[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

Tonydo

Xe buýt
Cụ ơi cụ biết ai làm dịch vụ check quy hoạch chuẩn ko ạ thì giới thiệu em với! Em định mua miếng nho nhỏ mà đất cây lâu năm 2043 nên hơi ngại!
Em cũng đang ý định như cụ, cụ mua chỗ nào cho em theo với nhé. hàng xóm càng tốt.

vihali

Xe container
Cụ đi quanh PQ kiểm đếm đi ạ.
VGR.
MIK.
CEO.
BIM.
SUN.
NAM.
TAĐT.
và còn nhiều lắm.
Mọi năm em ở lì trong Vinpearl hoặc 1 resort nào đó ở Dương Đông chứ ko ra ngoài mấy. Đợt này đi ngó nghiêng thì thấy bạt ngàn các căn hộ. Mỗi năm đi 1, 2 lần thì mua hơi phí trừ phi mấy gia đình nào đó gom 1 cái ở chung. Mà thực ra nhiều thế thì có mua xong bán lại cũng khó, tiền đó để ở resort thì được vài chục năm.

E chưa đi nhưng nếu PQ mà phát triển đc như Sin thì hơi khó, mọi người năm cũng chỉ đi du lịch 1,2 lần! Chỉ đội bơm thổi đất thôi! Khong thể phát triển như Sg hay mấy tỉnh đất liền đc! Cái j cũng phải nhập từ đất liền, đắt đỏ!

blackwhitentd

Xe hơi
E đi vào hôm mùng 2, tránh rét HN khỏe quá. Đi vui nhưng đến mùng 4 đông quá tải may quá sáng mùng 5 bay về rồi

Trang Nguyen

Xe điện
Mợ còn nhớ Mr Cường cùng bộ môn em không? Chuyển vào TPHCM
Em ko nhớ gì về cụ ấy luôn cụ ạ 😂, chắc cụ ấy cũng ctac ở BM ko lâu lắm nên em ko có ấn tượng gì.

xe vợ mua

Xe tăng
Cơ quan em đi PQ từ 18-21/02 book ở đây có ổn không cccm?
Khu Du Lịch Nghĩ Dưỡng Sunset Sanato, Tổ 3, Đường Bào, Dương Tơ, Phú Quốc, Kiên Giang, Việt Nam

sakai_yo

Xe lăn
Cơ quan em đi PQ từ 18-21/02 book ở đây có ổn không cccm?
Khu Du Lịch Nghĩ Dưỡng Sunset Sanato, Tổ 3, Đường Bào, Dương Tơ, Phú Quốc, Kiên Giang, Việt Nam
E thấy bảo chỗ này nổi tiếng bố trí nhiều thứ để c e chụp ảnh sống ảo ạ.
Tuần sau e cũng ở đây 1 đêm.

Chỉnh sửa cuối:

phohien035

Xe buýt
Sắp tới em đi PQ3 ngày. Đây là lần đầu đi nên em chưa biết một chút gì về các địa danh. Ngoài thời gian đi theo đoàn thăm 1 số địa điểm theo tour như Nhà tù, cáp treo ra Hòn thơm ... thì em có 1-2 ngày hoàn toàn tự do. Em định thuê một xe máy đi dạo các điểm trên đảo trong phạm vi cho phép. Chủ yếu là các điểm địa danh ghi dấu ấn đặc trương của PQ. Sao cho đi bằng xe máy rong ruổi trong 1 ngày, ko quá vất vả phi kiểu chạy show. Nhờ các cụ đã đi có kinh nghiệm tư vấn cho em 1 số điểm nên đi từ sáng cho đến chiều, có nghỉ trưa đâu đó để ăn uống thưởng thức đặc sản luôn.

Oceanoc

Xe đạp
Thuê xe máy chạy xuyên rừng nguyên sinh đến Rạch Vẹm, đi thuyền ra ngắm sao biển, quay về đi xuyên rừng đến Ghềnh Dầu, thích thì thuê tàu ra mũi chụp ảnh và quay về. Đi sớm thì 1 ngày được đó ạ. Nhà cháu ko ăn trưa ở Rạch Vẹm cũng ko đi tàu ra ghềnh Dầu mà chỉ đi qua, đi xe máy từ 8h đến Rạch Vẹm rồi quay về ksan ăn trưa lúc 1h.

drchimnon

Xe tăng
Từ TT Dương Đông, nhà cháu đi xuyên rừng ra phía bên kia đảo, sau đó đi dọc biển quay ngược về sân bay rồi vòng lại Dương Đông. Tour này khoảng 70km, bo được khoảng 2/3 chu vi đảo Phú Quốc, đường đẹp, đi thong dong thì mất khoảng 2-4 tiếng.

khong_co_xe

Xe tăng
Thuê xe máy chạy xuyên rừng nguyên sinh đến Rạch Vẹm, đi thuyền ra ngắm sao biển, quay về đi xuyên rừng đến Ghềnh Dầu, thích thì thuê tàu ra mũi chụp ảnh và quay về. Đi sớm thì 1 ngày được đó ạ. Nhà cháu ko ăn trưa ở Rạch Vẹm cũng ko đi tàu ra ghềnh Dầu mà chỉ đi qua, đi xe máy từ 8h đến Rạch Vẹm rồi quay về ksan ăn trưa lúc 1h.
Đồng ý kiến, ăn trưa ở nhà sàn biển rạch vẹm cũng ok. Đi xuyên rưng khám phá thì nên đổ đầy bình xăng trước.

phohien035

Xe buýt
Đi theo đường tỉnh lộ 973 qua vùng rừng nguyên sinh ra Rạch Vẹm (chỗ tam giác đỏ) rồi qua Gành Dầu, quay về theo đường ven biển như Map em show hả cụ

Dungha

Xe điện
Trước em đi PQ cũng thuê xe máy vì nghĩ nó nhỏ. Ai ngờ cũng chỉ đi loanh quanh được. Nhiều điểm xa vẫn phải taxi.

Noname_2015

Xe tăng

Mùa mưa này chạy xuyên rừng nguyên sinh từ Gành Dầu đến Rạch Vẹm sao nổi! Đó là đường đất, vắng vẻ, mưa thì trơn nhão!

Xe_loi

Xe tăng
Mùa mưa này chạy xuyên rừng nguyên sinh từ Gành Dầu đến Rạch Vẹm sao nổi! Đó là đường đất, vắng vẻ, mưa thì trơn nhão!
Đường xấu khoảng 3km đoạn đầu rạch vẹm thôi, còn lại chạy khá Okie. Em vừa chạy về cách đây 3 tuần cũng một ngày mưa gió

evil.love198

Xe đạp
Bác thuê xe riêng có người lái 500-800/buổi. Người dân PQ nhiệt tình lắm á. 1 hôm ở trung tâm thì đi bộ ra phố đi bộ tham quan ăn uống. Còn lại ở resort rồi thuê xe đi Nam đảo, Bắc Đảo có Vin vs Sun. Trên đường rẽ vào mấy chỗ nổi tiếng sunset sunnato, cf trên cao, bún quậy, hải sản… Bác thích đi rừng thì có rừng quốc gia, nói chung cũng như bao rừng khác, k đặc sắc :-/ Nói chung PQ bé. Đi 5n4d là hết chỗ chơi :-:

phohien035

Xe buýt
Từ TT Dương Đông, nhà cháu đi xuyên rừng ra phía bên kia đảo, sau đó đi dọc biển quay ngược về sân bay rồi vòng lại Dương Đông. Tour này khoảng 70km, bo được khoảng 2/3 chu vi đảo Phú Quốc, đường đẹp, đi thong dong thì mất khoảng 2-4 tiếng.
Cụ cho em hỏi thêm: Cụ đi xuyên rừng trong thời tiết mưa hay nắng,có đoạn nào đường đất như các cụ trên mô tả ? Cụ đi xuyên rừng là lên phái bắc đảo ? Quay về sân bay là đi theo bên trái hay phải của hướng bản đồ, đường đi về là đường nhựa toàn bộ ?

phohien035

Xe buýt
Bác thuê xe riêng có người lái 500-800/buổi. Người dân PQ nhiệt tình lắm á. 1 hôm ở trung tâm thì đi bộ ra phố đi bộ tham quan ăn uống. Còn lại ở resort rồi thuê xe đi Nam đảo, Bắc Đảo có Vin vs Sun. Trên đường rẽ vào mấy chỗ nổi tiếng sunset sunnato, cf trên cao, bún quậy, hải sản… Bác thích đi rừng thì có rừng quốc gia, nói chung cũng như bao rừng khác, k đặc sắc :-/ Nói chung PQ bé. Đi 5n4d là hết chỗ chơi :-:
Em thích đi xe máy cho chủ động nếu đường xá OK (dù sao mình mới đến, ko rành địa bàn) và chủ yếu qua 1 số điểm ấn tượng,mang dấu ấn PQ thôi. Chứ KS, resort dù đẹp thì cũng na ná như nhau, chưa kể vào lại mất tiền chứ không cho vào dạo chơi được

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chạy lòng vòng, tránh lúc trưa và đầu giờ chiều nắng

Chán_Đời

Xe hơi
em đều có số người cho thuê xm và oto ở PQ vì trước em đã từng thuê cụ cần em cho số