[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Canh cổng là XNC của Đức vẫn lấy đủ được thông tin, nhưng lý do từ chối HC mới lại khác. Mâu thuẫn ở chỗ đó.
cụ thực ko hiểu qlnn

vào đc rùi ko chịu ra, phải tổ chức đi ktra đột xuất khu vực nghi nghờ, trăm, thời gian ngắn lại soi trăm cuốn thì có mà chít cụ bọn tư bổn khi lương tính theo giờ

klq nhưng trc bọn tq vào vn mà pp có hình lưỡi bò là ăn dập rùi, sinh đâu kệ mịa

nên chủ nhà có quyền, đôi khi ko cần giải thích

dongxanh

Xe buýt
Vâng cụ. Nhiều cụ bị thằng Tây nó hành thì vẫn thấy "sướng", còn quay ngược chửi chính nhà mình. Thật kỳ quái.
Em là em khuyến khích cụ đi Đức, cầm passport mới không chip và không ghi nơi sinh cho nó máu. Nếu nó làm phiền cụ cứ chửi toáng lên cho em, mình đúng, sợ gì :)

vnposh

Xe container
cụ thực ko hiểu qlnn

vào đc rùi ko chịu ra, phải tổ chức đi ktra đột xuất khu vực nghi nghờ, trăm, thời gian ngắn lại soi trăm cuốn thì có mà chít cụ bọn tư bổn khi lương tính theo giờ

klq nhưng trc bọn tq vào vn mà pp có hình lưỡi bò là ăn dập rùi, sinh đâu kệ mịa

nên chủ nhà có quyền, đôi khi ko cần giải thích
Cụ cũng chả hiểu CU LỜ NỜ NỜ thì ở đâu cũng có tệ quan liêu. Lòng vả như lòng sung hết. Cụ cứ thần thánh nó thành ra hạ thấp mình.

Nhắc lại, quan liêu ở đâu cũng có. Nhiều Ô DÊ A của chính phủ vài nước EU cũng thế, quan liêu lắm. May mà một số trưởng bộ phận như hành chính, tài chính là người Việt nó có lòng tự trọng nó lập kế hoạch và thúc đẩy triển khai cho, không thì triển khai còn tệ hại, mang tiếng giúp VN nhưng hiệu quả thì chả mấy.

vnposh

Xe container
Em là em khuyến khích cụ đi Đức, cầm passport mới không chip và không ghi nơi sinh cho nó máu. Nếu nó làm phiền cụ cứ chửi toáng lên cho em, mình đúng, sợ gì :)
Không cần phải chửi, nước ta chỉ cần tác động thay người chịu trách nhiệm về việc này là đủ, ở đây là đại sứ Đức.

dongxanh

Xe buýt
Không cần phải chửi, nước ta chỉ cần tác động thay người chịu trách nhiệm về việc này là đủ, ở đây là đại sứ Đức.
Vậy nên chờ tác động thay người, không nên cấp thêm cái giấy chứng nhận nơi sinh cho passport, nhỉ!
Con cụ đang chờ đi Đức du học mùa thu này, cụ ngồi chờ họ thay người hay tìm cách khác?

vnposh

Xe container
Vậy nên chờ tác động thay người, không nên cấp thêm cái giấy chứng nhận nơi sinh cho passport, nhỉ!
Con cụ đang chờ đi Đức du học mùa thu này, cụ ngồi chờ họ thay người hay tìm cách khác?
Nhà này con cháu đi học trao đổi với ĐH học Đức xong rồi cụ ạ, cũng vướng mấy cái khai báo xin thị thực bẫy con người ta, nhưng cuối cùng thì cũng xong.

Quan liêu Đức thì cũng là tệ nạn quan liêu. Chả nhẽ tệ quan liêu của Đức thì đẹp hơn tệ quan liêu của Việt Nam ta.

dongxanh

Xe buýt
Nhà này con cháu đi học trao đổi với ĐH học Đức xong rồi cụ ạ, cũng vướng mấy cái khai báo xin thị thực bẫy con người ta, nhưng cuối cùng thì cũng xong.

Quan liêu Đức thì cũng là tệ nạn quan liêu. Chả nhẽ tệ quan liêu của Đức thì đẹp hơn tệ quan liêu của Việt Nam ta.
Xin visa nước người ta mà đòi phải họ phải theo lệ làng của mình mới chịu.
Cụ là ông tổ nhà nó rồi còn gì :)

Đá Ốp Lát

Xe điện
Giờ cụ lại quay sang chiêu spam cho loãng thớt. Đẩy bài nhanh mọi người không thể theo dõi hở. Còm cuối em còm với cụ! :))
Black list luôn nó đi cho nhanh cụ ạ. Mục tiêu của hội ấy là tìm cách phá thớt thôi.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Vậy nhất định là lỗi của Đức chứ không phải của VN à? Vậy để xem bên nào khắc phục sửa lỗi hệ thống trước :)
Lỗi Đức rõ luôn còn gì cụ. Ai đời cái hộ chiếu người ta làm đẹp thế, tốn bao xèng cho dự án. Thiếu mỗi tí thông tin mà không cho người ta pass. Mai này làm luôn mẫu hộ chiếu mới chỉ cần có mỗi số CCCD, rồi bảo bọn nó cần thì tra số CCCD của bọn tao là ra hết tên tuổi, ngày tháng năm sinh, quê quán etc. Tao khỏi cần in thêm thông tin gì khác.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Em mới đọc lại thấy cán bộ nói tím than gắn chip ko có nơi sinh. Thế em đang xin cấp HC ko gắn chip thì vẫn cái xanh lá có nơi sinh hở cụ?
Tím than cụ ạ. Em mới làm lại xong.
Hay 1 cái là khi khai online, cụ chọn làm hộ chiếu gắn chip nhưng lúc in ra nó lại tự động nhảy sang tích vào mục không gắn chip cụ ạ. Nên tất cả từ 1-7 đều màu tím than, không gắn chíp và không có POB.

dongxanh

Xe buýt
Lỗi Đức rõ luôn còn gì cụ. Ai đời cái hộ chiếu người ta làm đẹp thế, tốn bao xèng cho dự án. Thiếu mỗi tí thông tin mà không cho người ta pass. Mai này làm luôn mẫu hộ chiếu mới chỉ cần có mỗi số CCCD, rồi bảo bọn nó cần thì tra số CCCD của bọn tao là ra hết tên tuổi, ngày tháng năm sinh, quê quán etc. Tao khỏi cần in thêm thông tin gì khác.
Lỗi Đức mà khổ dân mình mới đau chứ :(

Nguyên tắc có đi có lại chứ.
Mấy cái nguyên tắc có đi có lại thì ra phường trình bày. Mấy tháng trước em điền đơn xin visa mà thiếu ô Place of Birth nó không cho em next qua trang kế tiếp

vnposh

Xe container
Lỗi Đức mà khổ dân mình mới đau chứ :(

Mấy cái nguyên tắc có đi có lại thì ra phường trình bày. Mấy tháng trước em điền đơn xin visa mà thiếu ô Place of Birth nó không cho em next qua trang kế tiếp

Ít ra Đức cũng đã có động thái xuống xề, "vấn đề kỹ thuật" của phía nào thì chưa thấy nói.

dongxanh

Xe buýt
Ít ra Đức cũng đã có động thái xuống xề, "vấn đề kỹ thuật" của phía nào thì chưa thấy nói.

Vụ này các cụ trên đã nói, thay vì 1 cái passport, giờ thành 2 cái: 1 passport + 1 giấy chứng nhận nơi sinh cho passport :)
Em tưởng mình không làm gì mà Đức chịu xuống xề, hóa ra "Đại sứ quán VN thông báo giải pháp ..."

hoviba

[Tịch thu bằng lái]

Em đọc bài viết của cụ trích dẫn, thì đâu có thấy dòng nào có ý "phía Đức có động thái xuống xề" như cụ viết ở trên.

Em chỉ thấy đại sứ quán VN tại Đức thông báo cho người Việt, nếu ai đã đổi hộ chiếu mới, thì phải tới làm đơn xin cấp giấy chứng nhận nơi sinh, để kèm theo hộ chiếu mới.

Điều này gây phiền phức cho ba con ở xa Berlin, phải mất công đi lại giải quyết. Dù sứ quán thông báo cấp miễn phí cho giấy chứng nhận này, nhưng việc đi lại, rồi thời gian nghỉ việc để đi giải quyết thì bà con phải tự chịu :(

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng chả hiểu CU LỜ NỜ NỜ thì ở đâu cũng có tệ quan liêu. Lòng vả như lòng sung hết. Cụ cứ thần thánh nó thành ra hạ thấp mình.

Nhắc lại, quan liêu ở đâu cũng có. Nhiều Ô DÊ A của chính phủ vài nước EU cũng thế, quan liêu lắm. May mà một số trưởng bộ phận như hành chính, tài chính là người Việt nó có lòng tự trọng nó lập kế hoạch và thúc đẩy triển khai cho, không thì triển khai còn tệ hại, mang tiếng giúp VN nhưng hiệu quả thì chả mấy.
bọn lắm lông nó cũng sai, cũng lươn khươn, cũng cù nhầy nhưng ko nhiều, nhỏ lẻ thôi, phạm vi hẹp kiểu một vùng đặc thù của bang, một dự án nhỏ kéo dài nguồn tiền với mục tiêu kc lq hơn nhiều chứ ko hẳn làm khó nhau

mình kiểu loa phường phải nghe, ko đc rút điện là câu của chị gì phát biểu

nguyên tắc là cái gì còn hiệu lực pl thì ko đc ép buộc hành chính, ko nên dựng rào cản kt, cần tạo đk như nhà táo vẫn cập nhật cho 6s

chậm lại mà chắc chắn, vội vàng như mcrsoft làm winphone lại bỏ