[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

congchi

Xe điện
Cụ chịu khó lội 42 tầng mà vẫn hỏi đúng sai thì chịu. Có cụ nào giải thích giúp em :)
Em theo hết topic này mà, và em chỉ hỏi bác rằng, bác nói hộ chiếu VN đương sai, tại sao Pháp lại cho vào, thế thôi.
Bác trả lời trọng tâm cho em

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em theo hết topic này mà, và em chỉ hỏi bác rằng, bác nói hộ chiếu VN đương sai, tại sao Pháp lại cho vào, thế thôi.
Cụ lội lại còm. Có thông báo của Pháp ròi!
p/s; Đang là Đức, cụ hỏi Pháp làm gì?

ngatudetu

Xe đạp
vl mình sắp phải qua Đức

Dacia90

Xe tăng
Bài facebook này viết rất cụ thể và dễ hiểu.

Chết cái tội bé người TO con mắt. Về lý thì đúng nhưng là nước nghèo và bé, vẫn phải xuất khẩu lao động kiếm cơm + cái HC thì quá yếu nên đành chịu thôi. Muốn bình đẳng thế giới đại đồng thì nên cứ bắt trước mấy thằng To đầu mà làm.. cứ thích đi 1 ngựa 1 đường.. ba lô ba la..cố gắng giải thích thì chỉ có thiệt. Tự nhiên thằng hộ chiếu mới phải xin thêm thủ tục, thằng hộ chiếu cũ vẫn khoẻ re. Không sửa nhanh mấy hôm nưa bọn G7 nó ghét nó lại cho 1 phái thì ngồi đấy mà phân bua tôi đúng ông sai;))
Không một ngựa một đường thì giải phóng dân tộc vào mắt. Tư bản có hay có dở. Vụ HC này phía VN mình thiếu sót thì chỉnh lại, nhưng phía Đức dựa vào đó chặn nhập cảnh thì cũng quá, có giải pháp bổ sung giấy phụ...Chẳng hạn Cục QLXNC tạo đường link cho các cụ đăng nhập lấy tờ xác nhận nơi sinh dưới dạng QR-code. Sau xin visa kèm tờ đó và HC mới cho đsq Đức? Bản thân tụi Đức quản lý người nước ngoài tại Đức thì ngoài thẻ nhựa nó cũng chơi kèm zusatzblatt để ghi bổ sung thêm các thông tin khác, cho nên trên thẻ nhựa có ghi chú: xem tờ giấy đi kèm. Như đã viết lần trước, giờ thêm cái giấy khai sinh hợp thức hóa lãnh sự và HC mới là ok để xin visa, phía Đức làm quá thì nghỉ chơi hoặc chặn người Đức nhập cảnh.

Lái xe máy

Xe tăng
Đức nó có bảo sai đâu mà hỏi đúng với sai ở đây?
Nó bẩu k có nơi sinh nên nó từ chối. Vì nó k muốn mất công tra thủ công từ list 7 trang. Nếu là em, em cũng từ chối. Theo đa số k theo cứ thích gây phiền hà cho người khác (bắt tra thủ công)

keeponlylove

Xe điện
Không một ngựa một đường thì giải phóng dân tộc vào mắt. Tư bản có hay có dở. Vụ HC này phía VN mình thiếu sót thì chỉnh lại, nhưng phía Đức dựa vào đó chặn nhập cảnh thì cũng quá, có giải pháp bổ sung giấy phụ...Chẳng hạn Cục QLXNC tạo đường link cho các cụ đăng nhập lấy tờ xác nhận nơi sinh dưới dạng QR-code. Sau xin visa kèm tờ đó và HC mới cho đsq Đức? Bản thân tụi Đức quản lý người nước ngoài tại Đức thì ngoài thẻ nhựa nó cũng chơi kèm zusatzblatt để ghi bổ sung thêm các thông tin khác, cho nên trên thẻ nhựa có ghi chú: xem tờ giấy đi kèm. Như đã viết lần trước, giờ thêm cái giấy khai sinh hợp thức hóa lãnh sự và HC mới là ok để xin visa, phía Đức làm quá thì nghỉ chơi hoặc chặn người Đức nhập cảnh.
Có giấy phụ thì lại phải "xin", đợi người ta cho. Thế là cải lùi, hành là chính, chả khác vụ bỏ Sổ hk giấy.

congchi

Xe điện
Cụ lội lại còm. Có thông báo của Pháp ròi!
p/s; Đang là Đức, cụ hỏi Pháp làm gì?
Pháp trả lời rồi, được vô Pháp, còn muốn vô Đức thì không được.
Đang nói Đức, nhưng bác lại kết luận HC đang sai, trong khi chính cái HC đó lại vào được Pháp.
Bác có thấy mâu thuẫn không

TieuFu

Xe container
Biết đa số các nước ghi nơi sinh, sao VN ko làm thế mà lại chơi khác người. Kèm thêm dòng nơi sinh có chết ai đâu nhỉ? Mặc dù nếu có việc ko bắt buộc nhưng về chính sách cái gì lợi cho dân thì làm. Đây lại chọn cửa khó thế, hộ chiếu cũ ko sao, hộ chiếu mới đi lùi mới kinh.
Bọn toi cơm này thật nuôi lợn con bán được. Cứ theo HC cả làng mà làm có gì đâu !

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Pháp trả lời rồi, được vô Pháp, còn muốn vô Đức thì không được.
Đang nói Đức, nhưng bác lại kết luận HC đang sai, trong khi chính cái HC đó lại vào được Pháp.
Bác có thấy mâu thuẫn không
Thì sai theo quy định của nó. Nó mấy không cho nhập!
Bọn Đức này dốt thật. Cụ sang ĐSQ hay gửi thư lý luận... cho bọn nó nhục đi :))

KVH

Xe buýt
Nhiều cụ chắc có tư tưởng cán bộ khệnh khạng quen rồi, nên không hiểu được khái niệm phục vụ người dân.

congchi

Xe điện
Thì sai theo quy định của nó. Nó mấy không cho nhập!
Bọn Đức này dốt thật. Cụ sang ĐSQ hay gửi thư lý luận... cho bọn nó nhục đi :))
HC Hàn không có nơi sinh ấy, sai quy định của Đức (như bác nói), sao vẫn vô được thế. Bác trả lời em case này với
Ps/ một số bác nói HC Hàn có chip quét ra nơi sinh, nhưng trên thớt này cũng đã có bài phản biện là không có rồi nhé.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
HC Hàn không có nơi sinh ấy, sai quy định của Đức (như bác nói), sao vẫn vô được thế. Bác trả lời em case này với
Ps/ một số bác nói HC Hàn có chip quét ra nơi sinh, nhưng trên thớt này cũng đã có bài phản biện là không có rồi nhé.
Chốt lại. Cụ đọc lại 42 tầng, nếu vẫn còn thắc mắc thì tìm người khác hỏi giúp em. :D

congchi

Xe điện
Đúng tư duy của đội bú ngân sách đây rồi :D bảo sao không gây sai sót ngớ ngẩn.
Đọc cái thông báo của Pháp cũng không hiểu cặn kẽ. Pháp nhợn nó nhấn mạnh là "hiện thời"
Thì phải hiểu là nó không cam kết đến 1 lúc nào đó, 1 cơ quan nào đó của Pháp nó thấy bất tiện khi phải làm việc với cái hộ chiếu này.
Còn đây là đúng tư duy tự nhục.
Đúng/sai còn phải đợi thấy bất tiện, chân lý tuỳ tiện nhỉ.
Về đúng/sai, HC mới của ta đúng, vì đến bây giờ, ngoài Đức ra, chưa có nước nào block.
Về thích/không thích, đây là vấn đề của Đức, không ưa nhau thì kiếm chuyện, chứ HC Hàn cũng không có nơi sinh ấy, vẫn vào bình thường.
Còn về hợp lý/bất hợp lý, thì HC mới của ta bất hợp lý, tạo cớ cho đội khác làm khó mình.

congchi

Xe điện
Chốt lại. Cụ đọc lại 42 tầng, nếu vẫn còn thắc mắc thì tìm người khác hỏi giúp em. :D
Chốt lại, bác nói HC sai, nhưng khi hỏi thì không chứng minh được sai như thế nào. Chứng tỏ nói bừa.
Tiễn bác

congchi

Xe điện
Đức nó có bảo sai đâu mà hỏi đúng với sai ở đây?
Nó bẩu k có nơi sinh nên nó từ chối. Vì nó k muốn mất công tra thủ công từ list 7 trang. Nếu là em, em cũng từ chối. Theo đa số k theo cứ thích gây phiền hà cho người khác (bắt tra thủ công)
Bác có xem nguyên dây câu chuyện với bác kia không hay chỉ nhảy vào giữa rồi còm.
Vấn đề HC ko có nơi sinh, như Hàn, nhưng Việt lại bị làm khó, điều đó chứng tỏ mối quan hệ giữa Việt và Đức trong trạng thái cơm không lành, canh không ngọt. Nó sẽ ảnh hưởng đến VN, và cả Đức (kiểu nhà máy điện giờ không đưa turbine của SM vào sortlist nữa chẳng hạn).
Không rõ đây là chỉ đạo chiến lược từ Đức, hay mấy ông sứ quán quan liêu tự tiện hành sự.
Và nó sẽ dẫn đến các hành động tiếp theo.
Chờ xem

Lái xe máy

Xe tăng
Mịa. Cái of tí hin mà lắm cán bụ vào ní nuận phết. Nó có bảo sai đâu mà hỏi đúng với sai.
Còn đòi so với Hàn Quốc. Sao k so với mẽo, đại ca số 1 thế giới nó vẫn in nơi sinh. Cứ thích khác người mà làm phiền hà cho họ (với list 7 trang).
HQ nó sang nó tiêu hết tiền thì về nên Đức nó k cần nơi sinh. Thế thôi.
Theo Luật thì việc từ chối nhập cảnh k cần phải giải thích lí do.