[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

cadan

Xe container
Thời 2008-2012 cũng thế cụ ạ. Đúng là thị trường không có trí nhớ. Nhưng mà rồi cái gì thì cũng qua thôi, phải không nào.
Cụ gửi đến 100 sổ tại 1 bank thì cũng nhận 1 phát 125 củ thôi ;))
Nhưng cùng chủ tài khoản thì bao nhiêu sổ thì cũng vậy thôi.
Hì hì...
Mỗi banh một sổ ạ ? Hay một banh nhiều sổ mỗi sổ 125 ạ ?

"Điều 3 Quyết định 32/2021/QĐ-TTg thì số tiền tối đa công ty bảo hiểm trả cho tất cả các khoản tiền gửi được bảo hiểm theo quy định của Luật Bảo hiểm tiền gửi năm 2012 (gồm cả gốc và lãi) của một người tại một ngân hàng khi phát sinh nghĩa vụ trả tiền bảo hiểm là 125 triệu đồng.
rải đều chứ ạ

hoa thơm mỗi bank hưởng một tí

Quangphe

Xe máy
Cụ ạ, tôi đến hạn sổ, mặc áo vét, xịt nước hoa, nhã nhặn chìa sổ ra và được tiếp đón bằng một câu cài sẵn trong miệng là của nhân viên là ngân hàng đang ở diện ksđb chỉ cho rút 50 tr/ ngày, tôi nhẩm ra với số tiền trong sổ tôi đi gần nửa tháng mới rút hết. Tôi không đồng ý và nói hãy hẹn trước với tôi 2-3 ngày để tôi ra lấy tiền thì câu trả vẫn không. Ngày nào biết ngày đấy. Tôi đàng hoàng là chủ nợ, giờ phải van xin để lấy lại tiền của mình nhanh nhất, không tốn thời gian nhất với con nợ, tôi thấy là “ láo” có gì sai hả cụ.
Các bạn nhân viên thì làm công ăn lương,còn ngoan hơn các ngân hàng khác ý cụ à,họ không láo,chủ tịch láo thôi :)

kienvinh

Tháo bánh
Có cụ nào đang dùng SCB có thể xác nhận hôm nay tắc cả hệ thống của nó không? tôi đang cần chuyển đi mấy triệu (có mấy triệu thôi) mà cũng không chuyển được vì nó không nhắn SMS OTP. Dường như họ đang làm mọi cách để ngăn khách hàng chuyển tiền đi. Trước tôi đăng ký Soft OTP rồi mà nó lại tự động deregister chức năng đấy.

Cái hạn mức 50 triệu / ngày đúng là ngô khoai. Mấy hôm trước tôi chuyển đi 50 triệu vào thứ 7, hôm sau Chủ nhật đi mua hàng tạp hóa quen mui giơ điện thoại ra scan để chuyển khoản ==> không được. Gọi lên ngân hàng họ giải thích hạn mức 50 triệu này chỉ được reset vào ngày làm việc tiếp theo, tức là thứ 2. Cứ thế này khách hàng không chạy hết khỏi SCB mới là lạ.

river8x

Xe tải
Có cụ nào đang dùng SCB có thể xác nhận hôm nay tắc cả hệ thống của nó không? tôi đang cần chuyển đi mấy triệu (có mấy triệu thôi) mà cũng không chuyển được vì nó không nhắn SMS OTP. Dường như họ đang làm mọi cách để ngăn khách hàng chuyển tiền đi. Trước tôi đăng ký Soft OTP rồi mà nó lại tự động deregister chức năng đấy.

Cái hạn mức 50 triệu / ngày đúng là ngô khoai. Mấy hôm trước tôi chuyển đi 50 triệu vào thứ 7, hôm sau Chủ nhật đi mua hàng tạp hóa quen mui giơ điện thoại ra scan để chuyển khoản ==> không được. Gọi lên ngân hàng họ giải thích hạn mức 50 triệu này chỉ được reset vào ngày làm việc tiếp theo, tức là thứ 2. Cứ thế này khách hàng không chạy hết khỏi SCB mới là lạ.
Thì giờ khách cũng đã chạy gần hết rồi cụ. Khách VIP bao năm nó còn biến cho thành nhà đầu tư chuyên nghiệp để ôm mớ tp ko có tsđb của vtp mà, giờ thì như giết sống khách VIP rồi, khách vãng lai thì ko thèm tính. Còn cái vụ hạn mức chuyển khoản online chỉ đc 50tr/day thì đúng là bố láo thật

kienvinh

Tháo bánh
Thì giờ khách cũng đã chạy gần hết rồi cụ. Khách VIP bao năm nó còn biến cho thành nhà đầu tư chuyên nghiệp để ôm mớ tp ko có tsđb của vtp mà, giờ thì như giết sống khách VIP rồi, khách vãng lai thì ko thèm tính. Còn cái vụ hạn mức chuyển khoản online chỉ đc 50tr/day thì đúng là bố láo thật
Vậy ra tận phòng giao dịch viết ủy nhiệm chi thì chuyển đi được hơn 50 triệu / ngày hả bác?

