[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Lucky.Cat

Xe buýt
PGD SCB ở Lý Thái Tổ khi tất toán sổ chuyển vào tài khoản của mình và tiền mặt được chi trả theo hạn mức NHNN cho của ngày hôm đó 100tr, 200tr, 300tr/ ngày.
Yêu cầu chuyển khoản luôn sang tk ở NH khác thì các em GDV khuyên hàng ngày ra nhận trực tiếp (dù mất thời gian), chờ chuyển khoản thì không biết bao giờ mới nhận được.
NV ở PGD thì cũng là người đi làm công ăn lương, họ cũng giải thích rõ cho KH quy định rồi. KH quát tháo thì họ phải nghe, họ cũng không quyết định được

GiangNH3011

Xe tải
Bác linh tinh.
Tôi lấy 3 tỷ trong 1 ngày thứ 4 tuần trước ở SCB Kim ngưu
Con em tôi cũng chừng đấy trong 1 ngày ở SCB Trần Xuân Soạn.
Chị gái em gửi tiết kiệm online ở SCB và bên đó cũng chỉ cho phép ck tối đa 50tr/ngày thôi mơ ạ. Chắc mợ khách VVIP nên mới rút được như thế.

sthd

Xe lăn
Chị gái em gửi tiết kiệm online ở SCB và bên đó cũng chỉ cho phép ck tối đa 50tr/ngày thôi mơ ạ. Chắc mợ khách VVIP nên mới rút được như thế.
cứ Nghe nói, rồi phát tán bừa bãi, có khi vo tình thành tội to đấy.

không có hạn mức nào cả. chục tỉ cũng ok. có chậm hơn 1-2 ngày do đang trong diện Kiểm soát, cần trình duyệt từng khoản một nên chậm hơn chút thôi.

TorienT

Xe container
Crypto nếu cần chạy sẽ đẩy đc đi trong 1 giây, ít ra còn thu hồi đc, chứ ko như món tpdn này ạ.
Thì cụ bán giá 20,30% mệnh giá trái phiếu em nghĩ sẽ có người mua ngay. Cry thiếu gì giai đoạn chia 5, chia 10 đâu ạ.

namtypn

Xe hơi
Em ở Sài Gòn, bố em đến hạn rút ra 3 sổ ,rồi lại gửi vào tiếp.Tháng trước có 1 sổ chưa đến hạn hẹn trước 7 ngày ra rút đủ 500 tr.

Em nhớ là cũng được các bạn bên đó (SCB Kim ngưu) thông báo hạn mức chuyển 50tr/ngày thật. Nhưng em lấy tiền mặt. Và em ra trước 2 hôm báo với các bạn ấy là em tất toán sổ lấy tiền mặt.

tuongvt

Xe buýt
Mình mới đi tất toán hơn 1 tỷ, ra thấy 8h sáng đã 1 đống khách ùa vào nhốn nháo. Thấy thương các bạn nhân viên k dc nghỉ phút nào, theo lệnh cấp trên phải làm sao để hạn chế rút thì hay bị các cụ già chửi um lên.
Thế là chờ đến lượt e bảo để a gửi lại 500tr. Rút ra 600tr. Sếp ra cảm ơn và đồng ý cho rút luôn nhưng hẹn 2 lần, 1 lần rút luôn tại đó 450tr và sáng hôm sau 150tr nữa.

Lãi suất gửi tại quầy scb dc 11%, gửi các bank khác đâu đó có 9,5 thôi. Nên theo e k cần rút hết ở SCb, tiết kiệm chả sập được đâu mà lo.

namtypn

Xe hơi
Mình mới đi tất toán hơn 1 tỷ, ra thấy 8h sáng đã 1 đống khách ùa vào nhốn nháo. Thấy thương các bạn nhân viên k dc nghỉ phút nào, theo lệnh cấp trên phải làm sao để hạn chế rút thì hay bị các cụ già chửi um lên.
Thế là chờ đến lượt e bảo để a gửi lại 500tr. Rút ra 600tr. Sếp ra cảm ơn và đồng ý cho rút luôn nhưng hẹn 2 lần, 1 lần rút luôn tại đó 450tr và sáng hôm sau 150tr nữa.

