[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

windy1

Xe điện
Bây giờ cụ là ô con trưởng của ô Dũng, đang dc ủy quyền quản lý cả tập đoàn.

PÁ 1: cố gắng bán tài sản, trả lại đủ tiền nhà đầu tư hợp tác kinh doanh, xong ô bố và ô e dính tội lừa đảo và giảm nhẹ tội chiếm đoạt tài sản, tù 5-10 năm

PÁ2: thôi khó quá, nhà đầu tư quên đi, tự các chủ nợ xử lý nợ, xong ô bố và ô e dính tội lừa đảo và chiếm đoạt tài sản, tù 10-20 năm

Các cụ sẽ chọn ô màu gì?
Phương án nào cũng không tốt. Tài sản là phải bán đi rồi đó. Làm nhà giàu, ăn chơi thoải mái, rồi trở thành nhà nghèo, coi bộ không dễ gì.

sauphich

Xe tải
Cũng OK thôi bác. 2% gốc mỗi tháng + lãi nhé.
Ủa e chịu giá cao theo ý các bác rồi thì tiến độ thanh toán do e quyết nhá.

Ông ăn thịt gà rồi thì phải thở cho bà miếng nem nhá. Chứ xoè miếng xương ai chơi?

OBDII

Xe tải
Ủa e chịu giá cao theo ý các bác rồi thì tiến độ thanh toán do e quyết nhá.

Ông ăn thịt gà rồi thì phải thở cho bà miếng nem nhá. Chứ xoè miếng xương ai chơi?
Nguyên tắc làm tài chính ko có kiểu đó đâu bác.

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Rốt cục vì sao mà THM bết bát vậy cc? Dự án toàn vị trí đẹp và siêu đẹp. Anh ấy chỉ việc phân lô rồi xây liền kề, biệt thự, shophouse rồi bán là lãi. Anh ấy đâu có phải nuôi nghiện như tập đoàn khác đâu. Vd như dự án ở Hoàng Mai anh ấy được phân từ 2018, nếu cứ xây liền kề với biệt thự thì cháy hàng quá đi chứ- nhìn sang Gamuda bên cạnh là biết.
Cụ phải nên nhớ là TW đánh mấy bọn này vì kinh tế vĩ mô nhé.
Mấy năm trở lại đây đội BĐS nó thao túng thị trường tung hô giá ảo lên quá cao và khi nhà nước thấy bong bóng có thể vỡ giống 10 năm trước thì phải ra tay khử cái ung nhọt thôi
Ai đời 1 đất nước còn nghèo thu nhập thấp mà bọn nó đẩy giá đất ngang giá đất tokyo.Không thể ko đập bỏ vì nếu để đội này tự tung tự tác thêm thì bất ổn xã hội,phân chia giàu nghèo,nền kinh tế bong bóng khi nhà nhà đi buôn đất,không lo sản xuất kính doanh thử hỏi nền kinh tế có báo động hay không...
Phải đạp bỏ răn đe mạnh tay làm trong sạch thị trường thì mới bình ổn được chính sách vĩ mô.Và phải có án điểm để còn răn đe những trường hợp khác

Thainguyen6996

Xe hơi
Truy cập vào trang web đã bị chặn lại. Tài khoản của các nhà đầu tư biến mất . Ko biết ý đồ của THM là gì? Hôm nay, sau mấy ngày đc các luật sư tư vấn thì nv của thm đã lên giọng, dùng lý lẽ vs khách hàng và bắt đầu có thái độ thách thức khác hoàn toàn vs mấy hôm đầu mới xảy ra sự việc .

traiHNcodon

Xe tăng
Truy cập vào trang web đã bị chặn lại. Tài khoản của các nhà đầu tư biến mất . Ko biết ý đồ của THM là gì? Hôm nay, sau mấy ngày đc các luật sư tư vấn thì nv của thm đã lên giọng, dùng lý lẽ vs khách hàng và bắt đầu có thái độ thách thức khác hoàn toàn vs mấy hôm đầu mới xảy ra sự việc .
Định chơi trò bắt tao thi nhân dân băng hà đây,đê gây sức ép với nhà nước

TempAIDS

Xe hơi
Mấy năm trở lại đây đội BĐS nó thao túng thị trường tung hô giá ảo lên quá cao và khi nhà nước thấy bong bóng có thể vỡ giống 10 năm trước thì phải ra tay khử cái ung nhọt thôi
Ai đời 1 đất nước còn nghèo thu nhập thấp mà bọn nó đẩy giá đất ngang giá đất tokyo.Không thể ko đập bỏ vì nếu để đội này tự tung tự tác thêm thì bất ổn xã hội,phân chia giàu nghèo,nền kinh tế bong bóng khi nhà nhà đi buôn đất,không lo sản xuất kính doanh thử hỏi nền kinh tế có báo động hay không...
Phải đạp bỏ răn đe mạnh tay làm trong sạch thị trường thì mới bình ổn được chính sách vĩ mô.Và phải có án điểm để còn răn đe những trường hợp khác
Cái giá cũng do thị trường quyết định chứ k phải các tập đoàn BĐS lớn quyết định được đâu cụ ơi. Vin xây ra hàng chục nghìn căn BT triệu đô. Ai là người mua đây cụ ơi???????

TempAIDS

Xe hơi
Vâng, đến sợ với nhiều ông vẽ ra 1 cái terminal value to tướng, rồi chia cho cái chiết khấu giả định bé tí, ra con số gọi là đại bác rồi đưa vào hồ sơ định giá show off với dân.
Vẫn rất nhiều đại gia tin mà cụ, bán ầm ầm, ai cũng bảo k nên dạy ng giàu tiêu tiền vậy thôi e nghèo nên cũng k giám bàn

BinhWalker

Xe điện
Tài sản đảm bảo trái phiếu toàn quyền thu, nguồn thu trong tương lai từ hợp tác kinh doanh với các dự án bds, chứ có tài sản nào sờ dc đâu? Mấy bds thì thế chấp ngân hàng rùi, làm gì còn tới trái phiếu.
Oop tsbd bằng quyền thu thì hơi quá nhỉ. Cụ có thômg tin chi tiết hơn ko?

tamchenlenxe

Xe buýt
Ý cụ muốn thế nào? muốn THM không vướng LAO lí vừa không muốn họ trả tiển à? có tội thì đi tù, vay nợ (lừa đảo) thì phải trả. Ơ muốn ăn không à?
Cụ cứ vặn vẹo nhét chữ vào mồm em. Thế e hỏi cụ cụ là ng bị lừa mua trái của THM cụ muốn giải pháp nó đc bán ts chẳng hạn để xử lý hoàn tiền cho cụ đổi lại cho 1 cáo buộc nhẹ hơn hay cụ muốn nó nhận án nặng rồi tiền của cụ ko thu hồi lại đc ? Làm sai thì rõ rồi quan trọng là cách xử lý , e nghĩ các cụ dính trái phiếu thì chỉ mong về tiền cái đã

tamchenlenxe

Xe buýt
Cái giá cũng do thị trường quyết định chứ k phải các tập đoàn BĐS lớn quyết định được đâu cụ ơi. Vin xây ra hàng chục nghìn căn BT triệu đô. Ai là người mua đây cụ ơi???????
Em nghĩ đội cá mập làm bds họ nhiều chiêu trò đấy giá , bo cung các kiểu lắm cụ ơi. Trên đây chắc nhiều cụ làm bds nên ko lạ gì đâu. Có cái công nhận là giá đất bị đẩy lên mạnh thật , đất nước mà thặng dư chỉ tạo ra từ chênh lệch giá đất là nhiều thì hơi chán. Cái này cụ nào am tường kinh tế vĩ mô chém vài dòng cho ae tham khảo mí ạ

sakai_yo

Xe lăn
Hôm nọ cụ nào bảo chưa có đơn, em thấy có bài báo chụp ảnh các trái chủ - hợp tác đầu tư trái phiếu đến Quang Trung trên tay cầm tờ A4 ghi rõ Kính gửi: Cục cảnh sát ….

sakai_yo

Xe lăn
Cảm ơn cụ, nhưng ý em muốn hỏi không phải là vì sao THM bị đập. Em thắc mắc là ThM sở hữu toàn vị trí đẹp, chỉ cần fanlobannen là lãi to rồi mà sao để thua lỗ bết bát vậy?

hoviethung

Xe lăn
Cảm ơn cụ, nhưng ý em muốn hỏi không phải là vì sao THM bị đập. Em thắc mắc là ThM sở hữu toàn vị trí đẹp, chỉ cần fanlobannen là lãi to rồi mà sao để thua lỗ bết bát vậy?
Vậy là ai có nhà to xe xịn đều giàu có làm ăn phát đạt tiền vào như nước?

cmyk77

Xe điện
Cụ cứ vặn vẹo nhét chữ vào mồm em. Thế e hỏi cụ cụ là ng bị lừa mua trái của THM cụ muốn giải pháp nó đc bán ts chẳng hạn để xử lý hoàn tiền cho cụ đổi lại cho 1 cáo buộc nhẹ hơn hay cụ muốn nó nhận án nặng rồi tiền của cụ ko thu hồi lại đc ? Làm sai thì rõ rồi quan trọng là cách xử lý , e nghĩ các cụ dính trái phiếu thì chỉ mong về tiền cái đã
He he cụ vẽ như luật sư của THM, Việc này nhà nước chắc chắn có giải pháp thu hồi trả nợ tối đa còn án nặng hay nhẹ là tùy thuộc trong phiên tòa xử nhé. Em không thích kiểu cụ cười nói rằng muốn THM đi tù muốn THM trả tiền, hai điều này nên tách biệt chả liên quan đến nhau. Tội thì chịu, nợ phải trả. Ý cụ nói đi tù thì không phải trả hay sao? Bao vụ xử rồi khắc phục hậu quả rồi kết án.

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ đội cá mập làm bds họ nhiều chiêu trò đấy giá , bo cung các kiểu lắm cụ ơi. Trên đây chắc nhiều cụ làm bds nên ko lạ gì đâu. Có cái công nhận là giá đất bị đẩy lên mạnh thật , đất nước mà thặng dư chỉ tạo ra từ chênh lệch giá đất là nhiều thì hơi chán. Cái này cụ nào am tường kinh tế vĩ mô chém vài dòng cho ae tham khảo mí ạ
Cụ có thể vào link trước e viết.tóm tắt là vậy chứ phân tích kỹ thì dài lắm. E đoán đội này sẽ bị đập ko ngờ lại nhanh đến vậy
Nền kinh tế bong bóng không chịu sản xuất kinh doanh phát triển đất nước mà bị mấy tay to bdes nó thao túng đẩy giá lên tận mây xanh trong khi dân ta vẫn là 1 nước thu nhập thấp thì phải xử lý bọn này đầu tiên.vì dòng tiền không lo sản xuất phát triển công thương dịch vụ mà chỉ lo mua đất đầu cơ thì nền kinh tế sớm sẽ sập.
Đã qua rồi cái thời mấy lão tay to liên kết cùng mấy lão cán bộ biến chất (có le đã bị gô tù gần hết thời chục ,hai chục năm trước) gom đất vàng giá rẻ của dân bán với cái giá gấp trăm nghìn lần rồi mà 1 phút lên tiên thành đại gia hét ra lửa
E Ko bao giờ để ý hay thán phục bất kỳ mấy tay tỉ phú đi lên từ bđs vì nó không giúp ích được gì cho xã hội và đất nước phát triển mà là tiền đề xấu cho 1 nền kinh tế.bds chỉ là 1 phần bổ trợ cho nền kinh tế chứ ko phải đầu tàu vì đất nước có phát triển dân mới có tiền thì giá đất mới tăng được thì mới hợp lú.đằng này toàn bị bơm bẩn thì chắc chắn chính phủ phải ra tay mạnh để cắt bớt mấy cái ung nhọt để cứu nền kinh tế này lại
Xuyên suốt lịch sủ phát triển của các nước tư bản các cụ có thể thấy có mấy người tỉ phú đi lên nhờ bđs không trong khi Vn top 20 tỉ phú trên sàn chứng khoán thì chắc 6 7 ng rồi.Hệ luỵ sau này sẽ rất lớn nếu còn cho đội này tự tung tự tác bơm thổi.sự phân chia giàu nghèo lớn,thay đổi tầng lớp xã hội,lòng dân oán than và chính phủ sẽ không để điều đó xảy ra.cú tin e đi.vài năm tới sẽ đập bỏ khối cái ung nhọt này để làm sạch nền kinh tế

Nam việt nam

Xe buýt
Hóa ra ngân hàng chỉ là người môi giới vậy là mình cứ tưởng. Nhưng dầu Sao qua NH cũng yên tâm hơn chứ cụ?
Nó lấy uy tín bán hàng cho dễ và thu phế chứ có gì đâu mà yên tâm. Ngân hàng giờ như một chợ bán đủ thứ ợ

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thị trường nào? THM với Vin cùng 1 bài, "người mua" có phải dân đâu @@
Các cụ đọc vụ THM mà vẫn chưa biết tại sao ô sừn pắc xa tít mù tắp mà 250-300tr/m2 à? =))