[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

toyennha

Xe lăn
Ông bà nhà em giờ tách khẩu ra nó đòi Giấy ĐKKH cơ, mà lâu quá mất rồi. Đưa HK nhà ông anh có ghi Là Bố, Là mẹ nhưng nó bảo nhỡ ông bà Ly hôn rồi thì sao?
Bảo nó hay ghi tên 1 mình ông vào cái nhà cũng được thì nó bảo phải có giấy TTLH nó mới cho đứng tên 1 mình. Bó chiếu =))
Vụ tách khẩu thằng hộ tịch nhục với vợ em. Hộ khẩu em Quận 5 . nhập vợ vào ok. Tách 2 vợ chồng ra khỏi liên qua đến Ba em quận 5 ok luôn. Chuyển 2 vợ chồng về Gò Vấp Chung với Má em ok luôn. Tách hộ khẩu Ra 2 sổ Quận Gò Vấp ko cho. Nó bảo nhà 3 người tách ai quản lý nổi. Rồi xong. Gắp ngay gái bắc là cụ hiểu rồi đó.oẳng tằng là vành 1 hồi chưởi nhau vô tình Phó quận đi qua bảo hộ tịch giải quyết vì đúng hết :D chứ gặp người hiền giờ nhà em vẫn 1 định mức điện

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là qua đó là tiếp vẫn được nhưng nếu mục đích là đi làm hay học ngay từ đầu thì phải làm trước chứ nhỉ? Chả lẻ qua đó trong 15 ngày miễn thị thực mình mới làm. Lúc đó có vấn đề không được chấp nhận phải về nước...?
nó được 3 tháng thì phải. Và lúc làm thì cũng phải đầy đủ khai sinh giấy tờ này nọ, ngồi thảnh thơi xét duyệt nên tra được qua chip, qua dữ liệu.
Cụ nên để ý: bọn ko cho là bọn cảnh sát cửa khẩu, thuộc bộ nội vụ hay gì gì đấy, nó ko liên quan đến bọn cho cấp visa. Cho cấp visa mình phải nộp đủ giấy tờ nên cái dòng POB kia ko quan trọng , nhưng bọn cửa khẩu cần phải có để kiểm tra. Dữ liệu tụi nó không liên Thoòng nhau đâu. Bọn cửa khẩu sẽ biết được nơi sinh của hc nhật bản bằng chip, còn của vn ko chip thì chịu chết vì ko liên thông với bên visa.

Bọn cấp visa ở vn vẫn cấp thoải mái cho đến khi cảnh sát bên đó thông báo mới tá hoả nói dù có visa vẫn ko được nhập cảnh mà.
Cứ nhập cảnh được thì gia hạn visa được thôi.

ca_kiem

Xe container
Đức mà như này thì không biết anh bạn Mỹ, Âu, Úc thế nào nhỉ. Các cháu đi du học lại một phen bối rối rồi. Cụ nào am tường có thông tin chia sẻ đi ạ.
Vâng thế này nguy to.. không cẩn thận lỡ hết của du học sinh

Ac080

Xe tăng
Tại vì dùng màu tím than chứ thay hộ chiếu màu huyết dụ thì nó cấp ngay :))

Dream 100

Xe ngựa
HC mới vẫn rất hot!

tuan_nguyen261188

Xe điện
nó được 3 tháng thì phải. Và lúc làm thì cũng phải đầy đủ khai sinh giấy tờ này nọ, ngồi thảnh thơi xét duyệt nên tra được qua chip, qua dữ liệu.
Cụ nên để ý: bọn ko cho là bọn cảnh sát cửa khẩu, thuộc bộ nội vụ hay gì gì đấy, nó ko liên quan đến bọn cho cấp visa. Cho cấp visa mình phải nộp đủ giấy tờ nên cái dòng POB kia ko quan trọng , nhưng bọn cửa khẩu cần phải có để kiểm tra. Dữ liệu tụi nó không liên Thoòng nhau đâu. Bọn cửa khẩu sẽ biết được nơi sinh của hc nhật bản bằng chip, còn của vn ko chip thì chịu chết vì ko liên thông với bên visa.

Bọn cấp visa ở vn vẫn cấp thoải mái cho đến khi cảnh sát bên đó thông báo mới tá hoả nói dù có visa vẫn ko được nhập cảnh mà.
Vụ này em thấy DSQ Đức không nhận hộ chiếu mới để cấp VISA luôn mà cụ. Chứ chưa nói đến việc cảnh sát cửa khẩu...Chả lẽ DSQ Đức cấp VISA tao lao đến mức cảnh sát cửa khẩu không tin DSQ của chính nước Đức. Về người mà được cho phép vào Đức...

Ô tô điên

Xe tăng
Mời Đức vào hợp tác làm lô khí Ô Môn B là hợp lý.