Lãi suất gửi tại quầy scb dc 11%, gửi các bank khác đâu đó có 9,5 thôi. Nên theo e k cần rút hết ở SCb, tiết kiệm chả sập được đâu mà lo.
Căn bản là SCB đã được mua lại 0 đồng rồi ! Chẳng qua không công bố thôi.Nhà em vẫn gửi vào lại,chẳng sợ cụ nhỉ.Tội nhất cụ nào chưa đến hạn ra rút mất bố nó lãi.

Lucky.Cat

Xe buýt

Lúc SCB nước sôi lửa bỏng, người nhà và bạn bè mình hỏi có tiền gửi ở đó thì đi mà rút về ngay đi, không thì chỉ nhận được tối đa 125tr bảo hiểm. Nghe thì thấy cũng run mình nói gửi tiết kiệm chứ có đầu tư gì đâu mà sợ, mọi người đưa ra nhiều thuyết âm mưu, mình cũng tò mò lượn ra PGD gần Cty thấy đông, lộn xộn và nghĩ mình chả có đủ thời gian và sức mà ra chen lấn, chầu trực như mọi người, nên cứ để đến hạn rồi muốn thế nào thì là như thế. Ai hỏi cứ trả lời là không gửi ở đó cho nhẹ đầu, đỡ phải nghe thêm mấy thông tin linh tinh ngoài lề. Để thời gian và đầu óc nghĩ việc khác có ích hơn.

• Vodka
Reactions: FRA

Cún béo

Xe hơi
Em nghĩ không nên dùng từ "láo" với các bạn nhân viên NH.
1. Nếu cụ giữ đến lúc này mới rút nghĩa là cụ cũng tính ăn trọn lãi chứ không chịu mất lãi rồi.
2. Những chi tiết lặt vặt kiểu tiền nhiều mệnh giá, không thông báo này nọ cụ nên chia sẻ với NH và không nên có thái độ "làm rùm beng". Đấy mới là cư xử "láo" nếu theo chuẩn cư xử xã hội.
3. Các bạn nhân viên SCB trụ được em nói phải nể thật, các bạn ấy có lợi ích gì đâu trong việc làm chậm việc thanh toán của cụ đâu.
Cụ ạ, tôi đến hạn sổ, mặc áo vét, xịt nước hoa, nhã nhặn chìa sổ ra và được tiếp đón bằng một câu cài sẵn trong miệng là của nhân viên là ngân hàng đang ở diện ksđb chỉ cho rút 50 tr/ ngày, tôi nhẩm ra với số tiền trong sổ tôi đi gần nửa tháng mới rút hết. Tôi không đồng ý và nói hãy hẹn trước với tôi 2-3 ngày để tôi ra lấy tiền thì câu trả vẫn không. Ngày nào biết ngày đấy. Tôi đàng hoàng là chủ nợ, giờ phải van xin để lấy lại tiền của mình nhanh nhất, không tốn thời gian nhất với con nợ, tôi thấy là “ láo” có gì sai hả cụ.

lalala1122

Xe tải
E đi rút được 1 tỷ, lấy trước 500 đến chiều lấy tiếp mà cũng ko vấn đề gì? Scb hài phòng ạ.

huyhung123

Xe điện
Cụ ạ, tôi đến hạn sổ, mặc áo vét, xịt nước hoa, nhã nhặn chìa sổ ra và được tiếp đón bằng một câu cài sẵn trong miệng là của nhân viên là ngân hàng đang ở diện ksđb chỉ cho rút 50 tr/ ngày, tôi nhẩm ra với số tiền trong sổ tôi đi gần nửa tháng mới rút hết. Tôi không đồng ý và nói hãy hẹn trước với tôi 2-3 ngày để tôi ra lấy tiền thì câu trả vẫn không. Ngày nào biết ngày đấy. Tôi đàng hoàng là chủ nợ, giờ phải van xin để lấy lại tiền của mình nhanh nhất, không tốn thời gian nhất với con nợ, tôi thấy là “ láo” có gì sai hả cụ.
Ngân hàng nhà nước kiểm soát, làm theo chỉ đạo của NHNN. Theo cụ thì ai láo đây ạ?

Haiau69

Xe tải
Còn rút được tiền là do có Ngân hàng Nhà nước gánh đó. Nên tầm này chửi làm gì nữa vì những người làm sai không còn ở đó nữa rồi. Đứng về luật thì Ngân hàng nhà Nước không có nghĩa vụ trả thay. Chẳng qua là sợ rủi ro hệ thống nên mới phải gánh thôi.

Cún béo

Xe hơi
Ngân hàng nhà nước kiểm soát, làm theo chỉ đạo của NHNN. Theo cụ thì ai láo đây ạ?
Tôi là khách của SCB không phải là khách của NHNN, nên tôi không quan tâm đến NHNN cụ nhé.SCB giữ tiền của tôi, không trả đúng hẹn, không tạo điều kiện cho tôi lấy tiền thì tôi lên án. SCB thông báo bằng mồm chứ không có bất cứ văn bản nào gửi cho khách hàng về hạn mức 50 tr áp dụng cho khách, tôi đòi xem không có. Tôi là chủ nợ bị con nợ áp luật chơi mà ko được hỏi ý kiến, tôi cho là láo.

huyhung123

Xe điện
Tôi là khách của SCB không phải là khách của NHNN, nên tôi không quan tâm đến NHNN cụ nhé.SCB giữ tiền của tôi, không trả đúng hẹn, không tạo điều kiện cho tôi lấy tiền thì tôi lên án. SCB thông báo bằng mồm chứ không có bất cứ văn bản nào gửi cho khách hàng về hạn mức 50 tr áp dụng cho khách, tôi đòi xem không có. Tôi là chủ nợ bị con nợ áp luật chơi mà ko được hỏi ý kiến, tôi cho là láo.
Vấn đề họ bị buộc phải làm thế đấy chứ?

Minh Quoc 79

Xe tải
Đọc còm của cụ thôi mà máu cũng dồn lên não rồi
Bieest bao cụ giaf dành rumj đồng tiền mồ hôi nước mắt thời trẻ trai kiếm tiền rồi đi gửi TK mong có tuổi già an nhàn mà gặp cảnh này không biết sẽ ra sao.
Nhà em dính vụ Quỹ TDND 1993 thấm thía lắm. Hôm nay trước cửa quỹ trưng biển viết bằng tay huy động ls 12%, hôm sau đóng cửa và không bao giờ mở lại nữa. Các cụ hưu kẽo kẹt làm đơn lên ubnd tp họp và mỗi lần "xin" được 500N, được khoảng 2-3 lần như thế sau thì chỉ còn khoảng trống đến tận hôm nay....

honglong1

Xe điện
Cụ vẫn còn chưa rút xong à, e chạy hết lấu rồi. Còn cụ lên án thì cứ lên án thôi nhưng người cần lên án thì giờ này không còn làm ở đó nữa rồi.

fundraiser

Xe container
SCB làm ăn láo lâu rồi nên mới bị kiểm soát đặc biệt. Còn việc gửi tiền ko nhận đc đầy đủ gốc và lãi cũng có chứ ko phải không có khi bank đó làm láo. Thế nên mới xuất hiện cái gọi là Bảo hiểm tiền gửi. Tiền gửi của cụ gửi vào bank có bị ko thu được vì bank nó phá sản chẳng hạn cụ chỉ được bên bảo hiểm tiền gửi quốc gia DIV họ đền cho tối đa 75 triệu đồng thôi. Giờ họ giới hạn nhận được mỗi ngày 50tr đã là còn may. Chứ các món tiền lớn của các doanh nghiệp lớn gửi vào đây khéo còn đòi ko được ấy.