[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Quê bầm

Xe điện
Chuẩn cụ. Trước khi em kiện, dân tình cũng kêu gọi đến VP cđt & dự án căng băng rôn, chửi bới, thậm chí ẩu đả với phía cđt bị xxx phường túm lên đồn cả đôi bên. Em có đến hóng hớt 2 lần thấy mất thời gian ko tác dụng gì. Em mới hỏi bạn bè xem có quen luật sư nào ok ko, thế là đc giới thiệu 1 bạn ls same same tuổi. Nó bảo bạn scan gửi mình hợp đồng ngâm cứu, 1 tuần sau nó gọi lại bảo có khả năng thắng cao bạn à, mình cũng đã nhờ các mqh để kiểm tra tài chính cđt rồi, nó có tóc để túm bạn ạ nên thắng kiện là lấy đc tiền :)) :)) :)). Rồi nó bảo em bạn có bạn bè làm ngân hàng thì nhờ kiểm tra luôn cái tk bạn nộp tiền nhà & tk của cty mẹ check lại cho yên tâm nếu ko tin mình. Sau đó nó đưa báo giá dịch vụ hợp đồng và bảo em nếu bạn ko muốn đi lại nhiều thì uỷ quyền luôn cho bên mình ra toà xử lý hết bạn ko cần đến toà, khi cần ký gì thì mình gửi bản word bạn đọc trước rồi mình cho nhân viên qua xin chữ ký. Nhưng mà lúc xử sơ thẩm thì em tự đi ra toà và ls đi cùng, đến phúc thẩm thấy ls khá uy tín nên em uỷ quyền luôn cho đến khi tk ting ting, bên ls còn thay em làm việc với thi hành án luôn. Nói chung ko có gì vất vả căng thẳng cả. Thủ đô gần TW nên toà án làm việc khá cởi mở, nhiệt tình. Lúc em khởi kiện dân tình bảo em bị thần kinh, nhìn em như người gàn dở, họ bảo mình dân thường thắng thể nào đc cđt có quan hệ, rồi có thắng cũng chả đòi đc tiền mà phải biểu tình, quây cđt như họ để cđt mất uy tín ko bán đc những căn còn lại, để ép cđt đẩy nhanh tiến độ dự án để nhận nhà mới là thượng sách. Cuối cùng em kiện xong rồi mà cđt còn chưa nghiệm thu xong pccc. Giờ còn chưa có sổ lại biểu tình đòi sổ, ngẫm lại thấy may mà mình cứng quyết kiện nó vừa lấy đc gốc vừa đc nó đền bù 1,2 tỏi :D :D :D, có giữ giờ mà bán chắc cắt lỗ vì nhà ko sổ :)):)):))
Cụ cho em xin contact của Luật sư và tên hãng luật vào inbox được ko ạ

matizvan2009

Xe ba gác
Bảo lãnh cho cty Phú Châu chứ có phải An Đông? trong mớ lằng nhằng có câu: bảo lãnh vô hiệu nếu ngân hàng bị kiểm soát đặc biệt kìa! :D
đây là lời mời chào em chơi tp, em hỏi về báo cáo tài chính thì các cụ mợ ấy ngửa bài luôn

Chỉnh sửa cuối:

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ. Trước khi em kiện, dân tình cũng kêu gọi đến VP cđt & dự án căng băng rôn, chửi bới, thậm chí ẩu đả với phía cđt bị xxx phường túm lên đồn cả đôi bên. Em có đến hóng hớt 2 lần thấy mất thời gian ko tác dụng gì. Em mới hỏi bạn bè xem có quen luật sư nào ok ko, thế là đc giới thiệu 1 bạn ls same same tuổi. Nó bảo bạn scan gửi mình hợp đồng ngâm cứu, 1 tuần sau nó gọi lại bảo có khả năng thắng cao bạn à, mình cũng đã nhờ các mqh để kiểm tra tài chính cđt rồi, nó có tóc để túm bạn ạ nên thắng kiện là lấy đc tiền :)) :)) :)). Rồi nó bảo em bạn có bạn bè làm ngân hàng thì nhờ kiểm tra luôn cái tk bạn nộp tiền nhà & tk của cty mẹ check lại cho yên tâm nếu ko tin mình. Sau đó nó đưa báo giá dịch vụ hợp đồng và bảo em nếu bạn ko muốn đi lại nhiều thì uỷ quyền luôn cho bên mình ra toà xử lý hết bạn ko cần đến toà, khi cần ký gì thì mình gửi bản word bạn đọc trước rồi mình cho nhân viên qua xin chữ ký. Nhưng mà lúc xử sơ thẩm thì em tự đi ra toà và ls đi cùng, đến phúc thẩm thấy ls khá uy tín nên em uỷ quyền luôn cho đến khi tk ting ting, bên ls còn thay em làm việc với thi hành án luôn. Nói chung ko có gì vất vả căng thẳng cả. Thủ đô gần TW nên toà án làm việc khá cởi mở, nhiệt tình. Lúc em khởi kiện dân tình bảo em bị thần kinh, nhìn em như người gàn dở, họ bảo mình dân thường thắng thể nào đc cđt có quan hệ, rồi có thắng cũng chả đòi đc tiền mà phải biểu tình, quây cđt như họ để cđt mất uy tín ko bán đc những căn còn lại, để ép cđt đẩy nhanh tiến độ dự án để nhận nhà mới là thượng sách. Cuối cùng em kiện xong rồi mà cđt còn chưa nghiệm thu xong pccc. Giờ còn chưa có sổ lại biểu tình đòi sổ, ngẫm lại thấy may mà mình cứng quyết kiện nó vừa lấy đc gốc vừa đc nó đền bù 1,2 tỏi :D :D :D, có giữ giờ mà bán chắc cắt lỗ vì nhà ko sổ :)):)):))
nói chung như cụ là vừa có học vừa bình tĩnh đấy .Khôn hay ngoan lên cửa quan mới biết các cụ nói chả sai bao giờ .Dân ta đa phần nhận thức về pháp luật pháp lý rất tệ do di chứng của văn minh làng xã . Chẳng phải ngẫu nhiên mà ở các nước pt ông nào đầu to mới làm được luật sư

sthd

Xe lăn
Các trái chủ tại Hà Nội sáng ngày hôm qua 6 tháng 12:

các trái chủ học tập kinh nghiệm.

Feeling29

Xe tải
cái tâm lý của dân việt là khi đọc hợp đồng thấy điều khoản bất lợi nhưng sale nó nói những người khác đều thế cả nên tặc lưỡi ký , kiểu bầy đàn đó là một .Kiểu thứ hai là sợ kiện tụng ,sợ lên cửa quan nên nhiều lúc tâm lý chỉ đi kêu gào nhưng đếch dám kiện cáo gì sợ rắc rối , sợ mất tgian ... ,rồi nhiều khi đồng hóa các tập đoàn lớn nó như nhà nước luôn nên sợ sệt .
Đứa bạn em cho em xem hợp đồng mua TP An Đông - Tân Việt của nó có điều khoản hợp đồng này chỉ giữa 2 bên biết, nếu muốn cho bên thứ 3 xem phải được sự đồng ý của cả 2 bên...
Vậy là các trái chủ mà tự ý công khai hợp đồng ra công an hay báo chí thì sẽ thành người vi phạm điều khoản hợp đồng.
Em bảo nó: tại sao đọc một cái hợp đồng với những điều khoản như vậy mà vẫn nhắm mắt xuống tiền. Không thấy là toàn điều khoản có vấn đề à ?
Nó bảo mua xong chán bên phát hành mới gửi hợp đồng về. Nghe mà thấy bó tay luôn. Đa số không thèm đọc hợp đồng trước khi mua :(

sthd

Xe lăn
Đứa bạn em cho em xem hợp đồng mua TP An Đông - Tân Việt của nó có điều khoản hợp đồng này chỉ giữa 2 bên biết, nếu muốn cho bên thứ 3 xem phải được sự đồng ý của cả 2 bên...
Vậy là các trái chủ mà tự ý công khai hợp đồng ra công an hay báo chí thì sẽ thành người vi phạm điều khoản hợp đồng.
Em bảo nó: tại sao đọc một cái hợp đồng với những điều khoản như vậy mà vẫn nhắm mắt xuống tiền. Không thấy là toàn điều khoản có vấn đề à ?
Nó bảo mua xong chán bên phát hành mới gửi hợp đồng về. Nghe mà thấy bó tay luôn. Đa số không thèm đọc hợp đồng trước khi mua :(
luận đề sau 6g30 thì ai chả giỏi.
điều khoản bảo mật là thông thường. hầu hết hợp đồng thương mại cũng có điều khoản bảo mật. nhưng không hạn chế với cơ quan chức năng.

XSim

Xe container
Trái phiếu "3 ko" thì cũng gần như tiền số crypto nhỉ? Trước đây khi còn có ô phát hành thì khả năng túm được tóc, bây giờ ô phát hành vô khám thì y hệt crypto ko ai bảo chứng ko biết truy đòi ai. Cũng có khi mua bán bí mật luôn :( vì ko được phát hành riêng lẻ cho cá nhân, như crypto chưa được hợp pháp hóa.
Cụ không nên dìm hàng trái phiếu quá đáng thế chứ. Trái phiếu nó chỉ rủi ro hơn gửi tiết kiệm thôi. Cùng một công ty phát hành thì trái phiếu an toàn hơn cổ phiếu vì có vấn đề gì thì trái chủ sẽ được trả tiền trước, sau cùng mới đến các cổ đông.

Cụ so với tiền crypto thì càng dở vì cụ chả tóm được ai để bắt đòi được vì chả ai có trách nhiệm gì với cụ cả. Ông phát hành có thể đang ung dung sống sung sướng nhờ tiền các cụ góp mà chả sao.

Feeling29

Xe tải
luận đề sau 6g30 thì ai chả giỏi.
điều khoản bảo mật là thông thường. hầu hết hợp đồng thương mại cũng có điều khoản bảo mật. nhưng không hạn chế với cơ quan chức năng.
Trái phiếu đầu tư bán rộng rãi trong quần chúng sao hợp đồng phải có điều khoản bí mật ?
Em chỉ có thể cho rằng bên phát hành đặt điều khoản đó để đa số các trái chủ không chuyên nghiệp, ít hiểu biết phải giữ bí mật hđ cho riêng mình, không thể trưng hđ để hỏi ý kiến tư vấn của những người xung quanh và quan trọng họ không biết rằng đang bị tư vấn láo về bản chất loại trái phiếu đã mua

phong27

Xe tải
Nộp đâu khách không cần biết, hợp đồng vô hiệu, ngân hàng thu tiền có phiếu thu.
Xin lỗi phải nói thẳng là nếu cụ không biết thì đừng nói chữ. Cụ có biết những người mua trái phiếu là ký hợp đồng với ai không, các bên tham gia hợp đồng là ai hay không mà bảo tuyên bố hợp đồng vô hiệu?
Nói một cách nôm na dễ hiểu là nếu cụ muốn mua một mảnh đất qua người môi giới thì cụ ký hợp đồng với chủ nhà hay ký với môi giới?
Đành rằng của đau con xót, nhưng nên xác định là các công ty phát hành trái phiếu có cả đống chuyên gia pháp luật tư vấn rồi. Khởi kiện tại Tòa án chỉ có thua.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm 5 ông trái phiếu vào sổ đen nhỉ? Chi tiết các doanh nghiệp chậm trả lãi gồm: Công ty Cổ phần Tập đoàn Đức Long Gia Lai với 5,6 tỷ đồng; Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Bình Định là 10,1 tỷ đồng; Công ty Cổ phần Trung Nam là 128,9 tỷ đồng; Công ty Hoàng Anh Gia Lai là 302,8 tỷ đồng; Công ty TNHH Đức Việt là 24,1 tỷ đồng.

sthd

Xe lăn
toàn đại gia ngàn tỉ mà nợ mấy tỉ cũng không trả?

NgangNganh

Xe tải
Cụ không nên dìm hàng trái phiếu quá đáng thế chứ. Trái phiếu nó chỉ rủi ro hơn gửi tiết kiệm thôi. Cùng một công ty phát hành thì trái phiếu an toàn hơn cổ phiếu vì có vấn đề gì thì trái chủ sẽ được trả tiền trước, sau cùng mới đến các cổ đông.

Cụ so với tiền crypto thì càng dở vì cụ chả tóm được ai để bắt đòi được vì chả ai có trách nhiệm gì với cụ cả. Ông phát hành có thể đang ung dung sống sung sướng nhờ tiền các cụ góp mà chả sao.
Crypto nếu cần chạy sẽ đẩy đc đi trong 1 giây, ít ra còn thu hồi đc, chứ ko như món tpdn này ạ.

XSim

Xe container
Crypto nếu cần chạy sẽ đẩy đc đi trong 1 giây, ít ra còn thu hồi đc, chứ ko như món tpdn này ạ.
Thì trái phiếu cũng có thị trường để cụ tìm người mua lại. Có thị trường không có nghĩa có người mua :D

Truns176

Xe tải
Cụ kiện bên nào đây ạ? Trc nhóm bọn e cũng chiến đấu lấy lại tiền của FLC đc cụ ạ. Mừng như bắt đc vàng.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Thì trái phiếu cũng có thị trường để cụ tìm người mua lại. Có thị trường không có nghĩa có người mua :D
Khi dính chưởng thì dính cả làng, nên ko có dư mua. Bao giờ thị trường sơ cấp thứ cấp phát triển hiệu quả hơn thì trái chủ nhiều lựa chọn hơn.

Thứ nữa là chi phí phát hành thấp hơn, thì chi phí tài chính doanh nghiệp phát hành đỡ hơn, có đỡ hơn về mức chấp nhận được thì doanh nghiệp mới ko lao vào những kinh doanh rủi ro cao, chi phí cao thì rủi ro cao, rủi ro cao thì dễ mất trắng hơn.

Nói chung cứ lãi suất vay, trái phiếu cộng cả chi phí khác tầm 15% là mức độ rủi ro đã rất cao. Mà vay ngắn hạn vốn lưu động thì chỉ tối đa 8% thôi. Chứ tham lãi suất cao là chết chắc.

Chỉnh sửa cuối: