[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

Mzc

Xe điện
Vào tay ai thì ăn bài từ lâu rồi cụ. Cụ khỏi phải lo tìm chủ mới.
Cụ tự tìm hiểu xem bầu HĐQT flc vừa rồi có 2 người của ai nhé.
Em thấy 3 thì a vợ quyết còi, 1 ông bên chứng khoán MB và 1 ông độc lập. K hiểu ntn.

bubu08

Xe tăng
Mấy cụ chỉ chê là hay, mồm chê nghe oai như cóc
Vào tay các cụ, các cụ làm nổi như ngta không, ngồi đấy mà chê
Làm gì thì làm chứ đừng kéo anh e, bạn bè, nhân viên, đối tác vào tù, xuống hố (nợ nần).
Với lão còi thì còn gây hại cho hàng ngàn cổ đông mất bao tài sản vì cái gian hùng của lão ấy.
Chả có gì đáng khen hay ngưỡng mộ cả!
Âu cũng là luật hoa quả.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mấy cụ chỉ chê là hay, mồm chê nghe oai như cóc
Vào tay các cụ, các cụ làm nổi như ngta không, ngồi đấy mà chê
Em quai lại thoai :D
Đọc lại các comment của cụ này thì có lẽ cụ đang tự nói bản thân cụ đấy!

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Dù muốn hay ko muốn thì cũng phải công nhận FLC thay đổi hoàn toàn diện mạo của Sầm sơn- Thanh hoá, điều mà tất cả các khu du lịch biển nào cũng đang thèm khát. (7 tháng đầu năm nay đón hơn 7tr khách)
Chỉ vì vài cái sai phạm mà giờ lôi lại hình sự hoá vụ giao đất ở đấy thì thực sự ko hiểu cơ quan hành pháp muốn gì? Hay cứ sai là phạt còn đúng mà bất lợi thì cũng bỏ qua
Vài sai phạm à cụ, A QC a làm méo mó cả TTCk, bán chui CP rồi lập hàng chục tk ảo để làm giá, chưa kể a làm nhiều nhà thầu phá sản trắng tay đến mức ko nhà thầu nào muốn làm cho anh, làm thì phải trả tiền trước 100%.
Em biết 1 ông anh bị trắng tay phá sảnbị QC nợ khoảng100 tỷ ko đòi được
1 nhà báo viết trên face có lúc a QC phải đưa tiền mặt cho nhân viên ra chợ mua hàng vì ko nhà thầu nào chịu ký hợp đồng cung cấp
Ô Hoà Bình tay to thì mới chơi sát ván kiểu này chứ nhiều người ngậm đắng nuốt cay:

QUANG1970

Xe lăn

Ông Đặng Tất Thắng, người tham gia xây dựng Bamboo Airways những ngày đầu, vừa xin thôi làm chủ tịch, tổng giám đốc của hãng cũng như vai trò Phó chủ tịch FLC.

Nguồn tin của VnExpress cho biết, trong đơn từ nhiệm, ông Thắng nói vì một số lý do cá nhân, có nhiều công việc cần giải quyết nên không thể sắp xếp thực hiện các nhiệm vụ trên những cương vị hiện tại. Ông đang là Phó chủ tịch FLC kiêm Chủ tịch, Tổng giám đốc Bamboo Airways.
Hội đồng quản trị hai bên sẽ họp để đưa ra quyết định về mong muốn này của ông Đặng Tất Thắng.
Ông Đặng Tất Thắng, Chủ tịch kiêm CEO Bamboo Airways.

Xem toàn màn hình
Ông Đặng Tất Thắng, Chủ tịch kiêm CEO Bamboo Airways.
Ông Đặng Tất Thắng được bổ nhiệm làm Chủ tịch FLC và Bamboo Airways sau khi ông Trịnh Văn Quyết bị bắt hồi cuối tháng 3.

Khó nói đc gì tại thời điểm này. Đi với Hổ cũng oai nhưng khi Hổ sa cơ thì rất mệt :(

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

Mr Chun

Xe tăng

pk2018

Xe tải
Khủng hoàng tại flc chắc phải kéo dài 4-5 năm,mới có năm đầu thôi, còn 3-4 năm nữa

a_cheng

Xe điện
Em lại nghĩ là trước đây, vì dự án flc ss có cũng lâu lâu rồi...e nhớ ko nhầm là thời bác Mai Văn Ninh làm bttu hay sao ấy.
Còn bây giờ bác bộy ngọt thì các tập đoàn vào mạnh cũng là đương nhiên...xưa thời 3d thì kgiang cũng đc đầu tư ác liệc, cái dự án Khách sạn tại Rạch Giá mà tổng Hud làm cđt rầm rộ những năm 200x ko biết đã mở cửa đón khách chưa :)
Hay lại đánh trống ghi tên như flc hay làm ở các tỉnh như hồi Quýt chưa xộ khám.
FLC đi đầu, nhưng làn sóng khổng lồ vốn đầu tư thì từ trước khi bác bột ngọt lên, và ngày càng mạnh mẽ khi bác đã lên. Giờ Thanh Hoá là ngôi sao đang lên rồi cụ. Cả về du lịch, dịch vụ cho đến công nghiệp ( Foxconn rót 1.5 tỷ $ vào TH đó cụ). Ngay cả vùng sâu vùng xa như Pù Luông cũng sẽ hưởng lợi.

Gấu Còi

Xe tải
Hải Dương tỉnh, Cẩm giàng huyện, Cẩm vũ xã.
Gớm nhiều cụ tâng bốc Thắng quá :)) giống anh gì bán Rolls Royce hết thời :D Đợt Quyết đi đầy người đã bảo còn 2 cái mồm nổ to chưa đi nốt đi cho FLC hết bóng với lộn :D Giờ mới đi là muộn :))

Ở ngoài nhìn vào thì cứ như thiên tài với thần đồng, chứ ở trong thối um, phông bạt chứ tuổi gì so với những chủ nợ đành ép nợ đợt rồi. Thôi, ra đi mà an toàn thì còn may chán, chứ còn FLC còn tự sướng vang + cigar thì còn trong tầm ngắm :D
Em thấy anh đây ca ngợi anh quyết lắm. Em có theo dõi trên face em nghĩ anh đấy cũng chỉ bú fame thôi ạ.

Nhẹ thôi anh

Xe tải
Dù muốn hay ko muốn thì cũng phải công nhận FLC thay đổi hoàn toàn diện mạo của Sầm sơn- Thanh hoá, điều mà tất cả các khu du lịch biển nào cũng đang thèm khát. (7 tháng đầu năm nay đón hơn 7tr khách)
Chỉ vì vài cái sai phạm mà giờ lôi lại hình sự hoá vụ giao đất ở đấy thì thực sự ko hiểu cơ quan hành pháp muốn gì? Hay cứ sai là phạt còn đúng mà bất lợi thì cũng bỏ qua
Cụ có biết thằng giao đất ở TH nó ăn bao nhiêu đất ko?. Họ Trịnh đấy

thientudolong

Xe container
QUYẾT không THẮNG !

Em thấy bác này tâm huyết, hôm chị HTKD bị bớ, bác viết bài trên FB kiểu bênh rất hay mà sau xóa mất.
Kiểu đại ý là chị HTKD cũng chỉ làm công ăn lương đơn thuần, mọi việc theo chỉ đạo nên hi vọng chị ý vô can, dc về với XH .
Cụ nói thế có cái đúng cái ko đúng
Nếu tôi theo lệnh làm sai và tôi đc hưởng lợi từ cái sai đấy thì ko thể nói vô can đc :)
Giờ rình mãi mới bắt đc 1 thằng bán ma túy mà nó bảo e chở thuê thì vô tội à
Chị H vừa có hiểu biết pháp luật, vừa đứng ra lo toan ký tá giấy tờ mỗi năm cầm tiền tỏi giờ lại bảo e chỉ làm thuê????

letrungdungcz

Xe tăng
Gớm nhiều cụ tâng bốc Thắng quá :)) giống anh gì bán Rolls Royce hết thời :D Đợt Quyết đi đầy người đã bảo còn 2 cái mồm nổ to chưa đi nốt đi cho FLC hết bóng với lộn :D Giờ mới đi là muộn :))

Ở ngoài nhìn vào thì cứ như thiên tài với thần đồng, chứ ở trong thối um, phông bạt chứ tuổi gì so với những chủ nợ đành ép nợ đợt rồi. Thôi, ra đi mà an toàn thì còn may chán, chứ còn FLC còn tự sướng vang + cigar thì còn trong tầm ngắm :D

Đúng rồi cụ, kẹp nát bi, đưa vào di chúc thôi. Giờ mà clear stock thì mất nhiều quá.

.Bo My

Xe container
Tưởng anh Minh thế nào, đồng hành cùng FLC: ^:)^

hệ sinh thái của FLC vay ngân hàng trên 5.000 tỷ, trong đó có cả của Bamboo Airways. Các khoản vay này tại thời điểm đó là đồng hành cùng hàng không, du lịch và đã truyền thông rộng rãi.