[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

vankimgia

Xe hơi
Có lẽ vì dịp tết nên nhiều người đã lơ lả mất cảnh giác chứ em thấy tính chất và mức độ dịch lần này nguy hiểm hơn lần trước rồi. Chưa dám chắc khi nào có vacxin chuẩn trị được. Nhưng nếu lỡ dính phải thì thiệt hại về sức khỏe và kinh tế, công việc là thấy rõ... Nên không có gì cấp bách quá, em thấy nên ở nhà thì hơn.

vieteuro

Xe container
Mịa
Giãn cách tỉnh hải dương từ 0h mà nay hải dương túa đi các tỉnh ầm ầm chạy giãn cách

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Lockdown cho nhanh cụ ạ :D
Ông người Nhật sang VN tèo vì covid, Bộ Y Tế đang thông báo tìm người đi đến những địa điểm mà ông ng Nhật tới mà ko biết có ai tới khai báo y tế ko.
Chắc chả có ai khai báo. Giờ ổng mất rồi coi như mất dấu

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Dịch bệnh thế này chui vào rạp xem phim. Phim heo hử
Cụ hỏi vô duyên nhẽ em lại không trả lời. Nhưng thôi em đang rảnh nên nói để cụ biết là em mới "định" cho đi thôi nhưng nghe các cụ khuyên rồi nên em dừng lại, cả nhà ăn tối xong xem phim ở nhà.
Em cho trẻ con đi xem nên không xem thể loại đó, và muốn xem phim đó ko nhất thiết phải ra rạp.

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi vô duyên nhẽ em lại không trả lời. Nhưng thôi em đang rảnh nên nói để cụ biết là em mới "định" cho đi thôi nhưng nghe các cụ khuyên rồi nên em dừng lại, cả nhà ăn tối xong xem phim ở nhà.
Em cho trẻ con đi xem nên không xem thể loại đó, và muốn xem phim đó ko nhất thiết phải ra rạp.
Không xem.phim đó thì em cũng nói rõ. Không có các cụ khuyên thì đàn Heo định vào rạp xem phim.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa nhà ai mà nuôi gà thì bọn trẻ con chỉ khấn nó bị rù để mà có cớ thịt thoai cụ nhỉ. :D Nhà đứa bạn nữ học cùng lớp em trước có tăng gia nuôi gà, không hiểu sao rất hay bị rù. Bọn em xuống giết và ăn hộ rất sướng.
Thời bé thì gà vịt ngan bị rù nhà em oánh chén cả trăm con, nước sôi vặt lông là chặt miếng kết hợp ít gừng được nồi rang to ăn cả tuần...
Lợn ốm cũng thế, lợn bị ốm cho uống Tetracyclin không đỡ là gọi vào bán rồi làm tý lòng xơi bình thường...
Bây giờ chắc Covid chứ cozoi cũng thua :))

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Không xem.phim đó thì em cũng nói rõ. Không có các cụ khuyên thì đàn Heo định vào rạp xem phim.
Cụ nhầm, mấy ngày Tết em đã không ra đường để tránh dịch, nhân có người bạn kể đi xem phim vắng lắm, cảm giác một mình một rạp nên em chọn xem phim cho đỡ đi lại chốn đông người, dĩ nhiên có khẩu trang và nước sát khuẩn cũng dặn dò cẩn thận, và cả trường hợp ngồi trên xe ngó thấy đông thì mình cũng té.

Lời nói chẳng mất tiền mua, cùng một thông tin người khác đưa ra lời khuyên, người nọ đưa ra ý kiến đóng góp còn cụ đưa ra những ngôn ngữ khó nghe. Cụ chọn níck cá mè có lẽ chuẩn, khá tanh tao. Nốt còm này xin phép em ko nói chuyện kiểu cá mè một lứa với nhà cụ nữa.

Chĩm111

Xe điện
Cụ nhầm, mấy ngày Tết em đã không ra đường để tránh dịch, nhân có người bạn kể đi xem phim vắng lắm, cảm giác một mình một rạp nên em chọn xem phim cho đỡ đi lại chốn đông người, dĩ nhiên có khẩu trang và nước sát khuẩn cũng dặn dò cẩn thận, và cả trường hợp ngồi trên xe ngó thấy đông thì mình cũng té.

Lời nói chẳng mất tiền mua, cùng một thông tin người khác đưa ra lời khuyên, người nọ đưa ra ý kiến đóng góp còn cụ đưa ra những ngôn ngữ khó nghe. Cụ chọn níck cá mè có lẽ chuẩn, khá tanh tao. Nốt còm này xin phép em ko nói chuyện kiểu cá mè một lứa với nhà cụ nữa.
Em thấy những chia sẻ của Mợ trong còm này là chỉn chu và chuẩn. Nên, đồng ý về quan điểm với Mợ.

lamhaha191

Xe tăng

Rồng đầu năm đã va đập rùi hi

fadco

Xe container
Phú quốc nắng ấm tắm biển ngừa covid đi cụ êy:))

donbeca

[Tịch thu bằng lái]