[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungduong2211

Xe điện
Vật đổi sao dời mà cụ
1.000 năm
Hà Nội từng tồn tại bao tòa thành xây lên đập xuống
Quanh cái thành, cổng thành nào ngày xưa chả là sông, hào
Cái sau phủ định cái trước ( không hẳn là bằng thứ tốt đẹp hơn ) là thường.
Mình chỉ có cách chấp nhận
he1bb8da-c491e1bb93-thc3a0nh-thc483ng-long-the1bb9di-lc3aa-ve1bb9bi-sc3b4ng-nhe1bb8b-che1baa3y...jpg
Thực ra đoạn đã lập rồi k tính, nhưng đoạn còn lại mà ta cải tạo được, k còn ô nhiễm nữa, 2 bên bờ liểu rũ, đèn hoa tổ chức đi bộ, dưới sông làm du thuyền dạo quanh thành phố thì tuyệt lắm, chẳng kém mấy cảnh quan sông nước bên TQ với Hàn Quốc đâu.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
cc làm ca 1 phát nên ngay ghế ct, trước giờ cũng chưa có tiền lệ dư này nên chắc cũng tốn ít thôi. tham nó thuộc bản chất. trông mặt tay này ngắn soằn thấy nó bần tiện
Cụ đùa ạ ! Vụ 🥁🥁 là bước ngoặt rẽ sang nhưng lại vọt 2 bước!

ca_kiem

Xe container
Em cũng éo hiểu các quan nhà mình đi nhiều mà cứ lát tấm đá to mà mỏng ntn . Dận cái cán búa xuống là vỡ. Sang châu âu, cục đá của nó hình vuông, to cỡ cái rubik. Bền hàng trăm năm luôn. Nhìn vỉa hè HN mà buốt ruột
Lát đá nhỏ khó làm, nhân công cao, tiến độ chậm, nên thằng thiết kế nó cố tình thiết kế 40x40 để dễ thằng nhà thầu dễ làm ( cái này có sự bắt tay thằng thiết kế ), thằng thợ chưa lát bao giờ cũng đặt gạch được. Chú ý các sảnh khách sạn thường lát 20x10 hoăc 10x10 nó mới đẹp và bền nhưng thợ phải có tay nghề cao. Nhưng nếu lát 25x25 cũng tạm ổn
Ngay từ đầu khi triển khai ( trên VTV1 còn có ông chém gió 70 năm bền bỉ ) tôi đã nói là lát 40x40 = đá là vứt đi rồi, vừa xấu vừa không đảm bảo chất lượng. Trong khi đó nhu cầu thế giới vỉa hè chỉ cần gạch ceramic là đủ.... nhiều nơi chỉ đổ một lớp bê tông tốt là xong vỉa hè ( singapore )

D nâu

Xe điện
Tóm lại anh C với a # là đội lãnh đạo theo chủ nghĩa dân túy, mà cũng đầy anh dân túy em ko tiện kế tên, anh nào lên báo nhiều đều là dân túy hết. Làm thì méo hơn ai nhưng lên báo là số 1, trong đó có anh Hoa cũng là sếp anh C
Ngày xưa em cũng đọc sách báo em cũng thấy Bác Hồ, với Võ Nguyên Giáp hay lên báo lắm. thời kỳ sau đó có thêm đại Tướng Lê Trộng Tấn, thủ tướng Võ Văn Kiệt, Ông Nguyễn Bá Thanh v,,v,,,cũng là người hay lên báo bởi dân chúng yêu quý và thương! Vì những sự việc người dân nhận biết sự thay đổi ở thành phố đó và đất nước này. Em lướt qua face hoặc một số nhóm trang dân tình người ta cũng biết và cũng quý Ông Nguyễn Đức Chung chủ tịch thành phố cũng sau ông Nguyễn Bá Thanh đó. Nên lên báo với hình thúc nào cụ nên đọc lại thì hơn. Em để ý đến chủ tịch của mình từ đợt cụ ấy bị báo chí chửi tung trời khắp các mặt trận truyền thông là không tin vào công nghệ Nhận Bản. Ban đầu em cũng nghi ngờ. Nhưng khi báo chí phản ánh chủ tịch trả lời trực tiếp cử tri về việc này là do chủ tịch và ban cố vấn của ông đã tìm hiểu ở Bên Nhật cũng chưa có Công ty nào có Công nghệ kỹ thuật để xử lý được nước thải như nước như Sông Tô Lịch. Mọi báo cáo chi tiết dự án chưa làm rõ điều này nên chưa cho phép làm.

Chỉnh sửa cuối:

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
E tin vào CT Cụ ạ.
À, niềm tin của cụ là một chuyện, còn khẳng định tội của NC không liên quan gì đến CT lại là chuyện khác. Các bà mẹ vẫn thường kêu lên thảng thốt “cháu nó ở nhà ngoan lắm” đấy thôi.

TNLak

Xe điện
Chuẩn cụ, đâu phải tự nhiên ko mất gì để đc ngồi vào vị trí đó.
Cũng phải đầu tư khủng khiếp lắm nên nhiều đông chí nóng ruột muốn thu hồi vốn nhanh mới ra cơ sự
Cho vị trí Cục vụ khoảng vài cuto Cụ nhỉ, các địa điểm khác em ko biết

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Khôi phục đoạn đã lấp là bất khả thi.

