Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng
History thì tự xóa được và thấy có mùi người ta tự xóa được mà cụ, chắc vẫn kịp. Clear trong vòng 1 nốt nhạc
Quan trọng là Tele thì Conan không đọc được log ở máy chủ, Viber thì Conan có thể đọc được.
Dùng Viber hay Telegram thì đều chết vì thực ra Điều tra bóc ở Conversation History. An toàn là phải bật chế độ tự huỷ trên Viber / Telegram.

dalink

Xe điện
Theo e hiểu là sau khi thu điện thoại thì bắt nghi phạm giao tài khoản rồi vào đọc. Kể cả email, FB... đều thế cả. Công đâu mà đi hack :P
Vấn đề là thế. Làm méo gì như Mẽo thuê người đi tìm pass iphone. Là em em gọi ra bảo giờ mày muốn ngón trỏ phải hay trỏ trái, k thì đọc pass ra. Chưa kể mã otp gửi qua đt thì mật khẩu là chuyện con nít :))0

dalink

Xe điện
History thì tự xóa được và thấy có mùi người ta tự xóa được mà cụ, chắc vẫn kịp. Clear trong vòng 1 nốt nhạc
Quan trọng là Tele thì Conan không đọc được log ở máy chủ, Viber thì Conan có thể đọc được.
Cụ lấy đâu ra thông tin conan đọc đc ở máy chủ? Cụ tuyên bố lên cho viber vỡ nợ đi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ lấy đâu ra thông tin conan đọc đc ở máy chủ? Cụ tuyên bố lên cho viber vỡ nợ đi.
Ngày xưa các cụ bẩu có ba cái là cá bơi dưới nước; chim bay trên trời, trai đâm trong gái là khó/không tìm được dấu.

Nhưng giờ thì kể cả 3 cái đó mà sảy ra quá lâu rồi mới khó hoặc chịu không tìm ra; chứ trong một khoảng thời gian nào đó thì cũng vẫn tìm ra tất.

lailyluan

Xe tải
Li kỳ như phim các cụ nhỉ.

"Trong các lần giao dịch, Dũng sử dụng một số điện thoại. Còn ông Chung sử dụng 2 số để liên lạc, trong đó số +796531... là thuê bao mạng di động nước Nga do người quen tên Phạm Quang Hưng (đã chết hồi tháng 5) tặng cựu Chủ tịch Hà Nội.

Ông Nguyễn Đức Chung khai sau khi Nguyễn Hoàng Trung và Nguyễn Anh Ngọc bị bắt vào giữa tháng 7, bị can đã vứt bỏ số thuê bao nước ngoài vào tối 14/7."
phạm quang hưng là mafia Nga hay sao mà có sim NGA để chết nhỉ

anhtrangvn

Xe tăng
phần mềm giời.
nghiệp vụ như Bộ mà để một chú học việc photo tài liệu điều tra mang về thì có mà loạn. khi đã nắm được chú em rồi thì ghé tai nói thầm cũng bị ghi âm.
vậy nên đơn giản là anh đã bị cài. đừng tìm phần mềm bảo mật với điện thoại Nga cho mất công
Thế tướng có nghề về điều tra hình sự mà để bị cài dễ thế hả cụ? Em nhớ một câu nghe đâu đó, hình như trong phim Người Phán Xử: "muốn người khác không biết, tốt nhất đừng có làm". Đã dính chàm rồi, kiểu gì cũng có lúc sơ xảy, mắc sai xót đến không ngờ được. Cái này gọi là xui rủi cũng được, mà nhân quả, luật trời cũng được. Nên tốt nhất cụ nào làm quan chức giờ nên nêu gương như cụ Tổng kêu gọi cho dân nhờ và được tiếng thơm muôn đời, thơm cả trên cõi OF này cũng nên. :D

3077

Xe container
Đọc báo thì em thấy mấy ông đưa ông nào cũng lưu lại trên máy, rồi còn tự ghi âm cuộc gọi trên viber lại, bị bắt mới khai ra chứ cụ nào bảo truy suất đc history trên viber như mạng di đôgj thì phục quá

Binbi

Xe điện
Em lại nghĩ là anh CC bị đệ hoặc bạn bán. Chứ anh ấy là dân có nghề, kinh nghiệm đầy mình, sao lại sơ hở thế được.

toimuondie

Xe container
Đọc báo thì em thấy mấy ông đưa ông nào cũng lưu lại trên máy, rồi còn tự ghi âm cuộc gọi trên viber lại, bị bắt mới khai ra chứ cụ nào bảo truy suất đc history trên viber như mạng di đôgj thì phục quá
Ai cũng có ý đồ đâm sau lưng đồng đội cả.

Em lại nghĩ là anh CC bị đệ hoặc bạn bán. Chứ anh ấy là dân có nghề, kinh nghiệm đầy mình, sao lại sơ hở thế được.
Em nghĩ mấu chốt là anh Hưng bê cái thùng 16 điện thoại di động về mới vỡ ra.

icemain

Xe tăng
Cơ bản là đồng chí Dũng tự thú thì cần gì xoá.

muachieukyniem

Xe điện
Thằng cu lấy tài liệu khả năng bị tóm từ trước. Nhưng ko bắt ngay mà cho tiếp tục công việc để lập công chuộc tội.
Thế nên nó mới chỉ ghi âm vài cuộc gọi cuối cùng.

Lúc 2 thằng lính bị tóm, chắc cc lo lắng lắm. Khổ thân anh.

VCHDHN

Xe container
Sáng nay đi bộ qua UB, nhìn vào thấy lòng hơi se lại. Ngẫm thấy cuộc đời thật vô thường, chỉ sau 1 đêm từ đỉnh cao đã rơi xuống vực thẳm:)

Trạng thái
Thớt đang đóng