[Funland] Tổng hợp thông tin thủ tục đi và đến Hà Nội từ 21/9

Jonhy

Xe buýt
Tối qua em vừa về nb đón 2 đứa trẻ con lên, em xin chia sẻ kinh nghiệm cụ /mợ tham khảo

chiều Hà Nội về NB, em tự lái xe về, có xét nghiệm PCR còn hiệu lực trong 72h. Qua trạm pháp vân vào khai báo y tế trên phần mềm VNEID của công an, lưu ý khai rõ điểm đi là nơi ở của cụ, nơi đến là nới con cụ ở, chị y tế cứ đòi giấy đi đường, em đứng nhẹ nhàng giải thích là em đi xin các nơi nhưng không ai cấp cả và em về đón con ở chốt kiểm tra covid ở NB rồi đi ngay không vào nhà ai cả, mãi rồi chị ấy cũng đồng ý, thế là em bon bon chạy thôi. Lưu ý các trạm thu phí đã thu phí trở lại, không còn miễn phí nữa. em về đến chốt kiểm tra covid khi vào NB (ở cầu Non Nước hoặc cảng Phúc Lộc đều có). Về đến chốt ở Nb em vào trình giấy xét nghiệm họ xem qua loa rồi cho đi vì lúc đó trời mưa to và rất nhiều người. Các cụ có thể chạy vào tận nhà đón f1 nhưng em sợ về đó lại lằng nhằng cho người ở nhà nên đã nhờ người đưa các cháuđến gần chốt để đón luôn.

Chiều NB về HN, bọn nhà em trên 10 tuổi nên chắc ăn em cho test PCR hết, ra xã xin cái giấy xác nhận chỗ chúng nó đang ở không có dịch. Quay lại trạm pháp vân lại vào khai y tế (khai nơi đi là nơi các con ở nơi đên là nhà trên HN) kèm xét nghiệm PCR của cả bố con và sổ hộ khâu, căn cước công dân, các con vẫn ngồi trên xe có mình em xuống. Y tế kiểm tra song đóng cho cái dấu kiểm dịch là ok

có một số người dùng test nhanh cũng vẫn qua được những em cứ chắc ăn dùng PCR , PCR ghép cũng được nhé

cccm tham khảo, em vừa đi tối qua 24/9, có thể chính sách thay đổi và em may mắn nên nếu cccm nào k qua được chốt thì cũng đừng mắng em nhé
Cụ có thể cho em xin cái mẫu xác nhận ko có dịch ở xã ko cụ. Hay là cứ ra xã vs uỷ ban là người ta có mẫu sẵn rồi ah

Tuan Quang

Xe đạp
Em sắp có việc vào Đông Hà có việc, xin hỏi có bác nào mới đi miền trung về cho em xin ít thông tin về giấy đi đường thời Covid này với ạ. Tks các bác!

Jonhy

Xe buýt
Hôm nay e vừa ở nghệ an đón f1 ra hà nội, lúc đi cũng lo lắng ko biết thủ tục như nào nên e chuẩn bị sổ hk, cccd, đi về thì test nhanh qua đơn giản tất cả các chốt của các tỉnh ko vấn đề gì, đi ra thì cẩn thận hơn 2 cha con đi xét nghiệm pcr gộp mất 1.1 củ, xuống xã xin cái giấy xác nhận ở địa phương ko có dịch như mẫu cụ nào đăng lên đây, đi qua chốt các tỉnh thì đơn giản, đến chốt pháp vân có 2 anh csgt ngồi ngay điểm thu tiền vé, xem giấy tờ rồi cho đi qua (chỉ xem giấy xét nghiệm và shk, ko thấy xem giấy xác nhận của xã), em có hỏi csgt: a ơi lần sau đi e test nhanh dc ko chứ test pcr này tốn quá thì chú csgt bảo phải pcr cho đảm bảo, mà em nghĩ lỡ có dùng test nhanh xin xỏ 1 lúc chắc cũng dc nhưng mà hên xui, vui thì dc qua mà cáu có khi quay lại tìm chỗ test pcr thì cũng khốn nạn, nên khuyên các cụ thôi cố mà test pcr cho nó lành, xong đến khai báo y tế quét mã vạch đã khai sẵn là té thôi, e cũng thấy mấy người vào quyét mã vạch đều test pcr với lại đông đúc chả muốn hỏi nhiều.tóm lại cũng đơn giản nếu cc chuẩn bị 2 cái quan trọng là test pcr và hộ khẩu là 99% dc qua (th đón con cháu…), còn đi cv khác thì em ko rành, chia sẻ thông tin với cccm
Cụ cho em xin cái mẫu xác nhận của địa phương không có dịch được ko ah?

so232425

Xe tải

vickwu85

Xe tải
Sáng nay tại chốt Qlo 1 cũ đi Bắc Ninh Từ Sơn, chốt 2 chiều ( đi BN giấy test - vào HN giấy đi đường + test + khai báo qrcode )
cửa

baohoang2309

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi với ạ. Bố mẹ e hộ khẩu nghệ an, đang muốn ra hà nội bằng xe cá nhân thì giờ cần giấy xác nhận địa phương không có dịch, kết quả xét nghiệm PCR. Ngoài ra còn có giấy tờ gì nữa ko ạ?
Ngoài ra muốn hỏi thông tin chính xác cần giấy tờ gì thì gọi lên tổng đài 1022 được ko cc?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang cần vào SG, k rõ đi lại kiểu gì...

VDP

Đi bộ
Em sắp có việc vào Đông Hà có việc, xin hỏi có bác nào mới đi miền trung về cho em xin ít thông tin về giấy đi đường thời Covid này với ạ.
Đi phương tiện cá nhân thì giấy tờ đi đường cần chuẩn bị: xét nghiệm Covid (test nhanh là được) + giấy / quyết định đi công tác của cơ quan đơn vị. Trên đường vào mỗi tỉnh thành sẽ có chốt kiểm dịch và cụ phải xuống khai báo y tế, việc này cũng nhanh và không phức tạp vì cụ chỉ đi qua chứ không nghỉ lai. Tuy nhiên đến Đông Hà cụ có phải cách ly hay không thì em không rõ vì còn tùy thuộc vào địa phương cụ xuất phát có bị giãn cách theo chỉ thị 16 hay không. Tốt nhất cụ nên gọi trước cho người quen ở Đông Hà để hỏi trường hợp của cụ đi từ nơi ...... đến Đông Hà thì có phải cách ly không thì họ sẽ trả lời cụ

xukute

Xe tăng
Nhân viên của em vừa đi từ HN vào Quảng Trị xong.
Tóm tắt cho cụ
1. Chuẩn bị test PCR, giấy đi đường (phân công công tác...)
2. Ra cửa ngõ Hà nội thì vào chốt khai báo lộ trình di chuyển, được cấp 1 mã QR
3. Đi qua các tỉnh họ sẽ kiểm tra xem mình có đi đúng lộ trình hay không? Kiểm tra PCR
4. Nếu ngủ đêm tại các địa phương dọc đường thì cần hỏi vì mỗi nơi có quy định riêng, có nơi không cho ngủ, có nơi cho.

Sáng nay tại chốt Qlo 1 cũ đi Bắc Ninh Từ Sơn, chốt 2 chiều ( đi BN giấy test - vào HN giấy đi đường + test + khai báo qrcode )
cửa
Thứ 3 tới em cũng có việc đi và Khu CN Tiên Sơn song sang thị Trấn Bích Động của Bắc Giang, vậy cụ cho em hỏi cần những giấy tờ gì ạ, với như cụ nói giấy đi đường là do Cty đóng hay Công an cấp ạ.

barca6996

Xe container
E cũng đang cần vào SG, k rõ đi lại kiểu gì...
Sài Gòn k nhận người vào trừ các trường hợp công vụ cụ /mợ nha. Có thể Google chỉ thị 18 của TP Hồ Chí Minh thi hành từ 1.10.2021

vickwu85

Xe tải
Thứ 3 tới em cũng có việc đi và Khu CN Tiên Sơn song sang thị Trấn Bích Động của Bắc Giang, vậy cụ cho em hỏi cần những giấy tờ gì ạ, với như cụ nói giấy đi đường là do Cty đóng hay Công an cấp ạ.
Nếu cụ đi theo diện cty cử đi thì cần có giấy xác nhận đi của cty. Còn nếu cụ đi theo diện cá nhân thì cụ lên phường xã nơi cư trú của cụ xin cái giấy xác nhận cư trú phí là 10k bộ phận hành chính 1 cửa. Đơn cụ tự viết tay hoặc lấy mẫu trên mạng có dấu xác nhận của phường xã ngoài ra cụ phải có test nhanh hoặc PCR 72 tiếng, khai báo y tế qua zalo để có mã Qr code.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Sài Gòn k nhận người vào trừ các trường hợp công vụ cụ /mợ nha. Có thể Google chỉ thị 18 của TP Hồ Chí Minh thi hành từ 1.10.2021
Em đọc thấy Sài Gòn cho vào nhưng k cho ra.
Hà Nội thì ngược lại, cho ra nhưng kiểm soát chặt đi vào.
Sài Gòn đang rất cần lao động quay lại để sản xuất nên việc nới đầu vào hoàn toàn dễ hiểu.

Nếu cụ đi theo diện cty cử đi thì cần có giấy xác nhận đi của cty. Còn nếu cụ đi theo diện cá nhân thì cụ lên phường xã nơi cư trú của cụ xin cái giấy xác nhận cư trú phí là 10k bộ phận hành chính 1 cửa. Đơn cụ tự viết tay hoặc lấy mẫu trên mạng có dấu xác nhận của phường xã ngoài ra cụ phải có test nhanh hoặc PCR 72 tiếng, khai báo y tế qua zalo để có mã Qr code.
Vâng em cảm ơn cụ nhé!

barca6996

Xe container
Em đọc thấy Sài Gòn cho vào nhưng k cho ra.
Hà Nội thì ngược lại, cho ra nhưng kiểm soát chặt đi vào.
Sài Gòn đang rất cần lao động quay lại để sản xuất nên việc nới đầu vào hoàn toàn dễ hiểu.
Chỉ cho vào những trường hợp công vụ thôi,e đang trong này đây