Ac080

Xe tăng
Ko biết có âm mưu gì chứ trong HC có số hộ chiếu và số CCCD, kể cả trùng tên và ngày sinh nhưng ko thể trùng các số này được.
Trẻ con chưa đến tuổi làm CCCD thì tra kiểu gì cụ?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi nhà có 4 người , nên 10 triệu người thì chỉ 2,5 triệu lu nước thôi, là 500k mét khối nước.
Công trình 2.2 tỷ đô đây. Mỗi giếng bkinh 15m cao 70m thể tích 49.500m3. Đống lu kia tương đương 10 giếng ngoài trữ bớt nước mưa thì giảm bớt tốc độ xả nước ra cống rãnh sông hồ nên giảm ngập chứ. Đưa thêm hạng mục bể nước chống ngập, hồ điều hoà vào các hạng mục công trình tuỳ quy mô sẽ góp phần giải quyết bớt ngập lụt, tiết kiệm nước cho tưới cây, rửa đường....

cu.do

Xe buýt

Cứ nhập cảnh được thì gia hạn visa được thôi.
Đấy, một minh chứng cho thấy bên CỤC QL DÂN CƯ là ngon hơn vì CCCD đã gắn chip (lại còn cao cấp nhất) tích hợp đủ các thẻ khác. Sau gắn chip vào vào cơ thể luôn, đi đâu kog cần thẻ nữa.
Đây mới gọi 4.0

Trong khi bên XNC lại chưa gắn chip. Tốt nhất làm lại và gắn CHIP.

Chốt lại là XNC cần tạm dừng cấp HC mới. và đi hỏi lại để còn sửa.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này em thấy DSQ Đức không nhận hộ chiếu mới để cấp VISA luôn mà cụ. Chứ chưa nói đến việc cảnh sát cửa khẩu...Chả lẽ DSQ Đức cấp VISA tao lao đến mức cảnh sát cửa khẩu không tin DSQ của chính nước Đức. Về người mà được cho phép vào Đức...
Đó là kể từ ngày 26.07. Còn trước đó vẫn cấp. Vậy nên có thông báo bên cạnh là những người được cấp vào hộ chiếu mới ko nên đến Đức , vì đến cũng ko được nhập cảnh.
Chuyện ko tin là chuyện của tụi nó. Em ko biết visa có ghi nơi sinh ko mà tin hay ko. Chúng nó độc lập nhau thì sao phải tin tưởng, cứ đúng thủ tục mà làm.
Đợt vừa rồi tay vợt có visa mà vẫn bị úc đuổi đấy. Đầy trường hợp bên bộ nội vụ có thông tin riêng, cấm nhập cảnh mà.

CalvinKleinJeans

Xe tải
Em chỉ cần biết danh tính người đề xuất bỏ "Nơi sinh" ra khỏi hộ chiếu, vậy là mãn nguyện.

cairong_2011

Xe container
Nhân viên công vụ của Đức lười nên giở chứng thôi.
Thấy trên HC không có nơi sinh thì hỏi người xin visa là CCCD của ông bà đâu để mà đối chiếu chứ. Thế mới là tạo điều kiện cho người VN vào nước họ, mang tiền đến cho ho chứ.
Đi NN hầu như ko ai đem CCCD cụ ạ, có HC rồi là tha thêm CCCD rách việc

ca_kiem

Xe container
Em không phản đối comment này của cụ, nó rất hợp lý.
Nhưng em rất ghét những người chưa biết gì đã kết tội cán bộ VN ngu dốt, ngồi xổm lên quy định, thông lệ...
Đối với họ tây luôn đúng, VN luôn sai.
Cụ nói đúng… nhiều khi cán bộ làm đúng nhưng vì “‘ghét quá” nên hơi 1 tẹo là tìm mọi cách để bắt lỗi sai cho nó hả hê cơn ghét.
Vậy chúng ta đi tìm lời giải… tại sao dân ghét cb thế ? Bao giờ dân tôn trọng yêu mên anh xxx, anh thuế, anh HQ… thì lúc đó là lời giải đáp của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Trai_Nam

Xe tải
Cụ gẩy máy tính đi xem nếu mỗi nhà có cái lu hay cái phuy 200L thì với 10tr dân thành phố sẽ gom dc bao nhiêu nước nhé. Thấy Nhật xây hầm ngầm, Tây xây đường hấp thu nước thì tung hô vội
Vậy cụ nên làm chức bộ trưởng đi nha. Nhà 4 người 4 cái lu 200L hả kakaka

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ cụ...cụ đi du lịch thì được miễn thị thực.
Nhưng đi học, đi làm...thì 100% là phải có.
Chẳng có bắt buộc chung cho toàn thế giới nhưng phải theo thông lệ.
HC của Đức, Mỹ có “nơi sinh” nhưng Nhật Bản lại không. Không biết người Nhật có xin visa Đức được không nhỉ?
Ủa , coi kỹ lại rõ ràng cái hộ chiếu Nhật ghi rõ nơi chứng sinh là Tokyo mà.
Mấy cụ này tung tin vịt quá.