bê tông thôi.
Các đồ vật bị nghiêm cấm đem vào buồng giam là: đồ kim loại (như dao cạo râu, kim chỉ, bấm móng tay), đồ sành sứ, bật lửa, bút viết...

Tất nhiên là những phạm nhân như anh Chung, Thăng, Vĩnh...sẽ không bị giam chung với đám lưu manh hổ lốn, nhưng chắc chắn là không có chuyện được giam riêng trong buồng rộng rãi có điều hòa, quạt điện, giường đệm...đâu.
Thanh niên nào bị giao canh các đ/c kia thì cũng khổ hơn tù. Nó mà sứt cái móng tay là đứt trước nó. Nó thì ngủ ngon còn mình ko dám ngủ =)) đúng nghĩa sống ko bằng chết :D

bopbi 2.6

Xe tải
Không dính vụ lấy tài liệu thì cũng chỉ xử vk con của CC được thôi chứ làm gì đc CC,cùng lắm là về vườn chứ đâu ra nông nỗi này,làm sự bao năm rồi mà không phân biệt được cái bẫy chuột nó như thế nào thì còn non quá cụ nhể
Cụ dạy chuẩn quá, nếu ko có vụ tài liệu thì còn lâu mới lôi a CC vào mấy thứ kia được.
Đang giai đoạn chơi cờ vồ mà anh ý mắc lỗi sơ đẳng quá :D

hiep1750

Xe buýt
Hội làng của người ta https://m
Cụ ko hiểu rồi. Nghề đang làm là nghề TN leo lên cao hơn để được nhiều hơn. Giờ tử vì nghề là đúng rồi. Có phải nghề CA với Quản trị đâu.
Ow đây là bị bắt vì tham nhũng tức là ăn cắp của dân bị bắt mà cụ , nếu là tử vì nghề hoá ra anh ý đang hành nghề trộm cướp à cụ :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Chuẩn rồi bác.
Những gì DỄ LỘ KHÓ DẤU, kiểu Điều hòa hay Giường gỗ lim, không có đâu.
Chỉ có những gì dễ giấu: 1 bát phở bò Kobe, cá ngừ xanh, hay phone lướt web, ..., thì sẵn.
Hoặc: Nghỉ phép 1 tối, ở nhà hay ở Trần Duy Hưng, tùy nhu cầu các ảnh.

Hai_75

Xe điện
Cụ đang nói về phòng tạm giam, các cụ khác đang bàn về phòng giam khi thành án, hoặc chém mà không phân biệt 2 thứ đó.
Tạm giam thì như cụ nói
Thành án rồi thì giam giữ sẽ dễ thở hơn, nhưng cũng méo lấy đâu ra điều hòa thung thướng như một số cụ nghĩ.
Khi thành án và cải tạo ở trại nếu có điều kiện kinh tế thì cũng không khổ cụ ợ. Hồi 2003 em có thời gian hay vào trại Phú Sơn trên Thái Nguyên (em bán hàng cho mấy kiot trong đó), có nguyên khu nhà nghỉ (đầy đủ tiện nghi TV/Tủ lạnh/Điều hòa) trong trại luôn (dùng cho người nhà vào thăm phạm nhân). Hồi đó em nhớ giá đã khoảng 350k/đêm (trong khi KS bên ngoài chỉ loanh quanh 70-80k). Em biết mấy phạm nhân án kinh tế, có điều kiện thuê ở cả tháng luôn. Hàng ngày phạm nhân phải đi đóng gạch, trồng ngô, khai thác cát... Nhưng nếu không muốn đi làm thì đóng tiền vào là cũng không phải đi làm.

Trạng thái
Thớt đang đóng