[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Patriots

Xe lăn
Trời, sao các cụ mợ ấy ra đường đông thế nhỉ, cứ dồn lại như ngày thường còn gì là giãn cách và đảm bảo 2m nữa. Mình chỉ nghi cách làm sao làm việc hoàn thành trả kết quả để ở nhà ko phải ra đướng
Dồn lại thì nó mới đông, vì các chiến sĩ phải làm việc vất vả, đối chiếu nhiều loại giấy tờ cụ ạ, các ngày tới sẽ không có chỉ ở đây mà ở Phường nữa, Toang đang đạo diễn theo kịch bản thế này sao?

Khảo sát sơ bộ trên google map chỉ có Nam Định với Thái Bình là 2 vị trí có thể mở cảng cạnh tranh với Hải Phòng .. tiếc là 2 ông này cảng biển yếu quá x-(:D

Tiến lên NĐ TB , chúng tôi sau lưng các bạn :)
Chắc cụ nói cho vui. Xây dựng cảng biển nó ko giống làm khu đô thị. Nó là cả 1 chuỗi giá trị khổng lồ theo sau từ các cty tàu biển quốc tế và trong nước. Các cty logitic quốc tế và trong nước. Chuỗi cung ứng cứng và mềm ăn theo. Rồi hướng tuyến luồng hàng hải quốc tế...vân vân và mây mây. Điều mà cảng HP và cảng SG có cả trăm năm rồi. Tư duy như cụ thì lại đem tiền nhà nước đổ xuống biển thôi. Lại phá sản.

Taihoatu

Xe lăn
Chỗ em nay vp mang hồ sơ ra phường bị đuổi về, bảo là chỉ cần giấy đi đường kẹp cái lịch làm việc tuần có tên đóng dấu là ok, ko xác nhận gì cả.
Chiều nay em về qua mấy chốt nhưng ko ai đứng chốt bắt cả.

hamcuare!

Xe container
Chỗ em nay vp mang hồ sơ ra phường bị đuổi về, bảo là chỉ cần giấy đi đường kẹp cái lịch làm việc tuần có tên đóng dấu là ok, ko xác nhận gì cả.
Mỗi phường 1 kiểu. E làm phường cũng vậy thôi! Méo ai đi xn cho ông làm ở cty nọ chai đc.

isak

Xe tăng
Sợ nhất mỗi phường một kiểu, trên ra cái văn bản muốn hiểu kiểu gì thì hiểu. Dưới thằng lính bắt chốt phán theo ý kiến chủ quan của nó, muốn phạt là phạt. Cuối ngày khoe lên trên tv hôm nay phạt được mấy tỷ mấy tỷ, nghe tởm.

0916187779

Xe tải
chiều nay e về gặp 2 chốt mà cũng chỉ nhìn giấy đi đường chưa đòi thêm xác nhận phường gì, đi qua cổng ubnd phường địa bàn công ty đóng lúc 5h vẫn thấy xếp hàng dài trước cổng chắc đang làm thủ tục xin xác nhận.

Taihoatu

Xe lăn
Mỗi phường 1 kiểu. E làm phường cũng vậy thôi! Méo ai đi xn cho ông làm ở cty nọ chai đc.
Thì bọn em làm theo văn bản hướng dẫn của quận 2 bà. Ko xác nhận thì còn có cái mà nói với xxx khi bị dừng xe, chứ giờ lương đc mấy củ mà bị phạt nữa thì anh em sống bằng gì cụ. Công việc cty thì vẫn phải làm,
Mới lại cần thiết với đến cơ quan chứ ko ra đg làm gì để mang bệnh cho mình và gia đình.

PenII

Xe tải
Chẳng mấy khi được nghỉ lễ dài mà cứ loạn hết cả lên. Làm thì làm cả đời rồi, nghỉ mấy ngày thì chết ai.
ông mất điện mất nước nhé , đừng ngồi ngõ phím , k pải cái j cũng vuốt , bấm hoặc on được , đúng phải nghe, sai phải sửa , không kêu ai biết sai ở đâu mà sửa

search

Xe điện
Trời, sao các cụ mợ ấy ra đường đông thế nhỉ, cứ dồn lại như ngày thường còn gì là giãn cách và đảm bảo 2m nữa. Mình chỉ nghi cách làm sao làm việc hoàn thành trả kết quả để ở nhà ko phải ra đướng
Cụ ko nắm đc tình hình rồi. Giả sử đi ra đg là 100 ng nhưng có tận 50 lối đi, đg nhỏ, ngõ... thì thưa lắm nhưng toàn bộ đã bị rào hết lại, dồn tất cả số ng đi đường vào 1 đg chính. Đáng ra thì mật độ thưa mà chỉ đi trên đg đến thẳng điểm đến thì khả năng lây nhau gần như ko có. Nhưng dồn lại 1 đường nên đèn đỏ phát lại đành dồn đống lại hít khí của nhau vậy. Các cán bộ lại sáng tạo thêm chốt cho đc hít khí thở của nhau đc nhiều lần hơn nữa :)

tridaulau

Xe tăng
Như thế này cần gì phải xác nhận cq phường nhỉ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Cái này cháu viết từ hôm qua và hôm nay đúng như vậy, COVID lây nhiễm tại điểm chứ không trên đường, chỉ thị hôm qua tạo thêm hai điểm đông là Phường và Chốt. Không làm giảm điểm đông nào.
Lại đúng cái bài kiểm soát như Sài Gòn đã phải bỏ...
Chả hiểu cứ đưa ra giải pháp thiéu an toàn ntn mà vẫn cứ làm...

dasaev

Xe buýt
Khảo sát sơ bộ trên google map chỉ có Nam Định với Thái Bình là 2 vị trí có thể mở cảng cạnh tranh với Hải Phòng .. tiếc là 2 ông này cảng biển yếu quá x-(:D

2 tỉnh này cửa sông Hồng, phù sa bồi, luồng lạch nông thì làm sao mở cảng lớn đc

dasaev

Xe buýt
thấy bảo ông gđ sở gt hp bị kỷ luật nặng lắm mà :)) hay a Thể nói láo
Bộ chỉ có quyền chỉ đạo Sở về mặt chuyên môn thôi. Nhân sự do UBND TP. HP họ nắm, Bộ không kỷ luật được thế nên anh Th chỉ dám phê bình.

nth1686

Xe tải
Đầy chỗ cho thuê .
Với cụ thì đầy chỗ cho thuê thật, e chưa nói đến mùa dịch chỉ nói đến việc chuyển nhà để thuê 1 2 tháng, phải mua cả đồ dùng(vì đồ dùng e để lại hết) rồi đặt cọc. Còn dịch ntn ai tiếp cụ để cụ cho thuê. Giờ đến đi ra đường còn đầy chốt đứng, đi chợ còn khó.
Trước dịch thì nhà e dự định là đến tháng 10 sửa xong, nhưng giờ dịch dã thợ họ đã về hết nên em mới như thế này.

lodudu

Xe điện
Đi siêu thị có phải đem phiếu đi chợ ko các cụ? Siêu thị ở trên địa bàn phường

skype0211

Xe tăng
Em vừa xem vtv1 có đoạn người đi tiêm vaccine về (tại Hà Nội) có giấy xác nhận đã tiêm, ở chốt còn bảo thiếu giấy đi đường có dấu của phường địa bàn, hôm nay nhắc nhở ko phạt, sau là phải có. Em nghe nguyên văn vậy, thấy kỳ cục vãi, người đi tiêm 1 phát rồi về, có phiếu tiêm đàng hoàng, đòi giấy làm gì nữa, người ta đi 1 lần, có lần sau chắc mũi 2 phải vài tuần nữa, chính vtv1 cũng đặt câu hỏi bảo thế có bất cập ko??? Chả hiểu chốt máy móc hay văn bản đọc khó hiểu mà tay CSGT nói thế.

hamcuare!

Xe container
vừa xem vtv, loạn cào cào!
Chung qui có 2 nhiệm vụ chính! Ktra và phạt! Xin lỗi chứ chống dịch mà đánh vào túi dân ntn k ổn!

Sfgs

Xe buýt

Cảng Thái Bình năm nào chả có phù sa bồi lấp. Thằng Pháp nó chọn HP là chuẩn đấy. Giờ làm cảng nước sâu ở TB thì có mà đào đến mùa quýt mới xong.

Sfgs

Xe buýt
Dồn lại thì nó mới đông, vì các chiến sĩ phải làm việc vất vả, đối chiếu nhiều loại giấy tờ cụ ạ, các ngày tới sẽ không có chỉ ở đây mà ở Phường nữa, Toang đang đạo diễn theo kịch bản thế này sao?
Toàn làm thủ công ở những năm 80 thế kỉ 20. Giờ thời đại Internet rồi mà vẫn giữ nguyên cách làm thì sao mà chả chậm hả cụ. Cách thủ công này cho quay về thời chiến tranh thì mới phù hợp

Trạng thái
Thớt đang đóng