[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

chanthat123

Xe tăng
Làm chặt vào, thấy ra đường vẫn đông lắm. Hqua thấy thằng ranh còn phóng wave như chó dại đuổi trên Trường Chinh mà em sợ hết me. hồn

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cố gắng ở nhà cụ ạ, tất cả vì HN 15 ngày nữa được ra đường
:)) chưa đủ mạnh! Làm lockdown luôn cho đỡ phải lạy lục các a cán bộ cơ sở. Bảo ra p xin xn làm ở cty này nọ chắc đến mùa quít!
Cứ loanh quanh vs giải pháp vs kịch bản, thủ tục làm gì. Lock luôn.
Tóm lại là cấm ngặt - Phường cả năm khéo có cụ còn chả bao giờ đến làm việc - căn cứ đâu Phường cấp
Bố ông Phường nào dám ký giấy, đeng cái nhỡ ông nào dính thì mất chức à. :)
Ơ nhưng em mở hiệu thuốc mà, nghỉ làm sao dc :-s

ngu ngơ

Xe điện
:)) chưa đủ mạnh! Làm lockdown luôn cho đỡ phải lạy lục các a cán bộ cơ sở. Bảo ra p xin xn làm ở cty này nọ chắc đến mùa quít!
Dừng gần hết hoạt động rồi, sao lại không dừng luôn các văn phòng? Work from home năm ngoái mọi người cũng quen rồi.

hamcuare!

Xe container
Dừng gần hết hoạt động rồi, sao lại không dừng luôn các văn phòng? Work from home năm ngoái mọi người cũng quen rồi.
Tuỳ cv cụ ạ :) các cụ làm nội thành thì nghỉ hay làm đều có kế hoạch đc :) e làm đại diện cho khách hàng vs k ở VN :), e k đi nm thì căng thực sự. Mà ở hn e chả tiếp xúc vs ai.

Vũ Điệp

Xe điện
Chờ nó lây rồi phạt thì toang cmn luôn, nên chốt từ cửa chuồng chứ ra cánh đồng mà đuổi thì mất nhiều thời gian và công sức lắm.
Cần làm mạnh làm chặt, để những người có ý thức đỡ khổ. ông nào thực sự cấp thiết thì cố mà xin, còn k thì ở nhà.
Cái này mấy đơn vị làm dịch vụ cho cq em nó làm chục ngày nay rồi cụ ơi! Mấy anh cap còn gọi vào làm cho cn cơ ạ.Bỗng dưng các anh ý nhiệt tình thế cơ chứ.

dracula_bg

Xe điện
Cụ chuẩn, đau cmn 1 lần cho xong, lock down nguyên 1 tháng trừ lực lượng chức năng làm nhiệu vụ, các đơn vị có trực an toàn đăng ký trước. Thế cho sớm hết dịch mà đỡ lằng nhằng, cứ cu nhây khéo hết tháng 8 lại down tiếp, bố ông phường nào dám cấp giấy đi đường cho doanh nghiệp,

CAC

Xe buýt
Công nhận, chỉ thị 16 mà sáng ra đường vẫn thấy đông (em cũng đi :D) không làm chặt nó bung phát cũng mệt, mà làm chặt quá thì không hoàn thánh mục tiêu kép: vừa chống dịch vừa sản xuất. Về cơ bản là khoai các cụ ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Em thì xưởng sx nên vẫn phải hoạt động, vẫn cần ra đường khi cấp thiết ạ.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung đã là dân đen thì đừng có ra đường, ra đường là tự giết nhau đấy.

jazzzzz

Xe lăn
Cái này mấy đơn vị làm dịch vụ cho cq em nó làm chục ngày nay rồi cụ ơi! Mấy anh cap còn gọi vào làm cho cn cơ ạ.Bỗng dưng các anh ý nhiệt tình thế cơ chứ.
Kể cả có “dịch vụ” thì cũng đỡ đc khối ông/bà chạy nhông.

