[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

No Fear

Xe điện
Em vừa ở Vin giờ chán kinh khủng. May quá chuyển sang Intercontinental thì sung sướng cuộc đời. Em hủy luôn các lịch khác tận hưởng tối đa trong khu.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi ntn em ko biết tư vấn ntn. Trong Vin thì ăn, chơi, ngủ toàn trong ấy. Cụ check in cái hỏi kễ tân là đủ các dịch vụ. Ngoài TT Phu Cuốc thì cụ thích ngủ chỗ nào, tùy chỗ có dịch vụ khách nhau. Ngủ ở Intercon khác với ngủ ở Sunspa... Ăn hải sản muốn ngon mời cụ ra Xin Chào nhưng mà tốt nhất nên đặt trước vì khách ít nên họ lấy cầm chừng. Chợ đêm bị đóng 1/2 do ko có khách nên người bán tự đóng cửa. Buồn nhất là khu ăn uống hait sản tươi không mở cửa vì ko có khách. Em vừa đi hôm 14/12 về đây. Em thích ở Vin 3 ngày và ở Seashell 3 ngày là ổn.

15cm45p

Xe điện
Chào các cụ mợ!

Mấy ae nhà e đang có chương trình đi Phú Quốc, nhưng chưa biết ăn chơi ở đâu. Vậy các cụ mợ có kinh nghiệm chia sẻ cho e thông tin quý báu ăn trưa, ăn tối ở Phú quốc ngon, bình dân, giá hợp lý với ạ

Em cảm ơn cụ mợ
Nhiều nơi lắm cụ nhé. Đi một tuần không hết được các nơi đẹp.
Cơ mà cụ đi với bồ hay với vk để em còn tiện tư vấn:))

15cm45p

Xe điện
Em vừa ở Vin giờ chán kinh khủng. May quá chuyển sang Intercontinental thì sung sướng cuộc đời. Em hủy luôn các lịch khác tận hưởng tối đa trong khu.
Cụ qua Mariott và dắt suger baby đi cùng nó còn sung sướng hơn rất rất nhiều đấy=))

Chu An

Xe điện
Cụ nào đi rồi cho em hỏi đường Dương Tơ có nằm trong trung tâm Phú quốc không? Em cảm ơn.
Nếu em k nhầm thì Dương Tơ cách Dương Đông (tt PQ) 10km, sân bay PQ nằm ở xã này Cá nhân em khuyên cụ nên tìm 1 cái homestay ở Dương Đông mà ở vì Dương Đông nằm giữa đảo PQ nên nếu muốn khám phá 2 cực nam bắc đảo thì nghỉ ở Dương Đông là 1 lợi thế lớn. Nếu nghỉ dưỡng thì vào An Thới vì thị trấn này có bãi Khem rất đẹp (em sẽ gửi cho cụ địa chỉ ks của 1 mợ ofer nếu cụ có nhu cầu). Trong quá trình thăm thú PQ rất có thể sẽ phải thuê phòng bên ngoài để nghỉ trưa vì PQ khá rộng. Năm ngoái em vào 1 tuần, thuê 1p trong cái homestay bình dân đối diện quán Xin Chào, cách chợ đêm 500m rồi vứt đó, 2 vc lang tham khám phá đảo. Có đến 4 buổi trưa em phải thuê phòng để nghỉ vì ngại quay về homestay. Thuê resort đắt quá, đi cả ngày rất phí phạm.

Địa chỉ ks của 1 mợ ofer, ks mới cứng, đối diện bãi Khem tuyệt đẹp. Đt: 0962.70.6666

Dọc đường khám phá PQ, homestay dạng này rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Song Vịt

Xe buýt
Em hỏi nhanh cụ phát, cái resort Sonasea cạnh resort Novotel thì xung quanh hàng ăn có nhiều không cụ? Em đang băn khoăn cả 2 khu resort này ah. Mọi năm toàn ở Sun Premier mà họ đóng cửa giờ vẫn chưa mở nên tính sang khu khác, bạn sale giới thiệu 2 khu này ah.
Tháng 7 năm ngoái em ở Best Western Premier Sonasea. Ks to, mới, khá đẹp nhưng xung quanh ít hàng quán và đóng cửa hết vì vừa qua đợt dịch, chỉ có vài quán mở trong đó có quán kiểu nhà hàng cơm Vn, cũng sạch sẽ, bán cơm và các món kiểu cơm gia đình. Muốn ăn hải sản thì phải đặt trước vì ít khách nên người ta không trữ đồ. Giá cả hợp lý, không đắt không rẻ.

Nếu em k nhầm thì Dương Tơ cách Dương Đông (tt PQ) 10km, sân bay PQ nằm ở xã này Cá nhân em khuyên cụ nên tìm 1 cái homestay ở Dương Đông mà ở vì Dương Đông nằm giữa đảo PQ nên nếu muốn khám phá 2 cực nam bắc đảo thì nghỉ ở Dương Đông là 1 lợi thế lớn. Nếu nghỉ dưỡng thì vào An Thới vì thị trấn này có bãi Khem rất đẹp (em sẽ gửi cho cụ địa chỉ ks của 1 mợ ofer nếu cụ có nhu cầu). Trong quá trình thăm thú PQ rất có thể sẽ phải thuê phòng bên ngoài để nghỉ trưa vì PQ khá rộng. Năm ngoái em vào 1 tuần, thuê 1p trong cái homestay bình dân đối diện quán Xin Chào, cách chợ đêm 500m rồi vứt đó, 2 vc lang tham khám phá đảo. Có đến 4 buổi trưa em phải thuê phòng để nghỉ vì ngại quay về homestay. Thuê resort đắt quá, đi cả ngày rất phí phạm.

Địa chỉ ks của 1 mợ ofer, ks mới cứng, đối diện bãi Khem tuyệt đẹp. Đt: 0962.70.6666

Em cảm ơn cụ, em chưa vào đó bao giờ.
Để em tìm resort/ks ở thị trấn Dương đông ạ.

Chu An

Xe điện
Em cảm ơn cụ, em chưa vào đó bao giờ.
Để em tìm resort/ks ở thị trấn Dương đông ạ.
Nếu cụ có ý định thuê xe máy để đi lại thì nên đặt trc, khi nào lên máy bay thì alo cho họ, họ sẽ mang ra sân bay cho mình. Nên thuê chiếc xe mới nhất, tốt nhất cho yên tâm. Khi nào về, cụ đi xe ra sân bay, để xe vào bãi, chìa khóa cứ cắm ở ổ điện, chụp vị trí rồi gửi cho họ, họ sẽ tự đến lấy. Thuê xe máy ở PQ k cần cọc.

Nếu cụ có ý định thuê xe máy để đi lại thì nên đặt trc, khi nào lên máy bay thì alo cho họ, họ sẽ mang ra sân bay cho mình. Nên thuê chiếc xe mới nhất, tốt nhất cho yên tâm. Khi nào về, cụ đi xe ra sân bay, để xe vào bãi, chìa khóa cứ cắm ở ổ điện, chụp vị trí rồi gửi cho họ, họ sẽ tự đến lấy. Thuê xe máy ở PQ k cần cọc.

Ô hay nhỉ?
Xuống sân bay là ra lấy xe máy tự đi về chỗ nghỉ ạ?

Chu An

Xe điện
Ô hay nhỉ?
Xuống sân bay là ra lấy xe máy tự đi về chỗ nghỉ ạ?
Trc khi lên máy bay, cụ alo trc để họ chuẩn bị xăng xe, mũ mão và áo mưa (em thì tự mang mũ bh đi) Xuống máy bay cụ alo luôn cho họ để họ mang xe ra, mấy phút là có mặt. Họ cũng loanh quanh gần sân bay thôi. Mấy cái cột quanh hành lang vào sân bay có khá nhiều chỗ treo chìa khóa như thế này. Đa số là của khách thuê hoặc chủ xe treo ở đó, khi về chỉ việc ra lấy, k phải mang theo người.

Chỉnh sửa cuối:
Trc khi lên máy bay, cụ alo trc để họ chuẩn bị xăng xe, mũ mão và áo mưa. Xuống máy bay cụ alo luôn cho họ để họ mang xe ra, mấy phút là có mặt. Họ cũng loanh quanh gần sân bay thôi.
Em vẫn nhớ cụ dặn mang sẵn mũ bh của mình đi thì phải.

fundraiser

Xe container

Cảm ơn , nhà e ko có nhu cầu ở Homestay. Mọi năm nhà em vẫn ở Sun premier mỗi tội năm nay họ đang đóng cửa nên e mới tính chỗ này. Ko thì e cũng quay lại khu An Thới.

Mr. Bon

Xe máy
Cuối tuần này em cũng ở Continential đây. Nghe cụ nói thế cũng thấy hào hứng.

Grandtouring

Xe điện
Đi Phú Quốc thì nên ở thị trấn Dương Đông, vì nó nằm ở trung tâm địa lý, đi thăm thú đâu cũng tiện vì không bị xa quá, cũng sầm uất, ăn uống đều phong phú. Còn ở PQ thì nên đi safari, cáp treo ra Hòn Thơm (cảnh đẹp thôi rồi), bãi Sao cũng đẹp lắm...

Đi Phú Quốc thì nên ở thị trấn Dương Đông, vì nó nằm ở trung tâm địa lý, đi thăm thú đâu cũng tiện vì không bị xa quá, cũng sầm uất, ăn uống đều phong phú. Còn ở PQ thì nên đi safari, cáp treo ra Hòn Thơm (cảnh đẹp thôi rồi), bãi Sao cũng đẹp lắm...
Cụ đi rồi phím giúp em chỗ nào nghỉ ở Dương đông với, quãng 2 củ/phòng/ đêm được không a?

Grandtouring

Xe điện
Cụ đi rồi phím giúp em chỗ nào nghỉ ở Dương đông với, quãng 2 củ/phòng/ đêm được không a?
Em đi PQ đến 4, 5 lần rồi, toàn ở KS của người nhà, ngay trung tâm Dương Đông, nhưng dịp này đóng cửa suốt vì không có khách.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Tầm hơn 2tr/1 đêm cụ đặt 2 khách sạn này ổn: Seasells Phú Quốc hoặc Sunset Beach. Ở trung tâm Dương Đông thì 2 khách sạn này tương đối mới, có bãi biển riêng. Cụ ưu tiên đặt Seasells trước, vì khách sạn này ở gần trung tâm hơn, gần chợ đêm, đi bộ được. Nếu đặt Sunset Beach thì tối đi chơi phải đi taxi, hơn 2km đến chợ nên mỗi tối đi chơi lại mất gần 400k taxi.

Tầm hơn 2tr/1 đêm cụ đặt 2 khách sạn này ổn: Seasells Phú Quốc hoặc Sunset Beach. Ở trung tâm Dương Đông thì 2 khách sạn này tương đối mới, có bãi biển riêng. Cụ ưu tiên đặt Seasells trước, vì khách sạn này ở gần trung tâm hơn, gần chợ đêm, đi bộ được. Nếu đặt Sunset Beach thì tối đi chơi phải đi taxi, hơn 2km đến chợ nên mỗi tối đi chơi lại mất gần 400k taxi.
Cái Coral bay được không cụ?