river8x

Xe tải
Vậy ra tận phòng giao dịch viết ủy nhiệm chi thì chuyển đi được hơn 50 triệu / ngày hả bác?
E ko rõ, nhưng sao phải khổ vậy cụ. Cụ có tiền cứ đem đếm bank nào dịch vụ tốt nhất mà để, tội gì phải lặn lội ra tận PGD của nó bấm số xếp hàng chờ đợi chỉ để viết UNC hơn 50tr, trong khi các bank khác chỉ cần vài thao tác trên smartphone là xong, chưa đến 30 giây

kienvinh

Tháo bánh
E ko rõ, nhưng sao phải khổ vậy cụ. Cụ có tiền cứ đem đếm bank nào dịch vụ tốt nhất mà để, tội gì phải lặn lội ra tận PGD của nó bấm số xếp hàng chờ đợi chỉ để viết UNC hơn 50tr, trong khi các bank khác chỉ cần vài thao tác trên smartphone là xong, chưa đến 30 giây
Tôi còn vài sổ tiết kiệm còn ở SCB mà bác. Nó cứ túc tắc đến hạn.

tuongvt

Xe buýt
Lúc SCB nước sôi lửa bỏng, người nhà và bạn bè mình hỏi có tiền gửi ở đó thì đi mà rút về ngay đi, không thì chỉ nhận được tối đa 125tr bảo hiểm. Nghe thì thấy cũng run mình nói gửi tiết kiệm chứ có đầu tư gì đâu mà sợ, mọi người đưa ra nhiều thuyết âm mưu, mình cũng tò mò lượn ra PGD gần Cty thấy đông, lộn xộn và nghĩ mình chả có đủ thời gian và sức mà ra chen lấn, chầu trực như mọi người, nên cứ để đến hạn rồi muốn thế nào thì là như thế. Ai hỏi cứ trả lời là không gửi ở đó cho nhẹ đầu, đỡ phải nghe thêm mấy thông tin linh tinh ngoài lề. Để thời gian và đầu óc nghĩ việc khác có ích hơn.
Cái hôm nước sôi đúng hôm vợ em sinh, thế là phải ở trong viện 3 hôm. Sau 3 hôm thì mọi việc đã hòm hòm. Vậy là e chả mất đồng lãi nào. Dân mình cứ thấy việc gì cũng nhao nhao lên, chán

thachhan

Xe tải
Mấy hôm nay, mình vẫn chuyển tiền ở SCB bình thường.

Lucky.Cat

Xe buýt
Cái hôm nước sôi đúng hôm vợ em sinh, thế là phải ở trong viện 3 hôm. Sau 3 hôm thì mọi việc đã hòm hòm. Vậy là e chả mất đồng lãi nào. Dân mình cứ thấy việc gì cũng nhao nhao lên, chán
Nhiều thông tin không chính thống quá nên mọi người loạn hết lên.
Khi tôi ra PGD tất toán sổ, các em NV nói NH đang trong diện KSĐB nên tiền mặt được chi theo hạn mức của NHNN quy định từng ngày. CK sang tk khác thì sẽ lâu hơn.

f1_hn

Xe container
Ck 24/7 đc có 50tr/ngày là do NHNN hạn chế đó cụ.

hm.tuan

Xe điện
Thời gian tới chả biết dư lào nữa. Êim thấy bắt đầu tiệc chào mừng rồi.
Ps: Cụ mợ nào chưa hiểu ý êim thì đừng mời êim nhé. Vừa qua đây ạ.

dongioang

Xe tải
Thời gian tới chả biết dư lào nữa. Êim thấy bắt đầu tiệc chào mừng rồi.
Ps: Cụ mợ nào chưa hiểu ý êim thì đừng mời êim nhé. Vừa qua đây ạ.
Bình thường mà cụ ,nhiều khi lấy lý do để chỉnh đốn đội ngũ CA thôi .Năm nay kỷ niệm 75 năm bác Hồ dăn dạy 6 điều cho CAND

Lucky.Cat

Xe buýt
Sáng nay 9h mình ra 1 PGD của SCB ở HN lấy giấy tờ, có mấy KH đến đáo hạn sổ và rút tiền nhưng nhân viên hẹn 11h trưa ra vì đang chờ nhận tiền ở NHNN. Lúc khách bắt đầu to tiếng với NV thì xong việc nên mình đi về luôn.

