[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

arch.zung

Xe tăng
E cũng nghĩ vậy, kiếm 1 cục mà khoe ra khéo mang hoạ sát thân
Họ nhiều tiền và kiếm tiền kinh thật.nhưng phàm ng kiếm đc nhiều thì hay giấu đi lợi nhuận để kẻ khác bớt dòm ngó..những ng bán lan lại rất phô cái thương vụ động trời của mình.hay ng chơi lan có cả cái thú khoe lợi nhuận 1 cách hào sảng thế cc nhể

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E thì lại quan tâm bao giờ nó "toang" cụ ạ:)):)). Càng sớm càng tốt.
Còm này của cụ e thấy nó hèn hèn thế nào ý. Thế bây giờ có thằng nó suốt ngày mong cụ k ngẩng mặt lên được thì cụ thấy sao hả cụ?
Người ta kinh doanh làm ăn buôn bán, thị trường do cung cầu quyết định. Có ai bắt ông phải mua cây lan này đâu... Nên sao cụ lại mong nó toang hả cụ?
Thay vì lo cho xã hội cụ nên lo cho gia đình mình trước, gia đình đủ rồi thì lo cho anh em người thân họ hàng, đủ nữa rồi thì lo cho bạn bè anh em xã hội...Chứ đừng lo mấy cái vớ vẩn như trên

Huyqltt

Xe tăng
Còm này của cụ e thấy nó hèn hèn thế nào ý. Thế bây giờ có thằng nó suốt ngày mong cụ k ngẩng mặt lên được thì cụ thấy sao hả cụ?
Người ta kinh doanh làm ăn buôn bán, thị trường do cung cầu quyết định. Có ai bắt ông phải mua cây lan này đâu... Nên sao cụ lại mong nó toang hả cụ?
Thay vì lo cho xã hội cụ nên lo cho gia đình mình trước, gia đình đủ rồi thì lo cho anh em người thân họ hàng, đủ nữa rồi thì lo cho bạn bè anh em xã hội...Chứ đừng lo mấy cái vớ vẩn như trên
Cụ chắc dân buôn lan nhỉ? E thấy cụ còm có vẻ "hằn học" và cay cú. Đây chỉ là ý kiến của riêng em. Vì thấy nó vô lý nên E mới đưa ra ý kiến và dự đoán để cho CCCM có ý kiến và qua điểm của mỗi người thôi. OF là 1 diễn đàn, mỗi người có ý kiến và quan điểm riêng của mình. Có thể nêu ý kiến, quan điểm của mình thì có j sai? Thậm chí là tán gẫu, trao đổi kinh nghiệm, kinh doanh, buôn bán, chém gió....vv. Thế cụ vào OF và "còm" vào thớt này để làm j hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

