Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
dính 3 vụ án, nhưng ít nhất 1 vụ sẽ được xử trong năm nay. Xử cả 3 vụ cũng đến tầm sang năm mới xong, Chủ mưu vụ chiêm đoạt tài liệu bí mật quốc gia thì riêng vụ này án cũng tầm 10-15 năm. Tổng 3 án này cũng tầm 15-25 năm là ít.
Ngoài ra còn một số án khác sẽ có thể xử sau kiểu anh D.L.T.
Xác định là đứt. Bệnh tật đầy người, ngồi tạm giam 8 tháng là đi.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cái vấn đề là người như cụ đíu nghĩ ra được, mấy ô CT các tỉnh khác cũng đíu nghĩ ra được, giờ thấy nhiều người tung hô thì nhảy ra kêu dễ ẹc, tau còn làm được gấp đôi

Cụ có biết thời bao cấp, có cái tivi rất nhiều lỗ, bị hỏng chủ nhà bảo thợ đến sửa, thợ nó lấy cái đũa chọc hai cái lỗ thế là tivi bật lên. Sửa xong đòi 2 đồng, chủ nhà bảo Chọc hai phát mà đắt thế á. Ông thợ bảo thế sao ô không chọc đi mà gọi tôi?🤣🤣🤣
Gớm, có gì mà nghĩ với không nghĩ, Ông Cụ đã phát động tết trồng cây từ năm ơ kìa, sau đó năm nào mùa xuân mọi người chả đi trồng cây.

Còn về cây xanh đô thị, tuyến đường nào chả có thiết kế cây xanh, kể cả chặt đi để mở rộng đường thì sau lại trồng bù. Hà Nội nên về các tỉnh xung quanh như Hải Phòng, Vĩnh Phúc mà học tập cách trồng cây của họ. Cây ra cây, cảnh quan ra cảnh quan chứ không phải nhồi nhét bừa phứa đủ loại cây tạp nham, làm đường xá úi xùi như quân anh CC trồng.

Các cụ nghĩ sao khi chị em Hà Nụi muốn chụp mấy cái ảnh tự sướng với hoa phượng mà phải cất công khăn gói váy áo chạy xuống tận đường HP đi Đồ Sơn để chụp? Vì con đường đó trồng cây quá đẹp, Hà Nụi không có con đường nào đẹp như thế.

Chỉnh sửa cuối:

m58668

Xe điện
Âu cũng là cái liễn thôi, Cc tham quá, tay vươn đến tất cả lĩnh vực, sở ban ngành, quận huyện anh đều nhảy vào bảo sao không gây thù chuốc oán. Trước công ty em trúng thầu gói thầu lắp đặt đèn ngõ xóm bé tí ở 1 huyện xa trung tâm, làm bảo lãnh thực hiện hợp đồng xong hết rồi thì anh ý cho ngay cái văn bản bắt dừng hết. Hóa ra a ý gọi ông e ở đẩu đâu đến bán đèn, không mua của a ý thì đừng hòng gói thầu được triển khai, mà đèn thì rõ đắt, bảo hành thì lởm khởm, chán chả buồn làm
Đèn nhật bổn hay hàn hả cụ?

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
cự sí ti chịu khó trồng hoa lắm. Khi còn là GD CATP, anh rất chịu khó giữ gìn chăm bón hàng nghìn hàng vạn hoa ở Tràn Duy Hưng và các quán karaoke HN.
Lên siti, anh yêu cầu tiêu chuẩn PCCC, cắt phăng hàng ngìn quá Karoake đi,cắt giảm nguồn thu của anh em CA.
Chết một mớ nguồn kế cận chả phải làm nghiêm pccc !

nguyenhoangkim

[Tịch thu bằng lái]
CT của 1 TP lớn có 2 vde tài và đức thì em nói về tài anh cc hơn hẳn... nhìn cách anh này ăn nói lúc chủ trì cuộc họp cũng rõ, còn cái đức kia k bàn, đã làm là phải ít nhiều dính chàm tránh sao nổi.
Có tài mà ko có đức thì vứt, tài để lo cho sân sau, gđ và vợ con, liếm hết thì quả báo là tất yếu

