[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

aladanh

Xe tăng
Em này cùng một giuộc với bọn chửi chủ nghĩa tư bản mà toàn cho con em, thậm chí cả bản thân sang bên đó ăn chơi, thậm chí định cư, xong quay lại VN lại chửi tiếp tư bản
Bọn mát dượi

BDS_79_53_51_86

Xe tải
em vừa ra pico và cũng gọi lên sanaky , tủ này hay tủ nào cũng tại tuyết , cứ tầm 15 đến 22 ngày tùy vào lượng đồ là phải xả tuyết , khá vất

đên stur lạnh 3 tháng chưa lau đc 1 lần , mà như vậy khác gì nuôi con mọn và ko đảm bảo đồ ăn chất

có thương hiệu tủ đông nhập khẩu MỸ , EU nào không phải xả tuyết ko các cụ tư vấn giúp em

Lái mới ạ

Xe máy
Em gì thuê máy bay riêng bay về chữa bệnh có thấy ai chửi bới, gato...gì đâu. Giàu, sexi bằng cả họ em 17 cộng lại.
Người Việt mình rất hay ở chỗ, k cần biết ông bà là ai, cứ có Quốc tịch VN thì CP và người dân đều tận tình giúp đỡ, k cần biết là họ đã giúp gì đc cho người dân và đất nước VN chưa
Bệnh nhân và gia đình này cũng thế, họ có tiền họ thích làm gì thì làm, khi mắc bệnh họ quay về VN chữa bệnh là bình thường, sẽ chẳng có ai nói gì, nhưng gia đình bệnh nhân này khiến cho người dân VN rất tôn trọng họ vì sau khi họ đc chữa trị xong họ còn cảm ơn và ủng hộ tiền giúp VN chống dịch,
đã giàu, đã xinh lại còn sống rất có văn hoá, không như con 17 với cái con doanh nhân gì ở BP tạo ra siêu ổ dịch

kusory

Xe đạp
Cụ lại nhầm lẫn rồi, việc nào ra việc đó:
1. Đoạn cụ trích ko phải là lời 2 cháu gái kia mà là của tác giả bài viết. Đừng chửi vì những thứ các cháu ko viết ra.
2. Trong con mắt của phương Tây thì VN không có tự do báo chí. Cái này nhạy cảm em xin phép ko nhiều, chỉ hỏi cụ vài câu cụ tự trả lời và ngẫm:
- Các báo chỉ VN có bị quản lý bởi cơ quan nhà nước về nội dung ko? Cụ thể là có phải họp hàng tuần với Ban tư tưởng gì đó ko?
- Các báo viết về chính trị có cần xin phép ko? Có thể bị bắt hạ bài từ chính quyền ko?
- Ngay ở cái OF này, quy định có tránh các vde “nhạy cảm” ko?
Dạ không em không hề nhầm cụ ạ, vậy cụ nghĩ tại sao các báo người ta lại có thông tin để viết được như vậy? Câu chuyện của 2 chị em nhà này là họ tự biết tự tìm hiểu tự contact phỏng vấn mà viết chăng? Hay là 2 chị em họ vì bức xúc với cách thức chống dịch mà em cứ nói là hơi cực đoạn một chút của nước mình mà phải đi kêu than và xuyên tạc với báo chí nước ngoài? Bác có thấy những thông tin về Covid trên báo VN mình viết là để nhằm mục đích dọa và kiểm soát mọi người không hay là để phổ biến và nâng cao ý thức chống dịch? Còn cụ có thấy em chửi 2 chị em nhà nó câu nào chưa, em không chửi làm gì vì e biết chửi cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì 2 chị em nó cũng đâu có đọc được =)) , chỉ là một nỗi bức xúc nhỏ khi mà đất nước của mình bị xuyên tạc như vậy trên báo nước ngoài qua thông tin 1 chiều thôi.
Còn về vấn đề tự do báo chí, em không phủ nhận việc nước mình vẫn bị hạn chế nhiều khi thảo luận chính trị, nhưng mỗi nước một khác sống ở nước nào thì theo nước đó. Ở các nước đa đảng thì hướng giải quyết vấn đề Covid của họ không rõ ràng vì phải tranh cãi lợi ích các bên, còn theo em chính vì việc mình chỉ có một đảng lãnh đạo với cách thức chống dịch mà theo người nước ngoài coi là cực đoan như vậy mới có thể chặn đợt dịch này 1 cách hiệu quả như sự thật đang được phản ánh.

Chỉnh sửa cuối:

lamthanhngoc

Xe tải
Em gì thuê máy bay riêng bay về chữa bệnh có thấy ai chửi bới, gato...gì đâu. Giàu, sexi bằng cả họ em 17 cộng lại.
Đó là cách xử lý khác nhau của từng người trên cùng một sự việc thôi. Bố em này đã thể hiện bằng tặng quy hoạch dự án Vịnh Vân Phong cho tỉnh KH 5 triêu USD mà không cần điều kiện gì đó cụ?
Thứ nhất, chả biết ai giàu hơn ai đâu các cụ.
Thứ 2, các cụ nên tìm hiểu lại gia đình em 17 đã đóng góp thế nào cho VN, không đơn giản chỉ là 5 triệu $ nếu quy ra giá trị của nền kinh tế đất nước thời ấy.
Thứ 3, đây là chuyện của cá nhân em ấy sao cứ lôi gia đình vào thế?

Em thuê máy bay riêng là cũng có kinh nghiệm của số 17 rồi, còn bình thường chả nói trước được gì. Em 17 có tội là không khai báo trung thực ảnh hưởng nhiều nguoi khác, nhưng nhờ vụ em ấy mà VN phòng bệnh chặt chẽ hơn sau này. Cùng chuyến bay của em ấy cũng có người khác bị nhiễm nhưng may mắn lại không bị chĩa mũi dùi vào. Tiếp theo là vụ em tiếp viên hàng không, rõ là có vụ BN17 rồi nhưng 1,2 ngày sau em vẫn vô tư đi lại rồi đến 10/3 em mới ngoan ngoãn ở yên 1 chỗ, tức là em cũng có rút kinh nghiệm của vụ 17.
Ở đời nhiều cái không thể ngờ được, là do tính chủ quan, còn việc vào chửi bới, thóa mạ, khai thác đời tư em ấy, gia đình em ấy thì mình thấy không chấp nhận được. Trường hợp này cần 1 luật để phạt, phạt tù và phạt tiền tội Vô ý gây thiệt hại cho nhà nước... còn việc khai thác chửi bới cũng cần định tội "lăng nhục người khác". Thế mới công bằng.

lamthanhngoc

Xe tải
Nhà con này nghe nói giàu có, mà nó có xì ra 1 cắc nào đâu. Lại còn chê trách xã hội dìm hàng nó. Đúng là bọn mất dạy thật.
Lại còn so bì VN với Đức nữa chứ. Nếu bên đấy tốt đẹp hơn, thì gđ sang bên đấy mà ở, nhà có đk mà.
Trong nước dù có khó khăn, Chính phủ vẫn chữa trị miễn phí cho người dân, nhiều người sống ở nước ngoài cũng đc về nước chữa trị, đằng này còn so bì.
May cái bà bác ko sao, ko có thì có mà ân hận cả đời. Đã ko biết lỗi, còn hờn dỗi là người dân ko tôn trọng quyền riêng tư
Cụ phải đọc 2 bài này đã rồi hãy phát biểu vè gia đình em ấy nhé. Lúc đầu em cũng nói 1 câu y xì cụ đấy.

bản thân em nghĩ 2 chị em em ấy sống ở bên kia quen văn hóa phương tây rồi nên cảm thấy không chấp nhận được khi bị soi mói, nhưng lỗi gian dối khai báo thì vẫn phải ghi lại. Bài báo thì toàn thằng viết nó nói, trừ phi có clip thì mới tin được.

pandahn

Xe điện
Kệ e ấy đi, vụ này cũng thấy lắm kền kền vào rỉa

hoviethung

Xe lăn
Thứ nhất, chả biết ai giàu hơn ai đâu các cụ.
Thứ 2, các cụ nên tìm hiểu lại gia đình em 17 đã đóng góp thế nào cho VN, không đơn giản chỉ là 5 triệu $ nếu quy ra giá trị của nền kinh tế đất nước thời ấy.
Thứ 3, đây là chuyện của cá nhân em ấy sao cứ lôi gia đình vào thế?

Em thuê máy bay riêng là cũng có kinh nghiệm của số 17 rồi, còn bình thường chả nói trước được gì. Em 17 có tội là không khai báo trung thực ảnh hưởng nhiều nguoi khác, nhưng nhờ vụ em ấy mà VN phòng bệnh chặt chẽ hơn sau này. Cùng chuyến bay của em ấy cũng có người khác bị nhiễm nhưng may mắn lại không bị chĩa mũi dùi vào. Tiếp theo là vụ em tiếp viên hàng không, rõ là có vụ BN17 rồi nhưng 1,2 ngày sau em vẫn vô tư đi lại rồi đến 10/3 em mới ngoan ngoãn ở yên 1 chỗ, tức là em cũng có rút kinh nghiệm của vụ 17.
Ở đời nhiều cái không thể ngờ được, là do tính chủ quan, còn việc vào chửi bới, thóa mạ, khai thác đời tư em ấy, gia đình em ấy thì mình thấy không chấp nhận được. Trường hợp này cần 1 luật để phạt, phạt tù và phạt tiền tội Vô ý gây thiệt hại cho nhà nước... còn việc khai thác chửi bới cũng cần định tội "lăng nhục người khác". Thế mới công bằng.
Ở đây mình chỉ nói về cách xử lý khác nhau trong những trường hợp tương tự nhau. Còn về chuyện gia đình thì công khai trên báo chí cả. Mình chỉ lấy ví dụ để chứng minh chứ không hề xoi mói nhé?

nhungpham030288

Đi bộ
Vụ này mấy báo đài uy tín ở mình chưa lên tiếng gì cả

Baba1099

Đi bộ
Nếu họ rảnh thì thậm chí nên kiện.
Rõ ràng việc báo chí nhất là báo mạng khai thác đời tư họ quá nhiều để câu view, thoả mãn sự tọc mạch đến vô học của tầng lớp vặn hoá thấp là éo đc.
mịe, chả em Nhung thì chắc cũng anh Bi chị Cê nào đó sẽ là bệnh nhân tiếp theo, nhưng hình tượng bn đầu tiên đợt 2 đó đc báo mạng lẫn dân mạng dựng nên như thể em Nhung éo gi kia thành 1 kẻ tội đồ mang dịch về,xoá đi công sức chống dịch của cả nc sau mấy tuần ko ca nhiễm mới.
Thế sao bệnh nhân thứ bao nhiêu éo rõ mở màn cho đợt 3 ở Đa Nẵng, sao ko thấy ai chửi hay tung hệ đời tư họ lên mạng? Phải chăng vì người đó cũng bình dân, ko như em 17 đã giàu còn sexi?.....
Nếu bạn là một trong những người bị số 17 này lây nhiễm, tôi tự hỏi bạn có còn to mồm nói giúp nó không. Nếu nó làm đúng, tại sao bài báo không đăng trên báo Việt Nam mà lại là New York. Hành động vô ơn này, chính nó cũng biết là sai. Mà bản thân bạn còn bảo vệ.Thì bạn chắc chắn 100% thuộc team não tàn.

mymemory

Xe đạp
Giả sử nếu em này lại bi covid thì có dám về VN nữa ko?

NNS

Xe ngựa
Nếu bạn là một trong những người bị số 17 này lây nhiễm, tôi tự hỏi bạn có còn to mồm nói giúp nó không. Nếu nó làm đúng, tại sao bài báo không đăng trên báo Việt Nam mà lại là New York. Hành động vô ơn này, chính nó cũng biết là sai. Mà bản thân bạn còn bảo vệ.Thì bạn chắc chắn 100% thuộc team não tàn.
chán đ.éo buồn còm

Dạ không em không hề nhầm cụ ạ, vậy cụ nghĩ tại sao các báo người ta lại có thông tin để viết được như vậy? Câu chuyện của 2 chị em nhà này là họ tự biết tự tìm hiểu tự contact phỏng vấn mà viết chăng? Hay là 2 chị em họ vì bức xúc với cách thức chống dịch mà em cứ nói là hơi cực đoạn một chút của nước mình mà phải đi kêu than và xuyên tạc với báo chí nước ngoài? Bác có thấy những thông tin về Covid trên báo VN mình viết là để nhằm mục đích dọa và kiểm soát mọi người không hay là để phổ biến và nâng cao ý thức chống dịch? Còn cụ có thấy em chửi 2 chị em nhà nó câu nào chưa, em không chửi làm gì vì e biết chửi cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì 2 chị em nó cũng đâu có đọc được =)) , chỉ là một nỗi bức xúc nhỏ khi mà đất nước của mình bị xuyên tạc như vậy trên báo nước ngoài qua thông tin 1 chiều thôi.
Còn về vấn đề tự do báo chí, em không phủ nhận việc nước mình vẫn bị hạn chế nhiều khi thảo luận chính trị, nhưng mỗi nước một khác sống ở nước nào thì theo nước đó. Ở các nước đa đảng thì hướng giải quyết vấn đề Covid của họ không rõ ràng vì phải tranh cãi lợi ích các bên, còn theo em chính vì việc mình chỉ có một đảng lãnh đạo với cách thức chống dịch mà theo người nước ngoài coi là cực đoan như vậy mới có thể chặn đợt dịch này 1 cách hiệu quả như sự thật đang được phản ánh.
Cụ đọc toàn bộ bài viết gốc chưa ạ? Bài viết này ko chỉ nói về 1 trường hợp ở VN của hai cháu gái này cụ ạ, chỉ là 1 trong nhiều ví dụ.