xuantien_mobis

Xe lăn
Em ở HBT mà. Thế là đúng phải đi xin thật hả cụ? :-/ Thôi đành vậy, cảm ơn cụ,chiều em lại lên phường vậy.
Quận HBT phát hiện 1 số trường hợp sử dụng giấy đi đường không hợp lệ nên yêu cầu CAP xác nhận vào, quả này lại tập trung xếp hàng chờ đóng dấu tại CAP thì mệt nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
Hôm nay em đi qua chốt. Bình thường thì không sao, nhưng hôm nay các anh nói từ giờ là phải lên phường xin xác nhận của phường, mình dấu cơ quan không có giá trị pháp lý.
Thế là đúng hay sai CCCM? Từ giờ phải có cả dấu của phường ạ? :-/
Cụ cứ xin xem văn bản
E vẫn đi làm bằng giấy cơ quan

ar3a

Xe container
Quan trọng là có làm nghiêm hay không hay lại trở thành một cơ hội xxx. Quanh ngõ nhà em thấy có mấy công ty vẫn hoạt động, mà em biết chắc ngành nghề kinh doanh của họ không phải là thiết yếu. Sang tuần em sẽ để ý xem họ còn hoạt động hay không. Nếu vẫn hoạt động thì việc cấp phép chỉ là trò mèo.

hamcuare!

Xe container
Quân HBT phát hiện 1 số trường hợp sử dụng giấy đi đường không hợp lệ nên yêu cầu CAP xác nhận vào, quả này lại tập trung xếp hàng chờ đóng dấu tại CAP thì mệt nhỉ
Hoá ra vậy!
nếu thế làm ơn xử lý nghiêm bọn làm vs sử dụng tài liệu giả! Làm nghiêm các chốt.
Đừng vẽ thêm thủ tục cho người thực sự có nhu cầu đi làm (k phải ra đường đi loăng quăng!)

Không sợ vợ

Xe tăng
Đúng là sẽ nhiêu khê thêm công đoạn thủ tục.
Nhưng Quận HBT đang là điểm nóng với nhiều ổ dịch so với các Quận, huyện khác: ổ dịch phố Bùi Thị Xuân, ổ dịch Trại Găng, ổ dịch BV Phổi, ổ dịch khu vực Đống Mác... Cơ quan em cũng có một bộ phận đặt trên địa bàn quận này. Với bối cảnh dịch đang căng thẳng em cũng thông cảm với lo lắng và phải siết chặt của chính quyền quận.
Ok, lo lắng siết chặt, các quận khác không cần hay sao? Hay vài bữa nữa lại xin giấy của nơi cư trú? Bên e cung cấp dịch vụ thiết yếu theo văn bản của Chính phủ.

minhhai985

Xe lăn
như gà mắc tóc, 2 năm qua ko rút ra được cái gì.

momoyama68868

Xe điện
Ok, lo lắng siết chặt, các quận khác không cần hay sao? Hay vài bữa nữa lại xin giấy của nơi cư trú? Bên e cung cấp dịch vụ thiết yếu theo văn bản của Chính phủ.
Bên en cũng là đơn vị được phép hoạt động, từ trưa nay anh chị em bên bộ phận đặt tại quận này cũng thấy í ới hỏi nhau.
Nhưng sau mấy vụ ổ dịch Bừi Thị Xuân, Trại Găng, BV Phổi và gần đây nhất là ổ dịch công ty Thanh Nga...em thấy quản lý dịch địa bàn quận HBT này cũng ghê răng đó. Chắc LĐ quận cũng lo lắng nên quyết định siết chặt. Chưa kể dân số phường Mai Động khu Time city cũng khơ khớ. Lđ Quận này họ cũng áp lực.

LEEMAN

Xe hơi
Quái cái anh gì to to ở bộ gì ấy hay hô tiến vào Kỷ nguyên 4.0 ấy, giờ sao anh ấy đâu rồi ấy nhỉ?
Các CQ đăng ký nhân viên, cấp mỗi ông được đi lại 1 mã. Quét phát là xong. Giờ cho NV chạy ra phường xin dấu như thời 0.000004 ấy. Mà cán bộ phường tiếp nhiều người đến thế, nhỡ trong đó có 9ong Covid lây sang cán bộ phường thì liệu có thành ổ lây Covid không?

Trạng thái
Thớt đang đóng