Có 2 phương án lấy nước sông Hồng vào hồi sinh sông Tô Lịch:

1- Lấy nước sông Hồng qua đê vào hồ Tây, từ hồ Tây xả ra sông Tô Lịch. Phương án này ít xiền hơn, nhưng anh hưởng đến hồ Tây.

2- Xây dựng tuyến cống ngầm dọc đường Lạc Long Quân nối vào đầu nguồn sông Tô Lịch ở Nghĩa Đô. Lấy nước sông Hồng từ Phú Thượng vào.

Em thấy cả hai phương án này đều khả thi. Vấn đề là ai quyết làm. Về kinh phí chắc không thành vấn đề.
Đợt này bọn Nhật làm jacking pipe nước thải Tô Lịch bảo nó làm luôn nước cấp đầu nguồn từ Phú Thượng men theo Lạc Long Quân về đầu Nghĩa Đô có phải hay không cụ nhể, 2 ống D3000 có mà cấp tẹt, sông giờ bé tí :D

Bemagauvn

Xe điện
Thành phố Boston nhà em đây ạ. Chỉ có gạch đỏ hoặc trải bê tông. Khỏi cần đá. Vẫn đẹp, sạch sẽ và lịch sự.
narrow-back-streets-boston-s-mount-vernon-area-narrow-back-streets-boston-s-mount-vernon-area-...jpg
Cụ hơi nhầm lẫn chút ở đây. Không xấu là vì phố có quy hoạch đồng bộ, vật liệu màu sắc với hình khối nhà....nên tổng thể nó đẹp, đường xấu không ảnh hưởng quá.
Cùng con đường này ở mình sẽ cực xấu, vì nhà cửa lung tung, thò ra thụt vào, tôn lợp các thứ các thứ loạn xị. Con đường cụ chụp là xấu chứ không đẹp.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng có quan thị trưởng mới để ý chút đến vỉa hè ..
Để ngày nào đó những đứa trẻ ở thủ đô đông lào được đi học trên vỉa hè.

Charmsalot

Xe tăng
Cụ hơi nhầm lẫn chút ở đây. Không xấu là vì phố có quy hoạch đồng bộ, vật liệu màu sắc với hình khối nhà....nên tổng thể nó đẹp, đường xấu không ảnh hưởng quá.
Cùng con đường này ở mình sẽ cực xấu, vì nhà cửa lung tung, thò ra thụt vào, tôn lợp các thứ các thứ loạn xị. Con đường cụ chụp là xấu chứ không đẹp.
Ý em là người ta chỉ lát bằng gạch đỏ thôi, mà Hà Nội lát đá có đẹp hơn của họ đâu?

Trăm hoa đua nở

Xe điện
37 tuổi mà vẫn còn non và xanh nhỉ, lò đang cháy thế kia anh còn thích dây vào.

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

barca6996

Xe container
Madam T vẫn đang theo ngành Y, có rẽ ngang chuyển ngành đâu. Em nõi rõ ra dễ bị bem lắm, cụ tự tìm hiểu nhé.
Cụ nên gợi ý là có một cụ to to xuất thân nghề nghiệp là y tá để cụ ý Google 😁

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là “nhà cửa lung tung, thò ra thụt vào, tôn lợp các thứ các thứ loạn xị” thì vỉa hè lát đá có đẹp và phù hợp không? Hay lại giống mặc quần áo rách đi giày LV?

Bemagauvn

Xe điện
Ý em là người ta chỉ lát bằng gạch đỏ thôi, mà Hà Nội lát đá có đẹp hơn của họ đâu?
Em hiểu mà cụ, nên mới nói cụ nhầm lẫn chút về đẹp, cùng ảnh trên cụ crop mỗi cái vỉa với đường thôi là tự hiểu ạ.
Còn với vỉa hè của mình nó là bài toán kinh tế của các cụ kia, chứ tổng thể đã lung tung, xe đạp hàng quán thì cụ có trát vàng nó cũng không đẹp được, cụ nghĩ sao mà cứ lát đá hay gì một cái vỉa hè là cứu được cả cái tổng thể!???

Ảnh của cụ em cho 3 cái nhà lợp tôn, 1 cái cửa hàng hàn xì cắt sắt, vài cái biển quảng cáo ba lăng nhăng thêm ít rác vứt cột đèn chờ xe hốt, dăm cái xe máy rách, dây điện chạy loằng ngoằng ở trên....Đứt luôn cái ảnh:D

Chỉnh sửa cuối:

linkkaka

Xe buýt
Thành phố Boston nhà em đây ạ.
Chỉ có gạch đỏ hoặc trải bê tông. Khỏi cần đá. Vẫn đẹp, sạch sẽ và lịch sự.
narrow-back-streets-boston-s-mount-vernon-area-narrow-back-streets-boston-s-mount-vernon-area-...jpg
Ô Em tưởng thế nào chứ cũng nhiều ổ gà với vá chằng vá đụp giống VN Cụ nhỉ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng