[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

Patê Ông Tây

Xe tải
Apax này hoành tráng, một khách đến 3-4 cô ra chăm sóc. Phải thừa nhận là họ nắm bắt tâm lý phụ huynh rất giỏi.
Mỗi lần đến mà có 3-4 cô ra sốc nách thì bao tiền 1 khoá em cũng học ;))

6997

Xe container
Em từ chối tất cả các loại cá mập! Cá voi, cá heo, cá kiếm thì chơi! Vây cá mập thì em cũng xơi :D

Dân Tổ

Xe container
Apax này hoành tráng, một khách đến 3-4 cô ra chăm sóc. Phải thừa nhận là họ nắm bắt tâm lý phụ huynh rất giỏi.
Và nhiệt tình gọi điện đến mức quá đà cụ ạ :) năm 2020 là năm em phải gọi thẳng đến số CSKH của các bạn ấy khá nhiều lần để bỏ số đt của em ra khỏi data của các bạn ấy.

1 tuần đủ 12 cuộc gọi từ các bạn sales bên Apax, như tra tấn cũng như đến mức em nghĩ là 1 trò đùa.

kienvinh

Tháo bánh
Không chốt sổ bhxh, tức là không mang tiền đi nộp vào quỹ bhxh, thì nhân viên không được hưởng các chế độ trợ cấp thất nghiệp, trợ cấp covid.

TSTA

Xe container
Mấy bố, mấy mẹ cá mập này toàn dạng lưu manh cả. Từ thằng buôn lụa đến con nước sạch, rồi apax, lại cả thằng thằng coin ảo úp sọt nđt. Nói chung ko tin được mấy cái bọn này. Toàn lên truyền hình nói hay để lừa hết
Cách kiếm tiền đã hoặc đang hoặc sẽ mất dạy là vấn đề khác với những gì họ nói.
Những gì họ nói trên truyền hình cũng toàn điều hay, nghe và học đc nhiều điều.

1 thằng mất dạy mà nói điều đúng, điều hay nhất là 1 vài cái mình chưa biết thì mình cứ nghe. Còn bảo thần tượng hay yêu quý họ thì xem xét các yếu tố khác. Như cụ nói.

Còn hơn 1 ông tư cách tốt nhưng nói toàn điều dở, phi lý hoặc biết rồi thì chán chả buồn nghe

Túm lại quan tâm nội dung nói, ko quan tâm tư cách, nhân cách ng nói thôi.

Chỉnh sửa cuối:

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Tầm này trung tâm nào chả chết hả cụ. Cả năm nay dạy online, tiền thuê mặt bằng vẫn phải trả, chi phí nhân viên giảm được tí.
Con em đóng học phí ở đây đến hết năm rồi, nên em cũng mong Apax nó sống.
Nhà cháu có 2 đứa từng học ở đây, giờ còn 1 đứa vẫn còn học phí mấy tháng nữa, đứa kia lớn rồi tự học IELTS nên ko cần nữa. Mấy lần đi họp phụ huynh tiếp xúc giáo viên nước ngoài thấy các bạn rất dễ mến, nói năng lễ phép, cách giao tiếp cũng như ngôn ngữ của người có học nên vẫn để cho F1 học theo chứ chất lượng dạy không cao. Chẳng qua gần nhà nên cho các cháu môi trường tiếp xúc người nước ngoài học cách giao tiếp cư xử, chứ về nhà bố mẹ vẫn phải kèm dạy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hôm nay nhà cháu đi qua Apax English ở 14 Láng Hạ thấy biểu ngữ chăng ven đường. Nhớ hồi đầu năm shark Thuỷ có phát hành trái phiếu 300 tỷ chả nhẽ tiêu hết rồi ư? Covid tàn bạo thật, bao người gục ngã.

View attachment 6824535
Chẳng cần covid, bọn này loằng ngoằng lâu rồi.

lenhhoxung1980

Xe điện
Nhà cháu có 2 đứa từng học ở đây, giờ còn 1 đứa vẫn còn học phí mấy tháng nữa, đứa kia lớn rồi tự học IELTS nên ko cần nữa. Mấy lần đi họp phụ huynh tiếp xúc giáo viên nước ngoài thấy các bạn rất dễ mến, nói năng lễ phép, cách giao tiếp cũng như ngôn ngữ của người có học nên vẫn để cho F1 học theo chứ chất lượng dạy không cao. Chẳng qua gần nhà nên cho các cháu môi trường tiếp xúc người nước ngoài học cách giao tiếp cư xử, chứ về nhà bố mẹ vẫn phải kèm dạy.
Bên này chất lượng bình thường. Nhưng em cũng như cụ, gần nhà với thấy dịch vụ ổn nên cho theo học.
Học ổn nhất vẫn là British và Apollo

Ni No Kuni 2

Xe điện
ông Thủy này hoạt động huy động vốn kiểu mô hình Ponzi, đến thời điểm này thì chết chắc!
chuẩn cụ, em cũng bị mời chào nhưng ko tham gia gì. nhiều cụ tham gia đợt cuối chắc dính nặng.

onano69

Xe container
Ơ, cái này của Shark mà, em tưởng Sắc thế nào :)

Bạch Thủ

Xe điện
Hôid trước dịch em cũng bị các bạn APAX này tra tấn đt, nói thực thì em cũng đã định chuyển F1 sang bên này vì chỗ đang học chuối quá. Nhưng chính vì tần suất đt bất thường của APAX mà em không cho F1 học ở đây.

Chekmate

Xe điện
Bên này chất lượng bình thường. Nhưng em cũng như cụ, gần nhà với thấy dịch vụ ổn nên cho theo học.
BC em chưa cho con học nhưng Appollo em thấy dạy cũng bình thường. Chất lượng ko cao và giáo trình bôi ra lê thê kiếm tiền của phụ huynh.

toyennha

Xe lăn
Zzzhaizzz mệt mõi. Con em học công lập di nhiên giờ là online hội trưởng phụ huynh vẫn keu quên góp tiền lập quỹ để tết cô thầy. Mà tk của cô chủ nhiệm thì có nhưng năm nay dạy 1 tuần thì bận việc nhà giao cho thầu khác xem lớp. Chẳng ai có tk của thầy. Vậy mà hội trưởng vẫn kêu đoang góp vào quỹ để tết thầy, chẳng lẽ lại kêu sao kê tk khi hết tết.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Có một điều tui thấy lạ là chũng ta nhiều người đang đặt tiêu chí dịch vụ phục vụ lên đầu tiên, mà không đặt tiêu chí mục đích của việc đến đó lên đâu.
Tất nhiên, được cả 2 là tốt nhất, nhưng ở bối cảnh xã hội mình chưa đạt được cả 2 thì sao lại đặt tiêu chí dịch vụ phục vụ lên trước nhỉ ?

Đi học, thì chất lượng giảng dạy, kết quả cuối cùng người học đạt được mới là điều đáng quan tâm chứ nhỉ. Sao lại đến đó chỉ vì cái được chăm sóc mới chào đưa đón. Mình đi học chứ có phải đi dự tiệc đâu mà đặt vấn đề chăm sóc tốt lên để lựa chọn

Đi viện, thì việc chữa trị thế nào mới điều đáng quan tâm, chứ đâu phải đi nghỉ dưỡng mà cái quan tâm tới trước nhất là phòng ốc giường nệm này nọ

Mỗi lần đến mà có 3-4 cô ra sốc nách thì bao tiền 1 khoá em cũng học ;))

BinhminhSG

Xe buýt
Mấy năm nay dịch bệnh, các trung tâm ngoại ngữ, trường mầm non tư thục,.. thoi thóp hết. Thiên tai, dịch bệnh khó ai nói trước được.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Hãy nhìn chúng nó làm. Đừng nghe chúng nó nói.

Cách kiếm tiền đã hoặc đang hoặc sẽ mất dạy là vấn đề khác với những gì họ nói.
Những gì họ nói trên truyền hình cũng toàn điều hay, nghe và học đc nhiều điều.

1 thằng mất dạy mà nói điều đúng, điều hay nhất là 1 vài cái mình chưa biết thì mình cứ nghe. Còn bảo thần tượng hay yêu quý họ thì xem xét các yếu tố khác. Như cụ nói.

Còn hơn 1 ông tư cách tốt nhưng nói toàn điều dở, phi lý hoặc biết rồi thì chán chả buồn nghe

Túm lại quan tâm nội dung nói, ko quan tâm tư cách, nhân cách ng nói thôi.

lenhhoxung1980

Xe điện
Có một điều tui thấy lạ là chũng ta nhiều người đang đặt tiêu chí dịch vụ phục vụ lên đầu tiên, mà không đặt tiêu chí mục đích của việc đến đó lên đâu.
Tất nhiên, được cả 2 là tốt nhất, nhưng ở bối cảnh xã hội mình chưa đạt được cả 2 thì sao lại đặt tiêu chí dịch vụ phục vụ lên trước nhỉ ?

Đi học, thì chất lượng giảng dạy, kết quả cuối cùng người học đạt được mới là điều đáng quan tâm chứ nhỉ. Sao lại đến đó chỉ vì cái được chăm sóc mới chào đưa đón. Mình đi học chứ có phải đi dự tiệc đâu mà đặt vấn đề chăm sóc tốt lên để lựa chọn

Đi viện, thì việc chữa trị thế nào mới điều đáng quan tâm, chứ đâu phải đi nghỉ dưỡng mà cái quan tâm tới trước nhất là phòng ốc giường nệm này nọ
Mục đich của em chỉ là cho các cháu làm quen với người nước ngoài với gần nhà, đi lại cho tiện thôi.

khoái đao

[Tịch thu bằng lái]
Trung quốc đang loại bỏ việc học và sử dụng tiếng Anh.

Học sinh đỡ khổ. XH đỡ chi phí.

Tất nhiên ai có nhu cầu thực sự thì cứ học nhưng việc học đại trà sẽ chấm dứt.