nguyenhoangkim

[Tịch thu bằng lái]
Bác không cần phải liệt kê đâu, cái đấy là vô nghĩa với em. Đọc văn phong của em, nếu bác thông minh, thì có thể đoán ra là em không ở VN. Em xa đất mẹ, xa chính trường hơn 10 năm rồi. Nói thật, thời em còn ở VN thì tầm cỡ CC em cũng không quan tâm, bác ạ. Đám cưới em thì có bác UV BCT còn đến tận nhà mừng cưới thì bác đủ hiểu. Em còn nhớ trong khi bác kia lên chúc mừng thì anh vệ sĩ luôn đứng canh ở thang máy để không ai lên cả. Làm quan ở VN thì có ông nào không giỏi, và có ông nào mà không ăn?! Chắc chỉ trừ mỗi cụ Nhẹ, nhưng mà ăn sao mà kín đáo và ý nhị thì nó cũng là cả nghệ thuật. Việc CC bị bắt nếu bác rành chính trị thì phải biết nó không phải là một tin mới, nó chỉ sớm hay muộn mà thôi. Thôi, các bác than khóc cho CC thì cứ việc, nhưng theo em thì nên tìm hiểu xem anh nào sẽ lên thay và khẩu vị như thế nào để mà chiều... cuối cùng thì anh hay chị nào lên thay thì cũng phải ăn thôi và việc của chúng ta là kiếm xiền để... đổi xe. Thế nhé, chúc các bác kiếm nhiều xiền :D

PS: Giờ em chỉ quan tâm khi nào tivi 3D bị rút điện rồi thái tử đi theo thôi.
Em ưng cái còm Ps của cụ

twbando

Xe hơi
Hài. Đá thì vài bữa hỏng rồi lại thay mà kêu tốt thì chiụ. Sát việc thật, hỏng luên tục, thay liên tục, kiếm cả mớ.
Hà Nội đang có nhiều gói thầu vỉa hè lót gạch giả đá 185k/m2 nhưng đang quyết toán giá lát đá tự nhiên giá chênh đến cả triệu/m2 để chia nhau kia kìa !!

xezace

Xe tăng
Vụ chặt bỏ cây xanh em đâu thấy ai bị gì đâu nhỉ, em nói thật nhé nếu lãnh đạo nào có tâm vì dân vì nước mà dám làm sai quy định thì không thiếu cách để họ có thể chứng minh mình trong sạch ngay chính trong cái sai quy định đó.
Chặt.Ok tôi quyết chặt - nhưng thông báo rộng rãi, phát thầu công khai minh bạch tất cả hợp đồng, đơn giá cho bàn dân thiên hạ biết.
Chặt xong cây bán cho ai. bán đấu giá cũng làm công khai minh bạch, giấy tờ đàng hoàng đầy đủ
Bán xong tiền để đâu: Nộp ngân sách, chứng từ đầy đủ , công khai.
Mỗi bước làm đều rõ ràng minh bạch và công khai thì chả sợ cái gì cả.
Cụ mà làm như vậy thì chục thằng đằng sau chúng nó tìm cách hất cẳng cụ ra ngay. Trong cái xã hội này gù lưng mới chuẩn, còn cụ thẳng lưng thì cụ lại là khuyết tật.

tourist789

Xe máy
dính 3 vụ án, nhưng ít nhất 1 vụ sẽ được xử trong năm nay. Xử cả 3 vụ cũng đến tầm sang năm mới xong, Chủ mưu vụ chiêm đoạt tài liệu bí mật quốc gia thì riêng vụ này án cũng tầm 10-15 năm. Tổng 3 án này cũng tầm 15-25 năm là ít.
Ngoài ra còn một số án khác sẽ có thể xử sau kiểu anh D.L.T.
Xác định là đứt. Bệnh tật đầy người, ngồi tạm giam 8 tháng là đi.
lão đang ảo tưởng. anh ấy là tướng, công lao sự nghiệp dày to; tội bé như hạt tiêu. ko chừng thả bổng, cấp cho cái bằng khen ấy =))
xem lại cái gương 3tr đô nhé

gocart

Xe cút kít
Cái vấn đề là người như cụ đíu nghĩ ra được, mấy ô CT các tỉnh khác cũng đíu nghĩ ra được, giờ thấy nhiều người tung hô thì nhảy ra kêu dễ ẹc, tau còn làm được gấp đôi

Cụ có biết thời bao cấp, có cái tivi rất nhiều lỗ, bị hỏng chủ nhà bảo thợ đến sửa, thợ nó lấy cái đũa chọc hai cái lỗ thế là tivi bật lên. Sửa xong đòi 2 đồng, chủ nhà bảo Chọc hai phát mà đắt thế á. Ông thợ bảo thế sao ô không chọc đi mà gọi tôi?🤣🤣🤣
Gớm, các tỉnh nó ko thèm tính thành tích trồng cây.
Một xe cuốc đi trước đào lỗ, một xe tải có cẩu chở cây, một tải có cẩu tiếp theo chở đá, thêm dăm chú vừa lấp đất vừa ghép bồn. Cứ thế cha con nhà nó trồng cả chục km, 3 hàng cây.
Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không đều. Cha con nhà nó nghêu ngao thế.

yakcafe!