arch.zung

Xe tăng
H noá mà tổ chức giao dịch lan bằng bitcoin nữa mới vui cụ nhỉ, ảo trong ảo
Em thấy trên face mời các cụ đọc chơi
1cm 5CT BD có giá trị gần bằng 1 cân vàng SJC
1. Đất được cho là đắt nhất nhì Việt Nam là ở phố Nhà Chung - Hoàn Kiếm - HN, có giá khoảng 1 tỷ đồng/1 mét vuông. Vậy chỉ cần mang 3 mét 5CT BD ra là mua được 1 sào (360 m2).
2. Giá trị chuyển nhượng của Cristiano Ronaldo khoảng 71 triệu USD (khoảng 1700 tỷ đồng) thì chỉ cần cầm 17 mét 5ct BD sang Juventus đổi lấy Ronaldo về đá bóng tai sân LạchTray.
3. Giá trị vốn hóa công ty Hoàng Anh Gia lai ngày 15/3/2021 là 4859 tỷ. Tức là toàn bộ công ty đó của bầu Đức chỉ đáng giá 50 mét Bảo Duy.
4. Chiến đấu cơ hiện đại nhất thế giới F35 có giá khoảng 100 triệu USD, gấp khoảng 1,5 lần giá trị chuyển nhượng của Ronaldo, như vậy chỉ cần trồng lấy 30m 5CT BD là có thể đổi lấy một con chiến đâu cơ tàng hình thế hệ 5 hiện đại bậc nhất thế giới. 1 kilomet 5ct BD là được vài chục con F35 cho nó bay vè vè ở Biển Đông thì thằng nào cũng sợ đái ra quần.
5. Mỗi con tàu ngầm Kilo được mệnh danh hố đen đại dương đáng giá khoảng 80 mét Bảo Duy. Vậy 1km Bao Duy là có hơn chục con kilo rồi, bảo vệ biển đảo chỉ cần vài kilomet Bảo Duy thôi.
6. Toàn bộ chi phí của Mỹ để có một chuyến hạ cánh thám hiểm sao Hỏa của Nasa là 2,5 tỷ USD chỉ tương đương khoảng 46kilomet bảo duy. Mỗi kie Bảo Duy đáng giá 5 tỷ thì chỉ cần 12 ngàn kie Bao Duy là có thể đủ tiền để cho Nasa hạ cánh xuống Sao Hỏa một lần nữa.
Tạm tính 1cm 5ct Bảo Duy = 1,3 tỷ đồng.

Bảo sao dạo này AE audiophile đi off toàn hát bài “Ngắm hoa lệ rơi”. Chúc các bác một buổi tối phát tài 💵💸💴💰

cháu lên 3

Xe container
Đột gì thì cũng toàn do bộ óc con người nghĩ ra cả thôi. cây lan mà nó biết nghĩ thì chắc gì nó đã gọi mình là người =))

formula_one

Xe tăng
Cụ chắc dân buôn lan nhỉ? E thấy cụ còm có vẻ "hằn học" và cay cú. Đây chỉ là ý kiến của riêng em. Vì thấy nó vô lý nên E mới đưa ra ý kiến và dự đoán để cho CCCM có ý kiến và qua điểm của mỗi người thôi.
Em thì thấy mấy cụ ở trên nhận xét là "sân si", cơ mà qua các lời cụ viết ở đây thì đúng thật. Sân si quá nó hèn thằng người ra. Mình không được như người ta thì dè bỉu, hằn học và mong người khác thất bại. Hèn quá hèn.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
các cụ để ý xem hội tham gia giao dịch cũng toàn thành phần ko sáng sủa cho lắm, đại khái kiểu người có tiền, xe cộ thì toàn làng nhàng ko thấy cái nào ra hồn.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc dân buôn lan nhỉ? E thấy cụ còm có vẻ "hằn học" và cay cú. Đây chỉ là ý kiến của riêng em. Vì thấy nó vô lý nên E mới đưa ra ý kiến và dự đoán để cho CCCM có ý kiến và qua điểm của mỗi người thôi. OF là 1 diễn đàn, mỗi người có ý kiến và quan điểm riêng của mình. Có thể nêu ý kiến, quan điểm của mình thì có j sai? Thậm chí là tán gẫu, trao đổi kinh nghiệm, kinh doanh, buôn bán, chém gió....vv. Thế cụ vào OF và "còm" vào thớt này để làm j hả cụ?
Bạn đưa ra quan điểm thì đưa, nhưng nếu bạn mong nó "toang" thì lại là chuyện khác! Cái này nó thuộc về bản tính, là sự nhỏ nhen! Sợ người khác giàu hơn mình, sợ người ta thành công! :))
Mình thì ngồi không tháng cũng được 5-60 triệu tiền lương chứ k buôn lan. Mà những người ngồi không ăn lương như mình chắc bạn lại càng ghét, càng mong rớt bạn nhỉ :D

vnposh

Xe container
các cụ để ý xem hội tham gia giao dịch cũng toàn thành phần ko sáng sủa cho lắm, đại khái kiểu người có tiền, xe cộ thì toàn làng nhàng ko thấy cái nào ra hồn.

Hầu hết học hành không đến nơi đến chốn, nhưng chém gió như thần cụ ạ.

lum..zzz

Xe điện
cục thuế Hà nam rất vô trách nhiệm. biết có giao dịch lớn thế này mà không cử nhân viên đến hỗ trợ tính thuế vat, thuế TNDN , thuế tncn
Có cử nhưng đội mua bán đấy không có giấy tờ hợp đồng, không chuyển khoản ( để căn cứ tính TNCN), không xác nhận mua bán chỉ kêu để chụp hình cụ à

Xe xĩ xic

Xe hơi
em thì nghĩ đây là môn nghệ thuật, ông nào có tiền và biết thưởng thức thì cứ thế mà phang, ngoại trừ dân không biết gì mà đâm đầu vào tính làm giàu

Huyqltt

Xe tăng
Bạn đưa ra quan điểm thì đưa, nhưng nếu bạn mong nó "toang" thì lại là chuyện khác! Cái này nó thuộc về bản tính, là sự nhỏ nhen! Sợ người khác giàu hơn mình, sợ người ta thành công! :))
Mình thì ngồi không tháng cũng được 5-60 triệu tiền lương chứ k buôn lan. Mà những người ngồi không ăn lương như mình chắc bạn lại càng ghét, càng mong rớt bạn nhỉ :D
Ko bạn ơi. Bạn giỏi thì mình phải phục và học hỏi bạn chứ? Vì bạn "đáng" để cho mình học tập và phấn đấu làm sao được như bạn. ;;);;)

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Chừng nào còn có tiền bơm vào thì vẫn còn sống tốt
Em thì thấy làm kinh tế cái gì cũng được nhưng cọng lan như cành rau muống đắt hơn cái nhà mặt phố HN thì đúng là chả biết giá trị thế nào mà lần
Chả có 1 cái công cụ nào để định giá được cái thể loại này nên chỉ để dành cho dân trong nghề

sthd

Xe lăn
Em thì thấy mấy cụ ở trên nhận xét là "sân si", cơ mà qua các lời cụ viết ở đây thì đúng thật. Sân si quá nó hèn thằng người ra. Mình không được như người ta thì dè bỉu, hằn học và mong người khác thất bại. Hèn quá hèn.
Bỏ cái giọng này đi ông ơi, ghê lắm :)
mấy nhà Lan học vào đây lừa gà à? chúc các cụ thành công
chỉ mong giờ này tháng sau không có bà nông dân nào khóc vì đã bán thóc giống đi đầu tư lan

sthd

Xe lăn
Có cử nhưng đội mua bán đấy không có giấy tờ hợp đồng, không chuyển khoản ( để căn cứ tính TNCN), không xác nhận mua bán chỉ kêu để chụp hình cụ à
cục thuế Hà nam quan liêu quá.

không cần chuyển khoản. không cần hóa đơn. có mặt người mua, người bán, bằng chứng của việc mua bán kia rồi. cứ triệu tập đến tính thuế thôi. phạt thêm cái tội mua bán không xuất hđ nữa

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
mấy nhà Lan học vào đây lừa gà à? chúc các cụ thành công
chỉ mong giờ này tháng sau không có bà nông dân nào khóc vì đã bán thóc giống đi đầu tư lan
E đã vang cụ vì phán linh tinh! Thân ái

lum..zzz

Xe điện
cục thuế Hà nam quan liêu quá.

không cần chuyển khoản. không cần hóa đơn. có mặt người mua, người bán, bằng chứng của việc mua bán kia rồi. cứ triệu tập đến tính thuế thôi. phạt thêm cái tội mua bán không xuất hđ nữa
Nó đăng là giao lưu trên banner và giá trị cây thôi chứ không phải mua bán, cái này phải CA bắt tại trận, lập hồ sơ chuyển thuế mới chuẩn giống như Công an lập hồ sơ các tk tiền cá nhân đột biến rồi phối hợp thuế hiện đang làm ý cụ