[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

just for fun

Xe lăn
Sợ hay không sợ vụ việc qua rồi thì căn cứ vào đâu nói nhỏ đó không sợ? Ngay cả máy bay mô phỏng đầu tư tiền tỷ cũng chưa chắc có thể tái hiện được tâm lý lúc đó của phi công khi muốn biến tại sao phi công lại ra quyết định đó.

Tâm lý con người khó đoán lắm cụ à :))
Trong đoạn văn trên có 2 phần:
1. Thuật lại khách quan sự việc (mô tả lại những gì bạn hs nói).
2. Đánh giá chủ quan của người đọc.
P/s: Ngoài ra còn có câu, tuỳ người nghe cảm nhận.

Yeuaibaygio

Xe container
À đại khái là quay lại 1 buổi ở nhà bạn hs khá đông người, cháu cứ đùa là tổ chức họp báo, nữ sinh íu đuối của các cụ, người mà sợ bố mẹ biết chuyện đến mức phải quỳ xuống xin cô tha cho nhưng về tông giọng, hành văn, body language… cũng khá mạch lạc và ba chấm, tuỳ người nghe cảm nhận nhưng một người yếu đuối, sợ hãi thì ít khi nói được như thế trước đám đông lắm. Như cháu bây giờ khi nói trước đám đông khéo còn ko mạnh dạn như cháu nó (sử dụng body language để diễn đạt). Mặc dù cháu cũng thường xuyên tham gia hội thảo, hội nghị và giảng dạy trong nước có, ngoài nước có.
Nhưng nội dung thì chỉ kể lại 1 phần câu chuyện như chúng ta đã biết, trong đó có 1 phần giải thích cho chúng ta hiểu vấn đề tại sao cô tức giận đến vậy, bởi vì nhiều cụ đặt câu hỏi chỉ là cái bánh sinh nhật, mua đâu chẳng được, rồi ai biết đã thống nhất với nhau chưa hay là chỉ là 1 phía … đương sự cho biết chiếc bánh mua về để bày mâm cỗ trung thu DỰ THI. (khi có yếu tố thi thố thì giáo viên + ban cán sự chả bàn nát nước về ý tưởng, bố cục ….)
Cô giáo giận đến mức ném điện thoại lên bục giảng khi phát hiện ra cái bánh đó không phải là cái mình đã dặn. Bạn còn bảo không biết liệu cô có ý định ném con mà ném trượt lên bục giảng hay không? Một câu hỏi hết sức ba chấm khi muốn dẫn dắt người đọc nghĩ cô định ném đt vào người hs.
(Và năm nay là 1 năm đặc biệt của trường, trường kỷ niệm 60 năm ngày thành lập nên các chương trình thường sẽ làm trang trọng hơn các năm. Trường nhận được kinh phí từ các anh chị cựu hs trường Đa Phúc nên các cuộc thi này có 1 phần kinh phí lấy từ đó (thông tin từ mợ Nhật))
Và như thường lệ, clip chấm dứt ở chỗ cần chấm dứt, khi đã truyền tải đủ thông điệp người nói muốn truyền tải đến cộng đồng mạng. Tuy nhiên, đôi khi khéo quá hoá vụng. Bạn lại để lộ sơ hở qua giọng nói, điệu bộ để người xem nhận ra bạn sợ đến mức nào. Tóm lại là, nghe xong clip thì hiểu ngay vấn đề, có nhưngz thứ phải xem và tự cảm nhận chứ ko ngôn từ nào có thể tả hết.
Nhưng xem xong clip, đọc các post và cmts của bạn ấy trên mạng xã hội thì bạn này có tố chất làm cán bộ đoàn phết. Thực tế bạn là cán bộ Đội, cán bộ Đoàn nhiều năm nay.
Nếu như thế này thì em thấy có điểm tích cực đấy chứ:
1. Có lẽ cháu ổn, không đến mức bị chấn động thần kinh hay sốc tâm lý gì đó (từ ngữ chuyên môn em không chắc). Như vậy cô giáo cũng đỡ bị truy cứu trách nhiệm về hậu quả (nghiêm trọng/rất nghiêm trọng/đặc biệt nghiêm trọng).
2. Những cụ mợ thương cháu đến mất ngủ, lòng quặn thắt sẽ yên tâm và được ngủ ngon.
3. Trong thớt này tiếng chửi có vẻ vãn đi.
4. Cháu thì đi học bình thường rồi, cô giáo sau ngày 16/10 chắc cũng sẽ được đi dạy trở lại, kỷ luật (nếu có) thì em đoán là khiển trách, năm 2023-2024 mất thi đua.

Website
www.facebook.com

Hoàng tử đỏ

Xe container
Nếu như thế này thì em thấy có điểm tích cực đấy chứ:
1. Có lẽ cháu ổn, không đến mức bị chấn động thần kinh hay sốc tâm lý gì đó (từ ngữ chuyên môn em không chắc). Như vậy cô giáo cũng đỡ bị truy cứu trách nhiệm về hậu quả (nghiêm trọng/rất nghiêm trọng/đặc biệt nghiêm trọng).
2. Những cụ mợ thương cháu đến mất ngủ, lòng quặn thắt sẽ yên tâm và được ngủ ngon.
3. Trong thớt này tiếng chửi có vẻ vãn đi.
4. Cháu thì đi học bình thường rồi, cô giáo sau ngày 16/10 chắc cũng sẽ được đi dạy trở lại, kỷ luật (nếu có) thì em đoán là khiển trách, năm 2023-2024 mất thi đua.
Ờ thì chởi tiếp liệu có cố chấp quá khum?
Chúng em cũng đỡ mệt....
E thấy k khí trầm hẳn, idol chưởi coi như chưa từng sao í 2 Mợ và bác Chã nhể.

Yeuaibaygio

Xe container
E thấy k khí trầm hẳn, idol chưởi coi như chưa từng sao í 2 Mợ và bác Chã nhể.
Nếu tính hay chửi thì cũng bận rộn lắm, vì xã hội nay xảy ra vấn đề chỗ này, mai lại phát sinh mâu thuẫn chỗ kia, nên địa bàn và lĩnh vực, đối tượng chửi cũng rất nhiều và phong phú.

Vừa chạy sô vừa chửi cũng vất vả, nên tình trạng có nơi, có lúc bị bỏ sót hoặc bỏ bẵng cũng có thể hiểu và thông cảm được. Hoặc chỗ nào nóng thì tập trung chửi gấp, chửi nhiều, chửi mạnh cho nó kịp trend ạ, những chỗ mức độ ưu tiên thấp thì để sau.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mình cũng tưởng thu nhập các chã dựa trên số lượng bài bị xoá, nick bị khoá?
Ý mợ là như trong lĩnh vực giao thông ấy ạ ? Kiểm tra vi phạm, đo nồng độ cồn, tịch thu bằng lái, … thì thu nhập cao và không phải Chã nào cũng có suất ạ ?

Em thích cái suy nghĩ của mợ =))=))=))

just for fun

Xe lăn
Ý mợ là như trong lĩnh vực giao thông ấy ạ ? Kiểm tra vi phạm, đo nồng độ cồn, tịch thu bằng lái, … thì thu nhập cao và không phải Chã nào cũng có suất ạ ?

Cháu nghe trộm cụ hàng xóm bảo thế.

Website
www.facebook.com

Haiza.....

Yeuaibaygio

Xe container
Xúi đểu Chã tịch thu bằng lái của em đấy mợ ơi. Ghét kinh :))
Ghê vậy, thế em có liên đới gì không ạ?
Mà ngoan như Cụ và đẹp trai thông minh như Chã, chắc không bao giờ có sự vụ gây hiểu nhầm đâu ạ. Nếu mệnh đề sau xảy ra coi như em sai mệnh đề trước ạ. ;))

Thành Thị 1

Xe điện
Ghê vậy, thế em có liên đới gì không ạ?
Mà ngoan như Cụ và đẹp trai thông minh như Chã, chắc không bao giờ có sự vụ gây hiểu nhầm đâu ạ. Nếu mệnh đề sau xảy ra coi như em sai mệnh đề trước ạ. ;))
Min Mod xem nào, lại còn gài Chã mới kinh chứ!!!