[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ladagia

Xe điện
Em thì mong thêm Hà nội mở mang công viên, tuyến phố đi bộ. Chứ giờ cứ hở tý đất nào là cắm nhà cao tầng vào.
Chuẩn cụ. Thừa tý đất trống là mọc ngay và luôn cái chung cư.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Nói sao chả được, cụ chưng bằng chứng đi. E chỉ biết khi a C lên là tuyên bố chương trình 1tr cây xanh và làm luôn thôi
Cụ đòi bằng chứng gì cơ? Còn vụ trồng cây thì em nói rồi, đến em còn biết là thằng trước chặt bị chửi thì mình nên trồng mà anh CC không trồng thì có mà điên.

Jamebonds

Xe container
Cụ đòi bằng chứng gì cơ? Còn vụ trồng cây thì em nói rồi, đến em còn biết là thằng trước chặt bị chửi thì mình nên trồng mà anh CC không trồng thì có mà điên.
cụ bảo trồng cây là kế hoạch của ô Thảo, ô C lên thì làm tiếp thôi. Nhưng e chỉ biết là ô C lên tuyên bố sẽ trồng 1 triệu cây xanh và ô ý trồng ngay lập tức, cử người đi Sing và TQ học cách trồng cho bài bản. người ta còn nói ô C bị bệnh và thầy bảo phải tăng mộc (trồng cây) thì mới khỏi nên ô ý càng quyết tâm trồng

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Thôi anh im cmn mồm đi!

Anh ấy nói đúng rồi còn gì nữa cụ. Anh ấy chỉ chưa nói tiếp đến đoạn “anh CT TP có dám cam đoan với tôi các công ty cung cấp hàng hoá, dịch vụ cho TP không phải người nhà CT không?” thôi mà.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Dự là hàng cây này 2-3 năm nữa phải thay lại toàn bộ bằng loại cây khác.

Lãng mạn không phải lối.

Em nhắc suốt mà các cụ kể công với các mợ xuýt xoa bàng Đài Loan đường Kim Mã cứ lờ lớ lơ thôi.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ kể tội anh Chung kinh quá, chắc cũng chả sai.
Nhưng em chỉ mong diễnđàn cho phép các cụ kể tội các quan chức khi họ còn đương chức thì tốt hơn nhiều.

bau67

Xe container
Đọc xong mới thấy, cái thời gian ăn mất 28 tiếng/ngày rồi ! :)

Mycar222

Xe điện
Khách quan mà nói thì khi BCT phải ra tay, Th.t phải đình chỉ...thì là lỗi nặng rồi!
Nặng đến mức danh hiệu Anh hùng, CT, UV còn không đỡ được thì mấy cái hàng cây vỉa hè cảnh quan bé như hạt cát, nói đến làm gì cho thêm nghịch cảnh!
gần đây nhất là cụ TMT thượng thư bị xử lý từng bước một
cũng bị ko shock bằng cc
cho cách ly khỏi tổ chức trong 90 ngày

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không hiểu hay giả vờ không hiểu?

Đương chức thì cái thớt này còn sống được không?

Nhưng em chỉ mong diễnđàn cho phép các cụ kể tội các quan chức khi họ còn đương chức thì tốt hơn nhiều.

Mycar222

Xe điện

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
cụ bảo trồng cây là kế hoạch của ô Thảo, ô C lên thì làm tiếp thôi. Nhưng e chỉ biết là ô C lên tuyên bố sẽ trồng 1 triệu cây xanh và ô ý trồng ngay lập tức, cử người đi Sing và TQ học cách trồng cho bài bản. người ta còn nói ô C bị bệnh và thầy bảo phải tăng mộc (trồng cây) thì mới khỏi nên ô ý càng quyết tâm trồng
Em bảo “đề án thay thế cây xanh” có từ thời anh Cỏ. Mới chặt hàng loạt và thay thế bằng cây mỡ đã bị ăn chửi tơi bời và đi cả loạt thì anh CT mới ngu gì không đẩy mạnh vụ trồng để lấy tiếng.
Mà họ nói thế thì hoá ra anh quyết tâm trồng cây để cứu mạng chứ vì TP, vì dân quái đâu nhỉ?
Cử người đi Sing, TQ học thế nào mà trồng thế này:
Tầng 1 nhưng có đến 3-4 lớp con mật độ dày đặc như rừng. Bọn nó có muốn mọc lung tung cũng chả còn chỗ cụ ạ =)). Trồng chả cây gì ăn nhập với cây gì. Giữa giải phân cách mà toàn mây cảnh + lan chi + họ nhà láng + họ nhà râm bụt + họ nhà chóc + vân vân và mây mây bon chen. Bọn này có phải cây thân gỗ đâu mà một số cụ mong nó lớn với đẹp như Ecopark :-??

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thì mong thêm Hà nội mở mang công viên, tuyến phố đi bộ. Chứ giờ cứ hở tý đất nào là cắm nhà cao tầng vào.
Em cũng mong như cụ, có nhiều công trình công cộng, hồ nước nhân tạo điều hòa không khí, phúc lợi miễn phí cho người dân, nhưng như vậy thì quan lại chẳng có gì hoặc rất ít ???. Mà quan ta đi công du, công cán nước ngoài thường xuyên như đi chợ mà về không áp dụng được gì là sao nhỉ ?. Chả lẽ sang đó để nghỉ ngơi xả stress, du hí, du lịch, shopping ?????

Chỉnh sửa cuối:

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Ờ, em và nhiều người cũng mong vậy nhưng hoặc là mất nick hoặc là bay thớt.
Mà thực tế thì trước đây mọi người cũng đã kêu ca nhiều về những việc anh CC làm rồi (kể tội thì không vì đến giờ cũng đã ai biết anh ấy có “tội” gì hay không đâu).

mrductk111

Xe buýt
Thế hàng phong lá đỏ trên đường Nguyễn Chí Thanh thì sao cụ? Những cái mà cụ bảo là “công” ấy thực chất chỉ là việc mà một ông CT phải làm, chẳng qua dân ta “dễ tính”, cứ không ăn đớp (hoặc ăn ít) là tính là công rồi.
Nhõn việc trồng cây là được tính công trạng thì em cũng làm được CT.
Tầm đấy phải làm những việc vĩ mô, dân nghe như vịt nghe sấm mới giỏi chứ mấy việc vĩ mô này giao mấy bác trồng cây cảnh có khi nhiều kinh nghiệm hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng