[Funland] Tổng hợp thông tin cần biết Về căn cước công dân gắn chip

trungduong2211

Xe điện
Em mới đi làm cho F1 vừa tới tuổi làm cccd lần đầu. Cập nhật thông tin quy định mới cho các cụ biết đỡ mất thời gian đi lại:
- 44 Phạm Ngọc Thạch chỉ nhận làm cho các trường hợp đã có cccd 12 số. Cấp lần đầu và cmt 9 số thì ai quận nào về quận đó làm
- Tại quận Long Biên nơi em đktt, ở những phường mà quận đã triển khai cấp lưu động thì sẽ cấp ở phường, lên quận là đuổi về, nếu đợt 1 đã qua thì chờ đợt 2. Các phường được làm ở quận em nghe thông tin hỏi han giữa cán bộ cấp và người đi làm thì được biết có phường Đức Giang, k biết mấy phường sát gần trụ sở c/a quậnđó tương đương như Đức Giang có được làm ở quận không thì k rõ. Như quan sát thì người ở Gia Thụy, Ngọc Thụy là bị về chờ đợt 2 lưu động.
- Nhóc nhà em hktt Thạch Bàn nhưng ở nơi khác nên được làm ở quận.

hung303

Xe điện
cụ nhầm trừ nghành công an họ mới kg cần cái tờ giấy đình chính chứ còn lại các giao dịch dân sự và giao dịch chính quyền đều phải có đính chính
tôi vd luôn
mua bán đất cát hoặc sổ tích kiệm ngân hàng ( trước chính chủ dùng cmnd 9 hoặc 12 số hoặc cccd 12 số đã ghi trong đó..giờ tự dưng lòi ra cái cccd gắn chíp...bên phía trung gian là bank hoặc công chứng kg kg chấp nhận đâu .phải có đính chính nhé ...yêu cầu phải chứng minh là các giấy tờ này phải đúng thế thôi) còn cụ cứ tưởng cccd gắn chíp tự dưng ra đời à...đcmn đều lợi ích cả thôi
Thế cụ có biết tại sao trên CCCD chỉ cần ghi 9 số CMT cũ là tránh đc nhiều rắc rối cho người dân mà ko được ghi không?

khói_lửa

Xe buýt
Thế cụ có biết tại sao trên CCCD chỉ cần ghi 9 số CMT cũ là tránh đc nhiều rắc rối cho người dân mà ko được ghi không?
dễ hiểu thôi..đó là việc của thằng dân đen tự đi đính chính
cụ có hiểu sao đang nhiên đang lành cmnd 12 số chưa ráo mực mà tự dưng làm luôn cccd 12 số kg ? và cũng chưa ráo mực lại có cccd 12 sô gắn chíp kg ?
cụ biết tại sao kg ?

panda007

Xe tải
Em đang hóng các tỉnh khác cụ thể là 89 quê em đã cho làm chưa. CMT của em sắp hết hạn r
Chắc sắp rồi, em vừa thấy loa thông báo, mai kia làm trước cho đội ngũ cán bộ và người có công.
Tsb, vừa năm ngoái đổi cccd xong

hung303

Xe điện
dễ hiểu thôi..đó là việc của thằng dân đen tự đi đính chính
cụ có hiểu sao đang nhiên đang lành cmnd 12 số chưa ráo mực mà tự dưng làm luôn cccd 12 số kg ? và cũng chưa ráo mực lại có cccd 12 sô gắn chíp kg ?
cụ biết tại sao kg ?
Vậy cụ chưa biết rồi.
Bộ CA khi làm CCCD 12 số có đưa dòng ghi chú số cũ của người có CCCD, nhưng bộ tư pháp gạt phăng đi, nhất định ko đồng ý đưa vào nên Bộ CA phải chịu.
Còn vụ chuyển sang thẻ chip chắc chắn e biết rõ hơn cụ, em biết cả quá trình chuẩn bị thực hiện, số lượng ban đầu là bao nhiêu, giá trị bao nhiêu, thời hạn thực hiện trong bao lâu, in ở đâu, thủ tục thế nào, quá trình in gặp khó khăn gì, các thẻ đầu tiên in ra là của ai, ra mục đich đổi CCCD chip hiện tại và sau này thế nào ....

khói_lửa

Xe buýt
Vậy cụ chưa biết rồi.
Bộ CA khi làm CCCD 12 số có đưa dòng ghi chú số cũ của người có CCCD, nhưng bộ tư pháp gạt phăng đi, nhất định ko đồng ý đưa vào nên Bộ CA phải chịu.
Còn vụ chuyển sang thẻ chip chắc chắn e biết rõ hơn cụ, em biết cả quá trình chuẩn bị thực hiện, số lượng ban đầu là bao nhiêu, giá trị bao nhiêu, thời hạn thực hiện trong bao lâu, in ở đâu, thủ tục thế nào, quá trình in gặp khó khăn gì, các thẻ đầu tiên in ra là của ai, ra mục đich đổi CCCD chip hiện tại và sau này thế nào ....
tất cả vì miếng ăn thôi giống như vụ tranh nhau đòi làm bằng và quản lý sát hạch bằng lx thôi
cụ đã bao giờ đặt 1 câu hỏi
sao cái bằng lái xe nhìn nó đẹp và có vẻ bảo mật hơn cái cmnd 12 số và cccd 12 số kg ? lý do sao vậy ?

thangpq74

Xe máy
Cứ vẽ ra lấy tiền thôi

hung303

Xe điện
tất cả vì miếng ăn thôi giống như vụ tranh nhau đòi làm bằng và quản lý sát hạch bằng lx thôi
sao cái bằng lái xe nhìn nó đẹp và có vẻ bảo mật hơn cái cmnd 12 số và cccd 12 số kg ? lý do sao vậy ?
Về bên Cục GTĐB thì em ko rõ lắm, nhưng ở chỗ càng lớn thì càng nhiều người miếng bánh càng phải chia nhỏ, nhiều lúc ko phải cứ trên bảo là dưới nghe theo đâu. Nhiều cái tưởng đơn giản mà lại phức tạp.

Vinhdq164

Xe buýt
Chắc sắp rồi, em vừa thấy loa thông báo, mai kia làm trước cho đội ngũ cán bộ và người có công.
Tsb, vừa năm ngoái đổi cccd xong
Cụ cũng ở HY ạ? Cụ ở khu vực nào thế ạ? Em ở Phù Cừ

Chim Trích

Xe tăng
Quan trọng cái nào bền (giữ mầu) hơn, chứ cả 2 cháu đều nhét ví thôi mà bạc rồi. Không có ý gì nhưng xem cái thẻ xanh thằng bạn mà chục năm vẫn đẹp.

toimuondie

Xe container
Rất đơn giản, tại thời điểm này có nhiều người có nhu cầu in 9 số cũ nhưng không phải là tất cả.
Tương lai gần số người có nhu cầu sẽ ít đi và tiến tới bằng 0, chẳng lẽ lại làm mẫu mới hoặc để trống?
Cá nhân tôi có 1 tờ A4 xác nhận, trong vòng 1 ngày tôi đi thay đổi gần hết những thứ cần thay đổi như thẻ ngân hàng, sổ đỏ...
Tờ A4 tôi cất trong tủ phòng trường hợp sau này cần.
Ý tưởng ghi 9 số cũ rõ ràng là tối kiến.

Rolling Stones

Xe máy
e dùng cccd rồi, giờ đổi sang thẻ mới có giữ nguyên số căn cước k nhỉ , chưa kể ngày cấp nữa, bao nhiêu thông tin liên quan đến thẻ cccd

Vinhdq164

Xe buýt
e dùng cccd rồi, giờ đổi sang thẻ mới có giữ nguyên số căn cước k nhỉ , chưa kể ngày cấp nữa, bao nhiêu thông tin liên quan đến thẻ cccd
Ngày cấp sẽ khác cụ nhé. Còn số cccd sẽ giữ nguyên không đổi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hộ khẩu cụ Hà Nội thì làm ở Hà nội thôi ạ. CMT cũ giữ lại để hôm nào nộp cho CSGT. Làm CCCD mới cầm mỗi hộ khẩu, coi như làm từ đầu.
Nộp cmt cũ cho cs giao thông hả cụ ? nộp làm gì ?
Em đổi hk từ nơi khác về HN , đổi cmt xong thì được giữ cmt cũ không bị cắt góc , ko nộp cho ai cả cụ ạ !

toimuondie

Xe container
Nộp cmt cũ cho cs giao thông hả cụ ? nộp làm gì ?
Em đổi hk từ nơi khác về HN , đổi cmt xong thì được giữ cmt cũ không bị cắt góc , ko nộp cho ai cả cụ ạ !
Hôm nào đi xe máy cụ bị CSGT tuýt còi thì cụ gãi đầu nói quên giấy tờ, các anh cầm tạm CMT lát em quay lại nộp phạt.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm nào đi xe máy cụ bị CSGT tuýt còi thì cụ gãi đầu nói quên giấy tờ, các anh cầm tạm CMT lát em quay lại nộp phạt.
Quên thì nộp cái xe máy ở lại cụ nhé :)) ko dễ ăn đâu :))

Goonner

Xe đạp
Vậy cụ chưa biết rồi.
E đọc trên Tinh tế có người nhận là đã được lấy CCCD chip, nói là quét QrCode trên CCCD mới sẽ xem được số CMND 9 số cũ, đỡ phải giấy A4 xác nhận. Cụ nắm được thông tin, việc này có chuẩn không ạ?