[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

emdaikho

Xe hơi
Chỉ cần biết là Tây ko chơi lan mà chỉ mấy ông đầu đen chăn nhau là biết.
Cứ đà này ít nữa sẽ sốt cá chọi bạch tạng.
Vâng, các năm trước còn đỡ, 1 năm đổ lại đây do covid kiếm ăn khó khăn, thất nghiệp tràn lan, nên sau khi phông bạt những giao dịch lớn gấp trăm nghìn lần diễn ra, dân ta đổ xô vào đông như kiến, càng ngày càng phình to.
Lên fb giờ ai ai cũng tự hào là nông dân trồng lan "nuôi cây tốt, làm kie giỏi " nhàn hạ, siêu lợi nhuận, càng ngày càng đông.

ntdz27

Xe tải
Toàn thằng mặt trông như trai làng thất nghiệp đi giao dịch trăm với nghìn tỷ. Bọn bơm thổi thì lên giọng giá trị nghệ thuật là vô giá ko dành cho số đông. Của chúng mày hết, ôm mấy giò lan mà tự thủ dâm tinh thần, đừng lùa gà trên này đ ai ngửi dc đâu.

TungThoc

Xe điện
Ông có vấn đề à, cố chứng minh cái gì ở đây, ô thừa biết là lan đột biến trả ai mua về để ngắm cả, xuất khẩu thì ko, nó chỉ thằng sau nuôi thằng trước, dòng người mong đổi đời lao vào lan vẫn chưa dứt thì chưa vỡ thôi, 1 năm hay mấy năm thì cứ chờ đấy.
Thì em đã chờ theo ý ÔNG được 2 năm rồi và đang chờ tiếp ÔNG ạ, ÔNG nói suông quá.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Lan var em nghĩ cũng giống kiểu mua móng trâu, lá điều khô, đỉa... của “thương lái” giấu mặt. Có chăng phương thức này nó kích giá lên đột biến đến mức không tưởng & bớt “nông dân” đi chút thôi.

Hư Truc 2016

Xe tải
Em nghe đồn đang có vụ sai 3000 kie, cụ nào có thông tin gì không?

Kurumasuki

Xe container
Toàn thằng mặt trông như trai làng thất nghiệp đi giao dịch trăm với nghìn tỷ. Bọn bơm thổi thì lên giọng giá trị nghệ thuật là vô giá ko dành cho số đông. Của chúng mày hết, ôm mấy giò lan mà tự thủ dâm tinh thần, đừng lùa gà trên này đ ai ngửi dc đâu.
Bọn nó sắp chuyển sang thổi lá đu đủ Nam Mỹ rồi đây này cụ ơi. Chửi bọn này phí nhời.

Kurumasuki

Xe container
Thằng mua là loại không hít keo chó thì cũng rít lá đu đủ khô.

Em Search thử từ "Lan đột biến" ở đây thì thấy rằng: Suốt 2 năm biết bao cao thủ OF đã cảnh báo ròng rã là Lan đột biến giãy chết, người bán lan đột biến phần lớn là lừa đảo, khẳng định tiền tỷ mua lan là lừa đảo, đột biến là lừa đảo.... VÔ VÀN CẢNH BÁO RỒI MÀ SAO BIẾT BAO NGƯỜI VẪN TIẾP TỤC LAO THEO? Lan đột biến nó vẫn lay lắt tồn tại (hình như nó lại khỏe mạnh hơn nhiều).
2 năm qua bao thời gian rồi mà các dự báo của nhiều cụ ở đây vẫn chưa thành hiện thực nhỉ? Quái lạ thật.
Các cụ thử xem nhé:

Em chỉ thấy giá sắt hộp làm giàn lan tăng rất mạnh thôi

lạ thật.
Sập rồi cụ ạ. Cụ chơi lan đột biến mà không thấy lan đột biến có nhiều dòng khác nhau không khác gì các đồng tiền ảo sao? Có mấy dòng đột biến có nhóm đẩy giá đứng sau thì tăng giá chứ có dòng không người đứng sau giờ hạ giá 200k 1 kie dài cả mét.
Bọn đột biến giờ nó lùa cả gà to lẫn bé. Đang bán đột biến gieo mầm 30k 1 mầm cây, đầy người lao vào khen rẻ. Đột biến gieo mầm, dành để lùa gà nhà nghèo, không cam kết mặt hoa sẽ lên là đột biến hay không. Nó gieo hạt cây lên agar, từ quả gieo 1 lần thành hàng trăm cây.
Bọn bán lan đột biến thì dùng thủ đoạn giống bọn đa cấp. Gặp người đều là kể chuyện thằng A thằng B giàu lên nhanh ra sao? Từ mấy trăm triệu tiền vốn giờ mua nhà mua xe... không khác gì đa cấp thời đầu ăn mặc đẹp, đi diễn thuyết thu nhập 1 năm bao nhiêu tiền...
Người nọ nghe tin lại truyền mồm cho 1 đám người khác, không cần kiểm chứng. Muốn dừng được trào lưu đột biến phải dừng được trào lưu truyền mồm này.
Ai đời chả biết thằng A thằng B là thằng Chó nào mà nghe kể xong cứ ai tới nhà cũng kể lại như thật thì nạn lan đột biến còn dài.
Nhà em quen 1 ông bán lan đột biến, cứ cách kỳ vài tuần lại đến kể năm nay tôi thu vào mấy tỷ, tôi cho thằng con tôi tiền xây nhà, tôi vừa bán chậu đột biến tỷ 3, sau 1 tuần nó lên giá, tôi mất 3 trăm triệu... Cụ nhà em nghe xong lại thuật lại cho người khác tới nhà chơi y như thật, làm như mình chứng kiến không bằng. Làm truyền thông đẩy giá theo dòng đột biến, người tham nghe tường ngon ăn lại nhảy vào.

7usd

Xe điện
Chắc 1 tháng nữa đâu lại vào đấy.

tomo21311

Xe tăng
Nhà nhà lan, người người lan. Bác cắt tóc đầu phố dạo này lượn mất tăm, lâu lâu mới thấy xuất hiện, làm tóc mình dài quá. Cách đây 2 tuần ra vớ được bác như vớ được vàng, hóa ra giờ bác chuyển ngành sang lan nên bỏ bê luôn vụ cắt tóc.

TungThoc

Xe điện
Sập rồi cụ ạ. Cụ chơi lan đột biến mà không thấy lan đột biến có nhiều dòng khác nhau không khác gì các đồng tiền ảo sao? Có mấy dòng đột biến có nhóm đẩy giá đứng sau thì tăng giá chứ có dòng không người đứng sau giờ hạ giá 200k 1 kie dài cả mét.
Bọn đột biến giờ nó lùa cả gà to lẫn bé. Đang bán đột biến gieo mầm 30k 1 mầm cây, đầy người lao vào khen rẻ. Đột biến gieo mầm, dành để lùa gà nhà nghèo, không cam kết mặt hoa sẽ lên là đột biến hay không. Nó gieo hạt cây lên agar, từ quả gieo 1 lần thành hàng trăm cây.
Bọn bán lan đột biến thì dùng thủ đoạn giống bọn đa cấp. Gặp người đều là kể chuyện thằng A thằng B giàu lên nhanh ra sao? Từ mấy trăm triệu tiền vốn giờ mua nhà mua xe... không khác gì đa cấp thời đầu ăn mặc đẹp, đi diễn thuyết thu nhập 1 năm bao nhiêu tiền...
Người nọ nghe tin lại truyền mồm cho 1 đám người khác, không cần kiểm chứng. Muốn dừng được trào lưu đột biến phải dừng được trào lưu truyền mồm này.
Ai đời chả biết thằng A thằng B là thằng Chó nào mà nghe kể xong cứ ai tới nhà cũng kể lại như thật thì nạn lan đột biến còn dài.
Nhà em quen 1 ông bán lan đột biến, cứ cách kỳ vài tuần lại đến kể năm nay tôi thu vào mấy tỷ, tôi cho thằng con tôi tiền xây nhà, tôi vừa bán chậu đột biến tỷ 3, sau 1 tuần nó lên giá, tôi mất 3 trăm triệu... Cụ nhà em nghe xong lại thuật lại cho người khác tới nhà chơi y như thật, làm như mình chứng kiến không bằng. Làm truyền thông đẩy giá theo dòng đột biến, người tham nghe tường ngon ăn lại nhảy vào.
Vậy ạ, em chờ mãi tin lan sập này của cụ. Có cây lan đột biến nào 200k mà được 1 kie dài cả mét đâu ạ, ĐÂU, ĐÂU?
- Thứ nhất đã gọi là Kie (mầm) thì chỉ mấy centimet rồi, không có kie nào dài cả mét đâu.
- Thứ hai lan đột biến gieo hạt là hàng Fake, giả cầy, giống cái túi LV bán vệ đường giá 50k so với cái túi LV bán trong Tràng Tiền giá cả nghìn đô, so sánh sao được.
Cụ đúng là hiểu biết, nhưng chưa đầy đủ về Lan đột biến rồi, vào đây chém bừa người ta cười cho.
Em đề nghị cụ tìm hiểu thêm chút nữa rồi hãy chém tiếp ạ, kính cụ
PS: Nick cụ là "em bán phong lan" mà biết về lan thế này thì ... em thấy cụ bán hàng khó phát đạt lắm.

em thấy vẫn hot lắm sợ thặc
Nó đẩy giá vòng quanh không khác đồng tiền ảo phụ scam. Những dòng không được đẩy giá thì giá thấp rồi. Thi thoảng làm quả ảnh chuyển giao chục tỷ lùa gà chứ thực tiễn có bán bằng mắt. Cứ lên youtube mà xem những nhà vườn năm nay lan đột biến dài cả mét đầy ra, thuộc những dòng giờ chỉ để đấy chờ thằng gà nào vào mua, ế dài thòng, không buồn cắt mắt ra kích mầm.

Vậy ạ, em chờ mãi tin lan sập này của cụ. Có cây lan đột biến nào 200k mà được 1 kie dài cả mét đâu ạ, ĐÂU, ĐÂU?
- Thứ nhất đã gọi là Kie (mầm) thì chỉ mấy centimet rồi, không có kie nào dài cả mét đâu.
- Thứ hai lan đột biến gieo hạt là hàng Fake, giả cầy, giống cái túi LV bán vệ đường giá 50k so với cái túi LV bán trong Tràng Tiền giá cả nghìn đô, so sánh sao được.
Cụ đúng là hiểu biết, nhưng chưa đầy đủ về Lan đột biến rồi, vào đây chém bừa người ta cười cho.
Em nghị cụ tìm hiểu thêm chút nữa rồi hãy chém tiếp ạ, kính cụ
Tôi phản ánh sự thật thế thôi. Lùa đến cả gà đột biến gieo hạt 30k 1 cây thì còn thảm hơn cả giá gieo hạt của các dòng lan khác. Thế có nghĩa là ế dư thừa nhiều rồi. Dòng gieo hạt luôn đi kèm với không cam kết mặt hoa là gì. Fake gì mà fake, đây là đánh vào tâm lý chơi cờ bạc cùa đám nhà nghèo.

coolpix8700

Xe ngựa
Thằng cháu em cũng tham gia. Đầu tư hẳn 1 khu đầy đủ để trồng lan.
Giống thì chạy vòng tròn, mấy hôm nay giống này, mai lại hết hót chuyển sang giống khác.
Nó bảo vẫn có lãi.
Em bảo mẹ nó về nói với nó mua được kie nào có khách bán luôn. Gỡ được đồng nào thì gỡ, đừng có trồng nữa.
Đa cấp - lùa gà thì ai cũng nhìn thấy rồi, nhưng còn người ham mong thu tiền tỷ dễ dàng để sẵn sàng làm gà thì vẫn còn tồn tại!

NEW WAY

Xe máy
Giao dịch thoải mái, cứ thằng nào lộ thông tin gd hoặc khoe lên mạng là truy thu 10% thuế là ok, ko nộp thì bỏ tù!

Thể hiện bỏ bóng đá người rồi ạ? Ngay cái nick của cụ cũng thể hiện văn hoá bán hàng của đám đa cấp. Tuyên truyền lãi lời ra sao. Em mệt mỏi với cái ông cứ cách vài tuần lại tới nhà kể chuyện lan var nhà ông ấy lời lãi ra sao lắm rồi. Hỏi thật cụ có thấy bạn bè cụ lảng cụ ra không? Ít nhiệt tình với cụ hơn chưa? Mở miệng ra là kể chuyện cái ông ất ơ tôi chả biết là ai lãi bao nhiêu đồng để làm gì?
Em không bán lan, không cần vào chợ, cũng không cần bám thớt lan đột biến để bán hàng như cụ Tùng Thóc. Kể tiếp cái ông cách tuần lại đến kể chuyện lời lãi. Hai con cụ ấy đang thanh lý cả vườn lan mấy nghìn mét vuông. Dừng làm, chỉ trồng trên nóc nhà rộng hơn trăm mét tý thôi. Mới năm ngoái thôi mùa này người hỏi mua lan đột biến thì không bán, đáp là mùa này đang nuôi cành, sang thu kích mầm cắt nhỏ ra bán lãi hơn để cây dài :))

Jiren198

Xe điện
Em không bán lan, không cần vào chợ, cũng không cần bám thớt lan đột biến để bán hàng như cụ Tùng Thóc. Kể tiếp cái ông cách tuần lại đến kể chuyện lời lãi. Hai con cụ ấy đang thanh lý cả vườn lan mấy nghìn mét vuông. Dừng làm, chỉ trồng trên nóc nhà rộng hơn trăm mét tý thôi. Mới năm ngoái thôi mùa này người hỏi mua lan đột biến thì không bán, đáp là mùa này đang nuôi cành, sang thu kích mầm cắt nhỏ ra bán lãi hơn để cây dài :))
Chu kì tới Việt Nam cứ chuyển hẳn sang trồng Lan bán là kinh tế tăng trưởng 100% , chả cần cố 5/6% như bây giờ, e thấy ai cũng lãi tỷ tỷ:))

emdaikho

Xe hơi
Thì em đã chờ theo ý ÔNG được 2 năm rồi và đang chờ tiếp ÔNG ạ, ÔNG nói suông quá.
Tôi tôn trọng những người chơi lan thực thụ, còn ô chơi thì cứ chơi, nhưng đừng cố chứng minh giá trị tiền tỷ mấy cọng lá làm gì, trên of này cũng toàn người đủ ăn đủ mặc, nên đừng nghĩ là gato. Xã hội đâm đầu vào dỡ nhà người khác về làm chuồng xí nhà mình thì ô biết rồi đấy.