[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

Thanhz

Xe tăng
Như ý kiến của cục là khi gắn chip sẽ tra cứu được nên không cần ghi nơi sinh
Vậy các thông tin khác như giới tình, ngày sinh....cũng tra được bằng chip rồi thì cần ghi nữa. Chắc cần nhõn cái tên cái ảnh và cái chíp thôi.
Bỏ cả tên, mà có khi bỏ luôn được cả ảnh đấy. Chíp có hết rồi :D
Cái vụ Nơi sinh là nơi làm Giấy khai sinh hay là cái nơi Bệnh viện sinh ra? Trong Giấy khai sinh của con em họ ghi ở phần Nơi sinh là: Bệnh viện Phụ sản TW, nhưng nhà em lại khg ở HN.
Vậy "Nơi Sinh" không còn chính xác nữa, nên nhà nước mình bỏ?
Trên các giấy tờ nên sửa lại là Nơi đăng ký khai sinh. Nơi sinh thì đếu ai mà chả biết :)) bệnh viện nhá nhá ;)

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Tầm cỡ Hitler, Mussolini cũng chưa nghĩ ra đc phát minh này :))
Mỹ có mà. Chửi trên fb đến lúc nhập cảnh bị tém lại ngay.
Nick otofun mẽo EU mà biết thì thớt chiến tranh Nga đã ko kéo dài. Ai chả muốn có dịp qua đó một lần.

sthd

Xe lăn
Em theo hết topic này mà, và em chỉ hỏi bác rằng, bác nói hộ chiếu VN đương sai, tại sao Pháp lại cho vào, thế thôi.
Bác trả lời trọng tâm cho em
Đức nó không bảo mình sai. nó không bảo hộ chiếu mình vô giá trị. nó chỉ bảo rằng nó không cấp visa cho người mang hộ chiếu mẫu mới này thôi.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Vậy bác nhắn mấy nước đó bớt rao giảng tự do ngôn luận dùm em nhé
Cụ được tự do ngôn luận thì mấy nước đó được tự do nghỉ chơi với cụ chứ. Có chủ nhà nào cho đứa đang chửi bới mình vào nhà không? Ai biết cụ vào có khủng bố không.

minh_viet.78

Xe buýt
Thôi em xin các cụ đừng cãi nhau nữa, em hỏi ngoài lề tí là sao khi họ đóng visa không đóng ngay vài trang trống đầu tiên mà lại đóng vào trang 3 hay 4 ấy làm em xin visa 2 lần đã gần hết số trang trống trong quyển hộ chiếu

A_S

[Tịch thu bằng lái]
HC Hàn không có nơi sinh ấy, sai quy định của Đức (như bác nói), sao vẫn vô được thế. Bác trả lời em case này với
Ps/ một số bác nói HC Hàn có chip quét ra nơi sinh, nhưng trên thớt này cũng đã có bài phản biện là không có rồi nhé.
HÀn có chip, Hải quan Đức có máy soi. Còn vn học theo Hàn nhưng chip tàu chưa nhập về được và Hải quan Đức ko đọc nổi.
Ai nói Hải quan ko có máy soi? Các cơ quan công quyền hay tư nhân trong lãnh thổ Đức ko có thôi chứ Hải quan ko có thì hộ chiếu có chip để làm gì.

congchi

Xe điện
HÀn có chip, Hải quan Đức có máy soi. Còn vn học theo Hàn nhưng chip tàu chưa nhập về được và Hải quan Đức ko đọc nổi.
Ai nói Hải quan ko có máy soi? Các cơ quan công quyền hay tư nhân trong lãnh thổ Đức ko có thôi chứ Hải quan ko có thì hộ chiếu có chip để làm gì.
Trên này có bác đưa thông tin rằng chip HC Hàn cũng không có nơi sinh, vì quan điểm của Hàn không đưa nơi sinh để tránh phân biệt vùng miền rồi bác

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Trên này có bác đưa thông tin rằng chip HC Hàn cũng không có nơi sinh, vì quan điểm của Hàn không đưa nơi sinh để tránh phân biệt vùng miền rồi bác
Sao có cụ nói hỏi bạn người Hàn, nó nói là soi ra hết.
Ko ghi dân thường ko biết thôi chứ chip đầy đủ thông tin. Như mã số passport vn đấy. Có cách để cảnh sát biết thôi.

barca6996

Xe container
Một cuốn hộ chiếu vốn trước đây được quốc gia đó công nhận nay cải tiến cải lùi thế nào để chính quốc gia đã công nhận giờ không công nhận nữa. Giờ giải pháp tạm thời là Đại sứ quán Việt Nam tại Đức phải làm thêm một giấy xác nhận nơi sinh kèm thêm vào cuốn hộ chiếu mới :P Sau nước Đức liệu còn có quốc gia nào không chấp nhận nữa thì chưa thể biết. Tại sao khi cơ quan ngoại giao và XNC chưa nhận được sự nhất trí của các quốc gia đã vội vã phải làm thủ tục cấp hộ chiếu mẫu mới từ 1.7,tại sao không chờ đến lúc có chíp để đổi một thể? Trước mắt thì người dân có hộ chiếu mẫu mới bị phiền toái, và thiệt hại lớn nhất là các doanh nghiệp du lịch tour Châu Âu

congchi

Xe điện
Sao có cụ nói hỏi bạn người Hàn, nó nói là soi ra hết.
Ko ghi dân thường ko biết thôi chứ chip đầy đủ thông tin. Như mã số passport vn đấy. Có cách để cảnh sát biết thôi.
Bác xem 1 bài ở trang 41, khá tin cậy và chi tiết đó

A_S

[Tịch thu bằng lái]
À, em đọc lại rồi. Cụ đọc lại đi. Hàn qua cửa khẩu dễ, nhưng đến lúc làm bảo hiểm ngân hàng này nọ trong Đức thì chết. Đâu phải cơ quan tư nhân của Đức chỗ nào cũng có máy soi đâu. Em viết rõ ràng trên kia mà.
Cụ ko biết chứ ở Đức ra ngân hàng rút tiền nó cũng cần pass để đánh nơi sinh nơi cấp…

Đức làm vậy là đang bảo vệ người việt , tránh cho người việt gặp rắc rối trong Đức.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Bác xem 1 bài ở trang 41, khá tin cậy và chi tiết đó
Cụ đọc lại bài đó và đọc lại ý em ghi đi. Cụ chưa đi làm thủ tục ở nc ngoài nên ko hiểu người ta ghi cái gì.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Theo mạch chính thôi các cụ, bỏ qua tiểu tiết và đội phá đám, ai có thông tin gì hoặc trực tiếp trải nghiệm nên chia sẻ thêm.

congchi

Xe điện
Cụ đọc lại bài đó và đọc lại ý em ghi đi. Cụ chưa đi làm thủ tục ở nc ngoài nên ko hiểu người ta ghi cái gì.
Thì bác nói chip HC Hàn quét ra nơi sinh, nhưng người ta trả lời không rồi còn gì.
Chứng tỏ, cần HC Hàn hay Việt đều không xác định được nơi sinh, đúng không ạ
Đọc tiếp bài khác thấy bác bảo Đúc do tốt với dân Việt nên cấm mẹ khỏi vào làm em nghẹn ngào không nói nên lời

barca6996

Xe container
Lỗi do thằng dân ... hay do thằng nào bác.
Bỏ mấy chữ Nơi sinh tiết kiệm được bao nhiêu mực in nhỉ.
Toshiba, cái gì cũng có trong chip thì đến cái tên và ảnh cũng méo cần in lên CCCD, Hộ chiếu làm gì.
Tất cả đều từ dân mà ra, vậy thì lỗi chả do dân thì do ai :D
Không in ảnh lên CCCD và hộ chiếu thì làm sao qua cửa an ninh phải bỏ mũ,bỏ kính,tụt khẩu trang cụ ơi :))

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thì bác nói chip HC Hàn quét ra nơi sinh, nhưng người ta trả lời không rồi còn gì.
Chứng tỏ, cần HC Hàn hay Việt đều không xác định được nơi sinh, đúng không ạ
Người ta trả lời ko chỗ nào??? Người ta chỉ nói khó khăn khi đi làm bảo hiểm, ngân hàng…Bảo hiểm ngân hàng Đức ko có máy quét như Hải quan cửa khẩu cụ à. Đọc hiểu cho kĩ. Ngồi nhà thì nói thoải mái nhưng ko biết dân mình khổ sở vì trò vô trách nhiệm này.

congchi

Xe điện
Người ta trả lời ko chỗ nào??? Người ta chỉ nói khó khăn khi đi làm bảo hiểm, ngân hàng…Bảo hiểm ngân hàng Đức ko có máy quét như Hải quan cửa khẩu cụ à. Đọc hiểu cho kĩ. Ngồi nhà thì nói thoải mái nhưng ko biết dân mình khổ sở vì trò vô trách nhiệm này.

Đây bác

Thanhz

Xe tăng
Tất cả đều từ dân mà ra, vậy thì lỗi chả do dân thì do ai :D
Không in ảnh lên CCCD và hộ chiếu thì làm sao qua cửa an ninh phải bỏ mũ,bỏ kính,tụt khẩu trang cụ ơi :))
Có hết trong chip rồi
Cái CCCD gắn chíp, bỏ hết mã bảo mật, không có đọc chip thì cứt biết nó là thật hay giả.
Cải tiến là tốt. Cải tiến kiểu vô trách nhiệm vô hạn thì chỉ khổ dân thoai.
Em đang không biết các cháu du học năm nay có bị từ chối visa những nước nào. Haizz.