[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ Thắng này nghỉ hẳn FLC hay chỉ từ chức nhưng vẫn ở lại làm cố vấn nhỉ?

f1_hn

Xe container
Vài sai phạm à cụ, A QC a làm méo mó cả TTCk, bán chui CP rồi lập hàng chục tk ảo để làm giá, chưa kể a làm nhiều nhà thầu phá sản trắng tay đến mức ko nhà thầu nào muốn làm cho anh, làm thì phải trả tiền trước 100%.
Em biết 1 ông anh bị trắng tay phá sảnbị QC nợ khoảng100 tỷ ko đòi được
1 nhà báo viết trên face có lúc a QC phải đưa tiền mặt cho nhân viên ra chợ mua hàng vì ko nhà thầu nào chịu ký hợp đồng cung cấp
Ô Hoà Bình tay to thì mới chơi sát ván kiểu này chứ nhiều người ngậm đắng nuốt cay:
Giờ có thêm Cotecsons dính hơn 200 tỏi với Tan Hoàng Minh ở dự án D Capital...trước giờ e vẫn nghĩ đội Coteccons làm chặt tiến độ thanh toán với CDT mà :(

VuNgoanMuc

Xe điện
Thôi sang Anh ở đi chơi với Long đen cho vui, ở nhà làm gì cứ giật mình thon thót.

chemvovan

Xe buýt
Vin mà làm xong quần thể vui chơi giải trí chỗ Cửa Hội thì CL chắc sẽ thu hút kha khá du khách
Quan trọng là cao tốc vào đến Nghệ An thôi cụ. Chứ lái xe 5 - 6 tiếng để đến Cửa Lò thì thôi thà mua vé máy bay vào Đà Nẵng, Phú Quốc cho nhanh

thichlexus

Xe điện
Quan trọng là cao tốc vào đến Nghệ An thôi cụ. Chứ lái xe 5 - 6 tiếng để đến Cửa Lò thì thôi thà mua vé máy bay vào Đà Nẵng, Phú Quốc cho nhanh
Nghệ An có sân bay Vinh mà cụ. Tuy nhiên đi chuyến ngắn Hà Nội -Vinh thì nhiều khi mọi người thích bay luôn vào Đà Nẵng, Nha Trang hơn, cùng một công khuân đồ lỉnh kỉnh lên sân bay.

khanhtb

Xe điện
set up cả hãng Hk đến khi đc như bây giờ siêu nhân rồi,thé các cụ còn chê dc nhỉ, nhiều ng nuôi công ty nhỏ vài nhân sự cũng đã méo mat ấy chu

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe 5-6 tiếng là 1 lựa chọn tốt mà bác.
Vì, bác chỉ chi phí cho 1 cái xe thôi, nó khác với chi phí cho 4 cái vé, dù là vé tàu hay máy bay, cao điểm hay thấp điểm.
Chưa kể, ở Cửa Lò, bác cũng có vài lựa chọn từ cao đến thấp, kể cả Hải sản, Ăn nhậu hay Ngành.
Bãi biển cũng ổn.

Cá nhân tôi ưu tiên Cửa Lò hơn Sầm Sơn chẳng hạn, dù Sầm Sơn gần hơn nhiều.

chemvovan

Xe buýt
Lái xe 5-6 tiếng là 1 lựa chọn tốt mà bác.
Vì, bác chỉ chi phí cho 1 cái xe thôi, nó khác với chi phí cho 4 cái vé, dù là vé tàu hay máy bay, cao điểm hay thấp điểm.
Chưa kể, ở Cửa Lò, bác cũng có vài lựa chọn từ cao đến thấp, kể cả Hải sản, Ăn nhậu hay Ngành.
Bãi biển cũng ổn.

Cá nhân tôi ưu tiên Cửa Lò hơn Sầm Sơn chẳng hạn, dù Sầm Sơn gần hơn nhiều.
Hihi, em khác cụ. Bao giờ có cao tốc thì e sẽ lái đưa cả nhà vào Cửa Lò chơi, chứ đi QL1 thì thôi. Đường bộ đi lúc nào cũng phải nhìn biển tốc độ, nhìn đèn đỏ ở ngã tư, mệt lắm.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, em khác cụ. Bao giờ có cao tốc thì e sẽ lái đưa cả nhà vào Cửa Lò chơi, chứ đi QL1 thì thôi. Đường bộ đi lúc nào cũng phải nhìn biển tốc độ, nhìn đèn đỏ ở ngã tư, mệt lắm.
Cao tốc thì tôi cũng không rõ nó đến đâu rồi.
Đi 1A cũng không tệ lắm, dù đúng là có đôi chút căng thẳng.

Davidlead

Xe tải
Làm gì thì làm chứ đừng kéo anh e, bạn bè, nhân viên, đối tác vào tù, xuống hố (nợ nần).
Với lão còi thì còn gây hại cho hàng ngàn cổ đông mất bao tài sản vì cái gian hùng của lão ấy.
Chả có gì đáng khen hay ngưỡng mộ cả!
Âu cũng là luật hoa quả.
Lôi cả họ Trịnh trên cả nước vào đấy chứ, đùa đâu cụ.

thientudolong

Xe container
set up cả hãng Hk đến khi đc như bây giờ siêu nhân rồi,thé các cụ còn chê dc nhỉ, nhiều ng nuôi công ty nhỏ vài nhân sự cũng đã méo mat ấy chu
lôi cả bạn bè a e ruột đồng nghiệp các kiểu vào tù cùng thì cũng ......siêu :D

hitle888

Xe điện
của để dành của mấy anh C03 sau vụ CDC là FLC, cứ nhảy vào soi hồ sơ dự án FLC các tỉnh là khối lãnh đạo mất ngủ

.Bo My

Xe container
tưởng cụ nói gì chứ nuôi các em xinh để bán giấy thì với anh Quyết không thành vấn đề. Đúng là Bamboo không có phốt gì về phục vụ, nhưng vẫn chưa giải được bài toán kinh tế. Gì chứ lấy vé giá rẻ ra dụ khách thì khó gì, cái chính là làm sao có lời.

thientudolong

Xe container
tưởng cụ nói gì chứ nuôi các em xinh thì với anh Quyết không thành vấn đề. Đúng là Bamboo không có phốt gì về phục vụ, nhưng vẫn chưa giải được bài toán kinh tế. Gì chứ lấy vé giá rẻ ra dụ khách thì khó gì, cái chính là làm sao có lời.
xoay đc tiền gồng lỗ cho BB đến giờ này là giỏi rồi cụ
tất nhiên là để làm đc cái việc giỏi đó cũng phải vi phạm pl nên mới bị bớ :D
cái dở nhất của a là lính lác, 2 cô e ruột phải vào tù vs a :D

Dân Tổ

Xe container
lôi cả bạn bè a e ruột đồng nghiệp các kiểu vào tù cùng thì cũng ......siêu :D
Thường thì những comment kiểu như trên thì hay mặc định là 1 tay của 1 nhân vật nào nó xây dựng, setup tất cả nên cứ thần tượng hóa với tôn thờ các kiểu. :D Phải làm trong mảng đó mới biết là nó còn cả 1 hệ thống các thứ liên quan để xây dựng được, với Bamboo trước rất nhiều thứ phải outsource thế nên em cũng hiểu cụ trên chắc chả biết gì, cứ nghĩ anh nào Giám đốc là anh ấy làm tất từ cái nhỏ nhất hì hì :D