[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

mrthanh26

Xe hơi
nhà cháu tuần sau cũng đi, hóng các bác chia sẻ ạ

drchimnon

Xe tăng
- Em xuyên rừng trong thời tiết đẹp.
- Em chỉ nhớ là từ trung tâm thị trấn Dương Đông em đi xuyên rừng sang phía biển bên kia đảo. Sau đó men theo đường ven biển đi về đến sân bay. Hình như có đi qua Bãi Sao nhưng em ko đi vào. Nôm na là từ Dương Đông hường 9h, rừng hướng 12h và sân bay hướng 3h cụ ạ. Em đi theo hình vòng cung xuôi chiều kim đồng hồ chạy.
- 100% đường nhựa, đường trong rừng còn đẹp hơn đường ven đảo cụ nhé. Có thể là các cụ trên từ đường chính chui vào đường phụ nên phải đi đường đất. Em chỉ đi đường chính ngắm cảnh xung quanh thôi ạ.
- Nhà hàng thì đến đoạn đường ven biển cũng có vài cái nên cụ cũng ko phải lo khoản ăn uống.
Cụ cho em hỏi thêm: Cụ đi xuyên rừng trong thời tiết mưa hay nắng,có đoạn nào đường đất như các cụ trên mô tả ? Cụ đi xuyên rừng là lên phái bắc đảo ? Quay về sân bay là đi theo bên trái hay phải của hướng bản đồ, đường đi về là đường nhựa toàn bộ ?

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cụ cho em hỏi thêm: Cụ đi xuyên rừng trong thời tiết mưa hay nắng,có đoạn nào đường đất như các cụ trên mô tả ? Cụ đi xuyên rừng là lên phái bắc đảo ? Quay về sân bay là đi theo bên trái hay phải của hướng bản đồ, đường đi về là đường nhựa toàn bộ ?
Lên Rạch Vẹm là đường đất - gặp hôm mưa đi xe máy là oải phết :(

trungduong2211

Xe điện
Sắp tới em đi PQ3 ngày. Đây là lần đầu đi nên em chưa biết một chút gì về các địa danh. Ngoài thời gian đi theo đoàn thăm 1 số địa điểm theo tour như Nhà tù, cáp treo ra Hòn thơm ... thì em có 1-2 ngày hoàn toàn tự do. Em định thuê một xe máy đi dạo các điểm trên đảo trong phạm vi cho phép. Chủ yếu là các điểm địa danh ghi dấu ấn đặc trương của PQ. Sao cho đi bằng xe máy rong ruổi trong 1 ngày, ko quá vất vả phi kiểu chạy show. Nhờ các cụ đã đi có kinh nghiệm tư vấn cho em 1 số điểm nên đi từ sáng cho đến chiều, có nghỉ trưa đâu đó để ăn uống thưởng thức đặc sản luôn.
Đầu năm cq e đi PQ, được đính kèm F1. Nghỉ ở Vin, mọi người thì đi vườn thú với công viên Vin, 2 bc em k thích mấy cái này, muốn đi khám phá mấy chỗ cảnh quan hoang sơ. Buổi chiều đầu tiên đến thuê taxi đi Ghềnh Dầu, đi dọc dọc bãi cát, ghềnh đá chút xong lên ngồi quán cà phê ngắm biển. Hôm sau thuê taxi đi Rạch Vẹm, sục cát ngắm sao biển chút xong ăn trưa nhà lồng bè ở đây rồi phi một mạch xuống phía Nam đảo, thăm vườn tiêu, nhà tù PQ. Rủ thằng bé đi thăm cảng An Thới nó k thích thế là vòng về Dương Đông đi dạo công viên bờ sông, ngồi cà phê thư giãn rồi ra phố phố đi bộ ăn tối. Hết trọn 1 ngày. Các điểm dừng đều thú vị trừ nhà tù. Công tác trưng bày giới thiệu ở đây khô khốc, nghèo nàn, thua xa Hỏa Lò, Côn Đảo.
Lưu ý: Đường vào Rạch Vẹm mất khoảng 8km đường đất gồ ghề mấp mô xe đi rất chậm. Cụ đi dịp này vào mùa mưa sợ trơn nhão càng khó đi hơn.

boy_spott

Xe điện
Em nhậu dương đông 11h đêm thuê taxi chạy về bãi thơm hơn 30km, mà không ông nào chịu chạy sợ đường vắng đi qua rừng nguyên sinh và nhỡ gặp cướp

hminh2005

Xe điện
Đầu năm cq e đi PQ, được đính kèm F1. Nghỉ ở Vin, mọi người thì đi vườn thú với công viên Vin, 2 bc em k thích mấy cái này, muốn đi khám phá mấy chỗ cảnh quan hoang sơ. Buổi chiều đầu tiên đến thuê taxi đi Ghềnh Dầu, đi dọc dọc bãi cát, ghềnh đá chút xong lên ngồi quán cà phê ngắm biển. Hôm sau thuê taxi đi Rạch Vẹm, sục cát ngắm sao biển chút xong ăn trưa nhà lồng bè ở đây rồi phi một mạch xuống phía Nam đảo, thăm vườn tiêu, nhà tù PQ. Rủ thằng bé đi thăm cảng An Thới nó k thích thế là vòng về Dương Đông đi dạo công viên bờ sông, ngồi cà phê thư giãn rồi ra phố phố đi bộ ăn tối. Hết trọn 1 ngày. Các điểm dừng đều thú vị trừ nhà tù. Công tác trưng bày giới thiệu ở đây khô khốc, nghèo nàn, thua xa Hỏa Lò, Côn Đảo.
Lưu ý: Đường vào Rạch Vẹm mất khoảng 8km đường đất gồ ghề mấp mô xe đi rất chậm. Cụ đi dịp này vào mùa mưa sợ trơn nhão càng khó đi hơn.
Theo bản đồ thì đi qua Ghềnh Dầu rồi sang Rạch Vẹm ko được hả cụ ?

trungduong2211

Xe điện
Đi qua Gành Dầu sang rạch Vẹm theo bản đồ mới là đường vòng chứ cụ
View attachment 7201383
À vâng, em không nhìn trên bản đồ. Vì Gành Dầu em đi buổi chiều hôm trước, Rạch Vẹm sáng hôm sau. Trên đường đi về từ Rạch Vẹm thấy biển chỉ dẫn lối sang Gành Dầu em có hỏi lái xe thì hắn bảo đường đó khó đi hơn.

Noname_2015

Xe tăng
À vâng, em không nhìn trên bản đồ. Vì Gành Dầu em đi buổi chiều hôm trước, Rạch Vẹm sáng hôm sau. Trên đường đi về từ Rạch Vẹm thấy biển chỉ dẫn lối sang Gành Dầu em có hỏi lái xe thì hắn bảo đường đó khó đi hơn.
Đường đó là đường đất, chạy qua rừng nguyên sinh quốc gia, ko có người. Mùa mưa này thì hên xui, đất nhão. Không nên đi.