[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

Smile1102

Xe container
Lúc đầu em cứ lo lắng cháu nó chưa đc uốn nắn để hành xử cho đúng.
Nhưng có vẻ lo hơi thứa rùi, cháu ra đời có khi lại ngon các cụ ạ.
Thôi mình về chỉnh đốn bọn nhóc ngố mà còn già mồm cãi lấy đúng nhà mình. Chứ đối thủ như thế này con mình thua chắc rồi.

TorienT

Xe container
Thôi mình về chỉnh đốn bọn nhóc ngố mà còn già mồm cãi lấy đúng nhà mình. Chứ đối thủ như thế này con mình thua chắc rồi.
Né thôi mợ, đối này F1 nhà mình không có cửa.

honglong1

Xe điện
Nếu phân loại những lời mắng chửi cô P thường sử dụng:
- Mắng chửi cao.
- Mắng chửi vừa.
- Mắng chửi thấp.
Thì cấp độ mắng chửi của cô P với bạn học sinh hôm Trung thu là "Mắng chửi vừa".
Rất tiếc là cháu không được up những lời "Mắng chửi cao" của cô P bởi vì đó là lời kể trên FB của những học sinh cũ cô P.
Mắng chửi "vừa" có nghĩa là không quá nghiêm trọng phải không mợ?

phuongan

Xe điện
Còn phải "kính nhi viễn chi" nữa chứ mợ!
Con em mà thế này, em lo ngay ngáy chứ ngồi đó mà mừng với bênh, hẳn là "tim rỉ máu"!

honglong1

Xe điện
Cứ cái đà dự luận chèn ép giáo viên kiểu này sẽ dẫn đến một số trạng thái tiêu cực:
1. Nhà trường sẽ trở nên vô cảm, mặc kệ HS cho phát triển tự do, khuyên bảo được thì tốt, không nghe thì kệ
2. Trường điểm sẽ bắt phụ huynh HS cam kết không kiện cáo nhà trường và giáo viên vì bất cứ lý do gì. Không ký cam kết thì không nhận.
Tất nhiên ở vụ này thì GV cũng thiếu kiềm chế, hành xử không đúng mực nhưng mức độ chưa đến mức phải bị gọi là con này con kia, phải bị đuổi, nền hệ thống GD bị đánh giá là thế này thế nọ...
Nhà trường không nên cho sử dụng lớp học ngoài mục đích học tập. Ăn uống thì ra ngoài trường.

Smile1102

Xe container
Còn phải "kính nhi viễn chi" nữa chứ mợ!
Con em mà thế này, em lo ngay ngáy chứ ngồi đó mà mừng với bênh, hẳn là "tim rỉ máu"!
Hqua em vừa bảo con nhà em vụ này, nó bảo mẹ biết thừa con ko hành động như thế mà mẹ cứ hỏi làm gì.

poiuy

Xe cút kít
Nhà trường không nên cho sử dụng lớp học ngoài mục đích học tập. Ăn uống thì ra ngoài trường.
Vâng, đó là TTGD thường xuyên hay trường hạng bét cụ ạ, không mấy người muốn con vào đó học đâu.

phuongan

Xe điện
-Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ngoc_phuong

Xe lăn
Có lẽ cô P không còn phù hợp với môi trường giáo dục hiện đại nữa. 1 giáo viên, nhà sư phạm, 1 người làm giáo dục. Anh phải có triết lý cho riêng mình, trên tinh thần Giáo dục hiện đại.
Như tôi, làm giáo viên tôi thấy mình không có kinh tế, tôi chọn cách rút lui.
Làm giáo dục mà làm kinh tế trên giáo dục là tôi thấy khổ tâm.
Thế nên chọn nghề, đào tạo con người làm giáo dục phải chuẩn, bài bản.
Mấy năm. Đầu vào giáo dục có mười mấy điểm.
Vãi

Website
www.facebook.com
Bác nào xin Mod giúp cháu, nếu được phép cháu sẽ up FB học sinh cũ cô P mô tả những câu "Mắng chửi cao" cô P đã từng nói với học sinh.
Không nhé mợ.
Thông tin chưa kiểm chứng thì đừng up, lại mất công xóa.

ate1987

Xe tăng
ÔI cụ ơi, giả dụ cụ đang đi làm, gọi điện bảo con mình đi học về sớm thì ghé chỗ bà Lan bán đậu phụ mua về ăn trưa, nhưng con bé nó té qua chỗ bà Huệ nó tha mấy bìa đậu về. Trưa cụ đi làm về ngang qua chỗ bà Lan, nghe bà hỏi sao hôm nay ko mua đậu nữa, thì về nhà cụ có chì chiết con bé bằng những lời như xát muối thế này ko?
Cụ so sánh nhẹ nhàng thế.
Nghe bà lan hỏi thôi ak cụ, sao cụ không so sánh bị bà Lan chửi :D.

con dơi 141

Xe điện
Lưu ý: 2023 là năm trường THPT Đa Phúc kỷ niệm 60 năm thành lập, cựu học sinh của trường ủng hộ vật chất rất nhiều. Những lễ hội diễn ra trong năm 2023 (ví dụ Trung Thu) kinh phí đều được phân bổ đến các lớp có tiết mục dự thi, kinh phí này trích từ quỹ ủng hộ của cựu học sinh Đa Phúc.
Nói đến lễ hội thì em nhớ tới nhiều phốt mẹ chồng nàng dâu về nải chuối xanh thắp hương. Mẹ chồng dặn con dâu mua nải chuối xanh đẹp thắp hương ngày giỗ tết. Con dâu mua về nải chuối ko đc ưng ý (quả không to đẹp, nải chẵn quả). Xưa thì con dâu sẽ bị mắng vuốt mặt ko kịp. giờ thì ông bà tổ tiên cũng phải chịu thua, có gì hưởng nấy thôi.

Mrquickdn

Xe tải
Có lẽ cô P không còn phù hợp với môi trường giáo dục hiện đại nữa. 1 giáo viên, nhà sư phạm, 1 người làm giáo dục. Anh phải có triết lý cho riêng mình, trên tinh thần Giáo dục hiện đại.
Thế nên chọn nghề, đào tạo con người làm giáo dục phải chuẩn, bài bản.
Mấy năm. Đầu vào giáo dục có mười mấy điểm.
Vãi
Cungx chẳng đến mức cô giáo này phải rút lui. Đa số giáo viên nếu ko đi dạy sẽ chẳng biết làm gì đâu. Tôi nghĩ cô nên thẳng thắn nhìn nhận lần này mình chưa đủ yêu thương học trò, chưa kiểm soát được cảm xúc...để rút kinh nghiệm để làm nghề cho tốt thôi.

thosandocu

Xe buýt
Vâng ạ , nhưng cũng có rất nhiều người không đủ dũng cảm, không đủ năng lực để rút lui, họ cố bám vì nếu ra ngoài không biết làm gì.

cuong1903

Xe tăng
Nói đến lễ hội thì em nhớ tới nhiều phốt mẹ chồng nàng dâu về nải chuối xanh thắp hương. Mẹ chồng dặn con dâu mua nải chuối xanh đẹp thắp hương ngày giỗ tết. Con dâu mua về nải chuối ko đc ưng ý (quả không to đẹp, nải chẵn quả). Xưa thì con dâu sẽ bị mắng vuốt mặt ko kịp. giờ thì ông bà tổ tiên cũng phải chịu thua, có gì hưởng nấy thôi.
Con dâu của mẹ em đang động viên, mua vé cho mẹ em đi Úc ăn Tết. Để ở nhà, nó đóng cửa đi chơi xuyên Tết luôn.

just for fun

Xe lăn
Vâng ạ , nhưng cũng có rất nhiều người không đủ dũng cảm, không đủ năng lực để rút lui, họ cố bám vì nếu ra ngoài không biết làm gì.
Trên thực tế thì mấy người làm được đúng nghề, yêu nghề đâu. Nhiều người ban đầu chọn 1 nghề gì đó có thể là do yêu nghề nên chọn, sau đó đi làm lại không được như ý nên hết yêu, lúc này người có năng lực tốt thì ra ngoài, người không đủ năng lực ra ngoài thì họ đành bám trụ vì miếng cơm manh áo. Như chuyên ngành của cháu, giờ mà giận dỗi sếp ra ngoài là chết đoí ngay. Nhiều khi sếp chửi cho sấp mặt nhưng nào có dám bỏ việc. Nhớ nhất 1 lần mới đi làm, sếp cử vào tiểu ban tổ chức hôi nghị, mua sắm, tổ chức đón tiếp. Cháu ko nhớ làm cái gì đó cũng gọi là hơi lệch đi so với ban đầu mà bị mắng như này "Tôi không cần cô sáng tạo, tôi chỉ cần cô chấp hành đúng mệnh lệnh". Nhớ đời :))

Yeuaibaygio

Xe container
Mỗi bố mẹ có cách khác nhau (ghi chép/không ghi chép), bây giờ mỗi khi nhìn lại quyển sổ ghi lỗi là cháu cười như nắc nẻ, nhớ lại những lỗi ngô nghê nhưng đáng yêu.
Em thấy ghi chép lại các việc vào sổ rất có tác dụng Mợ ạ. Ông nội em cũng có thói quen này, ông em làm việc vô cùng khoa học, em cũng được ảnh hưởng một chút. Có những việc mình cứ chắc chắn là mình sẽ không thể quên được, nhưng giở những quyển số ghi chép ra thì hóa ra mình đã quên sạch trơn.