Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chiếm đoạt tài liệu với mục đích gì ? nếu để chạy án thì tội cũng to đấy

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cũng ko đào trước khi trải vì có thể khó nghiệm thu khối lượng, cũng ko để lại bằng chứng thành tích của ngành???.. :D
À nếu mà đào trước đội làm đường làm sau thì nguy hiểm lắm. Họ dùng máy móc cỡ lớn làm ảnh hưởng chất lượng cáp nên anh em chúng tớ phải chờ họ thảm xong mới thi công!!

silver1

Xe điện
Chưa có gì mới mẻ hết

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chiếm đoạt tài liệu với mục đích gì ? nếu để chạy án thì tội cũng to đấy
Chắc chỉ chiếm đoạt về đọc cho biết thôi cụ ạ, dạo đó công việc ở UBND cũng đã đi vào ổn định, rảnh thời gian nên anh ấy muốn đọc thêm 1 số tài liệu để tránh trì trệ đầu óc. Có ngờ đầu bên trên quy vào tội này kia.

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Các cụ còm kiểu gì mà thớt cứ ngắc ngoải 99 tầng thế.

thanh040506

Xe trâu
Đến giờ đ/c Chung mới chỉ bị tạm đình chỉ công tác CT HN, tạm ngừng tư cách ĐB HĐND HN... và vẫn chưa có hình thức kỷ luật về Đảg, chưa bị tước hàm Tt (1* 3/) cùng danh hiệu AHLLVT ----> sau 4 tháng thử thách (tạm giam) nếu đ/c Chung "biết điều" hơn thì sẽ được vớt/đỡ "đứng dậy" và thậm chí còn có thể lọt vào quy hoạch nhân sự dự bị trong NK tới chăng?? :-?
P/S: Trước đây cũng đã có tiền lệ tương tự của Thứ-trư.ởng BGTVT Ng.V.Tiến hồi 2008 (...) https://dantri.com.vn/xa-hoi/nguyen-thu-truong-nguyen-viet-tien-nhan-quyet-dinh-trang-an-1206823316.htm
Cụ troll kinh quá☺

bentley8

Xe điện
Nhìn anh í trên Tivi chỉ đạo chống covid, giơ sắp phải nhin anh ấy ơ Tòa, lại là anh hùng LLVT, em thays nển tính toán lại,

Duy Ly Vu

Xe tăng
Với kiểu xưng hô này thì có vẻ anh Chung sẽ không bị đối xử kịch khung.

Em có cảm giác anh Chung mà lên được thượng thư bộ hình khóa tới thì anh ấy sẽ là 1 Putin hoặc 3D phiên bản 2. Nên nhiều người e ngại và quyết cản bước.
Gọi là nghi can là chuẩn nhất.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Giờ làm quan đúng là cưỡi cọp không có sai tý nào
Làm gì cũng cưỡi cọp hết. Chạy grab cũng có rủi ro nhất định chứ làm gì ko rủi ro?

Làm quan rủi ro nhiều, người ta chấp nhận rủi ro có thể vì công lợi hay tư lợi. Bây giờ có 1 thực tế là ko ít quan chức vô cảm. Kệ mịa doanh nghiệp và dân, tớ ko chịu rủi ro trách nhiệm đâu.

E lại thích quan chức cưỡi cọp :) cưỡi mà vì công lợi thì đáng khen - trong cái hệ thống chằng chịt, luật pháp như rừng ma trận, ko hơi sai sai thì tắc hết.

Muốn bớt sai thì luật pháp trước hết cần đơn giản dễ hiểu ít đa nghĩa. Cái đó cần người dân bình thường viết luật, chứ ko phải cơ quan nào ra luật cho ngànhh đó (vừa đá bóng vừa thổi còi, tư lợi tù trong câu chữ). Như bộ Tài môi ko được làm luật cho ngành tài môi, ô chỉ là người thực thi ý nguyện của dân thôi chứ ko thực hiện ý nguyện của "ngành" mình.

Life is not perfect.

Chỉnh sửa cuối:

mogan

Xe buýt
Làm gì cũng cưỡi cọp hết. Chạy grab cũng có rủi ro nhất định chứ làm gì ko rủi ro?

Làm quan rủi ro nhiều, người ta chấp nhận rủi ro có thể vì công lợi hay tư lợi. Bây giờ có 1 thực tế là ko ít quan chức vô cảm. Kệ mịa doanh nghiệp và dân, tớ ko chịu rủi ro trách nhiệm đâu.

E lại thích quan chức cưỡi cọp :) cưỡi mà vì công lợi thì đáng khen - trong cái hệ thống chằng chịt, luật pháp như rừng ma trận, ko hơi sai sai thì tắc hết.

Muốn bớt sai thì luật pháp trước hết cần đơn giản dễ hiểu ít đa nghĩa. Cái đó cần người dân bình thường viết luật, chứ ko phải cơ quan nào ra luật cho ngànhh đó (vừa đá bóng vừa thổi còi, tư lợi tù trong câu chữ). Như bộ Tài môi ko được làm luật cho ngành tài môi, ô chỉ là người thực thi ý nguyện của dân thôi chứ ko thực hiện ý nguyện của "ngành" mình.

Life is not perfect.
Life is not perfect.

5banhxe

Xe điện
Nhìn anh í trên Tivi chỉ đạo chống covid, giơ sắp phải nhin anh ấy ơ Tòa, lại là anh hùng LLVT, em thays nển tính toán lại,
Cùng anh hùng LLVT nhưng quân hàm vẫn thua cụ Phan Văn Vĩnh, lên tivi cũng không nhiều bằng cụ Đinh La #, vị trí trong ngành CA lẫn *** đều lần lượt thua 2 vị kia, có gì đặc biệt hơn mà phải tính toán lại?
Hi vọng bác ý chỉ đôi năm.
Nếu mọi thứ chỉ dừng ở đây, ko thêm vụ nào thì có thể nộp tiền khắc phục thiệt hại, thậm chí án treo. Tuy nhiên nhà cháu không tin là chỉ dừng ở đây, nhìn cụ ĐLT cứ lâu lâu lại ra toà nhận thêm số năm "công tác", sắp được 100 năm rồi.

Matiz 1.0

Xe điện
bố bảo thì mấy cháu nghĩa vụ cũng ko dám lườm anh ý đâu cụ
Chuẩn cụ...có "Trung *" đang THA..vẫn biệt thự, 2 phạm phục vụ!
Cơ bản tiền a còn nhiều...mối qh của a vẫn còn nguyên, chưa kể tới những ng a đã từng nâng đỡ!
Nên chỉ mất sự nghiệp, thanh danh, mất tự do...chứ ko đồng nghĩa a mất tất cả để đến độ mấy chú nghĩa vụ thái độ lồi lõm đc!

Maibi86

Xe đạp
Mãi k lên quá tầng 100 cc nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng