[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

search

Xe điện
Còm của em liên quan đíu gì đến bức xúc của cụ mà cụ khó thở vậy? Ai ở trong đại dịch đều bức xúc chứ riêng gì cụ, làm sao cho giảm số ca chứ 16 ngày rồi chưa bóc tách được F0 thì có mà giãn cách dài dài!
Thế cụ nghĩ bắt dân lên phường xếp hàng xin dấu thì bóc tách đc F0 à :))

xuantien_mobis

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi tí là nếu cần xác nhận của phường thì cần xác nhận của phường nơi mà trụ sở công ty trực thuộc hay là xác nhận của phường nơi mình ở ạ. Em chưa rõ đoạn này lắm ạ.
Thanks.!
Nơi mà DN đóng trụ sở cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Đây là một dạng giấy phép con xin cho, mà bất hợp lý nhất là phải có xác nhận của UBND phường - xã , sắp tới người dân và doanh nghiệp lại mất thời gian rồng rắn xếp hàng ở UBND phường xã tăng nguy cơ lây nhiễm, TOANG càng nặng hơn

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Một thực tế rất phổ biến là gần như các DN có địa chỉ đăng ký KD ở 1 nơi nhưng trụ sở văn phòng hoạt động chính lại ở nơi khác vì nhiều lý do. Bây giờ xác nhận ở đâu cho hợp lý :))

Ca phê thôi

Xe tăng
Nói thật với cụ là em cũng kg muốn chúng nó ra đg, nhỡ dính thì khổ chúng nó, toàn dân ngoại tỉnh. Đói thì em cũng xác định là đói rồi, an toàn là trên hết. Nhưng mà việc phát sinh ở bệnh viện thì kg thể từ chối. Giờ mỗi ông ra văn bản 1 kiểu mà lại lằng con bà nhằng thế này thì doanh nghiệp xoay kiểu gì :(. Chưa kể việc kiểm soát hiện nay là đầu voi đuôi chuột. Cấp trên thì siết chặt việc ra đường kg lý do, bên dưới thì kệ cmcm. Trưa nay em đi từ Minh Khai lên Giảng Võ (là em đi tiêm) thấy nhan nhản chốt kiểm soát, chốt thì kg có người, chốt thì có mấy ông dân phòng ngồi uống chè, dân thì vẫn đi đầy đường
Đồng ý với cụ, giờ này không ai muốn ra đường cả vì nếu bị dính thì người đó chịu khổ, gia đình người đó chịu khổ. Em phải ra đường (cơ quan yêu cầu, giấy tờ đầy đủ) nhưng chỉ 1 cung đường, 2 điểm đến, tuyệt đối không đi cung nào khác, không tiếp xúc với bất kỳ ai (kể cả ở cơ quan, ngồi 1 mình 1 phòng, phải tiêp xúc xử ly cv thì 5k tuyệt đối). Mấy hôm đi đường thấy rất nhiều thành phần mà khẳng định luôn là ra ngoài không thiết yếu, toàn mấy nhõi con 15-18 tuổi đầu trần kẹp 2, kẹp 3 phi ầm ầm, ngược cả chiều, nhiều thành phần quần cộc, áo may ô ... đầy đường luôn, cũng có chót nào hỏi đâu.

EURO2020

Xe máy
Đồng ý với cụ, giờ này không ai muốn ra đường cả vì nếu bị dính thì người đó chịu khổ, gia đình người đó chịu khổ. Em phải ra đường (cơ quan yêu cầu, giấy tờ đầy đủ) nhưng chỉ 1 cung đường, 2 điểm đến, tuyệt đối không đi cung nào khác, không tiếp xúc với bất kỳ ai (kể cả ở cơ quan, ngồi 1 mình 1 phòng, phải tiêp xúc xử ly cv thì 5k tuyệt đối). Mấy hôm đi đường thấy rất nhiều thành phần mà khẳng định luôn là ra ngoài không thiết yếu, toàn mấy nhõi con 15-18 tuổi đầu trần kẹp 2, kẹp 3 phi ầm ầm, ngược cả chiều, nhiều thành phần quần cộc, áo may ô ... đầy đường luôn, cũng có chót nào hỏi đâu.
Tối nào nghe TV em cũng thấy cụm từ "Trên nóng dưới lạnh" :))

anhquankt90

Xe tải
Nơi cụ có HKTT hoặc GCN tạm trú nhé
Theo em hiểu thì là ở nơi trụ sở công ty làm việc chứ cụ nhỉ. Cụ thử đọc lại xem, hay là em hiểu sai nhỉ. Có cụ j ở trên trả lời e cũng là xác nhận của phường nơi trụ sở công ty cụ nhé.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài giấy đi đường có xác nhận của cơ quan và chính quyền, người đi đường cần có CCCD/CMTND, lịch trực, lịch làm việc của cơ quan.

Lằng nhằng phết, thôi em ở nhà.
Ở nhà đc thì ở nhà, trừ chỗ xếp bắt đi làm mới khổ đây cụ

Emesco

Xe điện
Kho hàng nằm khác địa điểm đăng ký kd thì mệt

xuantien_mobis

Xe lăn
Theo em hiểu thì là ở nơi trụ sở công ty làm việc chứ cụ nhỉ. Cụ thử đọc lại xem, hay là em hiểu sai nhỉ. Có cụ j ở trên trả lời e cũng là xác nhận của phường nơi trụ sở công ty cụ nhé.
Vâng, như này thì đúng là nơi mà DN đóng trụ sở cụ ạ. Em chưa đọc kỹ

clicklacp

Xe buýt
Qua cách cấp các loại giấy và các loại qdinh, em cho là cq đang lúng túng trong qlhc. Bt không sao, nhưng hữu sự lộ ngay. Chắc việc kiếm bm như cụ nào nói thì không hẳn, mà họ lúng túng thật sự bởi:
- không có hành lang pháp lý (vd các luật trường hợp khẩn cấp).
- không có nghiệp vụ hành chính (liên thông các loại cửa)
- không có hiểu biết về tin học để có thể tránh trùng lặp, không tốn sức.
....

clicklacp

Xe buýt
đúng thế ạ, cũng như các cụ có vp làm việc, chứ bà bán rau thì không đi bán dân lấy gì mà ăn, mà họ cũng lại chẳng có gì để ăn. Vd như hôm nay mùng 1, hoa trồng cả tháng để hôm nay bán thì lại cấm. Khác gì vụ đổ hoa Đà lạt đi. Bảo cấm vì dịch tihf đúng, nhưng cấm để đói thì không ổn.

sherlock cốc

Xe buýt
Phét.

Viện công giờ mua sắm tập trung hết cmnr, dịch bệnh này thì lại trên bộ cấp hết.

Bán bán thuốc thì tất nhiên phải là sân sau mới bán được, mà sân sau thì thiếu cmn gì thẻ. :))

Thuốc gì mà chuyển xe khách cứ dư thuốc tăng trọng lợn thế. :))
này cụ, bao tuổi mà trẻ trâu thế, nói j phải suy nghĩ chứ, cái j biết rõ thì hãy nói. Nói ở đây thì không sao chứ ra đường mà nói chuyện kiểu đấy có phải bị ăn tát không. Thuốc có nhiều nhóm, nhóm rẻ tiền nhóm vừa tiền nhóm đắt tiền. Bệnh viện có tuyến trung ương, tuyến tỉnh, tuyến huyện, trung tâm y tế huyện xã phường. Một bệnh viện có hàng trăm danh mục thuốc chia ra các nhóm như đông y, cơ bản, biệt dược, dược liệu . Một tỉnh bé như Bắc Ninh cũng phải vài chục bệnh viện và trung tâm y tế, mỗi bệnh viện đều có danh mục thuốc khác nhau tùy nhu cầu khám chữa bệnh của người dân. Không có 1 công ty hay tổ chức nào có thể cung ứng được thuốc chỉ cho 1 bệnh viện chứ đừng nói hơn. Có là sân sau thì cũng phải theo luật. Còn thuốc thì phải nhập về từ nước ngoài hoặc các nhà máy dược trong nước, không qua các công ty vận tải thì lấy kiểu gì.

Trên này mọi người đa phần ăn nói rất đàng hoàng, vào thì nên theo cái tốt chứ học theo trẻ trâu ăn nói lăng nhăng, tôi khuyên cụ thế.

darthvader

Xe điện
Qua cách cấp các loại giấy và các loại qdinh, em cho là cq đang lúng túng trong qlhc. Bt không sao, nhưng hữu sự lộ ngay. Chắc việc kiếm bm như cụ nào nói thì không hẳn, mà họ lúng túng thật sự bởi:
- không có hành lang pháp lý (vd các luật trường hợp khẩn cấp).
- không có nghiệp vụ hành chính (liên thông các loại cửa)
- không có hiểu biết về tin học để có thể tránh trùng lặp, không tốn sức.
....
Cụ mong chờ gì từ 1 người đi qua vài nơi và chả để lại dấu ấn gì ngoài bản thân

Trạng thái
Thớt đang đóng