[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

leanhduc1707

Xe tăng
Theo e CT16 do ai cấp thì giấy đi đường cũng phải do nơi ấy cấp, ai đời ô to thì cấm còn ô bé lại cho đi

hamcuare!

Xe container
Xin lỗi cụ chứ, cái ts thằng nào ra cái yêu cầu đv nào để lây bệnh đv đấy chịu tn. Ts có bọn làm ăn như mứt để bùng cả tp chết bao ng nó còn méo phải chịu tn gì, nó có cả 1 đội quân hùng hậu, xx, yte, quân đội, ngân sách tiền bạc... bọn nó còn méo cản đc lây lan, giờ lại đẩy tn cho dn chịu là thế méo nào. Chịu tn mà hết dịch thì đã méo có dịch, ai ng ta muốn lây lan chứ. Bảo nghỉ thì ng ta nghỉ, bảo đc đi thì ng ta đi, ts đây cứ lập lờ nửa này nửa nọ rồi đẩy tn sang cho dn với ng dân, lđao cq thì chả liên quan méo gì. Xem có nước nào áp dụng ng lđ bị lây lan thì Dn phải chịu tn như ở mình ko???
Thế mới là của dân, do dân và vì dân.
Nếu hn lockdown thì báo sớm 4 tiếng, để e đi làm xn nhanh covid và xuống nm ở luôn.

Patriots

Xe lăn
Hôm nay em đi qua chốt. Bình thường thì không sao, nhưng hôm nay các anh nói từ giờ là phải lên phường xin xác nhận của phường, mình dấu cơ quan không có giá trị pháp lý.
Thế là đúng hay sai CCCM? Từ giờ phải có cả dấu của phường ạ? :-/
Lại chen chúc nhau lên phường xin dấu, rồi có một ông F0 thế là toang, chống dịch ngu không thể tả. Mod cứ để còn của cháu để xảy ra đúng thế có cái mà nói

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Quận này chán lắm cụ ạ, có mấy cái chung cư dân kiện cáo suốt mà ko giải quyết dứt điểm toàn chiến đấu với dân thôi
Dính đến vấn đề này thì quận nào chẳng thế, ko làm từ đầu, để nó lên hình, bán nhà xong xuôi rồi thì mệt lắm.

Trần Gia

Xe tăng
E hỏi ngu chút. Đoạn đường đi từ nhà đến phường thì Giấy gì ạ? Chẳng hạn đi lên phường xin giấy, các Đ/c dừng lại hỏi giấy thì hai tay xoắn quẩy cccm nhỉ 🙄

lum..zzz

Xe điện

Linh_Chi

Xe buýt
Có phải việc gì cùng WFH được đâu, các cụ hưởng lương nói thì dễ, còn người chủ DN họ phải trả lương. Nếu NLD nghỉ nhưng nhà nước trả lương giùm thì ok nghỉ đến bao h cũng đc
Em hưởng lương đây em nói thật khó cụ cũng khó bọn em thôi, bên em chưa chỉ thị 16 cũng đã WFH 50% rồi nên chả cần chỉ thị :)) , mỗi tội work việc khác ko phải việc cơ quan, bọn em giờ đi làm giãn cách 100%, 2 tuần rồi cq em thường chỉ có lãnh đạo, em, 1 người phòng hành chính và bảo vệ, cơ quan em quân số 200 nhé, em đi làm là bao hết việc từ soạn thảo, in, trình kí, lấy dấu, sửa máy photo, tưới cây, tưới hoa cho chị em, hôm nọ em trêu cu bảo vệ bảo mày nghỉ mẹ nó đi để anh ngủ luôn ở cơ quan cho nó được việc, mẹ kiếp củ hành củ tỏi nhau vãi, đợi xem hội trên Ba Đình, Hoàn Kiếm họ có phải xin CAP hoặc Phường ko rồi tính tiếp

cairong_2011

Xe container
Em ko hiểu tại sao lại nghĩ ra thủ tục này thêm ? Chả lẽ chẳng tin gì nhau ? Công nhận có DN lạm dụng cấp giấy lung tung nhưng cơ bản không phải ai cũng có ý định như vậy. Bản thân người cấp giấy cũng cân nhắc và người có giấy cũng chỉ cần thiết mới đi ra đường. Còn dùng biện pháp hành chính kiểu này là tối kiến. Dù UBND P có xác nhận thì tính pháp lý của việc P bảo DN này là thiết yếu, cần thiết mới cho đi lại cũng ko hợp lý. P đâu có cấp giấy ĐKKD hay quản lý DN đó mà xác nhận cho họ được hay ko đi lại ? Chưa kể do nhu cầu, tại UBND P lại tập trung các DN xin xác nhận thì lại nguy cơ lây nhiễm.
Chưa kể danh phận Người đại diện cho PL của Công ty trong giấy ĐKKD coi như ko có ý nghĩa ?

Chỉnh sửa cuối:

newmtc

Xe tăng
:)) chưa đủ mạnh! Làm lockdown luôn cho đỡ phải lạy lục các a cán bộ cơ sở. Bảo ra p xin xn làm ở cty này nọ chắc đến mùa quít!
Cứ loanh quanh vs giải pháp vs kịch bản, thủ tục làm gì. Lock luôn.
lock hết đi cho đỡ xin xỏ! cứ thế này dịch ko đỡ mà 1 bộ phận lại cửa quyền, xin cho!

Xã viên

Xe tải
trong SG bây giờ ban ngày rất ít người ra đường, chẳng cần đến xác nhận của Phường lên giấy đi đường của đơn vị cấp làm gì. Mà chẳng cần mẫu thống nhất, chỉ cần đủ thông tin khi đối chiếu với căn cước là ok. Cái giấy của HN nhiều mục dài dòng trong khi mọi người đã có căn cước.
HN khác SG là nhiều cq quản lý Nhà nước, các đối tượng được phép ra ngoài nhiều hơn, quận thì nhỏ nên phải chấp nhận người ra đường đông hơn.
Không thì phải thay cái 17 bằng cái 18+ rắn hơn.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tóm lại là cấm ngặt - Phường cả năm khéo có cụ còn chả bao giờ đến làm việc - căn cứ đâu Phường cấp
Bố ông Phường nào dám ký giấy, đeng cái nhỡ ông nào dính thì mất chức à. :)
Công ty có trụ sở đặt tại địa bàn họ cử cán bộ có thẩm quyền làm việc với phường để xác nhận và cấp giấy đi đường cho CBNV của Cty mình chứ cụ. Cá nhân đi làm sao được có mà loạn ah ~o)

:)) chưa đủ mạnh! Làm lockdown luôn cho đỡ phải lạy lục các a cán bộ cơ sở. Bảo ra p xin xn làm ở cty này nọ chắc đến mùa quít!
Cứ loanh quanh vs giải pháp vs kịch bản, thủ tục làm gì. Lock luôn.
Đây là chống dịch kiểu văn vở, lươn khươn. CQ bày mấy cái trò mèo ra để gây khó dễ cho dân chán ko muốn ra đường.
Đấy là cách ứng xử của bọn tiểu nhân, rẻ rách.
Chính nhân quân tử thì phải CẤM. Tao CẤM để tốt cho cả XH, tao ko tư lợi cá nhân tao, mày ko nghe tao xử mày luôn.
Pháp luật trong tay, làm cho nó nghiêm minh xem thằng nào dám nhố nhăng.
Dân chủ quá trớn dân nó nhờn. Văn vở dân nó khinh.

Emesco

Xe điện
Lại kéo nhau lên phường xã xin dấu.
Theo tôi nên kèm theo mã BHXH cài trên máy, chuẩn người đóng BHXH tại Cty chuẩn nghành nghề thì cho qua.
Chứ ông Phường xã nắm sao nổi cty nào làm gì mà xác nhận.

maximax903

Xe điện
Dừng gần hết hoạt động rồi, sao lại không dừng luôn các văn phòng? Work from home năm ngoái mọi người cũng quen rồi.
Đơn vị hành chính ăn lương ngân sách bẩu nghỉ ở nhà còn được. Chứ các DN tự lo thu chi cấm nốt thì người lao động toi đầu tiên. WFH cũng tuỳ cơ quan doanh nghiệp chứ cụ. Giờ triển khai chữ ký điện tử tuốt từ trên xuống dưới đi may ra mới được. Chứ vẫn chữ ký tươi cộp dấu thì vẫn phải ra đường đến nhà sếp để trình ký, rồi vòng về cơ quan đóng dấu.

xedieu

Xe cút kít
Bên huyện Đông Anh cũng mới định áp dụng thôi, UBND các xã đã tụ tập đông người, lại hoả tốc yêu cầu dừng và các doanh nghiệp từ mai sẽ phải tự tập hợp rồi gửi giấy đi đường của CBNV về ubnd từng xã để xã xác nhận là ông công nhân X ấy có cư trú ở xã. Cứ rối như canh!

NNS

Xe ngựa
Ơ thế phường éo tin đc thì có cần thêm dấu Quận nữa ko nhỉ? :))

ubisapro

Xe trâu
Làm chặt vào, thấy ra đường vẫn đông lắm. Hqua thấy thằng ranh còn phóng wave như chó dại đuổi trên Trường Chinh mà em sợ hết me. hồn
Đúng là vẫn khá đông. E 2 tuần gần đây ko ra đường trừ sáng thứ 2 và tối thứ 6 (đi trực và về nhà). Sáng thứ 2 cũng nhộn nhịp bằng thấp điểm bình thường. 9h00 Tối thứ 6 vừa rồi, e trên đường về còn đi cạnh 2 thanh niên trẩu ko đội mũ, vừa đi vừa hút thuôc

Trạng thái
Thớt đang đóng