Xe tải
Chung con có cái gì hot mà nhiều Cụ mợ vào còm vậy nhỉ,xét cho cùng nó cũng chỉ là con virus tất yếu của bố nào đã sinh ra nó,phải bắt thằng F0 mới diệt được các Cụ ạ,chứ còn nhiều F1 lắm...

Cụ hiểu tạm giam và thi hành án là ntn? Tạm giam không có nghĩa là có tội nhé. Khi nào toà phán quyết thì mới coi là có tội. Còn các vđ e nói ra chỉ là tham khảo thôi. Ai tin hay ko tuỳ, mà tin hay ko tin cũng chỉ là câu chuyện phiếm để cccm buôn thôi nhẩy
Cứ chạy ra cổng T16 hỏi cảnh vệ cho rõ, chém làm gì nhức đầu.

Xích Lô 21

Xe hơi
Chuyện anh Chung đi giồng cây nó cũng giống bắt Đại Thánh đi chăn ngựa, đùa chứ cỡ Đại Thánh là phải phò Đường Tăng đi lấy kinh chứ đíu ai đi chăn ngựa.

Hanoi1919

Xe tăng
Trước khi phát sinh vụ chiếm đoạt tài liệu mật thì từ cuối năm ngoái vụ NC cũng đã đc Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống tham nhũng đưa vào diện theo dõi đặc biệt. Chỉ điều đó thôi là đủ hiểu tầm cỡ vụ án và sự nghiêm trọng của vấn đề. Cãi nhau về mấy cái bao hoá chất với mấy cái cây mãi làm gì nhỉ?
À mà như anh #, xử mãi đến giờ vẫn chưa hết tội mà vẫn có người ca tụng thì đám người nhà, đám con nhang, đệ tử.... đã từng đc hưởng lộc rơi lộc vãi của anh cc vào bênh anh ấy cũng là lẽ thường tình. Chỉ sợ là càng bênh thì anh ấy càng thêm tội, nợ mà thôi.

Phuclongchau

Xe điện
Trước khi phát sinh vụ chiếm đoạt tài liệu mật thì từ cuối năm ngoái vụ NC cũng đã đc Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống tham nhũng đưa vào diện theo dõi đặc biệt. Chỉ điều đó thôi là đủ hiểu tầm cỡ vụ án và sự nghiêm trọng của vấn đề. Cãi nhau về mấy cái bao hoá chất với mấy cái cây mãi làm gì nhỉ?
À mà như anh #, xử mãi đến giờ vẫn chưa hết tội mà vẫn có người ca tụng thì đám người nhà, đám con nhang, đệ tử.... đã từng đc hưởng lộc rơi lộc vãi của anh cc vào bênh anh ấy cũng là lẽ thường tình. Chỉ sợ là càng bênh thì anh ấy càng thêm tội, nợ mà thôi.
Nói thẳng ra lúc NC bỏ trốn thì các cụ đã cay lắm rồi và cũng thừa hiểu kẻ nào phím cho trốn nên cái vụ tiếp theo chỉ là cái nơm cá thôi cụ

baohatran704

Đi bộ
Nhà quan sát chính trị, Nhà báo Quang Hữu Minh nhận định, vấn đề ở chỗ ông Nguyễn Đức Chung không đủ chiều sâu chính trị cần thiết để ngồi cái ghế Chủ tịch Hà Nội. Ông Minh giải thích thêm:
“Thật ra thì anh Chung là một người lính chiến. Thành ra ở những vị trí mà cần tính chiến đấu xông xáo thì anh Chung là hợp lý, và ảnh cũng chỉ nên làm ở vị trí đó thôi. Còn khi ảnh về làm công tác quản lý một cái thủ đô như Hà Nội thì ảnh không làm đảng yên tâm. Cán bộ cấp dưới thì nhiều người họ phản ứng.
Cái cách anh Chung để cho vợ làm siêu thị Minh Hoa, để cho con trai làm trực tiếp vụ mua hóa chất xử lý nước Hồ Tây… Đó là những cái mà ở tầm chủ tịch thủ đô thì không nên. Điều đó làm mất lòng cấp dưới. Còn cấp trên thì từ lâu đã có tin đồn ảnh để cho Nhật Cường quản lý dữ liệu dân cư Hà Nội. Nhiều người cho rằng Nhật Cường lại có vốn Trung Quốc. Nếu dữ liệu dân cư Hà Nội là một bí mật quốc gia mà có vốn Trung Quốc thì không ổn.”

Trạng thái
Thớt đang đóng