[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nholagih

Xe máy
Nếu chứng cứ hay lời khai có lq vẫn gọi như thường.Trước có a Tuấn thượng thư vẫn bị lv khi đang đương
Lái xe về lý thuyết chỉ là tay lao động chân tay lương tháng mấy củ
Đa số lái xe thì là lái xe, chủ cho bnhieu thì hưởng. Hết!
Đọc từ đầu đến cuối nhiều thông tin tranh luận phang bổ nhau nhưng em xin phép dc kể câu chuyện của em. Là hơn một năm làm việc ở một cty đầu tư bđs xin dự án. Tiếp xúc với các sếp thì em chả tuổi khỉ gì kể cả phó giám đốc cũng chỉ được gặp đến giám đốc sở hoặc chủ tịch huyện là hết nấc.
Còn gặp đến pct, ct tỉn thì phải là gđ cty. Mà đầu tiên phải từ trên giới thiệu xuống, gặp ct xong thì tiếp cận lx, thư ký.
Ở trường hợp của em thì vai trò lx thư ký với vị kia như nhau, duy chỉ có thư ký có địa vị và có chuyên môn họp hành abc kia. Còn anh lx thì dép xốp quần thụng áo tối màu nhưng có bằng đh, đi làm thì iphone 6 nhưng tối về ngồi với ae thỉ vertu, sđt ngoài giờ làm ngũ quý 2. Xì gà sl-VI. Tài sản tầm khoảng 60 - 70 củ to.
Cách kiếm tiền của họ nó đơn giản thôi. Phím và môi giới.
Còn để làm dc lx cho các lđ chả đơn giản: nào là giữ mồm, nào là bản lĩnh chánh trẹ kiểu nhưng càng uống càng tỉnh càng đánh càng câm. Hợp tuổi, hợp số, hợp phong thuỷ. Abc.....
Tầm tỉnh đến thành phố thì lx cũng kinh đấy.
Như trên có cụ nói ct huyện đến nhà Tết lx k nghĩ đến trường hợp lx là anh trai ct à ;)) chắc có nhưng ít
Nếu Anh trai làm CT, thì cũng chẳng phải đi làm lxe phục vụ người khác lgi đâu Bạn ạ. Khôn khéo xin vài Công trình, hoặc môi giới chạy việc xin cho người nọ người kia vào biên chế NN, hoặc luân chuyển công tác.

Ohno

Xe buýt
Toàn thằng thánh chém, nghe hơi nồi chõ mà cụ.
Nghe chuyện thằng Phu xe tài sản 3 triệu Trump, dùng Vertu, hút SL VI ảo diệu vl mà cũng chém được. Không biết ngượng.
Có gì mà không được, ăn đc vài dự án đất đai là có, 70 tỏi chứ mấy.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Có gì mà không được, ăn đc vài dự án đất đai là có, 70 tỏi chứ mấy.
Vâng. Cũng đơn giản mà cụ
Ăn được vài dự án khu đô thị mới, tự mở vài khu công nghiệp, rồi làm chủ đầu tư vài cái BOT thì anh lái xe đó có nghìn tỉ chứ 70 tỉ ăn thua gì.
bọn k biết thì nó bảo thế thôi.
chứ lái xe lãnh đạo có trăm tỉ lệ bình thường,

long.spc

Xe container
Nếu Anh trai làm CT, thì cũng chẳng phải đi làm lxe phục vụ người khác lgi đâu Bạn ạ. Khôn khéo xin vài Công trình, hoặc môi giới chạy việc xin cho người nọ người kia vào biên chế NN, hoặc luân chuyển công tác.
Đấy là trên cương vị của bạn cứ nghĩ công trình nhà nước mà ngon thì làm sao làm lx được

long.spc

Xe container
Toàn thằng thánh chém, nghe hơi nồi chõ mà cụ.
Nghe chuyện thằng Phu xe tài sản 3 triệu Trump, dùng Vertu, hút SL VI ảo diệu vl mà cũng chém được. Không biết ngượng.
Tự nhiên thấy cmt thấy cụ bảo thằng này thằng kia, dễ bị kích động với mấy thanh niên ảo vậy ;)).
Em có bán lô đất trên off nếu cụ để ý về cái xã ấy hỏi cái nhà thờ họ a lái xe xây năm 2010 trị giá 3 tỏi là biết a ấy tiền tnao rồi ;))
Tự cho là mình hiểu biết thì cũng để ngta hiểu biết với chứ. ;))

thanglinh0207

Xe hơi
Nhiều bác cứ nghĩ rồi chê lx lãnh đạo. Đi với lãnh đạo tư nhân thì lộc rơi lộc vãi, mua ưu đãi suất nhà suất đất hay mã ck nào đấy
Lx lãnh đạo NN thì quá nhiều lộc khác. Mình k kiếm đc tiền tỷ nên cứ thấy tiền tỷ là to

toimuondie

Xe container
Em đi làm mở mồm ra nói là trăm tỷ, nghìn tỷ vậy mà chưa bao giờ có nổi 1 tỷ trong tay.

minhhai985

Xe lăn
Lx cho bt chủ tịch mà tinh thì cũng kiếm nhiều tiền từ đất cát đấy, ko đùa dc đâu.

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lái xe cho cttp mà cụ nào bảo ko giàu, ko có đến chục tỉ chắc chưa có trải nghiệm , tiếp xúc nhiều với cbnn sẽ thấy nhiều bác lèo tèo thôi giàu giã man , mình cày cả đời ko bằng đc

mr_simple

Xe máy
E biết 1 trường hợp ko phải lái xe nhưng cũng làm công việc thân cận cho 1 lãnh đạo tầm trung ương. Tài sản bác này thì không dưới 100 tỏi, đi lx570 mới và ranger rover. Nhưng cái đáng nói là ông ấy xin được cho e trai làm 1 dự án mà đến bây h dự án ấy vẫn cho lãi mỗi năm 30-50 củ to. Vậy thì trường hợp lái xe cho a CT HN mà có 5-70 tỏi e nghĩ ko phải lạ nếu ng ta nhanh nhẹn và có đầu óc 1 chút.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ chém nó cũng vừa vừa thôi chứ :)) biết mạng là ảo nhưng cụ chém quá trẻ con nó cười cho

lái xe chủ tịch tỉnh tài sản 60 tỉ, dùng vertu, hút SL VI :))
Hài vãi
Nghe gì các thánh cụ ây. Chú nhà cháu lái xe cho bí thở một tỉnh vào hàng top của xứ mềnh vừa mới về nghỉ hưu đây. Cả đời đi làm xây được cái nhà tạm gọi là biệt thự ở quê hết hơn 2 tỏi, mua được con xe Altis cũ đời 2011 + chắc còn vài trăm gửi tiết kiệm (đấy là cộng thêm cả công sức làm ăn cong mít của vợ con đấy ạ). Được cái cũng có chút quan hệ biết đây, biết đó và thi thoảng có chai rượu ngoại với hộp bánh ngon ạ ^:)^

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E biết 1 trường hợp ko phải lái xe nhưng cũng làm công việc thân cận cho 1 lãnh đạo tầm trung ương. Tài sản bác này thì không dưới 100 tỏi, đi lx570 mới và ranger rover. Nhưng cái đáng nói là ông ấy xin được cho e trai làm 1 dự án mà đến bây h dự án ấy vẫn cho lãi mỗi năm 30-50 củ to. Vậy thì trường hợp lái xe cho a CT HN mà có 5-70 tỏi e nghĩ ko phải lạ nếu ng ta nhanh nhẹn và có đầu óc 1 chút.
Cụ phải phóng to những chữ kia lên. Không lắm vị thần tượng lái xe với thư ký ở đây lại xuýt xoa :D

Pius

Xe tải
Cc lại đấu tố nhau rồi.

Nholagih

Xe máy
Nghe gì các thánh cụ ây. Chú nhà cháu lái xe cho bí thở một tỉnh vào hàng top của xứ mềnh vừa mới về nghỉ hưu đây. Cả đời đi làm xây được cái nhà tạm gọi là biệt thự ở quê hết hơn 2 tỏi, mua được con xe Altis cũ đời 2011 + chắc còn vài trăm gửi tiết kiệm (đấy là cộng thêm cả công sức làm ăn cong mít của vợ con đấy ạ). Được cái cũng có chút quan hệ biết đây, biết đó và thi thoảng có chai rượu ngoại với hộp bánh ngon ạ ^:)^
Thế thì Ô chú của Bác quá kém, mà Ô chú của Bác phục vụ Ô Bí thơ kiaa đc b nhiêu năm vậy..?!!

banmotnucuoi

Xe lăn
Thế cơ ạ? Khiếp nhỉ!
Em tiếp xúc với cbnn khoảng 2 chục tỉnh thành trên cả nước. Tiếp xúc cỡ vài chục vị lái xe từ BT đến CT chắc cũng chưa đủ trải nhiệm.
Nói thật em cũng tiếp xúc với nhiều bác lái xe của lãnh đạo về hưu. Thấy đa phần là đủ ăn thôi.
Nhưng cá biệt, cá biệt thôi có ông chú lái xe cho lãnh đạo cấp thấp thì lại kiếm khá vì cái trò cò mồi đất đai, ăn đc nhiều ở giai đoạn xin xuất chung cư ngoại giao. sau có tiền mua đi bán lại. Rồi cái trò chạy việc là các bác ý thạo nhất.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật em cũng tiếp xúc với nhiều bác lái xe của lãnh đạo về hưu. Thấy đa phần là đủ ăn thôi.
Nhưng cá biệt, cá biệt thôi có ông chú lái xe cho lãnh đạo cấp thấp thì lại kiếm khá vì cái trò cò mồi đất đai, ăn đc nhiều ở giai đoạn xin xuất chung cư ngoại giao. sau có tiền mua đi bán lại. Rồi cái trò chạy việc là các bác ý thạo nhất.
Thế nên em thấy mấy cụ trên vật nhau thật là nực cười, toàn lớn cả rồi mà tranh cãi suy diễn từ số ít ra toàn bộ cánh lái xe cho cốp thì hài quá hài, phu xe có phu xe this phu xe that :))

sonsodaco

Xe buýt
BT, CT chỉ 1, 2 nhiệm kỳ. Mấy anh lxe già ở ủy ban lái cho có khi đến 5 đời CT, lộc rơi lộc vãi cũng nhiều.
Ăn được vài lô đất đẹp thì 60 củ có khi còn ít 😛
Lái xe riêng cho sếp là họ kéo từ dưới kéo lên cụ ạ, như anh LX của riêng mini là cũng kéo ở bển sang. Sếp về hưu thì lái xe xuống lái xe "chợ" mặc dù vẫn ở đội xe đó. Không có chuyên lái cho 5 đời chủ tịch, bí thư đâu ợ

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Hóng 2 cụ vật nhau :D
Tất cả những ông bảo lái xe nhiều màu hay lái xe chả có vẹo gì thì cũng đều là chém gió hết, bỉ bôi nhau làm cái giề ;;)
Em đã nói thế này từ mấy trang trước rồi. Ông nào cũng chỉ từ tầm nhìn hạn hẹp của mình mà suy ra toàn bộ. Nhưng thằng nào mà em thấy ngứa mắt lại cay cú vang vod thì em vang cho cay thôi chứ hơi đâu vật nhau với nhợn ;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng