[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bastion.P

Xe container
institutional problem à cụ?

Khách quan như cụ là em đồng ý!
Về tầm và năng lực quản trị cấp thành phố thì em cũng cho rằng anh ấy đủ, có thể còn xuất sắc nữa.
Thế nhưng sử dụng năng lực đó như thế nào mà lại để xảy ra câu chuyện ngày hôm nay, thì mới là vấn đề!

VnUeT

Xe tăng
Tháo dỡ Chung cư phải có qui trình
- tước cái ve áo cành tùng 1 sao ( thẩm quyền CTN)
- tước hàm trung uỷ ( TW Đ phải họp bất thường để ra nghị quyết)
- Thường vụ QH ra QD tước tư cách ĐBQH.
Xong 3 cái qui trình đấy mới có thể khởi được.
Còn có bớ đi k thì... phải hỏi bác Ngọc bộ hình.
Chắc phải qua việc hiếu đã.
Cụ cứ vẽ. Người ta thích làm thì phút mốt. Một tờ a4 trên đó có chữ nghị quyết, nhá. Cách chức nguyên khó như thế còn làm được nữa là.

D nâu

Xe điện
quan trọng nhất là cái tâm và cái tầm của người đứng đầu
nếu năng lực trình độ chưa giỏi thì biết dùng người thì có đội ngũ nó support
giống như LQD ở Sing chẳng hạn
mặc dù là người rất quyết liệt đến mức quân phiệt
dẫu rằng ban hành hàng trăm quyết sách ko thể tránh những cái thiếu sót sai lầm
nhưng làm vì 1 cái tâm ko vụ lợi, cái tầm nhìn xa trông rộng
nên đồng nghiệp và cấp dưới ko thể ko tôn trọng phục tùng
người dân ko thể ko tôn trọng
còn đằng này thì.... chỉ nhăm nhe, ẩn chứa đâu đó là lợi ích của cá nhân và đồng bọn
Nếu đọc bài này thì chủ tịch đẫ điều tra và vì lợi ích của ai? Lợi ích cá nhân hay tập thể?
Muốn làm đẹp lát vỉa hè.v..v.. không chỉ đập bỏ thay thế gạch là xong? Phải đập bỏ và thay thế tư tưởng và cách làm việc trì trệ của cả một hệ thống? .
Con đường phát triển dất nước mà Bác Trọng đang chống tham nhũng và làm mọi cách để thay đổi nó có bao nhiêu nhân tài để gánh vác cùng bác đây?
Em đang quan ngại lắm ạ!

Phát biểu của chủ tịch Chung (trích ngồn từ WikipediA)
  • Nguyễn Đức Chung – Wikipedia tiếng Việtvi.wikipedia.org › wiki › Nguyễn_Đức_Chung Chiều ngày 4 tháng 1 năm 2017, ông Nguyễn Đức Chung lần đầu tiên đến dự Hội nghị Tổng kết của Sở Quy hoạch Kiến trúc (QHKT) Hà Nội, đã phát biểu: "TP Hà Nội đang phải trả giá vì đã băm nát quy hoạch".[21]
  • Tại hội nghị quán triệt kế hoạch của thành phố về tăng cường kiểm tra, đôn đốc, xử lý vi phạm trật tự giao thông, đô thị sáng 4-3-2017, ông Nguyễn Đức Chung khẳng định "Phải có 'chống lưng' thì mới dám bán công khai (vi phạm vỉa hè - PV). Tôi đã có điều tra rất kỹ, 87% các quán đều có công an đứng sau. Tôi xin nói ở đây không phải chỉ có công an thành phố mà có cả các cục nghiệp vụ của Bộ."[22]

Chỉnh sửa cuối:

duc6887

Xe hơi
Vụ vừa rồi bắt PCT HCM thì bắt ngay tại nơi làm việc, khi còn đương chức và đang làm việc.
E rằng theo quy trình mới, giờ có thể bắt ngay sau khi BCT đình chỉ chức vụ trong đảng và Thủ tướng đình chỉ chức vụ trong chính quyền.
Sau khi bắt TW Đảng họp để cách chức ủy viên TW cũng là bình thường.

Tan Han

Xe hơi
Nếu đọc bài này thì chủ tịch đẫ điều tra và vì lợi ích của ai? Lợi ích cá nhân hay tập thể?
Phát biểu của chủ tịch Chung (trích ngồn từ WikipediA)
  • Nguyễn Đức Chung – Wikipedia tiếng Việtvi.wikipedia.org › wiki › Nguyễn_Đức_Chung Chiều ngày 4 tháng 1 năm 2017, ông Nguyễn Đức Chung lần đầu tiên đến dự Hội nghị Tổng kết của Sở Quy hoạch Kiến trúc (QHKT) Hà Nội, đã phát biểu: "TP Hà Nội đang phải trả giá vì đã băm nát quy hoạch".[21]
  • Tại hội nghị quán triệt kế hoạch của thành phố về tăng cường kiểm tra, đôn đốc, xử lý vi phạm trật tự giao thông, đô thị sáng 4-3-2017, ông Nguyễn Đức Chung khẳng định "Phải có 'chống lưng' thì mới dám bán công khai (vi phạm vỉa hè - PV). Tôi đã có điều tra rất kỹ, 87% các quán đều có công an đứng sau. Tôi xin nói ở đây không phải chỉ có công an thành phố mà có cả các cục nghiệp vụ của Bộ."[22]
Cuối cùng có thay đổi được gì ko hay chỉ nói cho có?

trauxanh

Xe lăn
Cơ chế, bộ máy giám sát, phân công kiểm soát quyền lực như thế nào để xảy ra như ngày hôm nay, theo e mới là vấn đề quan trọng, sống còn ko chỉ đời đốt lò mà ko có đốt lò cũng làm đc
Cơ chế đó đang hoạt động đấy thôi cụ, không thì làm gì có thớt này?! :D

5banhxe

Xe điện
Tháo dỡ Chung cư phải có qui trình
- tước cái ve áo cành tùng 1 sao ( thẩm quyền CTN)
- tước hàm trung uỷ ( TW Đ phải họp bất thường để ra nghị quyết)
- Thường vụ QH ra QD tước tư cách ĐBQH.
Xong 3 cái qui trình đấy mới có thể khởi được.
Còn có bớ đi k thì... phải hỏi bác Ngọc bộ hình.
Chắc phải qua việc hiếu đã.
Bác ĐLT bị bắt trước khi mất Trung ủy.
Đô Đốc Hiến khởi tố 2019, tháng 5/2020 mới kỷ luật Đảng.

trauxanh

Xe lăn
Nhiệm kỳ trước có cơ chế này chưa cụ?
Lúc nào cũng có chứ!
Nhưng rất nhiều cái khác liên quan, ví dụ: có được dùng hay không, có đến mức phải dùng hay không, vận hội thức thời như nào...
Rất nhiều thứ liên quan chứ các điều kiện mọi lúc đâu có giống nhau!

fanbarca

Xe buýt
Hqua có bác nào post ảnh BQH-Nhat Cuong xong lại xoá mất nhỉ? Ko biết có tin gì chưa.

D nâu

Xe điện
Cuối cùng có thay đổi được gì ko hay chỉ nói cho có?
Về vụ quy hoạch bị băm nát thì cụ ấy sửa bằng cách cụ ấy trồng cây xanh . Còn vụ Vỉa hè lấn chiếm vỉa hè ...cụ động não lên tí thôi em chịu...
Hiện tại Em nghe nói dính vào 3 vụ án đang bị điều tra mà nghe đồn từ năm ngoái. Nhưng mấy hôm trước CT Chung vẫn đang điều hành chỗng covid 19. Hôm nay đang nghỉ 90 ngày để điều tra...
Đọc đến mấy trăm trang thớt này thì em kết luận theo logic của mình là . Chủ tịch đang bắt mọi người phải làm việc không muốn làm việc trì trệ như trước..kiểu như một mình mà cải tạo một một đoàn tàu chậm máy móc cũ ký lạc hậu chuyển sang đoàn tàu nhanh khó lắm...

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Cụ yêu anh CC nhỉ, công nhận ông anh này làm gì cũng nhanh và nhạy, ko biết có bị xts ko :)) , nhưng qua mấy vụ cháu thấy là thời chuẩn bị lên CT anh ý có 1 team nghiên cứu phân tích thị trường giai đoạn chuẩn bị đầu tư rất kĩ theo chiến lược ăn ko từ 1 thứ gì, mọi mảng mọi ngóc ngách của vốn nhà nước tại mọi đơn vị luôn, khi anh ý có qđ chủ toạch cái là ra quân như úp sọt toàn bộ team cũ đúng kiểu ra quân của CA luôn, đội cũ bị cho ra rìa ngay và luôn, rất dứt khoát. Nhưng thời đấy anh ý lên như diều nên ae cựu HN cũng im re ko dám ý kiến. Nói thật thời anh Cỏ cháu có làm mấy cái phần mềm 1,2 đồng với đào tạo mỗi đợt vài trăm củ cũng muốn anh Cỏ gọi lên làm quen lắm mà ko được, đến chị Tú sở thông cũng chả bao h để ý, nhưng ông anh này lên thì của anh tất. Cháu cũng hay sang bên HN chơi, nhưng chửa thấy ai ca ngợi anh CC cả, toàn chửi, ko biết bên vpub thì có khá hơn ko.
Sao cụ bẩu cháu xts thía☺

Các cụ kể tội anh Chung kinh quá, chắc cũng chả sai.
Nhưng em chỉ mong diễnđàn cho phép các cụ kể tội các quan chức khi họ còn đương chức thì tốt hơn nhiều.
Diễn đàn luôn hoan nghênh bác nhé. Có điều đưa hay kể tội, bất kỳ một ai đó thì phải có bằng chứng và đã được cơ quan chức năng kết luận. Còn đưa, kết, chửi linh tinh thì người đấy lại có cơ hội đóng góp cho ngân sách cũng như diễn đàn được nghỉ ngơi bảo dưỡng ạ ;)

trauxanh

Xe lăn
Em nghe nói dính vào 3 vụ án đang bị điều tra mà nghe đồn từ năm ngoái. Nhưng mấy hôm trước CT Chung vẫn đang điều hành chỗng covid 19. Hôm nay đang nghỉ 90 ngày để điều tra...
Đọc đến mấy trăm trang thớt này thì em kết luận theo logic của mình là . Chủ tịch đang bắt mọi người phải làm việc không muốn làm việc trì trệ như trước..kiểu như một mình mà cải tạo một một đoàn tàu chậm máy móc cũ ký lạc hậu chuyển sang đoàn tàu nhanh khó lắm...
Logic hay kết luận của mợ thì mợ dùng thôi!
Còn logic hay kết luận đó mà chính xác hơn cả những tài liệu hiện có của BCT, T.t, BCA thì mợ quá giỏi! :D

aladanh

Xe tăng
Lúc nào cũng có chứ!
Nhưng rất nhiều cái khác liên quan, ví dụ: có được dùng hay không, có đến mức phải dùng hay không, vận hội thức thời như nào...
Rất nhiều thứ liên quan chứ các điều kiện mọi lúc đâu có giống nhau!
Đang hoàn thiện thôi cụ, em thấy cụ Tổng nói thế này: đẩy mạnh xây dựng, hoàn thiện thể chế về quản lý kinh tế - xã hội và phòng, chống tham nhũng, góp phần hoàn thiện cơ chế phòng ngừa chặt chẽ để “không thể tham nhũng.
Link đây cụ: https://www.qdnd.vn/chinh-tri/tin-tuc-su-kien/tong-bi-thu-chu-tich-nuoc-nguyen-phu-trong-chu-tri-phien-hop-17-ban-chi-dao-trung-uong-ve-phong-chong-tham-nhung-607843

D nâu

Xe điện
Logic hay kết luận của mợ thì mợ dùng thôi!
Còn logic hay kết luận đó mà chính xác hơn cả những tài liệu hiện có của BCT, T.t, BCA thì mợ quá giỏi! :D
Vâng em tin CT Chung là người có tầm và có tâm ạ! Dù có bằng chứng kết luận chủ tịch thành phố có tội thì vẫn là luôn kính trọng.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng