[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

catcx

Xe tải
Done

Chỉnh sửa cuối:

Entropy

Xe buýt
Em nhường cụ dưới vì dịp này nhà em ko đi đâu cả.

namson229

Xe điện
nghỉ ở Vin thì có đi xe điện ra công viên chơi các trò - thủy cung, vườn thú; nghỉ ở khu hành chính cũ thì có chợ đêm, ra ăn nhậu hải sản; ra phú quốc thì có mục đi xem ngọc trai, nhà tù phú quốc.... nói chung cứ gặp dân ở đấy, lái taxi họ hướng dẫn cụ thể; 2018 e nghỉ ở vin xa khu dân cư, sau có đi xe tour ra cả bãi Sao, thăm nhà tù, rồi nơi bán ngọc trai.

Tony_Le

Xe container
Chào các cụ mợ!

Mấy ae nhà e đang có chương trình đi Phú Quốc, nhưng chưa biết ăn chơi ở đâu. Vậy các cụ mợ có kinh nghiệm chia sẻ cho e thông tin quý báu ăn trưa, ăn tối ở Phú quốc ngon, bình dân, giá hợp lý với ạ

Em cảm ơn cụ mợ
Cụ hỏi thế này ai trả lời được cho cụ hài lòng. Câu hỏi này giống câu "Em từ SG ra Hà Nội chơi, ngủ gần Hồ gươm nhưng muốn ăn đặc sản ở Đan Phượng"

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Cụ phải ghi rõ nhà định đi mấy ngày, định ở khu nào, resort xa trung tâm hay ở trung tâm, nhu cầu đi nghỉ dưỡng hay đi thăm quan khám phá là chính, thì mọi người mới tư vấn được. Nghỉ dưỡng thì mọi người sẽ chỉ cụ vào resort nào đẹp, đang có cái nào khuyến mại, ăn ở đâu quanh khu đó. Nếu tham quan khám phá thì sẽ đi chơi quần quật suốt từ sáng đến tối, thì sẽ ở resort hoặc khách sạn ngay trung tâm thôi. Để tối đi chơi cho tiện. Nếu đoàn có người già thì sẽ xếp vào chương trình điểm đi chùa chiền, miếu mạo. Nếu có trẻ con thì cho đi Vinpearland. Nếu vợ cụ đam mê chụp ảnh sẽ mách các nơi chụp như ảnh mạng.....

Chỉnh sửa cuối:
Chào các cụ mợ!

Mấy ae nhà e đang có chương trình đi Phú Quốc, nhưng chưa biết ăn chơi ở đâu. Vậy các cụ mợ có kinh nghiệm chia sẻ cho e thông tin quý báu ăn trưa, ăn tối ở Phú quốc ngon, bình dân, giá hợp lý với ạ

Em cảm ơn cụ mợ
Em thấy bất cứ đội nào đi PQ cũng có 1 bữa ăn ở trung tâm Dương Đông. Em recomend cụ quán hải sản cho dân PQ là quán ỐC NỐC ngay trong chợ đêm, hải sản tươi ngon, giá hợp lý. Còn sang hơn vào quán Xa Khơi cũng ở gần đó. F1 nhà em vote ỐC NỐC cụ ạ và cứ đòi đến PQ để vào quán đó. Mấy tour đảo thì em thấy chẳng khác gì những nơi khác đâu ạ, đắt mà tốn xèng. Em ở trung tâm sau đó chui vào Vin, đi tuor đảo ở khu cáp treo của Sun là em thấy xót tiền nhất. Nó không khác gì kiều đi ĐN rồi ra Cù Lao Chàm cụ ợ. Cụ tham khảo nha.

Caychuoihot

Xe tải
Cụ rõ ráng đi thế nào? Chỉ mấy anh em hay có chị em? Mấy anh em xách thêm mấy chị em thì khác, đi với các ngan già thì khác, nhõn mấy anh đi thì khác chứ.....

fundraiser

Xe container
Cụ phải ghi rõ nhà định đi mấy ngày, định ở khu nào, resort xa trung tâm hay ở trung tâm, nhu cầu đi nghỉ dưỡng hay đi thăm quan khám phá là chính, thì mọi người mới tư vấn được. Nghỉ dưỡng thì mọi người sẽ chỉ cụ vào resort nào đẹp, đang có cái nào khuyến mại, ăn ở đâu quanh khu đó. Nếu tham quan khám phá thì sẽ đi chơi quần quật suốt từ sáng đến tối, thì sẽ ở resort hoặc khách sạn ngay trung tâm thôi. Để tối đi chơi cho tiện. Nếu đoàn có người già thì sẽ xếp vào chương trình điểm đi chùa chiền, miếu mạo. Nếu có trẻ con thì cho đi Vinpearland. Nếu vợ cụ đam mê chụp ảnh sẽ mách các nơi chụp như ảnh mạng.....
Em hỏi nhanh cụ phát, cái resort Sonasea cạnh resort Novotel thì xung quanh hàng ăn có nhiều không cụ? Em đang băn khoăn cả 2 khu resort này ah. Mọi năm toàn ở Sun Premier mà họ đóng cửa giờ vẫn chưa mở nên tính sang khu khác, bạn sale giới thiệu 2 khu này ah.

fundraiser

Xe container
Giờ đã đặt vé máy bay tết âm được chưa các cụ nhỉ?
Em chưa dám ah. Em định đi từ từ mồng 6 tới 12 Tết mà vẫn ngại chưa dám đặt. Một phần nữa là vì hãng bay chưa mở nhiều chuyến nên theo tư vấn là giờ đặt lại đắt ạ.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em hỏi nhanh cụ phát, cái resort Sonasea cạnh resort Novotel thì xung quanh hàng ăn có nhiều không cụ? Em đang băn khoăn cả 2 khu resort này ah. Mọi năm toàn ở Sun Premier mà họ đóng cửa giờ vẫn chưa mở nên tính sang khu khác, bạn sale giới thiệu 2 khu này ah.
Sonasea ngay gần sân bay, hình như mới đưa vào bán phòng năm ngoái thôi. Ưu điểm là mới, bể bơi đẹp, thiết kế cũng đẹp. Nhưng 3h chiều mới cho check in và mới nên cây cối chưa được xanh tốt như các resort khác. Các quán ăn khu này không nhiều như trong trung tâm đâu, em nhớ có 1 quán Hàn Quốc và 1 quán đồ ăn Tây ( Ý thì phải) từ Novotel đi bộ được, khoảng vài trăm mét. Từ đây vào các quán phổ biến như Xin Chào, Ra Khơi thì khoảng chục km đấy. Mỗi bữa đi ăn lại mất gần 200k tiền taxi/1 lượt.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ mợ!

Em cảm ơn cụ mợ
Phú Quốc thì em thấy có mấy bãi đẹp như bãi Sao, bãi Khem, hay Rạch vẹm thì ngon. Nhưng hình như, h đây bãi Khem ko cho vào nữa hay sao ấy...
Chơi thì vào vườn thú của Vin hoặc đu cáp sang đảo của anh Sun chơi thôi, nhưng cụ nhớ đi sớm, để chơi đc nhiều trò...vì cv nước có trò chỉ mở sáng, đóng buổi chiều và ngược lại. Chơi ở đây thì nhớ mang đồ ăn hỗ trợ (nếu có ng già or trẻ em).
Ăn thì em cũng ko ấn tượng lắm, em thấy na ná như nhau, có cái để lang thang từ bắc đảo xuống nam đảo, đi thăm thú mấy chỗ hay ho ở PQ tốn xèng taxi ra phết, có 2vc thuê cái xe lượn lờ thì đỡ Lục tốn.

Ksxdcd

Xe điện
Ra Pq theo e nên thử 2 món gỏi cá chích và thịt chó quán Nhuần (phải gọi điện đặt trước, nếu không thì có thể hết).

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ mợ!

Em cảm ơn cụ mợ
Ăn chơi cũng có nhiều đường, phải nói rõ mình muốn gì cccm mới tư vấn được:
- muốn chơi gì: lặn biển, khám phá đảo
- ăn ở mấy sao

Ăn chơi cũng có nhiều đường, phải nói rõ mình muốn gì cccm mới tư vấn được:
- muốn chơi gì: lặn biển, khám phá đảo
- ăn ở mấy sao
Ví dụ em định đi 1-5 âm, 1 phòng 3 người lớn, 2 củ/đêm. Em muốn ở chỗ nào ăn tại chỗ ở cũng được mà lang thang ra phố cũng tiện. Em không khoái ra đảo lắm. Cụ tư vấn em nhé.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ em định đi 1-5 âm, 1 phòng 3 người lớn, 2 củ/đêm. Em muốn ở chỗ nào ăn tại chỗ ở cũng được mà lang thang ra phố cũng tiện. Em không khoái ra đảo lắm. Cụ tư vấn em nhé.
Đi PQ e hay thuê phòng ở TT Dương Đông, đi lại ăn uống cho thuận tiện. Mùa này gió Đông Bắc nên bờ Đông sóng to. Hải sản ăn ở Cát Biển e thấy ổn.
PQ có thể đi tắm biển & ăn hải sản, đi rừng

Cụ nào đi rồi cho em hỏi đường Dương Tơ có nằm trong trung tâm Phú quốc không? Em cảm ơn.