minhchief

Xe tải
Lâu rồi mình chỉ đưa tiền vào SCB để gửi tk chứ k rút ra.
Bữa trước mua cho vợ con xe cỏ, ra SCB Cầu Giấy rút 300tr thì báo chưa có tiền, 1h chiều ra, cũng chưa biết chắc rút được bao nhiêu vì còn rất nhiều ng muốn rút (danh sách mỗi bạn nhân viên có hơn chục người muốn rút), làm lệnh chuyển liên ngân hàng cũng k được. Bực cái nữa này đứa nhân viên cũng thái độ.
Vòng qua chỗ Hoàng Quốc Việt thử thì các ông bà xếp hàng rút tiền, vào gặp e nhân viên check thì báo tài khoản mở ở Cầu Giấy phải ra CG rút (quả này cay này, tiền gửi vào 1 hệ thống ngân hàng mà bắt chỉ rút được ở chi nhánh mở tk).
Bực quá đành đi vay tạm ng thân để thanh toán tiền xe, quả này quyết tâm mỗi ngày rút 50tr cho đến khi hết tiền thì cạch luôn.

AcMilan90

Xe tăng
Lâu rồi mình chỉ đưa tiền vào SCB để gửi tk chứ k rút ra.
Bữa trước mua cho vợ con xe cỏ, ra SCB Cầu Giấy rút 300tr thì báo chưa có tiền, 1h chiều ra, cũng chưa biết chắc rút được bao nhiêu vì còn rất nhiều ng muốn rút (danh sách mỗi bạn nhân viên có hơn chục người muốn rút), làm lệnh chuyển liên ngân hàng cũng k được. Bực cái nữa này đứa nhân viên cũng thái độ.
Vòng qua chỗ Hoàng Quốc Việt thử thì các ông bà xếp hàng rút tiền, vào gặp e nhân viên check thì báo tài khoản mở ở Cầu Giấy phải ra CG rút (quả này cay này, tiền gửi vào 1 hệ thống ngân hàng mà bắt chỉ rút được ở chi nhánh mở tk).
Bực quá đành đi vay tạm ng thân để thanh toán tiền xe, quả này quyết tâm mỗi ngày rút 50tr cho đến khi hết tiền thì cạch luôn.
Em qua ra rút gần 200tr, bảo chờ 20p là có đủ luôn. Lúc chờ bảo nếu anh nhận chuyển khoản 50tr, số còn lại lấy tiền mặt thì có ngay. Em bảo chuyển khoản hết thì em lấy chứ cả 2 như thế này em lại phải mất thời gian cho em.

z300

Xe điện
Em cũng mới rút sổ TG, hiện nay ít nhất là đến hạn là được rút. Hy vọng là duy trì được

2congai

Xe tải
Hôm qua bà già em có 1 sổ 3,5 tỏi đến hạn. Ko báo trước, ra tới nơi thì nv SCB bẩu NHNN chỉ cho rút 1 ngày 200tr tiền mặt và 50tr ck. Các em nhân viên vẫn ngoan, ko thấy thái độ láo toét như một số cụ trên này phản ảnh. Bà già em thì ko có nhu cầu xài tiền nhưng thấy các cụ trên này kêu rút khó nên em cũng xúi bà già rút rồi chuyển sang bên khác để đến lúc nào cần thì cũng có sẵn luôn. Em đưa bà già đi, cả 2 mẹ con nghe vậy cũng ko to tiếng gì với các em nv cả, chỉ nói là bố trí cho bác rút hết sớm. Tầm 3h chiều thì em nv chăm sóc bà già em gọi mời bác ra nhận nốt tiền còn lại. Toàn tiền của Vietin, MSB, nguyên cọc còn niêm phong mẹ con em cầm luôn, cũng ko kiểm đếm, mang sang luôn ngân hàng khác nộp. Em vẫn thấy có người gửi vào. Có vẻ như hàng ngày NHNN cấp hạn mức bn đó, ngày đó khách ko rút hết là các em ý gọi những người có nhu cầu mà chưa đc rút hết, ra rút nốt

Chỉnh sửa cuối:

2congai

Xe tải
Báo cáo các cụ, nay bà già em lại có 1 sổ 1 tỏi đến hạn. Cũng ko hẹn trước và ra rút thì nv SCB nói ck đc nhé, chuyển thường tại quầy từ tk của bà già em ở SCB sang tài khoản của em ở MB thì chỉ chưa đến 1h là nhận đc

Rô-Ron

Xe điện
Báo cáo các cụ, nay bà già em lại có 1 sổ 1 tỏi đến hạn. Cũng ko hẹn trước và ra rút thì nv SCB nói ck đc nhé, chuyển thường tại quầy từ tk của bà già em ở SCB sang tài khoản của em ở MB thì chỉ chưa đến 1h là nhận đc
Chi nhánh nào thế cụ? Thông tin ko giống tý nào với trải nghiệm của em!