[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

phaodongky

Xe tải
Có vẻ giáo sư chuyên khoa tim mạch hay bị đấu tố nhỉ? Chuyên gia PhanVanTai có thông tin gì về GS này không?
Bài viết rất hay và đáng đọc!

Em phải vào để vodka cảm ơn cụ. Xét từ góc độ chuyên môn hay góc độ quản trị thì case study này quá hay và đầy chất gây cảm hứng!

1 cá nhân gầy dựng được cả 1 môi trường, 1 tâp thể đoàn kết, học hỏi, cầu tiến và cống hiến như vậy không hề dễ!

Dan du an

Xe cút kít
A Tuấn có tội hay vô tội thì sẽ có cơ quan chức năng xét xử, em nghĩ các cụ ko nên phán trước làm gì.
Tuy nhiên khá nhiều cụ bị nhầm lẫn hay ảo tưởng, a Tuấn làm GĐ BV thì không có nghĩa a ý đương nhiên đủ tiêu chuẩn ĐBQH, hay là ĐBQH thì anh ý đương nhiên sẽ quản trị BV tốt. Hai vấn đề hoàn toàn khác nhau
Em là người dân e hoàn toàn có quyền đặt ra câu hỏi, liệu làm cả 2 việc 1 lúc liệu anh ý có làm tốt được hết cả 2 không, nhất là trong tình hình BM đang rối ren như vậy. Nếu e là bác Huệ, em sẽ đề nghị a Tuấn chỉ nên về tập trung làm tốt cái chuyên môn quản lý BV của anh ý thôi. Ý kiến cá nhân, mong một số cụ lượng thứ
Đại biêu quốc hội chắc phần đa đều kiêm việc quản lý chứ làm gì có chuyện chỉ làm đại biểu không làm gì khác

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bài viết rất hay và đáng đọc!

Em phải vào để vodka cảm ơn cụ. Xét từ góc độ chuyên môn hay góc độ quản trị thì case study này quá hay và đầy chất gây cảm hứng!

1 cá nhân gầy dựng được cả 1 môi trường, 1 tâp thể đoàn kết, học hỏi, cầu tiến và cống hiến như vậy không hề dễ!
Giữa ông thành và ông Tuấn nếu bầu vào đại biểu qh thì cụ chọn ai.e hỏi vui tí

PhanVanTai

Xe hơi
Đại biêu quốc hội chắc phần đa đều kiêm việc quản lý chứ làm gì có chuyện chỉ làm đại biểu không làm gì khác
Chủ trương của Quốc hội hiện nay là giảm dần các đại biểu kiêm nhiệm, tăng cường số lượng các Đại biểu chuyên trách. VD Tại Mỹ thì hầu hết các thành viên của Thượng - Hạ viện đều không kiêm nhiệm các vị trí khác trong chính quyền. T

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ giáo sư chuyên khoa tim mạch hay bị đấu tố nhỉ? Chuyên gia PhanVanTai có thông tin gì về GS này không?
Nhắc đến viện E em lại có kỷ niệm . năm 2008 khi có trận lụt lịch sử, em về quê , đường quê ngập nên lội nước để đi thăm nom quanh làng. Về đến gần nhà không biết là bị con gì dưới nước nó cắn hay là do ngâm nước lạnh lâu nên tắc mạch máu mà tự nhiên đau nhói một phát ở ngón chân áp út bên trái. Cố lên vào nhà được thì thấy nó sưng lên nhanh khủng khiếp, tím dần dần sau đó sưng to và tím cái đốt chân như quả mận hậu.
Mấy hôm sau xoa thuốc nó đỡ sưng dần nhưng vẫn tím. Ra viện E khám, mãi sau các anh ý mới chẩn đoán có thể là tắc tĩnh mạch bàn chân tại đó, phải siêu âm tĩnh mạch chân. Họ cho địa chỉ phòng siêu âm. Đến cái phòng đó thì có lần k có ai, có lần cô y tá nói bs đi học. Đến lầm thứ 4 mới gặp được anh bs. Anh cũng rất áy náy bảo anh bận quá mà của em cũng khó chẩn đoán, máy lại đang hỏng. E đồng ý ý thì a giới thiệu ra ngoài siêu âm. Em chán bỏ về, sau này chỗ chân đau đó đỡ dần nhưng k khỏi hẳn. Giờ chỉ đi giày rộng kiểu thể thao, đi giày da là bị ép vào sẽ đau ngay.
Nhưng năm 2018 thì mẹ em bị ngã gãy xương khớp háng, cũng vào viện E nằm thì thấy khác hẳn, có căng tin quán cafe sạch sẽ, phòng bn cũng sạch sẽ.

xe lôi

Xe tăng

E thấy nhiều cụ bênh gđ mới BM,e cứ chờ kết quả thanh tra viện tim.Hôm nay thấy bắt 1 loạt cựu thì e cũng biết mấy anh bênh a gđ mới chắc cũng nhập kho hoặc sắp nhập kho rồi.
Ở đời đã ăn cắp thì đừng to mồm.

f1_hn

Xe container
GS Thành mà tiếp tục ở lại VĐ thì sẽ khó có đất dựng võ ...đầu những năm đầu 2000 thì GS Thành đã đc coi là bàn tay vàng về mổ tim

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tất nhiên không cụ thể đại biểu này phải là GĐ.
Nhưng đọc báo thấy rõ thế này ạ

Trích báo
Ngoài ra, Phó trưởng Ban Công tác Đại biểu thông tin thêm, căn cứ tình hình thực tiễn, sau khi làm việc các địa phương, 2 thành phố lớn là Hà Nội và TP.HCM, Ủy ban Thường vụ Quốc hội thấy rằng, các cơ sở khám chữa bệnh rất quan trọng, đặc biệt trong tình hình dịch bệnh hiện nay.
Vì vậy, Ủy ban Thường vụ Quốc hội điều chỉnh giảm khối Trung ương, cụ thể là khối đại biểu chuyên trách, để tăng đại biểu cho 2 thành phố lớn. Cụ thể, Hà Nội tăng 1 đại biểu ở Bệnh viện Bạch Mai và TP.HCM thêm 1 người ở Bệnh viện Chợ Rẫy.

Trả lười
1. Nhà ọp phát huy tinh thần phê tự phê, nên cần phán trước.
2. Tiêu chuẩn ĐBQH phù hợp với nhiều người và nhiều người có thể tự ứng cử. Tiêu chuẩn GĐBV không yêu cầu ĐBQH, bạn nhầm lẫn 2 khái niệm này.
3. Bạn có quyền chọn hoặc không chọn vì đó là sự sáng suốt lựa chọn để bầu.

Snowsnow

Xe máy

stone_lamp

Xe điện
Em lôi thớt mày lên tiếp cho nó thời sự

Bluehelmet

Xe buýt

RX470_HN

Xe tăng
A Tuấn tim xin rút rồi, đáng tiếc.
Vào BM giờ thấy sự thay đổi rõ ràng về thái độ dịch vụ.
Sạch sẽ ngăn nắp không như cái chợ trước kia.

cocsku

Xe cút kít
Bạch mai mà rắm rối thì béo bở nhất là các bệnh viện tư nhân. Họ sẽ trỗi dậy mạnh mẽ.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bạch mai mà rắm rối thì béo bở nhất là các bệnh viện tư nhân. Họ sẽ trỗi dậy mạnh mẽ.
Bệnh viện tư trỗi dậy cũng là cái tốt, đáng phát huy. Đừng ấu trĩ là cái gì của NN cũng phải là tốt hơn

ChuCuoiCayDa

Xe tải
A Tuấn tim xin rút rồi, đáng tiếc.
Vào BM giờ thấy sự thay đổi rõ ràng về thái độ dịch vụ.
Sạch sẽ ngăn nắp không như cái chợ trước kia.
vâng e cũng tiếc BM giờ sạch sẽ gọn gàng, em đi chăm người bệnh cũng đỡ thấy kinh khủng

Minhkhang09

Xe hơi
Một số người trong nghành em quen cũng nói bác Tuấn làm được nhiều voeecj cho bệnh nhân, nhưng điều đó lại đụng chạm bọn xấu nên haizzz...

Vova

Xe container
Một số người trong nghành em quen cũng nói bác Tuấn làm được nhiều voeecj cho bệnh nhân, nhưng điều đó lại đụng chạm bọn xấu nên haizzz...
Ngành của cụ nhiều người tốt quá, haizzz ... :P
Còn một số người trong ngành em quen thì bảo cơ chế như thế này không cẩn thận thì dễ làm sai. Họ cũng bảo là ông nào cứ chia phe mình là người tốt còn phe không nghe lời mình là người xấu thì dễ bị khởi tố lắm, haizzz ...

Trạng thái
Thớt đang đóng