[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnhn

Xe tăng
Em thấy các cụ chửi Cc cũng chỉ vì vụ sông Tô, vụ NC thì hiện tại vẫn còn rất chung chung, ko cụ thể nên chưa nói dc trách nhiệm và hậu quả đến đâu. Mà mấy cái vụ kiểu sông Tô thì ông nào chả có. Về cơ bản em thấy Cc vẫn dc việc hơn lão chặt cây, đến chém gió còn không nên hồn.

lamien

Xe buýt
Em ủng hộ Cc hơn mấy lãi tiền nhiệm.

bentley8

Xe điện
Cỡ chủ tịch huyện thì ko ăn tàn thì tự nhiên cũng có vài ba cái nhà đất ở quê, rồi 1-2 cái nhà ở TP, con cái chắc cũng đàng hoàng. Sao đạt đc thế rồi mà ko lo làm người tử tế kiểu như bác CT này, lại cứ muốn hướng tới cho tay vào còng. Đúng là tham sân si nó làm hại cái thân quá.
Quê nhà em có 1 bác làm chủ tịch huyện. Bác ý làm được quả dự án nước sạch cho huyện em mà người dân nức lòng. Hơn nữa, bác í có 2 người con học giỏi, bằng cấp chuẩn nhưng ko hề cơ cấu cho vào nhà nước làm việc. Riêng những điều này đã làm cho người dân huyện em nể trọng rồi.

Bây h về hưu mà hầu như sáng nào sân nhà bác ấy cũng có các cụ các bác trong xóm đến uống chè đàm đạo.

Hôm 30/4 vừa rồi em và vợ về quê chơi, tầm 8h30 chạy sang nhà bác ấy xin mấy nhánh cây Sống đời về trồng thì gặp cảnh 1 ông phó chủ tịch hiện tại cúi xuống đeo giày cho bác ấy (bác ấy bị tiểu đường hai mắt nhìn ko rõ) để chở bác ấy ra cơ quan tham dự buổi lễ 30/4. Quả thực hình ảnh đó làm em thật sự xúc động.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ chửi Cc cũng chỉ vì vụ sông Tô, vụ NC thì hiện tại vẫn còn rất chung chung, ko cụ thể nên chưa nói dc trách nhiệm và hậu quả đến đâu. Mà mấy cái vụ kiểu sông Tô thì ông nào chả có. Về cơ bản em thấy Cc vẫn dc việc hơn lão chặt cây, đến chém gió còn không nên hồn.
Sông Tô là không mất đồng nào cho đám chuyên gia Nhật vào marketing cho công nghệ của họ

Pius

Xe tải

clicklacp

Xe buýt
Quê nhà em có 1 bác làm chủ tịch huyện. Bác ý làm được quả dự án nước sạch cho huyện em mà người dân nức lòng. Hơn nữa, bác í có 2 người con học giỏi, bằng cấp chuẩn nhưng ko hề cơ cấu cho vào nhà nước làm việc. Riêng những điều này đã làm cho người dân huyện em nể trọng rồi.

Bây h về hưu mà hầu như sáng nào sân nhà bác ấy cũng có các cụ các bác trong xóm đến uống chè đàm đạo.

Hôm 30/4 vừa rồi em và vợ về quê chơi, tầm 8h30 chạy sang nhà bác ấy xin mấy nhánh cây Sống đời về trồng thì gặp cảnh 1 ông phó chủ tịch hiện tại cúi xuống đeo giày cho bác ấy (bác ấy bị tiểu đường hai mắt nhìn ko rõ) để chở bác ấy ra cơ quan tham dự buổi lễ 30/4. Quả thực hình ảnh đó làm em thật sự xúc động.
Cứ như cụ kể thì ông phó chủ tịch cũng đáng kính đấy, không đùa đâu. Nhưng nghe văn cụ như là quê đất Tổ?

Baolongkub

Xe tăng
E chấm vào đây xem thế nào
Củi lửa năm nay tương đối to giữa hè mà nóng nhỉ ;))

butchikim

Xe ba gác
Vụ này nhằm vào ai nhỉ các bác . e đọc báo thấy nói các đồng chí kia chiếm đoạt tài liệu mật ..vậy chiếm đoạt xong rồi đưa cho ai nhỉ ? Và nhằm mục đích gì ạ ?
Hiện Cơ quan an ninh điều tra Bộ Công an đang tiếp tục làm rõ vụ việc theo quy định của pháp luật.

P/S: Cháu cóp lại :D

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ nào luận ra cỡ lx và tk mới là phút "89" nhỉ? Đề nghị các cụ tập trung hóng và tập trung chuyên môn nhé.

metalins

Xe tăng
Sáng nay lúc 5.30 đi qua bờ hồ trước cổng UB rất nhiều xe biển 80B đậu dưới đường , sao cán bộ đi làm sớm thế nhỉ
Em đoán nhiều sếp có tật giật mình nên triệu tập tài xế của mình đến sớm tranh thủ học lớp bồi dưỡng về luật omerta cụ ạ.

dalink

Xe điện
Em thấy vẫn làm việc, hđ bình thường, chưa có gì bất thường
A Tuyến SG hôm trước cũng vẫn họp bình thường đấy cụ. Em nghĩ còn bất ngờ hơn a C vì nếu biết a ấy nghỉ cmnr :)

sonsodaco

Xe buýt
Em cãi đây : Là lúc tôi đi họp về có để tài liệu trên ghế xe , nhân lúc tôi đi vệ sinh có lẽ tài xế đã lấy trộm tài liệu của tôi.
thế nên phải bắt ...
Đồng ý cho cun cãi vậy. Xong, tại thời điểm hiện nay tồng chí lái xe lại bán tài liệu mật đó cho tồng chí X03. Đồng chí X03 đã thành khẩn giao nộp lại bí mật NN đó. Và giờ xin phép được xin ý kiến bộ chánh chẹ là xử lý. Giờ đưa ra dư luận, mà cái thớt ở OF này còn sống đến giờ thì có nghĩa anh chủ tịt lành ít dữ nhiều zồi.

Binbi

Xe điện
Em tò mò không biết là chiếm đoạt từ ai? Có khéo đây là đòn phản gián của chủ toạch cũng nên :D

ncs67

Xe tăng
E chưa thấy báo nào đăng đã bắt lũ 3 tên cả, chỉ nói khám xét nhà và nơi lv thôi.Hay chúng có mật báo tẩu rồi?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn cụ, em có ông bạn lái cho một bác TGĐ một doanh nghiệp to tướng của nhà nước thôi, đêm 30 tết sang giao thừa cũng vẫn phải đi. Chả thấy nghỉ chủ nhật ngày lễ bao giờ. Được cái nhìn cũng oách và kiếm tốt.
Làm sếp chưa chắc đã sướng đâu huống hồ làm lái xe, người nhà sếp sướng hơn, sếp em cơ quan cũ chỉ là tầm tổng cục mà sáng 8h bọn em mới đến cơ quan mà sếp 7h đã có mặt rồi, họp hành công tác làm gì kể ngày đêm, lãnh đạo bộ gọi hoặc có việc là chạy thôi, Để lên chức lại phải đấu đá cạnh trạnh, thỉnh thoảng ra chính sách j mới dân méo biết đúng sai gì cứ chửi cho như hát hay Vậy mà ai cũng tranh lên làm lờ đờ.
Có lẽ tư duy em thế nên chỉ làm đc thằng dân đen thôi

Nhạc

Xe container
Làm sếp chưa chắc đã sướng đâu huống hồ làm lái xe, người nhà sếp sướng hơn, sếp em cơ quan cũ chỉ là tầm tổng cục mà sáng 8h bọn em mới đến cơ quan mà sếp 7h đã có mặt rồi, họp hành công tác làm gì kể ngày đêm, lãnh đạo bộ gọi hoặc có việc là chạy thôi, Để lên chức lại phải đấu đá cạnh trạnh, thỉnh thoảng ra chính sách j mới dân méo biết đúng sai gì cứ chửi cho như hát hay Vậy mà ai cũng tranh lên làm lờ đờ.
Có lẽ tư duy em thế nên chỉ làm đc thằng dân đen thôi
Thật ý chứ, suốt ngày rượu chè họp hành, sáng phải đến sớm, gặp nhau phải tươi tỉnh tay bắt mặt mừng... Khoản này ko phải ai cũng làm được.
Cơ mà kiểu bớ như vừa qua, ko ổn...

Viola2009

Xe buýt
Hôm qua vừa cmt xong.
Giờ thằng lái xe mà sức ảnh hưởng cũng ghê gớm thiệt.
Đánh cắp tài liệu hẳn là bí mật quốc gia cơ.
Hay hay-Hài!

Pumzen

Xe ba gác
Chiều nay nhà cháu vừa đi qua cổng UBTP, thấy 4 quả sedan đen xì bóng cáu cạnh đỗ trước cửa, toàn 80A, 80B màu xanh hoà bình hữu nghị nhìn rất thân thiện cảm tình. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng