[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ltlinh

Xe tăng
Thực ra mấy ông chê lái xe lãnh đạo là kém với nghèo hèn toàn người có những nghề tử tế nên đếch được làm lái xe cho sếp. Từ đó suy bụng ta ra bụng người nghĩ lái xe cho sếp là kém lắm.

Do đặc thù công việc nên em tiếp xúc với tất cả lái xe và thư ký của các bộ trưởng và khoảng hơn chục ông lái xe cho bí thư chủ tịch tỉnh. Qua tiếp xúc em thấy ông giẻ rách nhất tài sản cũng tầm 1 triệu Trump (quãng hơn 20 tỉ). Ông kém nhất là lái xe cho sếp 1 tỉnh nghèo nhất miền Bắc, thì tài sản cũng đã khoảng 25 tỉ rồi, nhà ở 1000m2 mặt sàn.

Lái xe cho sếp là vị trí màu mỡ béo bở nhất ở cơ quan, sếp chế độ nào lái xe và thư ký có chế độ đó. Đi cơ sở sếp phong bì 10 thì lái xe và thư ký cũng phải 8-9 phần. Nếu mà được 5 phần thì hôm sau chủ tịch huyện lên trực tiếp mà nói khó với lái xe, bổ sung phong bì sau. Cơ sở mà có điều nhân viên tiếp sếp thì cũng phải 2 em y như vậy với lái xe và thư ký. Chứ làm gì mà có chuyện nhận 500-1 triệu như cụ nào nói. Chém gió quen thân!

Câu chuyện này là có thật, em quen trực tiếp 1 ông lái xe cho 1 bộ rất to ở trung ương, sếp trưởng khoá trước thời cụ Ba D còn làm tể tướng thì uy thế ngút trời.
Ông lái xe này tài sản không dưới 500 tỉ, mà toàn bộ là tiền thịt em biết RÕ, ví dụ như nhà đất cho thuê, trang trại Lương Sơn Hoà Bình, xe cộ... Mà xuất thân có phải danh giá gì, bố mẹ đều nông dân quê Lúa, vợ thì kế toán 1 công ty tư nhân.
Ông ấy bảo toàn kiếm từ việc đi lái xe cho sếp.

Đi làm thì ông ấy ăn mặc xuề xoà, cũng chỉ dám đi giày tầm 25 triệu, sơ mi Burberry bình dân, có cái đồng hồ có khi đắt nhất, tầm gần trăm triệu. Còn lại chỉ dám ăn mặc thế. Lão bảo, phải giữ mặt cho ông sếp, không nó lại bảo chủ nào tớ đấy toàn chơi hàng hiệu.

Nhưng tối về đi chơi với anh em thì lão cưỡi Merc S, oánh toàn hàng hiệu, tay đeo Patek Phillip, lão này không thích Cigar nhưng đi bú rượu cùng thì y như rằng được lão phát cho mỗi thằng 1 điếu Silo VI bú tều cả mỏ lên. Rượu thì lão toàn uống Mortlach 38, ít khi thấy uống vang hay rượu khác. Lão bảo thích vị của Mortlach, còn vang thì nhạt quá.

Cho nên các cụ đừng có mà coi thường lái xe quá.
Vị trí vàng đấy
Việc khác ko bàn vì khó kiểm chứng, nhưng whishky mà Mortlck 38 thì nói phét ít thôi ông ạ, ông chỉ hộ tôi chai đấy nó như thế nào với, luyên tha luyên thuyên

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Toàn mấy ông nói phét ko ngượng mồm. Lx là lái xe, chết cười các ông nâng bi quá đà rồi khéo lại có ông tôn vinh cũng nên

MinhVoi

Xe hơi
Cụ cứ làm như muốn đập là đập được luôn ấy. Như đánh vật phải lừa miếng mới chén được. Nếu không dễ bị lật như thường. Chốn quan trường thì toàn những lão cáo già cả. Làm gì có ai thỏ non chân chất ở đó mà muốn đập là đập được luôn
Riêng tuổi gì cụ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
đợt sinh nhựt một anh lx cho sếp vừa vừa trong vpcp. em hỏi anh thích gì em tặng. anh ấy bảo: cái vertu mới ra hay cái rolex là đc rồi (tầm 200tr).
ít cũng 20 thằng tặng sn kiểu thế
thư kí hay trợ lý thì thôi rồi. nhiều khi giàu hơn sếp.
đố thằng dn hay thằng sở cấp dưới nào mà không trao đổi kĩ với trợ lý, thư kí nếu muốn được việc
Công nhận thằng lái xe này may, lùa được con gà béo mầm.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ quá coi thường đội này rồi :)
Em quen 1 cụ...khéo có trên Of này, trợ lý cho 1 chủ tịch tập đoàn có vài con biệt thự, trong đó cái nhà đang ở khoảng 60 tỷ thô (tiền đồ đắp vào đó không dưới 20 tỷ).

Còn cụ nào bảo lái xe cho 5 đời chủ tịch thì em cười thôi...vì cụ chắc ko làm nhà nước hoặc nếu làm thì ko tiếp xúc cốp quá to.
Em nói thế này cho dễ hiểu...có 2 vị trí mà thường Bộ trưởng/TGĐ tập đoàn cực kỳ quan tâm và ít thỏa hiệp phe phái là LX và ké toán trưởng. Tại nhiều nơi, đấu đá cực mạnh...có thể Bộ Trưởng/TGĐ tập đoàn thỏa hiệp trưởng phòng, cục trưởng nào đó ...nhưng 2 vị kia thường phải sống chết với mình...lý do đơn giản thôi, lái xe tưởng là bé mà ko hề bé chút nào...em quen 1 vị TGĐ từng lôi trong xe ra 1 máy định vị...ai gắn thì ko rõ nhưng có nghĩa là đã có nguoi theo từng m hành trình (Tiếc là sau gọi cả công an và nhờ bảo vệ hầm check cam mà ko lần ra được là ai cài).

Nếu lX linh tinh...rất dễ 1 ngày nào đó usb chứa đoạn ghi âm từng câu từng chữ trên xe được gửi khắp nơi....Vậy lên Cốp nhất định phải dùng lái xe của mình, Lx phải kiểm tra xe liên tục đảm bảo ko ghi âm, ko định vị
Nhầm cụ nhé. Trợ lý mới là thân cận nhất. Nó là thằng sẽ đi theo xếp ở bất kể cơ quan nào. Nó là thằng sẽ ký nháy, chuẩn bị cho mình phát biểu gì, thẩm định xem dự án nào được dự án nào không. Trợ lý thường nó sẽ ăn theo hàm Phó chánh VP.

VCHDHN

Xe container
Nhầm cụ nhé. Trợ lý mới là thân cận nhất. Nó là thằng sẽ đi theo xếp ở bất kể cơ quan nào. Nó là thằng sẽ ký nháy, chuẩn bị cho mình phát biểu gì, thẩm định xem dự án nào được dự án nào không. Trợ lý thường nó sẽ ăn theo hàm Phó chánh VP.
Nói chung 2 vị trí này đều quan trọng đối với lãnh đạo.

deep

Xe tải
Trong 6 thứ trưởng đương nhiệm Bộ Ngoại giao thì 4 người từng là trợ lý bộ trưởng, 1 người thư ký bộ trưởng, 1 người trợ lý Vụ trưởng.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Trong 6 thứ trưởng đương nhiệm Bộ Ngoại giao thì 4 người từng là trợ lý bộ trưởng, 1 người thư ký bộ trưởng, 1 người trợ lý Vụ trưởng.
Trợ lý thường khi xếp hạ cánh thường sẽ được bổ cho 1 cái chức khá ngon
Lái xe nó là bạn đường của xếp, tìm được người cẩn thận, kín đáo cũng mất thời gian. Còn lái xe muốn giàu thì hay làm cò chạy việc, cò dắt mối.
Nhưng vài chục tỏi tài sản từ nghề chính thì cũng ghê đấy.

bo kent

Xe tăng
Em thấy lái xe khối ông ngon hơn nhân viên bàn giấy đó các cụ.
Em biết nhiều cụ lái xe xin việc được cho cả họ vào làm nhà nước, vợ thì có tý chức nho nhỏ đủ sống. Còn kiểu kiếm trăm tỷ em chưa gặp nhưng mấy chục tỷ em nghĩ là có, tuy nhiên với số ít trường hợp.
Theo em sếp càng hư lái xe càng kiếm được. Vì:
1. Sếp hư nên có nhiều điều bất minh cần giấu diếm như hay đi mát xa, bồ bịch, cần giấu vợ. Sếp hay nhận tiền bất chính, đút lót, hối lộ mà lái xe ngồi gần hóng được. Chính vì nắm được ít thóp nên dễ xin xỏ cái này cái kia hơn, tuy nhiên kiếm tiền to hay nhỏ nó đòi hỏi độ quái của mỗi ông lái xe.
2. Sếp mà thanh liêm thì an phận mà làm thằng nô đúng nghĩa, chịu khó chạy xe tiết kiệm để ăn chênh lệch tiền xăng, tự rửa xe để có thêm tháng mấy trăm nghìn. Tuy nhiên loại sếp này cũng khá hiếm ở xứ mình.

Chỉnh sửa cuối:

Level2012

Xe máy
Vuốt mặt k nể mũi r,hóng kịch hay

Loe_hờ lú

Xe điện
Em chả biết cụ làm ở đâu quen được ai nhưng em cắp tráp theo hầu lãnh đạo cấp cao (có cận vệ) 5 năm, và em có thể chỉ thẳng mặt bảo cụ là thằng bốc phét.
Chuẩn lão. Mời lão một ly. Hi hi
Cụ sáng tác vừa thôi.
Sáng tác truyện hay quá!
Khiếp thật, phu khiêng kiệu mà giàu quá Hoà Thân.
Cụ chém nó vừa thôi, cụ lấy cơ sở nào mà biết nhà người ta có 500 tỷ thế ah
Phóng tác gớm thế chị ! Giải nhất về phóng tác luôn !
OtoFun chứ có phải OtoFet đâu mà các đồng chí chém ác vậy :D
Nói phét nó hư mồm đi Cụ nhỉ
Mời Cụ ly
Lắm thằng nói phét kinh quá
Trình chém siêu đẳng sặc mùi bốc phét =)) :D
Cụ hút cần thì cũng phải chọn loại tốt, kẻo ảnh hưởng đến sức khoẻ đấy.
Nói phét không biết ngượng mồm :))
Mời các cụ đọc lại dòng đầu tiên trong post của em. :))))

"Thực ra mấy ông chê lái xe lãnh đạo là kém với nghèo hèn
toàn người có những nghề tử tế nên đếch được làm lái xe cho sếp."

Em châm chọt tí mấy ông nâng bi với thần thánh hoá lái xe ấy mà :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Cụ troll như thật ;))

dalink

Xe điện

Thì chả bốc phét còn giề =))

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]

đọc là biết cụ funs.
Qua một vu việc mới hiểu thêm về những người xung quanh!

o0akay0o

Xe buýt
Lái xe hay giám đốc thì cũng có người nọ người kia, cũng có người giàu kẻ nghèo.
Tuy nhiên là cánh lái xe có một "bệnh" chung là Nổ, nhất là mấy ông lái xe cho sếp thì nổ phải biết.
Đại khái khi ngồi trà dư tửu lậu thì hay nói kiểu dư lày: Hôm trước thấy ông Ủy viên xxx bảo là..., hôm nọ thấy bà xxx nói là...
Kiểu nói giống như là bản thân mình là người được "yếu nhân" cung cấp thông tin, dưng thực ra là các yếu nhân ngồi trên xe bàn công việc, ông tài hóng hớt được nên nổ vậy thôi.
Hay là: hôm qua tao đi đến tỉnh X bị xxx vẫy lại, gọi một cuộc điện thoại cho Phó CT tỉnh, xxx phải lom khom mời tao đi ngay :)) Éo mẹ,nói như kiểu là Tao còn quan hệ cả với Phó CT tỉnh =))

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thế thì Ô chú của Bác quá kém, mà Ô chú của Bác phục vụ Ô Bí thơ kiaa đc b nhiêu năm vậy..?!!
21 niên cụ ạ, gần như cả cuộc đời chạy cho bác ấy: 3 năm từ ngày còn giám đốc sở, 4 năm PCT, 9 năm CT và 5 năm BT. Ngày trước chỉ đủ ăn và nuôi dạy con cái, mãi vài năm gần đây mới có tý của ăn của để ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng