[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

revolutions

Xe buýt
Bác có dùng tiếng Anh tốt không ạ? Thêm nữa em đảm bảo bác có việc ngay cỡ 600usd/tháng, làm việc 4-6h/day thôi, flexible time, làm việc online nếu bác đọc hiểu tiếng Hebrew tốt ạ. Project này của Google chạy được cỡ 5năm rồi ạ.
Tiếng anh tốt thì e nghĩ chắc không khó xin việc cụ ạ. E chỉ đọc được chỉ dẫn và đi du lịch cơ bản thôi cụ.

QMintech

Xe tăng

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em thì đưa đón con đi học hàng ngày, cơm nước, quét nhà rửa bát... tối xúc than.
Lương gấu già nó trả em mỗi ngày 20k để uống cà phê bởi nó lo em ở nhà suốt thì đần người, ra phố nhìn bà con lao động tất tả ngược xuôi để mài ý chí, em hút thuốc lào nên ko tốn tiền thuốc lá ạ.
Hôm rồi con bé hàng xóm, thấy bảo là sing gồ măm được hơn năm này rồi, mới mua nhà cạnh nhà em. Nó đánh tiếng trả lương em cao hơn, cỡ đâu 100k/ ngày đêm, đêm tip thêm 20k nữa nếu xúc khoẻ. Em định nhảy việc đây :D
Tối về em sẽ mặc cả lại với mụ vk già, nếu ko được bằng con hàng xóm là em gấp quần áo đi liền. Moẹ, bao năm nay vất vả, giờ thì còn mỗi "củ Từ" là còn ngon, chứ thân em gầy như que củi mất rôi(:|
Cụ cho em xin info với, em không nhận lương, chỉ làm để lấy kinh nghiệm
2 cụ nhường thì em nguyện trả thêm daily fee cho job này, hihi
Em vừa xin nghỉ chỗ đó đây, đang update cv nhảy chỗ khác. Trong chán ngoài thèm thôi các cụ. Tạm thời em nghỉ cho hồi sức đã.

43 Đà Nẵng

Xe tải

RosemaryCherry

Xe container
Thôi em cài App Aladin rồi ở nhà vuốt thôi :)
vâng cụ, giờ nhiều người còn tự vuốt cho mình cơ :))
Ở cái xứ of này mà ko có ảnh thì là cụ hết nhá ;));));))
Vâng, để em về máy lục ảnh bikini show lên ạ :))
Tiếng anh tốt thì e nghĩ chắc không khó xin việc cụ ạ. E chỉ đọc được chỉ dẫn và đi du lịch cơ bản thôi cụ.
Không bị lạc đươngf là được rồi cụ ui :P. Em tiếng Anh tốt đây mà cũng khó xin việc mà hehe.

sakuda

Xe điện
Sáng dậy sớm nhất nhà, đi chợ, mua đồ ăn sáng trưa xong về nấu ăn sáng cho cả nhà - mà có lỡ dậy muộn hơn thì vẫn phải làm việc đó
Ăn sáng xong thì lập tức đứng dậy làm sạch và chuẩn bị đồ ăn trưa rồi chờ sai vặt đến giờ nấu ăn trưa
Chiều thì phải nghĩ xem tối ăn gì cho đến giờ đi chợ chiều - tất nhiên là vẫn phải ở chế độ stand by để chờ sai vặt - đến giờ thì nấu ăn tối
Than thì hôm nao nó hứng mới cho xúc, không thì nhịn hoặc tự xử lấy
May là em không phải rửa bát và giặt đồ vì có máy!
Không đc trả tiền đâu ah

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Những bạn sinh viên nếu sang đó thực tập lâu lâu chắc cũng biết tiếng ở mức cơ bản??? Còn các cụ trên 40 chắc không ham học đâu ạ :P
Tối nay ko có ảnh bikini là uống ly vang đỏ nhá :)):)):))

RosemaryCherry

Xe container
Em cũng đưa ra 1 trường hợp thôi, Bác nói vậy thì em lại biết thông tin mới. Những nghiên cứu về nông nghiệp đấy có tiếng việt hay anh không bác?
Những bạn sinh viên nếu sang đó thực tập lâu lâu chắc cũng biết tiếng ở mức cơ bản??? Còn các cụ trên 40 chắc không ham học đâu ạ :P

Đông lào

Xe máy
2 thằng bạn làm ăn rất tốt mùa dịch:
Thằng số 1: Diệt mối và côn trùng. Làm tối ngày, đến đêm còn cho quân đi xịt khuẩn cho ngân hàng, sáng sớm thì nhà trường bến xe....
Thằng số 2: Chuyên in ấn mảng sách anh văn ( nó ở sau Bách Khoa), sau bao năm tích luỹ được khối lượng lớn đầu sách, chấp nhận chi 2% cho lazada, hằng tháng doanh số ngon lành.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cụ mợ nào dịch văn bản tiếng anh tốt chút, đam mê hoặc có khả năng viết lách thì hợp tác kiếm ăn với em ạ. Các cụ quan tâm thì inbox em nhé.