[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

NQ2021

Xe máy
Hy vọng ko tòi ra chục ca liền, ko thì kèm theo dòng ng quê lên lại Hn sau tết là căng đấy cụ.
với dòng người đi chơi Tết xôm tụ và về các tỉnh rầm rầm kia thì cháu dự HN 2 tuần nữa mỗi ngày cũng vài chục ca như HDuong...hệ thống phòng chống dịch HN kiệt sức vì truy vết, lấy mẫu test, khoanh, cách ly...nếu sắp tới HN lên mức 10 ca/n thì nên thực hiện Giãn cách toàn HN như HDuong để khoanh triệt để ngon lành như 31/3 năm ngoái.

Tuần sau các cháu hs nghỉ học mà cha mẹ đi làm thì cũng có sự rối loạn ko hề nhẹ trong việc đi làm/trông nom các cháu ở nhà.

alceste

Xe điện
Mới có ca Nhật rồi cụ. Lại sắp một mớ F1, F2
cụ đọc ko hết thông tin rồi. Ca Nhật là bác ý đang trong thời gian cách ly, và chỉ tiếp xúc với duy nhất 1 người, và lịch trình dang thông báo là của người F1 đó bác a. Nhiều khả năng của bác Nhật là tái dương tính do xác virus, cái này ta đã rất nhiều trường hợp rồi nên cũng ko quá đáng ngại, vì đến thời điểm này tái dương tính chưa ghi nhận lây cho bất kì ai. Và 1 điểm nữa là được xét nghiệm khi bác ý đã mất, vì thế lúc đó con người là yếu nhất, nên có thể chỉ báo nó sẽ mạnh hơn. Về trường hợp này thì ko đáng lo ngại lắm.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ mới đọc k hết. Đã hết cách ly và bay từ HCM ra. Sau đó đi vài nơi ở Hà Nội. Sau đó chết tại khách sạn và khi xét nghiệm xác nhận là đã dính. Hôm qua 296 người phải đi lấy mẫu rồi đó. Hôm nay thì 1 ca F1 thành F0 nên tiếp tục tăng cấp các ca liên quan rồi. Hôm nay thêm một F1 nữa thăng cấp.
cụ đọc ko hết thông tin rồi. Ca Nhật là bác ý đang trong thời gian cách ly, và chỉ tiếp xúc với duy nhất 1 người, và lịch trình dang thông báo là của người F1 đó bác a. Nhiều khả năng của bác Nhật là tái dương tính do xác virus, cái này ta đã rất nhiều trường hợp rồi nên cũng ko quá đáng ngại, vì đến thời điểm này tái dương tính chưa ghi nhận lây cho bất kì ai. Và 1 điểm nữa là được xét nghiệm khi bác ý đã mất, vì thế lúc đó con người là yếu nhất, nên có thể chỉ báo nó sẽ mạnh hơn. Về trường hợp này thì ko đáng lo ngại lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Chiều e dạo 1 vòng từ hồ HK đến hồ Tây. Đông nghẹt thở cc ạ. Covid ở đâu chứ Hn bình an vãi :D.
Nếu các quán cafe, bún ốc, bánh tôm, phở mà có nhân viên mắc covid thì ko hiểu nên truy vết kiểu j? Có lẽ lại lock down cho nhanh cc nhỉ :D

Dù sao ko khí tết rất tuyệt, cứ ăn chơi đi đã nhỉ :)
Sức đề kháng của dân mình rất tốt, thời bao cấp lũ ghẻ-hắc lào còn chịu thua lớp da lâu ngày không tắm.

Duchai80

Xe buýt
Sáng 1 em lên Bờ hồ thấy đông, nên chụp vội cái anh rồi về, sang Quốc Tử Giám thấy đông đông nên lượn về nhà luôn

MrSpy

Xe điện
F1 của người Nhật thành F0 rồi mà cụ?

NQ2021

Xe máy
Cụ mới đọc k hết. Đã hết cách ly và bay từ HCM ra. Sau đó đi vài nơi ở Hà Nội. Sau đó chết tại khách sạn và khi xét nghiệm xác nhận là đã dính. Hôm qua 296 người phải đi lấy mẫu rồi đó. Hôm nay thì 1 ca F1 thành F0 nên tiếp tục tăng cấp các ca liên quan rồi. Hôm nay thêm một F1 nữa thăng cấp.

HN chiều nay thêm 1 ca q Tây Hồ là F1 của ô chết, căng rồi đấy...tốc độ lan có vẻ nhanh dần rồi...2 tuần tới là thời gian quyết định HN bùng phát covid diện rộng hay chỉ lẻ tẻ vài ca rồi hết.

HN nên tính cách ly XH như HDuong nếu số ca vượt 10 BN/ngày.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy ai có cái ao xịn như cụ. Em nghe bẩu, con ngan lạch bạch quanh quẩn gần đấy, nó mà thấy trẻ em thò chim bé tý ra, có cơ hội là nó đớp liền hehe. Chắc nhiều cụ bị, nên thù dai.....gán một nửa đời mình, đặt tên nà.....ngan già. Thù lâu vãi. :D
Trẻ con mà gặp ngan đực hay ngỗng thì đúng là ác mộng. Trước em phải vác cả gậy ra lùa đội này để cứu thằng em. Bọn này húng chó phết cụ nhỉ. :D

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tối em lại định cho trẻ con đi xem phim. Mấy ngày tết chưa ra đg rồi ạ.

ung_sung_tu_tai

Xe container

Cho các cháu đi cho đỡ "cuồng cằng".
HN có cấp qué đâu mà.

Về đừng lập thớt bẩu dân mình chả có ý thức gì cả; mấy mẹ con tranh thủ tý mà ra thấy rạp chen chúc nhau quá là được.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay vừa có đồng chí Japan đã ra đi.
Trước khi hy sinh anh dũng, ảnh đã kịp để lại vài con virus, chí ít là cho 1 nhân viên, và đã được confirmed.

Thế nên, tuân thủ chỉ đạo của cậu Nghiêng và phó của ảnh, tôi ở nhà.
Thành thực là tôi sợ đi đến những chỗ đông người và bí bách kiểu như Bệnh viện hay Cinema. Nhỡ đâu có 1 tay F1 hay tệ hơn là F0 ở đó/từng ở đó, thì cả nhà vô khám hết, mợ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
HN có cấp qué đâu mà.

Về đừng lập thớt bẩu dân mình chả có ý thức gì cả; mấy mẹ con tranh thủ tý mà ra thấy rạp chen chúc nhau quá là được.
=)) =)) =)) =)) =)) May mà cụ nhắc, không tí nữa em cũng định mở thớt dư lày thật.

_MQ_

Xe tăng
Chiều e dạo 1 vòng từ hồ HK đến hồ Tây. Đông nghẹt thở cc ạ. Covid ở đâu chứ Hn bình an vãi :D.
Nếu các quán cafe, bún ốc, bánh tôm, phở mà có nhân viên mắc covid thì ko hiểu nên truy vết kiểu j? Có lẽ lại lock down cho nhanh cc nhỉ :D

Dù sao ko khí tết rất tuyệt, cứ ăn chơi đi đã nhỉ :)
Lockdown cho nhanh cụ ạ :D
Ông người Nhật sang VN tèo vì covid, Bộ Y Tế đang thông báo tìm người đi đến những địa điểm mà ông ng Nhật tới mà ko biết có ai tới khai báo y tế ko.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
HN có cấp qué đâu mà.

Hôm nay vừa có đồng chí Japan đã ra đi.
Trước khi hy sinh anh dũng, ảnh đã kịp để lại vài con virus, chí ít là cho 1 nhân viên, và đã được confirmed.

Thế nên, tuân thủ chỉ đạo của cậu Nghiêng và phó của ảnh, tôi ở nhà.
Thành thực là tôi sợ đi đến những chỗ đông người và bí bách kiểu như Bệnh viện hay Cinema. Nhỡ đâu có 1 tay F1 hay tệ hơn là F0 ở đó/từng ở đó, thì cả nhà vô khám hết, mợ ạ.
Ngồi nhà cả ngày thiếu gì chỗ ko đi mà dạo lại chui vào rạp phim để ... ngồi tiếp và hấp thụ các loài virus có đầy đủ trong rạp.
Em ở nhà rồi ạ. Trẻ con chúng nó nhăn hơn cái bị rách :(

Toietmoi

Xe điện
Mới thêm 1 trường hợp test ra dương tính sau va chạm giao thông ở Đắk Lắk, người này từ SG về quê ăn tết, chứng tỏ nguy cơ người bị nhiễm Covid chạy nhông nhông ngoài đường rất cao.

winnghiepdu

Xe điện
Rủ được mấy cụ chơi phỏm qua mạng thì hay.