[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

protradervn

Xe đạp
Mọi người nên đọc bài này nhé!
Sự tôn trọng không tự nhiên mà có!
người ta làm đều có lý do mục đích cả

chẳng ai đôn đốc làm việc tốt, đốc thúc làm việc nhanh mà lại không có lợi ích gì trong đấy

sự nghiệp ai cũng thế cả thôi, lúc lên thì tung hô, thần thành hóa, lúc xuống thì "lên thế nào, xuống thế ý"

còn công - tội thì để pháp luật xử lý. ai cũng có công, có tội cả.

những trường hợp như thế này tội > công nhiều lần nhé.

TUCSON9389

Xe điện

cusao

Xe lăn
Tuy em chưa đồng ý câu trả lời, câu đặt vấn đề của cụ rất quan trọng, tức là hiểu scope của thị trưởng là gì thì mới đánh giá được tốt xấu như thế nào.

Em thử bình theo ý em ntn:

Cốt lõi nhất, là lo được chất lượng đời sống dân cư, bao gồm thu nhập, nhà ở, giáo dục, khám chữa bệnh, môi trường trong lành, sạch đẹp.. Việc này nó giống như kết hợp của Chairman và CEO, vừa là kế hoạch chiến lược, vừa là thực thi thực tế, nên mới có xu hướng lãnh đạo làm đủ dài và nên là người địa phương thì có vẻ tốt hơn. Cái này các cụ GG thêm để xem ví dụ. Người ta phân tích cũng có lý, ví dụ muốn cải tạo sông Tô Lịch hay làm gọn gàng phố cổ, nếu là người sinh ra và lớn lên ở Thủ đô, có thể là cái mong muốn và sốt sắng nó phải khác với cái mong muốn của một nhà kỹ trị khoa học mà không xuất thân từ Thủ đô.

Làm tỉnh trưởng thì phối hợp tốt với TW, để những lựa chọn hạ tầng và phân bổ nguồn lực của quốc gia khớp với địa phương.

Làm tỉnh trưởng thì phối hợp tốt với các thế hệ trước, bởi những dự án cốt lõi như hạ tầng có thể kéo dài hơn cả nhiệm kỳ để làm.

&&

Tuy vậy, giá trị hơn cả nên là những đầu tư và phát triển vào con người, như cộng đồng doanh nghiệp, ý thức, trong sạch hay kết nối... sẽ vượt qua được giới hạn về nguồn lực vật lý, tạo ra những tiềm năng vô tận và làm được rất nhiều điều mới mẻ.Em tin là nếu thị trưởng nào hoạch đinh như vậy mà đủ trình làm được, thì TW quá ủng hộ luôn. Chỉ sợ không dám nghĩ tới và làm không được thôi.

Giống Mayor Bloomberg, lúc ông ý lên, toàn chơi kiểu cứ có giấc mơ đủ lớn và nghiêm túc thì đến đây, để chất chứa N.Y thành thủ đô của thế giới.
Dù cho đánh giá của bác chỉ là cá nhân mang nặng tính chủ quan. Tuy nhiên, đã xuất hiện thiếu sót lớn trong đánh giá nhìn nhận rồi. Tại sao thế?
Đó là; Khi bác còn là cử tri tâm huyết thì bác có lý lẽ như vậy. Khi bác chuyển từ vai trò cử tri sang vai trò đắc cử (....) thì lại phải có lý lẽ mới phục vụ tình hình mới ạ......
Em có đọc ở đâu đó một lời nói, em thích nên em nhớ, cũng chỉ là cá nhân thôi...câu nói đó là " ...với chính khách, yêu nước là một khái niệm xa sỉ...."

Joker Tiger

Xe tăng
Mọi người nên đọc bài này nhé!
Sự tôn trọng không tự nhiên mà có!
Anh # lúc mới vào Sài thành, bà con và các cụ trên này cũng thần tượng lắm mà. Đã làm chính trị là phải biết giữ mình. Đã để vk con, người thân nhúng chàm, vụ lợi thì đừng trách đời bạc bẽo.

trauxanh

Xe lăn
Đa số chỉ là E nghe, E thấy...
Chứ có ai trong cuộc đâu ạ.
Còn em là người chứng kiến khá nhiều thì E tin vào CTHN.
Bộ CT với Th.t cũng chỉ “Em nghe, Em thấy” mà đã vội vàng xử lý nặng ghê cụ nhỉ?
Chả hỏi ý kiến cụ gì cả? :D

Kµ.Çòi

Xe buýt
Bộ CT với Th.t cũng chỉ “Em nghe, Em thấy” mà đã vội vàng xử lý nặng ghê cụ nhỉ? :D
Cụ lại trêu em, E đang nói các Cụ/Mợ trên này nhìn nhận và đánh giá.
Chứ liên quan đến các Bộ Ban Ngành thì chắc chắn là phải có sai phạm và chứng cứ cụ thể rồi mà Cụ.

trauxanh

Xe lăn
Cụ lại trêu em, E đang nói các Cụ/Mợ trên này nhìn nhận và đánh giá.
Chứ liên quan đến các Bộ Ban Ngành thì chắc chắn là phải có sai phạm và chứng cứ cụ thể rồi mà Cụ.
Đã “chắc chắn là” thì làm gì còn “em tin vào” nữa! :D

duc6887

Xe hơi
Em hỏi ngu phát. Một cây này + khung sắt kia. Giá có đến 70 củ không các cụ?

Mỗi cây này hóa đơn mua + trồng có thể là 10 tr/cậy.
Nhưng giá cây này là -3 tr, có nghĩa là phải bỏ ra 3 tr để thuê người ta đào đi và chở đi, vứt. Ví nó chết, khác j bóc phốt các pác làm j mà phí phạm tiền.
Để rồi lại bỏ ra 10 tr để mua cây mới.
1 tr cây sẽ là 1 tr * 13 tr = 13.000 tỷ.
Đừng có chê vài cây ranh con nhé, 500 triệu USD đó.

farevell

Xe buýt
Mỗi cây này hóa đơn mua + trồng có thể là 10 tr/cậy.
Nhưng giá cây này là -3 tr, có nghĩa là phải bỏ ra 3 tr để thuê người ta đào đi và chở đi, vứt. Ví nó chết, khác j bóc phốt các pác làm j mà phí phạm tiền.
Để rồi lại bỏ ra 10 tr để mua cây mới.
1 tr cây sẽ là 1 tr * 13 tr = 13.000 tỷ.
Đừng có chê vài cây ranh con nhé, 500 triệu USD đó.
số liệu ở đâu 10tr 1 cây cụ :))

Bus_nhanh

Xe điện
Tất cả những cái đạt được mà cụ đưa ra nó đã nằm trong Kế hoạch phát triển của một địa phương trong giai đoạn 5, 10 hoặc nhiều năm và được cả 1 tập thể rất nhiều người thống nhất đồng ý từ đầu của giai đoạn. Kế hoạch đã có Nghị quyết thông qua rồi, bây giờ chỉ còn việc là tìm ra ông để quản lý thực hiện (giống như HĐQT thuê giám đốc thôi), tìm giỏi thì được ông làm giỏi, tìm kèm thì được ông làm kém. Và kém mà cứ cố làm thì phải chịu hậu quả.
Những cái đạt được mà cụ thấy là thành quả của cả tập thể (chí ít là cũng có thuế mà cụ đã đóng) chứ không phải chủ yếu của ông C.
Lý luận của cụ quả là hay!
Nếu mở rộng phân tích theo kim chỉ nam này ở các cấp khác thì hóa ra ..... ~X(~X(~X(
Thôi em chả dám nói đâu, thêm tí nữa thì tháo bánh lấy gì mà chém :-bd

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ trên nhầm cụ ạ, đệ của cụ Sáng lớn cũng có một anh Cc, nhưng anh ấy là dân than than thổ phỉ chuyển ngạch doanh nhân chứ ko phải chính khách
Nhưng thế lại là Tc chứ không phải Cc à cụ :D

duc6887

Xe hơi
số liệu ở đâu 10tr 1 cây cụ :))
mua ngoài vườn trồng cách HN 20 km cũng phải 3-5 tr/cây tùy loại: bàng, bằng lăng, giáng hương, lộc vừng, muồng hoàng yến. Cây cần trồng 2-4 năm để lớn như vậy.
Chở về đến HN tạm tính 2 tr/cây, mỗi xe ô tô chắc chở được 2 cây là giỏi, vì cồng kềnh
Công đào hố + trồng + hàng rào bảo vệ mất 1.5tr/cây.
Tiền hóa đơn + các sếp nữa.
Tạm tính 10 tr/cây còn khiêm tốn chán.

Chỉnh sửa cuối:

duc6887

Xe hơi
Toàn cây nhập khẩu của nhà người ta đấy, chả rẻ đâu.
Đang tính khiêm tốn nhất 10 tr/cây.
Nếu lên 20 tr/cây + 3 tr chặt cây bỏ đi vì cây hỏng = 23 tr * 1 tr cây = 23.000 tỷ. Tức 1 tỷ USD.
Tiền như vỏ hến các cụ nhỉ

Xolabaque

Xe tăng

Các cụ sắp có con nên tra ý nghĩa tên trước khi đặt nhá!
Cụ chưa biết ý nghĩa khác của từ "chung", có nghĩa là chuông vàng đấy, chắc bố mẹ anh đặt theo ý này, chuông bao giờ cũng kêu to, chuông chùa hay vì thi thoảng mới ngân vang, còn anh vang quá đà lại thành cáo chung cho sự nghiệp của anh ấy...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng