[Funland] Tổng hợp thông tin cần biết Về căn cước công dân gắn chip

Kiabuoisang

Xe container
Éo mẹ suốt ngày đổi mẫu này, mẫu kia phiền hà vãi CCC. Hết thay chứng minh lại thay mẫu thẻ bảo hiểm, thay mẫu biển số :)). Lại còn cấp căn cước xuyên đêm như kiểu ko cấp nhanh mai thằng được cấp nó chẳng may qua đời không có giấy tờ vào địa phủ ý.

tranhien1979

Xe tăng
Mình đã đi thay đổi thông tin CMND sang cccd ga chip sáng nay ở 4 ngân hàng.Cả 4 nơi nhân viên đều chưa cập nhật về việc thông tin trên QR của cccd gắn chip.Mình bảo họ dùng QRtrên Zalo quét và mình mang CMND cũ 9 số photo cho họ đối chiếu là họ thay đổi thông tin cho mình luôn,mang sổ hộ khẩu hay đăng ký kết hôn cũng được miễn là có số CMND trên đó.Hôm nay mình đã đổi xong thông tin ở 4 nơi ,không cần giấy xác nhận CMND gì cả.
Ra NH, họ cho tự khai cái tờ khai của họ, đúng người, đúng chữ ký, copy lại cái mới lưu lại thì họ đâu cần cái QR với Chip. Sau này hết hạn, đổi ngày cấp họ cũng lại copy, scan lại. Túm lại ý định của mấy anh BCA chủ yếu bán thẻ, thu hồi vốn đầu tư máy móc in ấn, quẹt thẻ nhanh thôi. Lưu trữ thông tin trong chip chả có mấy tác dụng với các bên khác.

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ đến nhận trực tiếp à? Em đăng ký chuyển phát đến cty thấy nó có ngày dự kiến sẽ chuyển đến, cũng khá chuẩn
nay té qua pnt hỏi thấy bảo thẻ chip phải hơn tháng may ra có , cụ làm cccd thường hay chip mà có nhanh thế

yeuca2vo

Xe tải
Hôm qua bố mẹ em đi đổi hộ chiếu ở Phạm Ngọc Thạch không đc vì CMND của mẹ em hết hạn. Bố mẹ em quay về CA quận làm CCCD mới. Về các cụ kể cũng thưa người làm và ban đầu giấy hẹn 23/3 có kết quả nhưng sau đó lại xóa đi, nói sẽ chuyển về tận nhà.

Mr.Alo

Xe lăn
Em lên hóng các cụ rồi từ từ đổi, em đang dùng CMND thẻ nhựa 12 số còn hạn đến 2028 :)
ko cần đổi đâu cụ , đông lắm mà ko cần thiết , em bắt buộc đổi vì đợt trước họ cấp sai thông tin

shiluo

Xe container
nay té qua pnt hỏi thấy bảo thẻ chip phải hơn tháng may ra có , cụ làm cccd thường hay chip mà có nhanh thế
Em thẻ chip mà cụ, em đi làm hôm 1/3, trên giấy hẹn nó để 11/3 (cũng gạch đi như cụ). Đến 10/3 thì chuyển đến VP cho em

Mr.Alo

Xe lăn
Em thẻ chip mà cụ, em đi làm hôm 1/3, trên giấy hẹn nó để 11/3 (cũng gạch đi như cụ). Đến 10/3 thì chuyển đến VP cho em
cụ làm ở phường à , em làm ở phạm ngọc thạch vừa đi qua chạy vào thấy xếp hàng mà hội ý kêu hơn tháng còn chưa thấy đâu :(

shiluo

Xe container
cụ làm ở phường à , em làm ở phạm ngọc thạch vừa đi qua chạy vào thấy xếp hàng mà hội ý kêu hơn tháng còn chưa thấy đâu :(
Em làm ở PNT mà cụ (em đổi từ căn cước 12 số sang căn cước chip, không phải đổi số)

shiluo

Xe container
chài , thế để lúc nào tiện lại phi vào hỏi vậy , hôm làm quên ko ghi chuyển về nhà luôn , em cũng cccd đổi qua chip
Của em đi làm ngày 1/3 (mất cả buổi chiều mới xong), trên căn cước ghi ngày cấp 4/3. Đến 10/3 là em nhận được ở VP

Dim tầu

Xe hơi
Của em là CMND 12 số, hạn còn vô biên thì đã cần đổi chưa các cụ, chứ bây giờ nó cấp cho mình cái CCCD mà số khác thì lại phải đổi theo 1 mớ giấy tờ khác nữa, lằng nhằng lắm.
Hồi cách đây mấy năm em không nhớ, thằng bạn em làm CCCD được ghi cả tên cha và mẹ vào, bây giờ em cũng muốn như thế, CCCM nào có cửa giới thiệu em phát ! hậu tạ ạ !

Tiên Cầm

Xe đạp
Các bác cho mình hỏi, trường hợp mình đổi hộ khẩu thì có phải làm lai CMND / Căn Cước / Hộ Chiếu không các bác?

Rong Ruổi

Xe container
Ai cấp lần đầu và đổi từ 9 số thì bắt buộc về quận, phường. Còn đã có cccd đổi sang gắn chíp thì làm ở Phạm Ngọc Thạch.
E có cccd cũ rồi. Nay hết hạn đổi sang cccd mới

trungduong2211

Xe điện
E có cccd cũ rồi. Nay hết hạn đổi sang cccd mới
Hôm trước em đưa nhóc vừa đủ tuổi cấp cccd lần đầu ra PNT làm, khi nộp tờ khai thì bị đuổi về quận. Họ nói ở PNT chỉ làm cho người đã có cccd 12 số, còn làm lần đầu và 9 số thì phân bổ về quận hết rồi. Em đưa cháu về quận thì họ chỉ nhận làm một số phường gần sát trụ sở, còn lại triển khai làm lưu động. Một số người ở các phường đang triển khai làm lưu động đều bị đuổi về chờ làm ở phường. Nhóc nhà em vừa bước qua tuổi 14 nên được cho làm ngay. Mấy hôm sau vk em xuống làm cũng suýt bị đuổi về phường, mà nhà em lâu rồi không ở tại nơi đăng ký thường trù nữa, vk em trình bày mấy câu, may em khai sẵn cho tờ khai ở nhà đưa ra, họ dựa vào đó cập nhật dữ liệu và làm cho luôn.
Như vậy, cụ đã có cccd 12 số thì làm được ở PNT, nhớ tranh thủ đi vào sáng thứ 7 sẽ vắng hơn ngày thường.

comiki

Xe lăn
Hồi cách đây mấy năm em không nhớ, thằng bạn em làm CCCD được ghi cả tên cha và mẹ vào, bây giờ em cũng muốn như thế, CCCM nào có cửa giới thiệu em phát ! hậu tạ ạ !
Cửa đấy mời cụ lên vận động đồng chí BT xxx phê duyệt mẫu riêng cho cụ. Cái mẫu của bạn cụ là mẫu cmnd 12 số đời đầu.

comiki

Xe lăn
Éo mẹ suốt ngày đổi mẫu này, mẫu kia phiền hà vãi CCC. Hết thay chứng minh lại thay mẫu thẻ bảo hiểm, thay mẫu biển số :)). Lại còn cấp căn cước xuyên đêm như kiểu ko cấp nhanh mai thằng được cấp nó chẳng may qua đời không có giấy tờ vào địa phủ ý.
Thông cảm, các đồng chí cũng bị ép chỉ tiêu.

Rong Ruổi

Xe container
Hôm trước em đưa nhóc vừa đủ tuổi cấp cccd lần đầu ra PNT làm, khi nộp tờ khai thì bị đuổi về quận. Họ nói ở PNT chỉ làm cho người đã có cccd 12 số, còn làm lần đầu và 9 số thì phân bổ về quận hết rồi. Em đưa cháu về quận thì họ chỉ nhận làm một số phường gần sát trụ sở, còn lại triển khai làm lưu động. Một số người ở các phường đang triển khai làm lưu động đều bị đuổi về chờ làm ở phường. Nhóc nhà em vừa bước qua tuổi 14 nên được cho làm ngay. Mấy hôm sau vk em xuống làm cũng suýt bị đuổi về phường, mà nhà em lâu rồi không ở tại nơi đăng ký thường trù nữa, vk em trình bày mấy câu, may em khai sẵn cho tờ khai ở nhà đưa ra, họ dựa vào đó cập nhật dữ liệu và làm cho luôn.
Như vậy, cụ đã có cccd 12 số thì làm được ở PNT, nhớ tranh thủ đi vào sáng thứ 7 sẽ vắng hơn ngày thường.
E Cám ơn cụ